๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 02:08:11 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 31
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: จองเวรปืนไรเฟิลรอบสอง หน้า 22  (อ่าน 214694 ครั้ง)
STeelShoTS
Mossy Oak Duck Blind
Hero Member

คะแนน 534

If you heard my shot. You were not the target.

« ตอบ #15 เมื่อ: เมษายน 27, 2011, 09:20:01 PM »

ผมว่า  รมต. ท่านนี้ถึงโดนศาล  เพิกถอนคําสั่งทางปกครอง  แกไม่เดือนร้อนหรอกครับ เรื่องบริหารราชการแผ่นดิน
    ดูตอนที่แกตอบคําถาม  ตอนอภิปาย  ลุกขึ้นตอบข้ออภิปาย  ก้มหน้าก้มหน้าอ่านลูกเดียว  ไม่มีแบบตอบกระทู้สดได้ยังกะเด็กท่องสูทคูณเลย แนะ เห็นแล้วอยากร้องไห้  นี้หรือนักบริหารบ้านเมือง  ถึงโดนเพิกถอน แกก็แค่ เสมอ ครับ
สรุป  ของแกไม่เสมอก็ชนะ  แต่พวกเราชาวไรเฟิลแค่เสมอ ก็ดีใจกันทั่วหน้าแล้ว

เหอะน่า.... แสดงว่าสมัยเด็กแกชอบท่องสูตรคูณ ผลที่ได้ คือ รมต.มหาดไทย เลยนะครับ.....  ขำก๊าก

มิน่าหละครูบาอาจารย์บังคับผมท่องจังสูตรคูณเนี่ย ดันไม่เชื่อ ผลคือ กรรมกรขายแรงงาน......  หัวเราะร่าน้ำตาริน

Natural resources is sufficient for human's need,but not for human's greed
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1734

.....รักในหลวง.....

« ตอบ #16 เมื่อ: เมษายน 27, 2011, 09:23:05 PM »

วันนี้ศาลรับคำฟ้องของเราไว้พิจารณาแล้ว   ยกต่อไปก็คือขอให้ศาลมีคำสั่งทุเลา ไม่ให้คำสั่ง มท.มีผลใช้บังคับในระหว่างการพิจารณาคดี

โจทย์ก็คือ
1  คำสั่ง มท.ไม่ชอบด้วยกฎหมายอย่างไร
2  หากยอมให้ มท.ดำเนินการตามคำสั่ง  จะเกิดความเสียหายที่ยากแก่การเยียวยาแก้ไขในภายหลังอย่างไร
3  หากศาลออกคำสั่งทุเลาให้แล้ว  จะเกิดอุปสรรคต่อการบริหารราชการแผ่นดินหรือไม่

ตอบข้อสอง ว่า....มท.ก็จะเหลิงได้ใจ ออกคำสั่งกับปืนขนาดอื่นต่อไปครับคุณครูสุพินท์  ไหว้   

คิก คิก 
ต่อครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 216

(** ^0^ **)

« ตอบ #17 เมื่อ: เมษายน 27, 2011, 09:23:45 PM »

ต้องสู้กันต่อ ถอยไม่ได้แล้วครับ

เยี่ยม

ขอบพระคุณพี่ปี๊ดอีกครั้งครับ ที่เสียสละเวลาช่วงบ่ายเดินเรื่องให้พวกเราต่อครับ  

ไหว้ ไหว้

เพื่อชาติ<>ราชบัลลังค์.....ร่วมปกป้องสถาบัน.....
อดิศักดิ์--รักในหลวง--
เวลากับการเรียนรู้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 463

เพื่อชาติ ศาสน์ กษัตริย์

« ตอบ #18 เมื่อ: เมษายน 27, 2011, 09:41:41 PM »

ขอแสดงความเคารพทุกท่านที่เสียสละให้วงการอาวุธปืนครับ   ไหว้

""
ลุงตุ้ย
รู้จักพอ ก่อสุขทุกสถาน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 271

มีสติ ก็มีสตังค์ พอมีสตังค์ก็กินให้หมดสติ

« ตอบ #19 เมื่อ: เมษายน 27, 2011, 10:01:43 PM »

ไหว้ ด้วยความนับถือครับ

ชมรมคนรักJeep ภาค7  (นกกระปูด7)hs7azi
marine-รักในหลวงอย่างไม่มีเงื่อนไขครับ
Full Member

คะแนน 16

« ตอบ #20 เมื่อ: เมษายน 27, 2011, 10:14:37 PM »

ขอบคุณผู้การฯ ท่านผู้ร่วมริเริ่มฯ และสมาชิกที่ได้ดำเนินการยื่นฟ้องทุกท่านครับ   ไหว้ ไหว้ ไหว้
ขอเป็นกำลังใจ ...... สู้ต่อไปครับ เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม
kochmun
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #21 เมื่อ: เมษายน 27, 2011, 10:15:51 PM »

ขอเป็นกำลังใจให้ครับ......ท่าน เยี่ยม
Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #22 เมื่อ: เมษายน 27, 2011, 10:47:43 PM »

ลองตอบคำถามดูนะครับ
1. คำสั่งนี้ไม่ชอบด้วยกฎหมายอย่างไร
-  เป็นคำสั่งที่ไม่ชอบด้วยเหตุผล คือยังไม่มีพระราชกฤฎีกาการเลือกตั้ง หมายความว่าการเลือกตั้งยังไม่มีตัวตนในทางกฎหมาย แล้ว มท.1 หรือคนชงเรื่องเสือกบอกเหตุผลว่าเพราะจะเลือกตั้ง มึงมีสิทธิออกพระราชกฤฏีกาหรือไอ้หอก จึงอาศัยอำนาจตามความในมาตรา 57 แห่ง พรบ.อาวุธปืน

2. หากยอมให้ มท.ดำเนินการตามคำสั่ง  จะเกิดความเสียหายที่ยากแก่การเยียวยาแก้ไขในภายหลังอย่างไร
- เพราะอาวุธปืนไรเฟิลจะถูกยึดตามคำสั่ง โดยอ้างเหตุผลที่ยังไม่มีตัวตน ทำให้ไม่สามารถใช้อำนาจตามมาตรา 57 แห่ง พรบ.อาวุธปืน และก็ไม่สามารถรู้ได้ว่าเมื่อใดจะคืนอาวุธปืนให้แก่ประชาชน เพราะหากมีพระราชกฤฎีกาการเลือกตั้งช่วงปลายปี เท่ากับยอมให้ มท.อ้างเหตุผลที่ไม่มีตัวตนไปเรื่อย ๆ จนกว่าจะเลือกตั้งเสร็จ

3. หากศาลออกคำสั่งทุเลาให้แล้ว  จะเกิดอุปสรรคต่อการบริหารราชการแผ่นดินหรือไม่
- ไม่เกิดอุปสรรคในการบริหารราชการแผ่นดิน เพราะต้องการจะรักษาความสงบเรียบร้อยในช่วงเลือกตั้ง แต่ ณ เวลานี้ยังไม่มีพระราชกฤฎีกาการเลือกตั้ง

จบคำตอบครับ
สาธุ ขอ แค่ P  ก็พอครับ อาจารย์ ไหว้
แต่ส่งสัยจะ F หัวเราะร่าน้ำตาริน

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
nino-nco
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #23 เมื่อ: เมษายน 27, 2011, 11:00:03 PM »

ไหว้ ขอแสดงนับถือครับ สู้ๆ ครับ
e20fsp
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 2

!! อยากเป็น Sniper กะเค้าบ้างง่ะ !!!

« ตอบ #24 เมื่อ: เมษายน 27, 2011, 11:10:55 PM »

สุภาษิต จีน บอกว่า " คนดีเวลาเดิน ไม่ก้มหน้าเดิน "    

!! เผื่อคนไม่รู้ ผมชื่อ หมี คร๊าบบบๆๆๆๆ  !! ของแท้ ต้องมี เท้าหมี เปงสำคัญ ---
Dr.ohm
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 9

« ตอบ #25 เมื่อ: เมษายน 27, 2011, 11:22:20 PM »

ขอให้กำลังใจ เพื่อน ๆ ไรเฟิล ทุก ๆ ท่าน ครับ  ไหว้ ไหว้ ไหว้
สายเชียร์"รักในหลวง"
Jr. Member
**

คะแนน 4

« ตอบ #26 เมื่อ: เมษายน 27, 2011, 11:26:52 PM »

สกู๊ปทีมข่าวระวังภัย ....ข่าว มท.เรียกเก็บปืนไรเฟิล ฟังความเห็นจากวังไชยา-ชาวปืน และภาพข่าวบรรยากาศการยื่นขอคุ้มครองฉุกเฉินที่ศาลปกครอง
ออนแอร์ทางเนชั่น ทีวี เมื่อค่ำวันนี้

คำสั่งเก็บปืนไรเฟิลขัดพรบ aviความมั่นคง

ก็อปลิ้งมาจากเว็ป กันอิน โดยคุณ pranot123

ไหว้ ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 27, 2011, 11:30:51 PM โดย สายเชียร์"รักในหลวง" » บันทึกการเข้า
yotinpen
Sr. Member

คะแนน 17

« ตอบ #27 เมื่อ: เมษายน 27, 2011, 11:54:34 PM »

ขอเกาะติดข่าว และเป็นกำลังใจให้ทุกท่านครับ ไหว้
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #28 เมื่อ: เมษายน 28, 2011, 12:04:36 AM »

สกู๊ปทีมข่าวระวังภัย ....ข่าว มท.เรียกเก็บปืนไรเฟิล ฟังความเห็นจากวังไชยา-ชาวปืน และภาพข่าวบรรยากาศการยื่นขอคุ้มครองฉุกเฉินที่ศาลปกครอง
ออนแอร์ทางเนชั่น ทีวี เมื่อค่ำวันนี้

คำสั่งเก็บปืนไรเฟิลขัดพรบ aviความมั่นคง

ก็อปลิ้งมาจากเว็ป กันอิน โดยคุณ pranot123

ไหว้ ไหว้

ขอบคุณครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #29 เมื่อ: เมษายน 28, 2011, 12:08:13 AM »

ไหว้ ไหว้

เพื่อให้เจ้าของปืนแสดงความบริสุทธิ์ใจ.....................

แสดงว่าคนมหาดไทย มองประชาชนไม่ใช่คนดีเลยหรือครับ?

ตกลงการยื่นขอป.3ซื้อไรเฟิลที่ผ่านมา .................. พวกท่านก็พิจารณาอนุญาตให้ซื้อไรเฟิลได้ คุณสมบัติผ่านหมด(อาจจะดีกว่าพวกมหาดไทยส่วนใหญ่ด้วย)...................

แล้วมากลับลำไม่ไว้ใจ ....................... เอาอำนาจที่ละเมิดสิทธิแบบเกินเลยมาบังคับด้วยการอ้างเหตุผลโง่ๆ

ทุเรศว่ะ.................... มันเป็นเวรกรรมของสุจริตชนคนไทยในประเทศนี้ ที่มีคนที่เรียกตัวเองว่านักปกครอง แต่โง่ๆแบบนี้ มาทำงานในเรื่องความเป็นอยู่ของประชาชน ................

หน่วยงานความมั่นคงมีกำลังพลหัวคิดโง่ๆแบบนี้ อย่าเรียกหน่วยงานรักษาความมั่นคงเลย ....................เรียกหน่วยงานรักษาเก้าอี้+กระเป๋าตัวเองดีกว่า

ถุย ....................

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 31
  พิมพ์