๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 28, 2024, 06:42:12 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 26 27 28 [29] 30 31
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: จองเวรปืนไรเฟิลรอบสอง หน้า 22  (อ่าน 214689 ครั้ง)
cz_dee *รักในหลวง
Sr. Member

คะแนน 236

« ตอบ #420 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2011, 12:05:30 PM »

อยากได้แค่ CZ 527 .223 เท่านั้นแหละครับ ยากเย็นเหลือเกิน ไหว้
หลงรัก หลงรัก หลงรัก
เพิ่งยื่น ป.1 .223 ไปเมื่อวานเองครับ  ชอบ 527 เหมือนกัน หลงรัก หลงรัก
ขอไปงั้นๆแหละครับ เขาไม่ออก ป. 3 ให้หรอกครับ
  แค่ได้ยื่น ป.1 ก็สบายใจแล้วครับ เศร้า เศร้า เศร้า
boy2cha
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #421 เมื่อ: มกราคม 07, 2012, 05:31:23 PM »

เมื่อวานนี้ยังคงมีการประชุม
ในส่วนของไรเฟิล  มีแนวโน้มในทางลบ  บรรยากาศเป็นในลักษณะของการตั้งข้อสรุปเอาไว้ล่วงหน้าว่าปืนไรเฟิลร้ายแรงเกินไป และจะงดการออกใบอนุญาตทุกชนิด   ที่จัดประชุมก็เพื่อโน้มน้าวให้ที่ประชุมเห็นชอบด้วย
Angry Tongue อ๋อย เศร้า
คงอวสานจริงๆแล้วกระมัง เศร้า เศร้า เศร้า

Huh
ถ้าพวกมันเอาไรเฟิล ไปได้  ขนาดอื่นๆ พวก .357   .44   .45   คงไม่รอดแน่ๆ เศร้า
คงไม่ระบาดมาถึง 357   .44   .45    กระมังครับ ในประเทศไทยคาดว่ามีผู้ครอบครองโดยถูกกฏหมายอยู่เป็นหลักแสน ขออนุญาตกว่าจะได้มาก็แสนจะยาก ไม่ยอมให้คืนไปได้ง่ายๆเหมือนกันครับ  บู่

ไรเฟิลหนึ่ง ในมัด แขนงไผ่
ยอมให้ ริดรอนไป ไม่ใช่ที่
รวมกันต้าน ย่อมแกร่ง เรี่ยวแรงมี
หรือยอมพลี ให้ริดทิ้ง เป็นกิ่งไป  ไหว้

เห็นด้วยเป็นอย่างยิ่งครับ เมื่อมันเริ่มนับหนึ่ง ก็ต้องมีสอง สาม สี่... ตามมา

ผมเห้นด้วยนะครับ  ที่เขาไม่ไปจับซุ้มมือปืนและปืนเถื่อน  เพราะอะไรครับคิดเล่นๆนะครับ  เวลาเขาจะเก็บใครถ้าซุ้มมือปืนดดนกวาดล้างไปแล้วจะใช้ใคร  ปืนเถื่อนจับไปได้ก็ไม่หมด  ถ้าจับหมดแล้วมือปืนจะใช้อะไร  (ขำๆๆนะครับน้องใหม่ครับ)
Phas1967
Jr. Member
**

คะแนน 9

โลกทั้งผองพี่น้องกัน

« ตอบ #422 เมื่อ: มกราคม 09, 2012, 10:48:34 AM »

เวร ย่อมระงับด้วยการ ไม่จองเวร Grin

SaD LOk YoM PeN Pai tAM KAM.
firstkra
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #423 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2012, 04:05:37 PM »

เข้ามาช้าไปอะค่ะ ตามเรื่องไม่ทัน  หัวเราะร่าน้ำตาริน
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1734

.....รักในหลวง.....

« ตอบ #424 เมื่อ: มีนาคม 07, 2012, 10:39:37 AM »

ในที่ประชุม มีการพูดถึงการฆ่าด้วยไรเฟิล.308 ที่สตูล ตรวจสอบตั้งหลายวันปรากฏว่าเป็นรายการเต้าข่าว ผบก.ยืนยันว่าไม่มี แต่มีที่พังงา และเป็นการยิงด้วยปืนลูกกรด แม็กนั่ม  นัดเดียวเข้าที่คอ

ไหว้ ตอนนี้เอาช้างมาอ้างครับ  คิก คิก

chew - รักในหลวง
VOTE NO = ไม่เลือกควายตัวไหน และ สัตว์คอกใด ทั้งสิ้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1893

เอาแผ่นดินของพ่อหลวงคืนมา เอาคนโกงชาติเข้าคุกไป

« ตอบ #425 เมื่อ: มีนาคม 07, 2012, 02:52:01 PM »

ถึงผมว่ามันดูไม่มีเหตุผลมากนักเพราะตัวที่เป็นข้าวถูกยิงด้วย AK47 กับ M1 Carbine  ผมว่าก็ยังดีกว่าเอาชีวิตนักการเมืองมาอ้างครับพี่  พวกนั้นตายไปไม่มีคุณค่าพอที่จะต้องทำให้ใครต้องเดือดร้อนอีก    ยิ้มีเลศนัย
Prathet
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 56

« ตอบ #426 เมื่อ: มีนาคม 07, 2012, 03:37:09 PM »

ในที่ประชุม มีการพูดถึงการฆ่าด้วยไรเฟิล.308 ที่สตูล ตรวจสอบตั้งหลายวันปรากฏว่าเป็นรายการเต้าข่าว ผบก.ยืนยันว่าไม่มี แต่มีที่พังงา และเป็นการยิงด้วยปืนลูกกรด แม็กนั่ม  นัดเดียวเข้าที่คอ

ไหว้ ตอนนี้เอาช้างมาอ้างครับ  คิก คิก

ท่านพระนายฯ  ของผม
 Huh

A well regulated Militia, being necessary to the security of a free State, the right of the people to keep and bear Arms, shall not be infringed.(Second Amendment to the United States Constitution Article 2)
ฅนไท ^_^
Full Member

คะแนน 6

« ตอบ #427 เมื่อ: มีนาคม 07, 2012, 09:06:58 PM »

ถ้าเป็นจริงจะไม่ว่าซักคำ เศร้า
cz_dee *รักในหลวง
Sr. Member

คะแนน 236

« ตอบ #428 เมื่อ: มีนาคม 09, 2012, 11:01:42 AM »

เอากันเข้าไป เศร้า เศร้า เศร้า เศร้า
Thanapong รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 366

ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับผืนดินไทย ของคนไทย

« ตอบ #429 เมื่อ: มีนาคม 10, 2012, 08:15:35 AM »

ถึงผมว่ามันดูไม่มีเหตุผลมากนักเพราะตัวที่เป็นข้าวถูกยิงด้วย AK47 กับ M1 Carbine  ผมว่าก็ยังดีกว่าเอาชีวิตนักการเมืองมาอ้างครับพี่  พวกนั้นตายไปไม่มีคุณค่าพอที่จะต้องทำให้ใครต้องเดือดร้อนอีก    ยิ้มีเลศนัย

ก็ว่าอย่างนั้นครับพี่ สงสัยคนเขียนเอกสาร ไม่ได้ตามข่าว หรือ ไม่ได้อ่านข่าว ครับ

Sei-i- tai
Full Member

คะแนน 22

« ตอบ #430 เมื่อ: มีนาคม 10, 2012, 08:10:09 PM »

ประกาศออกมาแล้วนี่ครับว่าภายในสิ้นปีนี้จะเอานายใหญ่กลับมาให้ได้ แต่นายฯกลัวไรเฟิลชนิดขี้หดตดหาย ใครอยากเอาหน้าเอาใจนายกึคงต้องทำให้สำเร็จ

PRAMOTE...
Full Member

คะแนน 19

« ตอบ #431 เมื่อ: มีนาคม 11, 2012, 12:43:40 AM »

ผมคนนึงละครับที่คิดจะครอบครองไรเฟิลร์ชนวนกลางแบบถูกกฎหมายไว้ในอณาคต และผมคนนึงละที่มองว่าคนที่ออกกฎหมายนี้มันช่างไร้สมอง ไร้สติสัมปะชัญญะ ไร้ความนึกคิด ไร้ความรับผิดชอบ และท้ายที่สุดมันช่างไร้ความรู้สึกผิดชอบชั่วดีที่สุด โดยการที่ออกกฏหมายให้ปืนไรเฟิลร์ชนวนกลางที่ส่วนใหญ่เกือบทั้งหมดของพี่ๆสมาชิกอวป.ทุกท่านเป็นระบบ โบล-แอ็กชั่น หรือระบบลุกเลื่อน กล่าวหาว่าเป้นอาวุธสงครามที่จะเอาไปใช้ลอบสังหารคนสำคัญของประเทศ ซึ่งถ้าฝรั่งเมืองนอกที่มันอ่านภาษาไทยออกเข้ามาอ่อนพวกมันคงหัวเราะกันฟันหลุด เพราะที่บ้านเขาในสหรัฐ หลายรัฐไม่ต้องขอใบอณุญาติด้วยซ้ำ ถ้าจะหาซื้อปืนยาว,ปืนไรเฟิลร์ ส่วนใหญ่ให้ขอกันแต่ปืนสั้นเกือบทุกรัฐ เนื่องด้วยพวกฝรั่งเขาเป้นเมืองที่ เอาบุคลากรที่มีความรู้มาทำหน้าที่โดยเฉพาะ จึงไม่ตาแหกกลัวปืนไรเฟิลร์เหมือนข้าราชการบ้านเรา ที่ทำแบบขอไปทีวัวหายล้อมคอกเอาใจผู้ใหญ่ ทั้งยังทำไปโดยไม่คำนึงถึงความเดือดร้อนของประชาชนอันพึ่งประกอบอาชีพสุจริต และอณาคตของวงการหนึ่งซึ่ง ถ้ามีเหตุจำเป้นต้องระดมพลหรือกำลังรบบุคลากรเหล่านี้จะเป้นกำลังรบที่แข็งแกร่งที่มีประสบการณ์ในด้านอาวุธชนิดนี้อย่างโชคโชน ซึ่งเป็นประโยชน์กับประเทศชาติเป็นอย่างยิ่ง เชื่อไม่เชื่อก็ลองไปถามสหรัฐตอนเขาบุกอีรักกับอาฟกันดูสิครับ 58% ของทหารของเขาเป็นทหารอาสา และในกลุ่มทหารที่อาสามารบเองนั้นมากกว่า50%เขาเอาปืนไรเฟิลร์ของเขาเองไปรบทั้งนั้น ถ้าจะให้ตีเป็นจำนวนไรเฟิลร์ซุ่มยิงอย่างเดียวก็ปาเข้าไปหลายหมื่นกระบอกแล้ว ซึ่งเกือบทุกคนที่อาสามานั้นไม่เป้นพวกคนในสมาคมยิงปืนก็พวกคลั่งปืน+คลั่งชาติแบบถูกทาง ที่มีความรุ้ท่วมหัวแล้วนำเอามาใช้เพื่อประเทศชาติ แต่ในทางกลับกันพอดูพวกคนที่กุมบังเหียนที่จะนำทางประเทศในชาติของข้าพเจ้าเองแล้ว มันช่างรู้สึกอดสูและน่าโมโหยิ่งนัก เพราะข้าพเจ้าคิดแล้วคิดอีก ยังไงก็ไม่มีทางที่คนที่สามารถทำเรื่องผ่านขอใบ ป.4 และสามารถออกใบขออณุญาติจากนายทะเบียนอาวุธ ให้ออกไรเฟิลร์ชนวนกลางแบบมีทะเบียนครบทุกอย่างในกรอบของกฏหมายแล้วนั้น ไม่มีทางที่เขาจะเอาปืนไรเฟิลร์สุดรักของตัวเอง ไปยิง สมาชิกสภาผู้แทนราษฏร(ส.ส.)หรือ สมาชิกวุฒิสภา(ส.ว.) แยกงานพวกนักฆ่า,มือปืน,มือวางระเบิดกันทั้งหลายหรอกครับ ราคากระบอกนึงตั้ง 100K. ขึ้นอยู่แล้ว บางตนแต่งแบบสุดๆรักมันจริงถึง 0.5M. เลยก็มีซึ่งพวกท่านพวกนี้ไม่มีทางจะเอาปืนราคาเรือนแสนไปยิงคนให้ปืนถูกยึด+ติดคุกแถมหมดอณาคตอยู่แล้วครับ ไม่มีทาง!! ส่วนไอ้พวกปลาจวดที่เป้นพวกผุ้ออกกฏหมายนี้เนียน่าจะโดนไล่ไปเรียนกฏหมายอเมริกันซะให้เข็ดว่าสิ่งที่แท้จริงที่ต้องกลัวและออกกฏหมายป้องกันมันคืออะไร แล้วก็น่าจะโดนพวกพี่ฟ้องร้องซะให้เข็ดถ้าเป็นเมืองนอกจะออกกฏหมายแบบนี้คนที่มีปืนเขาฟ้องกันเรียงคิวไอ้คนออกกฏหมายถึงขั้นเป้นบุคคลล้มละลายเอาง่าย ถ้าออกกฏหมายแบบไม่คิดแล้วมันเดือดร้อนชาวบ้านชาวช่องเขา

ขอให้ รุ่นพี่ทั้งหลายประสบกับชัยชนะในการกดขี่ของผู้มีอำนาจแต่ดันไร้หัวคิดในครั้งนี้ด้วยครับ
                                                                                                                                                                                                                                                           ด้วยความ ปราถนาดี จาก Mr.Grenadier
  ขอ +1 ครับ   เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม   
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1734

.....รักในหลวง.....

« ตอบ #432 เมื่อ: มีนาคม 11, 2012, 11:40:24 AM »

ตอนนั้นอยากยึด...ออกเป็นคำสั่งมท.ลงนามโดยมท.1 อ้างการลอบสังหารบุคคล แต่พอโดนฟ้องก็หาข้อเท็จจริงตอบศาลไม่ได้....หงายท้อง
หนังสือ 10 กพ. 55 ใหม่นี้เลี่ยงบาลีเป็นแค่คำสั่งภายในมิใช่กฎ  .... ผู้สุจริตย่อมไม่หวั่นไหว   Smiley ว่าจะขอ .338 ก็กลัวยิงแล้วคอเดี้ยง  ขำก๊าก
Prathet
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 56

« ตอบ #433 เมื่อ: มีนาคม 11, 2012, 11:52:03 AM »

ตอนนั้นอยากยึด...ออกเป็นคำสั่งมท.ลงนามโดยมท.1 อ้างการลอบสังหารบุคคล แต่พอโดนฟ้องก็หาข้อเท็จจริงตอบศาลไม่ได้....หงายท้อง
หนังสือ 10 กพ. 55 ใหม่นี้เลี่ยงบาลีเป็นแค่คำสั่งภายในมิใช่กฎ  .... ผู้สุจริตย่อมไม่หวั่นไหว   Smiley ว่าจะขอ .338 ก็กลัวยิงแล้วคอเดี้ยง  ขำก๊าก
ไม่ยอมออกเป็นกฎ หรือคำสั่งทั่วไปทางปกครองก็ เพื่อเลี่ยงไม่ให้รัฐมนตรีถูกฟ้องมั้งครับ พี่ คิก คิก
ตอนนี้ถ้าอยากฟ้อง ต้องให้นายทะเบียนท้องที่ออกคำสั่งปฏิเสธไปก่อน  แล้วถึงค่อยอุทธรณ์ต่อรัฐมนตรี  แล้วไปฟ้องอีกทีหนึ่ง

ถ้าออกเป็นกฎนี่ รัฐมนตรีฯ โดนเต็มๆ คิก คิก

A well regulated Militia, being necessary to the security of a free State, the right of the people to keep and bear Arms, shall not be infringed.(Second Amendment to the United States Constitution Article 2)
konklong
รักทุกคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 277

จงทำดี มีศีลธรรม ถือความสัตย์

« ตอบ #434 เมื่อ: เมษายน 22, 2012, 10:25:56 PM »

เยาะเย้ย เยาะเย้ย เยาะเย้ย สรุปว่าเป็นคำสั่งปัญญานิ่มก็ได้นะ  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก เห็นพวก นกม.โดนทีไรถล่มกันด้วย M16 หรือ AK47 ทั้งนั้นเก็บไรเฟิลไปจะมีประโยชน์อะไร(ฟะ)  Cry Cry Cry แบร่ แบร่ แบร่

ชนใดไม่มีดนตรีการ  ในสันดานเป็นคนชอบกลนัก
หน้า: 1 ... 26 27 28 [29] 30 31
  พิมพ์