๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 29, 2024, 04:18:34 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 12 13 14 [15] 16
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอเชิญสมาชิกชาวไรเฟิล(IPSC)ร่วมแข่งขันแมช์TrueTargetSportCombatRifleCup I(ศรภ/1)  (อ่าน 36456 ครั้ง)
golf
การล่มสลายของอำนาจ คือการที่ ผู้นำเห็นแก่ประโยชน์ของตน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 69

"ไม่มีความหายนะใด เลวร้ายไปกว่า ความโลภ"

« ตอบ #210 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2011, 09:49:55 PM »

ยิ้มีเลศนัย

yo.k
Target Sport (Thailand)
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 79

target sport (Thailand) 089-162-1990, 081-938-1990

« ตอบ #211 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2011, 10:16:15 PM »

ยิ้มีเลศนัย

มาแอบยิ้มอยู่นี้เองไม่เห็นไปช่วยจัดสนามเลย   แต่ไม่เป็นไรพรุ่งนี้ยังมีเหลือให้ทำอีกสนามครึ่งนะรีบไปละ ยิ้มีเลศนัย

New Hybrid Ruger 10/22 Stock 2 in 1, เป้า และ อุปกรณ์เพื่อการแข่งขันกีฬายิงปืน , หลอดต่อ, คอมป์ลดแรงรีคอยล์ สนับสนุนการแข่งขันกีฬายิงปืนทั่วประเทศ, ชมรมไรเฟิลรณยุทธ์(ประเทศไทย)
evil0948
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #212 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2011, 10:17:39 PM »

ยิ้มีเลศนัย

มาแอบยิ้มอยู่นี้เองไม่เห็นไปช่วยจัดสนามเลย   แต่ไม่เป็นไรพรุ่งนี้ยังมีเหลือให้ทำอีกสนามครึ่งนะรีบไปละ ยิ้มีเลศนัย
เดียวพรุ่งนี้ผมไปช่วยคับผม มีอะไรเรียกได้เลยคับ

089-4818215
golf
การล่มสลายของอำนาจ คือการที่ ผู้นำเห็นแก่ประโยชน์ของตน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 69

"ไม่มีความหายนะใด เลวร้ายไปกว่า ความโลภ"

« ตอบ #213 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2011, 10:18:52 PM »

หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน น้ำท่วมบ้าน

S.Malin
Website Sponsor
Hero Member

คะแนน 48

nothing krubbbbb >_<

« ตอบ #214 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2011, 12:00:29 AM »

หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน น้ำท่วมบ้าน

ท่วมบ้านพี่อู้ดแล้ว มันจะไม่ท่วมสนามแล้ววววว

...ปืนยังคงเป็นมิตรแท้..เสมอ ไม่เคยทิ้งเรา ตราบเท่าที่เราไม่ทิ้งมัน...
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #215 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2011, 05:28:00 AM »

ปิดรับสมัครกี่โมงครับ Grin Grin Grin ไปไม่ทันก็ไปดูแล้วกัน

คเณศ สุทธินรเศรษฐ์ - .22 เซมิออโต้

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
golf
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 69

« ตอบ #216 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2011, 09:51:22 PM »

ปิดรับสมัครกี่โมงครับ Grin Grin Grin ไปไม่ทันก็ไปดูแล้วกัน

คเณศ สุทธินรเศรษฐ์ - .22 เซมิออโต้
สุดยอด

carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #217 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2011, 01:24:23 PM »

มีรูปนิดหน่อยครับ  http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=98146.0

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
PIMPLOY
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #218 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2011, 05:51:35 PM »

หลงรักอยากบอกว่าสนุกมากๆครับ ทีมงานพี่โญ น่ารักทุกๆคน ทีม RO ก็น่ารักมากๆ  เยี่ยม มือใหม่อย่างผม
RO หลายๆท่านที่คุม ท่านก็คอยแนะนำ คอยชี้แนะอย่างดีเลยครับ ทำให้สนุกกับการแข่งแบบนี้ เพราะยังไม่เคยสำผัสกับ
บรรยากาศการแข่งขันอย่างนี้มาก่อน โชคดีที่ได้มีโอกาศเข้าอบรมกับพี่โญ ก่อนหน้านี้ไม่งั้นคงเก็บปืนไว้แต่ในกล่องแน่ๆเลย

ไหว้ ตัองขอขอบคุณทีมงานทุกๆคนที่จัดการแข่งดีๆสนุกๆ ให้กับน้องใหม่ในวงการแข่งขันปืน.22ไรเฟิลอย่างผม
             หัวเราะร่าน้ำตารินถึงแม้ว่าจะไม่ได้ถ้วยซักใบของมือใหม่มาครอง แต่ก็ดีใจว่าเราแค่แพ้คนระดับมือทั่วไปที่เคยมีรางวัลมาแล้ว หัวเราะร่าน้ำตาริน
                                    เยี่ยม UN SPOORT MAN ครับตามที่ครูๆเคยสอนไว้ เยี่ยม
santi..saraburi
Newbie
*

คะแนน 2

« ตอบ #219 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2011, 09:56:23 AM »

เยี่ยมสวัสดีครับพี่โญ และเพื่อนๆพี่ๆนักกีฬาทุกคนแมทวันอาทิตย์สนุกมากครับทีมงานจัดสเตทได้สุดยอดมากครับ(ยากสุดๆ) โดนชก
             เยี่ยมผมเพิ่งลงมือใหม่ครับเพิ่งอบรมกับครูโญครูอู๊ดพี่ๆที่มาอบรมกันวันนั้นคงจะแข่งลงมือใหม่ใช่ไหมครับเห็นพี่ที่มาอบรมพร้อมกันได้รับถ้วยกันหลายคนก็ดีใจด้วยครับ น้ำลายหก
       เยี่ยมไม่ได้อิจฉานะครับ แต่จะขยันซ้อมให้มาก เผื่อจะได้ถ้วยกับเขามั่งในแมทหน้า อยากให้พี่โญและทีมงานจัดแข่งทุกเดือนเลยครับ เยี่ยม
                ไหว้สุดท้ายนี้ อยากให้พี่ๆแนะนำแทคติคการซ้อมยิงให้หน่อยครับ 
                           แมทหน้าเจอกันนะครับ  สวัสดีครับ ไหว้
S.Malin
Hero Member

คะแนน 48

« ตอบ #220 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2011, 01:29:37 PM »

เรียนสมาชิกที่รักทุกท่าน

ในนามผู้จัดการแข่งขันรายการ True Target Combat Rifle Cup I (ศรภ 1/2011)
ขอกราบขอบพระคุณนักกีฬาทุกท่านที่มาเข้าร่วมทำการแข่งขันพร้อมด้วยรอยยิ้มและเสียงหัวเราะในครั้งนี้

ขอบพระคุณสปอนเซอร์
True Visions  สนับสนุนในส่วนงบประมาณ
และ บริษัท ทาร์เก็ตสปอร์ต(ไทยแลนด์) จำกัด ที่ได้เอื้อเฟื้อทั้งแมทช์ ทั้งเงินสด และอุปกรณ์สนามทั้งหมด

ขอบคุณ คุณนพดล เจียรวนนท์ รักษาการประธานชมรมไรเฟิลรณยุทธ์(ศรภ)

ขอบคุณ ดร.สงวน บุญห้อมล้อม ประธานที่ปรึกษา และฝ่ายกฏหมายชมรมฯ

ขอบคุณ คุณภิญโญ แก้วภิญโญ ประธานบริษัท ทาร์เก็ตสปอร์ต (ไทยแลนด์) จำกัด ที่ปรึกษาฝ่ายดำเนินการจัดการแข่งขัน

ขอบคุณ นายสนามยิงปืน ศรภ. พ.อ. ถวิล นุ่มสำลี และผู้ใหญ่ของสนาม ศรภ.ทุกท่าน

ขอบคุณ ดร.มาลิน สว่างอารมณ์ Managing Director และเจ้าหน้าที่ฝ่ายออร์แกนไนซ์แมทช์ของบริษัท ทาร์เก็ตฯทุกคน

ขอบคุณทีมงานทุกคนที่ช่วยเหลืองานอย่างเต็มกำลัง

ขอบคุณ เจ้าหน้าที่ RO เจ้าหน้าที่ Stat เจ้าหน้าที่ทุกฝ่ายเหนื่อยกันคน

ขอบคุณคุณกัลยา คุณกิตติ ...ดูแลอาหารและอื่นๆ

และผู้มีส่วนเกี่ยวข้องทุกท่านที่ยังมิได้เอ่ยนาม...

หากมีส่วนหนึ่งส่วนใดได้เกิดความบกพร่อง หรือไม่ได้รับความสะดวก

ทางคณะดำเนินการจัดการแข่งขันต้องเรียนขออภัยไว้ ณ โอกาสนี้ด้วย และพบกันใหม่ในแมทช์

True Target Sport Combat Rifle Cup II

ในสนามต่อไป ส่วนจะเป็นที่ไหน อย่างไร จะเรียนมาให้ทราบอีกครั้ง

ด้วยความเคารพยิ่ง

คณะดำเนินการจัดการแข่งขัน
 ไหว้ ไหว้ ไหว้

...ปืนยังคงเป็นมิตรแท้..เสมอ ไม่เคยทิ้งเรา ตราบเท่าที่เราไม่ทิ้งมัน...
golf
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 69

« ตอบ #221 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2011, 03:22:17 PM »

ไรเฟิลรณยุทธ

yo.k
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 79

target sport (Thailand) 089-162-1990, 081-938-1990

« ตอบ #222 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2011, 03:59:13 PM »

หลงรักอยากบอกว่าสนุกมากๆครับ ทีมงานพี่โญ น่ารักทุกๆคน ทีม RO ก็น่ารักมากๆ  เยี่ยม มือใหม่อย่างผม
RO หลายๆท่านที่คุม ท่านก็คอยแนะนำ คอยชี้แนะอย่างดีเลยครับ ทำให้สนุกกับการแข่งแบบนี้ เพราะยังไม่เคยสำผัสกับ
บรรยากาศการแข่งขันอย่างนี้มาก่อน โชคดีที่ได้มีโอกาศเข้าอบรมกับพี่โญ ก่อนหน้านี้ไม่งั้นคงเก็บปืนไว้แต่ในกล่องแน่ๆเลย

ไหว้ ตัองขอขอบคุณทีมงานทุกๆคนที่จัดการแข่งดีๆสนุกๆ ให้กับน้องใหม่ในวงการแข่งขันปืน.22ไรเฟิลอย่างผม
             หัวเราะร่าน้ำตารินถึงแม้ว่าจะไม่ได้ถ้วยซักใบของมือใหม่มาครอง แต่ก็ดีใจว่าเราแค่แพ้คนระดับมือทั่วไปที่เคยมีรางวัลมาแล้ว หัวเราะร่าน้ำตาริน
                                    เยี่ยม UN SPOORT MAN ครับตามที่ครูๆเคยสอนไว้ เยี่ยม
ขอบคุณแทนทีมงานทุกท่านครับ   ยินดีและดีใจที่ทำให้นักกีฬาได้มีความสุขกันครับ แมทชนี้เวลาเราน้อยไปนิดแต่ผลรับออกมาดีมากๆเกินความคาดหมายเป็นที่พอใจของทุกๆคนครับ    ไหว้

New Hybrid Ruger 10/22 Stock 2 in 1, เป้า และ อุปกรณ์เพื่อการแข่งขันกีฬายิงปืน , หลอดต่อ, คอมป์ลดแรงรีคอยล์ สนับสนุนการแข่งขันกีฬายิงปืนทั่วประเทศ, ชมรมไรเฟิลรณยุทธ์(ประเทศไทย)
S.Malin
Hero Member

คะแนน 48

« ตอบ #223 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2011, 05:08:09 PM »

มาดูผลการแข่งขัน และ รูปถ่ายกันเล่นๆนะครับผม...

ผลการแข่งขัน
True Target Sport Combat Rifle Cup I 15/5/11

1.   ประเภทไรเฟิลชนวนกลาง
1.1   รวมมือ   3 รางวัล    รางวัลชนะเลิศ............คุณธีรเดช เจนวรากุล (100.00 คะแนน)
รางวัลรองชนะเลิศอันดับ 1 .......คุณภิญโญ แก้วภิญโญ (82.12 คะแนน)
รางวัลรองชนะเลิศอันดับ 2 ........คุณนัฐ นาคานิธิ (61.81 คะแนน)
1.2   เลดี้ 1 รางวัล           รางวัลชนะเลิศ .......ดร. มาลิน สว่างอารมณ์ (60.95 คะแนน )
2.   ประเภทเซมิออโต้ ชนวนริม (.22 เซมิออโต้)
2.1   มือทั่วไป 3 รางวัล   รางวัลชนะเลิศ ...........คุณไพโรจน์ เจริญสุข (92.97 คะแนน)
รางวัลรองชนะเลิศอันดับ 1 ....คุณจิระพันธุ์ ทองถนอม (90.87 คะแนน)
รางวัลรองชนะเลิศอันดับ 2 .....คุณเจษฎา พุ่มเงิน (89.42 คะแนน)
2.2   มือใหม่   3 รางวัล รางวัลชนะเลิศ.........คุณสันติ เกตมาลาธรรม (100.00 คะแนน)
รางวัลรองชนะเลิศอันดับ 1 ........ด.ช. อภิสิทธิ์ แก้วเมืองเพชร (80.07 คะแนน)
รางวัลรองชนะเลิศอันดับ 2 .........คุณพิทักษ์ สังข์เงิน (78.76 คะแนน)
2.3   เลดี้ 3 รางวัล   รางวัลชนะเลิศ..........คุณพัชรินทร์ รณศิริชัยรัตนา (42.99 คะแนน)
รางวัลรองชนะเลิศอันดับ 1 .........ด.ญ. ปาณิศา สว่างอารมณ์(36.26 คะแนน)
รางวัลรองชนะเลิศอันดับ 2 .........ด.ญ. บุญญานุช เก้าเอี้ยน (30.07 คะแนน)
        ........คุณภัททีรา สถาปนาพิทักษ์กิจ (29.98 คะแนน)
2.4   จูเนียร์ 3 รางวัล   รางวัลชนะเลิศ..........ด.ช. ปิยวัฒน์ เก้าเอี้ยน( 38.20 คะแนน)
รางวัลรองชนะเลิศอันดับ 1 .........ด.ญ. ปาณิศา สว่างอารมณ์ (36.26 คะแนน)
รางวัลรองชนะเลิศอันดับ 2 .........ด.ช. วีระยศ จารุเกียรติพงศา (29.30 คะแนน)
3.1   ประเภทโบ้แอคชั่น ชนวนริม (.22 ลูกเลื่อน)มือทั่วไป    1 รางวัล    
รางวัลชนะเลิศ.....คุณอำนวย ตรีมรรค  (100 คะแนน)
รางวัลพิเศษ
Top Rifleประเภทบุคคล 1 รางวัล
รางวัลชนะเลิศ Top Rifle ประเภทบุคคล.
คุณภิญโญ แก้วภิญโญ (162.03 คะแนน)
Top Rifle ประเภททีม     1 รางวัล
รางวัลชนะเลิศ Top Rifle ประเภททีม  
ทีมสระบุรี (253.88 คะแนน)

ต้องขออภัยนักกีฬาโบ้แอคชั่นที่ยังอยากสนุกแต่เวลาไม่พอ เดี๋ยวไว้เที่ยวหน้าที่ไม่กระชั้นชิดแบบนี้นะครับผม

และขอแสดงความยินดีกับนักกีฬาทุกท่านที่ได้รับรางวัลกันไปด้วยครับ

ไหว้ ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 17, 2011, 05:46:57 PM โดย S.Malin » บันทึกการเข้า

yo.k
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 79

« ตอบ #224 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2011, 05:12:22 PM »

เยี่ยมสวัสดีครับพี่โญ และเพื่อนๆพี่ๆนักกีฬาทุกคนแมทวันอาทิตย์สนุกมากครับทีมงานจัดสเตทได้สุดยอดมากครับ(ยากสุดๆ) โดนชก
             เยี่ยมผมเพิ่งลงมือใหม่ครับเพิ่งอบรมกับครูโญครูอู๊ดพี่ๆที่มาอบรมกันวันนั้นคงจะแข่งลงมือใหม่ใช่ไหมครับเห็นพี่ที่มาอบรมพร้อมกันได้รับถ้วยกันหลายคนก็ดีใจด้วยครับ น้ำลายหก
       เยี่ยมไม่ได้อิจฉานะครับ แต่จะขยันซ้อมให้มาก เผื่อจะได้ถ้วยกับเขามั่งในแมทหน้า อยากให้พี่โญและทีมงานจัดแข่งทุกเดือนเลยครับ เยี่ยม
                ไหว้สุดท้ายนี้ อยากให้พี่ๆแนะนำแทคติคการซ้อมยิงให้หน่อยครับ  
                           แมทหน้าเจอกันนะครับ  สวัสดีครับ ไหว้
ขอบคุณมากๆครับ  สนามจัดไว้แบบไม่ซับซ้อนมากให้ได้เดินหน้าและถอยหลังบ้างพอหอมปากหอมคอ   มีเป้าสวิงให้เผากระสุนเล่นกันขำๆนะครับ   ฉากประกอบในสนามถูกออกแบบและทำขึ้นใหม่ทั้งหมดไม่มีมุมอับ ROและกองเชียร์ได้ มองเห็นทุกท่าทางการยิงของนักกีฬาอย่างชัดเจน   เป้าเหล็กก็ใช้งานได้ดีไม่มีการติดขัดเลย    อุปกรณ์ที่นำมาใช้เป็นอุปกรณ์ที่ออกแบบขึ้นใหม่ทั้งหมดโดยบริษัท ทาร์เก็ต สปอร์ต (ไทยแลนด์) จำกัด เพื่อกีฬายิงปืนในระบบรณยุทร
  แมทช์หน้าอยากให้ซ้อมแบบเป้าใกลๆกันมากๆหน่อยครับ   เยี่ยม

หน้า: 1 ... 12 13 14 [15] 16
  พิมพ์