๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 27, 2024, 08:44:03 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากได้กล้องเล็งดีๆ สักอัน  (อ่าน 7170 ครั้ง)
soontorn_army1982
Jr. Member
**

คะแนน 5

ข้าจะสู้เพื่ออิสระภาพ...ของตัวข้าเอง

« เมื่อ: เมษายน 26, 2011, 02:23:13 PM »

อยากถามพี่ๆ หน่อยครับ อยากได้กล้องเล็งดีๆ สักอัน แถมราคาถูก ๆๆ ใช้กับ .22 Lr ยิงเป้ากระดาษ สัก 50 - 150 ม.
- มียี่ห้อไหนบ้างครับ
- กล้องเล็งเราจะสั่งจากเว็ปต่างประเทศได้ไหม เพราะราคาต่างจากราคาบ้านเรามาก ๆๆๆๆๆๆ ผิกกฎหมายการนำเข้าไหมครับ   ไหว้ เยี่ยม
bungart
Jr. Member
**

คะแนน 13

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2011, 08:39:44 PM »

ผมแนะนำเข้าไปอ่านในกระทู้ airgun conner ในสนทนาภาษาปืน ค่อนข้างละเอียดครับและอีกที่ก็ gun in thailand ที่บอร์ด Rifle Clup  ในความเห็นส่วนตัวแล้วไม่จบครับกับกล้องเนี่ย..ส่วนตัวใช้กล้องไม่แพงก็พอไปได้  กล้องจีนพอใช้ได้  เชื่อถือได้ มี bsa  mark4  ฝั่งตะวันตกที่พอหามาดูแลได้  konus  bushnell  ที่สูงกว่านี้ก็ตามเงินในกระเป๋าถ้าเหลือมากก็ไม่ว่ากัน........
Chanwit Phainkaew
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 30

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2011, 04:40:30 PM »

กล้องดี ๆ ราคาถูกๆ  มีเงื่อนไข 2 อย่างนะครับ   คือ 1 กล้องดี  ๆ มีมากมายครับในเวปนี้ หรือ  ประกาศในเวป ต่างประเทศ  หาได้ไม่ยาก ราคาก็เอาการนะครับ 2. ราคาถูกๆ ก็จะยากซะหน่อย
ที่จะได้ของ ดี ๆ ครับ แต่ถ้าบูรณาการร่วมกันคือ ราคาไม่แพงและอาจจะได้ของในระดับกลาง ๆ ครับ  น่าจะหาได้ไม่ยาก ครับ
anunt CZ 452
Jr. Member
**

คะแนน 3

ปื๋นบ่มีลูก...ยิงถูกก่บ่เข้า

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2011, 06:16:50 PM »

ของผมซื้อกล้องอย่างถูกมาครับ ราคา 1900 บาท เป็นแบบปรับนอกครับ พอใช้ได้คนขายเค้ารับประกันครับว่าทนแรงรีคอยล์
และทนแรงกระแทกได้ดีครับ ตอนนี้ผมตั้งศูนย์ไว้ที่ระยะ 50 เมตร เล็งเผื่อ 25 และ 75 , 100 เมตรได้ปกติครับ พอดีผมเพิ่ง
ซื้อปืนมาใหม่ได้ประมาณ 1 อาทิตย์ ( ลืมไปครับว่าผมใช้ CZ 452 - 2E ZKM XII SUPER MATCH ) ผมลองรันอินปืนไป
แล้วครับประมาณ 200 นัดใช้สโครปราคา 1900 ยังไม่เคลื่อนเลยครับ ผมว่าสโครปราคาถูกก็น่าจะใช้ได้ครับ ของผมเพียงแต่
ใช้สโครปราคา 1900 แต่ใช้ขาจับสโครป ราคา คู่ละ 950 ครับลองจับเนื้อโลหะน่าจะเป็นโลหะประเภท ซิ้งค์อัลลอย ครับ
น่าจะแข็งแรงพอสมควร ผมว่าตัวแปรมันอยู่ที่ขาจับสโครปมากกว่าครับ ถ้าขาจับสโครปเป็นโลหะพวก โลหะอ่อนเช่น อลูมิเนียม
น่าจะไม่ค่อยทนเท่าไหร่ ตอนนี้ผมลองใช้คู่ละ 950 ไปก่อนถ้ามันเริ่มหลวมหรือคลอน คงต้องเปลี่ยนขาจับสโครปใหม่เป็นแบบเหล็ก
รมดำครับ คู่ละ 1550 บาท ลองพิจารณาดูก่อนก็ได้ครับ คือเราไม่จำเป็นต้องใช้ของแพง เพราะปกติเราก็ยิงในระยะ 50-150 เมตร
แค่นั้นเอง ใช่มั๊ยครับ กล้องหรือสธครปผมตามรูปเลยครับ  สโครป ราคา 1900 บาท ขาจับ 950 บาท

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 15, 2011, 06:28:10 PM โดย anunt CZ 452 » บันทึกการเข้า

,,,,,,ข้าฮับใจ้แผ่นดิน ยะก๋านตงฉิน บ่หมิ่นเบื้องสูง,,,,,,
ใหญ่_ขอนแก่น
Full Member

คะแนน 22

คุณธรรม นำ ประชาธิปไตย

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2011, 01:03:56 PM »

ของผมซื้อกล้องอย่างถูกมาครับ ราคา 1900 บาท เป็นแบบปรับนอกครับ พอใช้ได้คนขายเค้ารับประกันครับว่าทนแรงรีคอยล์
และทนแรงกระแทกได้ดีครับ ตอนนี้ผมตั้งศูนย์ไว้ที่ระยะ 50 เมตร เล็งเผื่อ 25 และ 75 , 100 เมตรได้ปกติครับ พอดีผมเพิ่ง
ซื้อปืนมาใหม่ได้ประมาณ 1 อาทิตย์ ( ลืมไปครับว่าผมใช้ CZ 452 - 2E ZKM XII SUPER MATCH ) ผมลองรันอินปืนไป
แล้วครับประมาณ 200 นัดใช้สโครปราคา 1900 ยังไม่เคลื่อนเลยครับ ผมว่าสโครปราคาถูกก็น่าจะใช้ได้ครับ ของผมเพียงแต่
ใช้สโครปราคา 1900 แต่ใช้ขาจับสโครป ราคา คู่ละ 950 ครับลองจับเนื้อโลหะน่าจะเป็นโลหะประเภท ซิ้งค์อัลลอย ครับ
น่าจะแข็งแรงพอสมควร ผมว่าตัวแปรมันอยู่ที่ขาจับสโครปมากกว่าครับ ถ้าขาจับสโครปเป็นโลหะพวก โลหะอ่อนเช่น อลูมิเนียม
น่าจะไม่ค่อยทนเท่าไหร่ ตอนนี้ผมลองใช้คู่ละ 950 ไปก่อนถ้ามันเริ่มหลวมหรือคลอน คงต้องเปลี่ยนขาจับสโครปใหม่เป็นแบบเหล็ก
รมดำครับ คู่ละ 1550 บาท ลองพิจารณาดูก่อนก็ได้ครับ คือเราไม่จำเป็นต้องใช้ของแพง เพราะปกติเราก็ยิงในระยะ 50-150 เมตร
แค่นั้นเอง ใช่มั๊ยครับ กล้องหรือสธครปผมตามรูปเลยครับ  สโครป ราคา 1900 บาท ขาจับ 950 บาท

เห็นด้วยในหลักการครับ ไหว้
choo555
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #5 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2011, 05:45:42 PM »

.22 LR ไม่น่าจะต้องห่วงเรื่องรีคอยล์มั้งครับ... ผมห่วงอายุการใช้งานของกล้องมากกว่า

แต่อย่างว่าแหละ  กว่ากล้องจะไป  เราอาจเบื่อซะก่อน
FABBRI
มาเป็นเหยื่อเสียดีๆๆ
Moderator
Sr. Member

คะแนน 249

« ตอบ #6 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2011, 10:29:03 AM »

ของดีราคาถูก ค่อนข้างจะหายากมาก ถ้าของถูกและดีมีมาก ของแพงคงขายไม่ได้

มันมีปัจจัยหลายอย่าง บางครั้งดูดีแล้วทุกอย่าง ทั้งภายนอกและภายในเลนส์

เมื่อตั้งกล้องก็ใช้ได้ แต่พอใช้ไปสักพักก็ต้องตั้งใหม่

และ ตั้งอยู่เรื่อยๆ ค่ากระสุนที่ใช้ตั้งกล้อง ก็คงจะแพงกว่า ค่ากล้อง

บางครั้งกล้องก็เป็นโรคภูมแพ้ อากาศเปลี่ยนหน่อยก็ เป็นหวัด บางทีก็ร้อนใน แล้ว

ต้องเลือกเอาระหว่าง ราคากล้อง กับ ราคากระสุน

หลงรัก  สินค้าต่างๆที่กระผมเสียเงินเสียเวลาเสียพลังงานนำเข้ามานั้นเพื่อเป็นพยานหลักฐานอันเป็นที่แน่ชัดในการคุยโม้คุยโตประกอบการคุยฟุ้งทั่วเวป มิได้แอบแฝงขายสินค้าแต่อย่างไร และไม่รับสั่งหรือช่วยนำเข้าแต่อย่างใด โปรดเข้าใจ  งอน
chew - รักในหลวง
VOTE NO = ไม่เลือกควายตัวไหน และ สัตว์คอกใด ทั้งสิ้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1893

เอาแผ่นดินของพ่อหลวงคืนมา เอาคนโกงชาติเข้าคุกไป

« ตอบ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2011, 09:33:50 AM »

เวลาคุยกับพี่ๆแถวนี้  ต้องถามว่า กล้องราคาHonda PCX, Honda CBR หรือ HondaCivic มือ2 ครับ  ถึงจะเห็นภาพ 5 5 5

ไปดีกว่า.... แว๊บ...
changchan
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #8 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2011, 02:59:58 PM »

สั่งจากนอกได้สำแดงเป็นของเก่่าใช้แล้วมาแต่กล้องอย่างเดียวไม่เอาใบรับประกันครับ
พิกโกโร่
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #9 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2011, 10:45:46 PM »

ผมว่าอยู่ที่ระยะยิงถ้ายิงระยะใกล้ๆไม่เกิน70เมตรไม่น่าใช้ของแพง แต่ถ้าใช้ของดีๆใช้ไปจนปืนพังก่อน(3-9x40ของผมใช้บุชแนลระยะ250ก้าว(ไม่ได้วัดเป็นเมตร)ลูกฟุตบอลไม่เคยพลาด)
ลูกซองสั้น
Shotgun lover
Moderator
Hero Member

คะแนน 112

side by side

« ตอบ #10 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2011, 09:08:28 AM »

คิดง่ายๆครับ
ถ้าจะยิงเป้าขนาดใหญ่ ที่ระยะไม่ไกลเกินสายตามองเห็น ก็เสียเงินน้อยครับ เพราะยิงอย่างไร ก็ยิงโดน
แต่ที่พากันเสียเงินมากมาย จนแพงกว่าค่าปืน ก็เพราะอยากจะยิงตอกหัวตะปูที่ระยะ 100 เมตรบ้าง
อยากจะส่องดูรูกระสุนที่ระยะ 200 เมตร อยากจะยิงในความมืดบ้าง หรือ
อยากจะเก่งอย่างพระเอกประวิทย์ ในนิยายสไนเปอร์ บ้าง
แฮะๆ ผมก็เสียเงินไปตั้งเยอะ ป่านนี้ยังไม่เก่งแบบพระเอกประวิทย์เลย
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #11 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2011, 03:32:16 PM »

ถ้าจะยิงเป้าขนาดใหญ่ ที่ระยะไม่ไกลเกินสายตามองเห็น ก็เสียเงินน้อยครับ เพราะยิงอย่างไร ก็ยิงโดน
แต่ที่พากันเสียเงินมากมาย จนแพงกว่าค่าปืน ก็เพราะอยากจะยิงตอกหัวตะปูที่ระยะ 100 เมตรบ้าง
อยากจะส่องดูรูกระสุนที่ระยะ 200 เมตร อยากจะยิงในความมืดบ้าง หรือ
อยากจะเก่งอย่างพระเอกประวิทย์ ในนิยายสไนเปอร์ บ้าง
แฮะๆ ผมก็เสียเงินไปตั้งเยอะ ป่านนี้ยังไม่เก่งแบบพระเอกประวิทย์เลย

แสดงว่าแค่พอๆกับคำแปงใช่ไหมครับ... คิก คิก
ลูกซองสั้น
Shotgun lover
Moderator
Hero Member

คะแนน 112

side by side

« ตอบ #12 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2011, 05:03:24 PM »

แสดงว่าแค่พอๆกับคำแปงใช่ไหมครับ... คิก คิก

ไม่เท่าคำแปงหรอกครับ
ผมไม่ค่อยได้ไปยิงไรเฟิล พอมีเวลาแวบได้ ก็รีบไปยิงลูกซอง เลยไม่ได้เก่งไรเฟิลสักที
ผมเป็นสมาชิกถาวรโครงการพาน้องเสียเงิน เลยมีอุปกรณ์ดีเด่นหนะครับ
FABBRI
มาเป็นเหยื่อเสียดีๆๆ
Moderator
Sr. Member

คะแนน 249

« ตอบ #13 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2011, 11:31:35 PM »

ไม่เท่าคำแปงหรอกครับ
ผมไม่ค่อยได้ไปยิงไรเฟิล พอมีเวลาแวบได้ ก็รีบไปยิงลูกซอง เลยไม่ได้เก่งไรเฟิลสักที
ผมเป็นสมาชิกถาวรโครงการพาน้องเสียเงิน เลยมีอุปกรณ์ดีเด่นหนะครับ

แล้วใครเป็นพี่ที่พาน้องเสียเงิน  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

หลงรัก  สินค้าต่างๆที่กระผมเสียเงินเสียเวลาเสียพลังงานนำเข้ามานั้นเพื่อเป็นพยานหลักฐานอันเป็นที่แน่ชัดในการคุยโม้คุยโตประกอบการคุยฟุ้งทั่วเวป มิได้แอบแฝงขายสินค้าแต่อย่างไร และไม่รับสั่งหรือช่วยนำเข้าแต่อย่างใด โปรดเข้าใจ  งอน
หน้า: [1]
  พิมพ์