๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 29, 2024, 10:07:39 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ใครมี/รู้ที่ขายเทปเรืองแสง บ้างไหมครับ  (อ่าน 4693 ครั้ง)
wolfman
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 13

« เมื่อ: กันยายน 30, 2004, 09:39:46 PM »

พอจะมีใครมี/รู้ที่ขายเทปเรืองแสงของ 3M หรืออื่น ๆ บ้างไหมครับ
พอดีเคยได้ยินมาน่ะครับว่ามันมีอยู่ โดยจะเป็นเทปเรืองแสงเหมือน
กับพรายน้ำของนาฬิกาน่ะครับ จะนำมาติดศูนย์ปืนครับเพราะ
มันหาศูนย์แบบกลางคืนไม่ได้น่ะครับ (Colt diamondback)
ตอนนี้ก็ใช้วิธีแต้มพรายน้ำของนาฬิกาไปก่อน พอถูไถๆ
แต่มันเรืองแสงไม่ค่อยนานเท่าไหร่เลยเนี่ยสิ....
Road King
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 30, 2004, 09:57:26 PM »

เทปที่เคยเห็นมันสะท้อนแสงนะครับ  ไม่มีแสงมันก็ไม่สะท้อน

มันไม่เรืองแสง ติดแล้วจะใช้ได้หรือครับ
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 30, 2004, 10:37:55 PM »

Grin รอคุณณัฐพลมาตอบครับ เพราะเคยให้ตัวอย่างผมมาใช้งานจำนวนหนึ่งครับ เทปเรืองแสงเป็นเทปพลาสติดสีเดียวกับพรายน้ำ เมื่อโดนแสงระยะเวลาหนึ่ง จะสามารถเรืองแสงในที่มึดได้โดยตัวเองเป็นระยะเวลานานสุด 6 ชม. ครับ ข้อเสียอย่างเดียวของเทปเรืองแสง (เฉพาะที่ได้มาทดลองใช้) คือ กาวมันติดไม่ค่อยแน่นครับ ยิ่งโดนน้ำมันยิ่งหลุดง่ายครับ Grin
 Grin แต่ผมมีไอเดียใหม่ราคาไม่แพงครับ คือเดินตลาดนัด จะเห็นมีดาวเรืองแสงที่เอาไว้ติดฝาผนังไว้ดูมันเรืองแสงเล่นเวลาปิดไฟในห้อง โดยมันมีคุณสมบัติใกล้เคียงกับเทปเรืองแสง 3M นี้ขายอยู่ ชุดละไม่กี่สิบบาท เรืองแสงใช้ได้ครับ แต่ระยะเวลาไม่นานเท่าไหร่ ประมาณ 1 ชม. เท่านั้นครับ น่าจะนำมาดัดแปลงทำอะไรเล่นถูก ๆ ได้พอสมควรครับ Grin

โซ้ยตี๋
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 59

« ตอบ #3 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2004, 02:18:58 AM »

ดาวเรืองแสงแบบที่คุณ NaiMai ว่าเนี่ยผมเคยเล่นครับ ตอนมันอันใหญ่ๆ ก็ดูเรืองแสงดี
พอเอามาตัดเป็นอันเล็กๆ มันไม่ค่อยสว่างเลยครับ
Nattapol
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2004, 05:23:51 PM »

เทปเรืองแสงของ 3M แท้ๆ แพงมากครับ ( หน้ากว้าง 1 นิ้ว ยาว 16 ฟุต ราคา 1,500 บาทโดยประมาณ ) ที่เสี่ยใหม่บอกหลุดง่ายก็จริงครับ แต่ก่อนติดให้ล้างคราบไขมันที่ใบศูนย์ออกให้หมดก่อนครับจะทำให้ติดแน่นขึ้นอีกเยอะครับ  พอดีของผมหมดแล้วไม่งั้นจะส่งไปให้ทดลองครับ ข้อมูลอื่นๆก็อย่างที่เสียชูวิทย์   เอ้ยไม่ใช่เสี่ยใหม่บอกไว้หละครับ

ปล.  มีข่าวแว่วๆ ตอนได้เทปเรืองแสงไป  เสี่ยใหม่เอาไปพัน...........เล่น  อิอิอิ  Grin  Grin  Grin
E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2004, 06:40:58 PM »

ปล.  มีข่าวแว่วๆ ตอนได้เทปเรืองแสงไป  เสี่ยใหม่เอาไปพัน...........เล่น  อิอิอิ  Grin  Grin  Grin

มะอาวว...อย่าไปแซวเค้าสิครับ พักนี้คุณใหม่เค้า"เตียงยังว่าง"นอนเบื่อๆเลยเอาอะไรไปพันข้อมือเล่น ไม่น่าโดนแซวน่า...... Grin Grin Grin
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

« ตอบ #6 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2004, 06:59:07 PM »

Angry นั่น ๆ เดี๋ยวเหอะตาณัฐ แซวนะ อุตส่าห์ช่วยตอบกระทู้ แต่นะ อย่างว่า คนโสดปนโฉดเล็กน้อยอย่างผม จะหาอะไรเล่นแปลก ๆ ก็ไม่มีใครว่า ไม่เหมือนคนมีภรรยาบางคน นิดหน่อยเดี๋ยวมียืนรดน้ำต้นไม้ 555 Angry
 Grin ว่าแต่เทปเรืองแสงที่ผมยังเหลือนะ แต่หาไม่เจอไม่รู้ว่าเอาไปไว้ในลิ้นชักไหน Grin

wolfman
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 13

« ตอบ #7 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2004, 12:01:09 AM »

ขอบคุณมาก ๆ ครับสำหรับคำแนนำดี ๆ
ตอนนี้ก็อย่างที่บอกแหละครับ ใช้พรายน้ำ
นาฬิกาแต้มเอาก่อน ก็ดูดีนะครับแต่เสีย
อย่างเดียวมันเรืองแสงไม่นานเอาซะเลยนะซิ
 Cheesy
Nattapol
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #8 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2004, 07:46:51 AM »

Angry ไม่เหมือนคนมีภรรยาบางคน นิดหน่อยเดี๋ยวมียืนรดน้ำต้นไม้ 555 Angry
 ;

เฮ้ย.เมียใครฟะคุ้นๆ  อ้าว เมียผมเอง.... Cry Cry Cry
Hero Member

คะแนน 741

« ตอบ #9 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2004, 06:22:47 PM »

Angry ไม่เหมือนคนมีภรรยาบางคน นิดหน่อยเดี๋ยวมียืนรดน้ำต้นไม้ 555 Angry
 ;

เฮ้ย.เมียใครฟะคุ้นๆ  อ้าว เมียผมเอง.... Cry Cry Cry

Grin 555 Grin
 Grin พรุ่งนี้เตรียมรับของขวัญเด้อตาณัฐ Grin

Nattapol
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #10 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2004, 10:11:44 AM »

Grin Grin  ผมก็เตรียมไว้ให้เสี่ยใหม่เหมือนกัน  Grin Grin
SAVOK CZ
Hero Member

คะแนน 31

« ตอบ #11 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2004, 12:34:56 PM »

ปล.  มีข่าวแว่วๆ ตอนได้เทปเรืองแสงไป  เสี่ยใหม่เอาไปพัน...........เล่น  อิอิอิ   Grin  Grin  Grin

มะอาวว...อย่าไปแซวเค้าสิครับ พักนี้คุณใหม่เค้า"เตียงยังว่าง"นอนเบื่อๆเลยเอาอะไรไปพันข้อมือเล่น ไม่น่าโดนแซวน่า...... Grin Grin Grin
Angry นั่น ๆ เดี๋ยวเหอะตาณัฐ แซวนะ อุตส่าห์ช่วยตอบกระทู้ แต่นะ อย่างว่า คนโสดปนโฉดเล็กน้อยอย่างผม จะหาอะไรเล่นแปลก ๆ ก็ไม่มีใครว่า ไม่เหมือนคนมีภรรยาบางคน นิดหน่อยเดี๋ยวมียืนรดน้ำต้นไม้ 555 Angry
 Grin ว่าแต่เทปเรืองแสงที่ผมยังเหลือนะ แต่หาไม่เจอไม่รู้ว่าเอาไปไว้ในลิ้นชักไหน Grin
......เอ่.....ว่าแต่ว่า...แกะออกแล้วยังหว่า Huh Huh

ไทยนี้รักสงบ แต่ถึงรบไม่ขลาด เอกราชจะไม่ให้ใครข่มขี่
หน้า: [1]
  พิมพ์