๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 01, 2024, 11:58:41 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รีบและโลภ รวมกับโง่  (อ่าน 4072 ครั้ง)
ณัฏฐ์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 133

« ตอบ #15 เมื่อ: เมษายน 18, 2011, 05:54:31 PM »

ผมเองก็ใช้ลูกไทยครับ ไม่ค่อยมองลูกนอกสักเท่าไหร่
santi.smith
จงทำดี
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 16

จงทำดี

« ตอบ #16 เมื่อ: เมษายน 18, 2011, 06:21:30 PM »

ตกใจ ผมก็คนบ้านนอกที่ไม่อยากตกเป็นเหยื่อ"ฅนโกง" ยังไงก็รบกวนบอกทาง PM. หน่อยเถอะครับรับรองว่าจะเก็บเป็นความลับ ไหว้
เพราะการที่จะได้ไปบางกอกกระผมใช่ว่าจะได้ไปได้ง่ายๆนัก ไปแล้วเจอของย้อมแมวมาหลอกขายมันน่าเจ็บใจครับ ผมเข้าใจท่าน จขกท. ดี หัวเราะร่าน้ำตาริน

ขอชื่อร้าน ทาง PM ด้วยคนครับ ด้วยความเคารพ
Jedth
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 858

« ตอบ #17 เมื่อ: เมษายน 18, 2011, 07:29:26 PM »

เมื่อต้นเดือนไปแถวๆ นั้นมา ก็ได้ยินเช่นกันครับ  ไหว้

Pragmatism
โทน73 -รักในหลวง-
มือปืนกาวช้าง
Hero Member

คะแนน 586

« ตอบ #18 เมื่อ: เมษายน 19, 2011, 02:44:53 AM »

ผมว่าผมก็คงเจอเหมือนกันแล้วละครับ อาการเดียวกันเลย ซื้อด้วยความไม่รู้+รีบ จากร้านลุงอะไรซักอย่างใกล้ๆม.ฮะ กล่องละ2000สภาพกล่องไม่เก่าแต่ไม่ใหม่ สภาพลูกมีสนิมบริเวณจานท้าย ลักษระสีปลอกกระดำกระด่างแปลกๆ เคยเอาไปลองที่สนามเทียบกับบูลเล็ตกับรอยัล รู้สึกว่าเสียงจะดังกว่าเยอะเลย และไม่แน่ใจว่าจริงหรือปลอมครับ เพราะไม่เคยลองลูกี่คิดว่าจริงชัวรืๆ เลยไม่ทราบความต่าง รบกวนพี่ช่วยแจ้งพิกัดร้านที่น่าจะเป้นของแท้ๆชัวร์ๆให้หน่อยครับ ขอบคุณครับ

ถ้าลักษณะอย่างที่บอกจริง ขอยืนยันครับ ว่าของแท้

....ตามล่า...อีตอแหล
• WALKING TALL •
• Don't try to understand everything in life. Because something doesn't happen, let us understand. •
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 25

สยป.ตร.#80,#18 SPD#16, PPD#2

« ตอบ #19 เมื่อ: เมษายน 19, 2011, 04:18:29 AM »

ผู้ขายรายดังกล่าว และรายอื่นๆ (ทั้งปืน, กระสุน และอุปกรณ์ส่วนควบ) คงต้องปรับตัวกันขนานใหญ่แล้วครับ
สมัยนี้โลกมันแคบด้วยโลกออนไลน์ ขายของมีคุณภาพ ราคายุติธรรม ซื่อสัตย์  อัธยาศัยดี ลูกค้าก็เข้า

แต่เมื่อได้อ่านเคสแบบท่าน จขกท. แค่ครั้งเดียวเท่านั้น ผมว่า ร้านค้าดังกล่าว ลูกค้าหายหมดแน่ครับ

เดี๋ยวนี้คนผู้บริโภคเค้าบอกกันปากต่อปาก วันเดียวทราบกันทั้งประเทศซื่อกินไม่หมด คดกินไม่นานครับ

ขอบคุณเจ้าของกระทู้ครับ ที่เตือนภัยเพื่อนสมาชิก
ผมคนนึงล่ะครับ อีกหน่อยคงต้องระมัดระวังในการซื้อมากขึ้น

เป็นการง่ายยิ้มได้ไม่ต้องฝืน เมื่อชีพชื่นเหมือนบรรเลงเพลงสวรรค์ แต่คนที่ควรชมนิยมกัน ต้องใจมั่นยิ้มได้เมื่อภัยมา ...พลตรีหลวงวิจิตรวาทการ...
pound9
Full Member

คะแนน 19

« ตอบ #20 เมื่อ: เมษายน 19, 2011, 12:56:58 PM »

ร้านที่ทำแบบนี้ถือว่าทุบหม้อข้าวหม้อแกงตัวเองครับ
telekbook - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1124

« ตอบ #21 เมื่อ: เมษายน 19, 2011, 02:10:48 PM »

แค่เรื่องกระสุนอย่าตำหนิตัวเองมากครับ บางคนโดนเรื่องปืนทั้งกระบอก
โทน73 -รักในหลวง-
มือปืนกาวช้าง
Hero Member

คะแนน 586

« ตอบ #22 เมื่อ: เมษายน 19, 2011, 02:54:21 PM »

สอดใส้ขาย  เคยมีทำ ทั้งในสนามยิงปืน และร้านค้า

แต่ถ้าของที่มาสอดใส้  มันหยาบๆมากๆ  คิดว่าแปลก  เพราะถ้าจะทำปลอมคนทำต้องทำให้เนียน  เลือกปลอกที่มีตำหนิน้อยที่สุด ขัดปลอกให้ใส   กล่องเปล่าที่จะเอามาใส่ต้องหาให้ได้สภาพเดียวกัน และจำนวนมากพอ

กระสุนของรอยัล ผู้ผลิตยืนยันมาว่าใช้ปลอกใหม่ทุกชนิด 
ของไทยอาร์ม  ลูกซ้อมมีทั่งปลอกใหม่และปลอกรีโหลด  ส่วนลูกจริงใช้เฉพาะปลอกใหม่เท่านั้น

กระสุนวินเชสเตอร์ ความที่ชื่อเสียงดี ทำให้มีกระสุนที่มีที่มาแปลกๆ  บรรจุในกล่องสีเหลืองแดง ยุค 40 กว่าปีก่อนมาขายเมื่อเร็วๆนี้   เป็นของแท้แต่เก่าเก็บจริงๆ   คนไม่รู้ก็ซื้อไปในราคาแพง  มาทั้ง .45 , .38 ซุปเปอร์  และ ลูกซอง

เรื่องสนิม ปลอกด่าง แก็ปเป็นรอยย้ำ เป็นเรื่องปกติ ของยี่ห้อนี้  ตอนแรกฝากเพื่อนซื้อ ก็สงสัยว่าเพื่อนโดนเขาหลอกเอาของเก่ามาขายให้ คราวหลัง เลยฝากยกลัง  แกะผนึกด้วยตัวเอง ดูตราวงกลมที่ประทับที่ฝากล่อง  ถึงมั่นใจ ว่าของมาสภาพแบบนี้ และไม่ได้เก่าเก็บ  ..... ส่วนตัวแล้วเข้าใจว่าคงเป็นเกรดใช้ซ้อมทั่วไปของเมืองนอก  (แต่ขายแพงที่เมืองไทย)

....ตามล่า...อีตอแหล
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1734

.....รักในหลวง.....

« ตอบ #23 เมื่อ: เมษายน 19, 2011, 03:05:00 PM »

ผู้ขายรายดังกล่าว และรายอื่นๆ (ทั้งปืน, กระสุน และอุปกรณ์ส่วนควบ) คงต้องปรับตัวกันขนานใหญ่แล้วครับ
สมัยนี้โลกมันแคบด้วยโลกออนไลน์ ขายของมีคุณภาพ ราคายุติธรรม ซื่อสัตย์  อัธยาศัยดี ลูกค้าก็เข้า

แต่เมื่อได้อ่านเคสแบบท่าน จขกท. แค่ครั้งเดียวเท่านั้น ผมว่า ร้านค้าดังกล่าว ลูกค้าหายหมดแน่ครับ

เดี๋ยวนี้คนผู้บริโภคเค้าบอกกันปากต่อปาก วันเดียวทราบกันทั้งประเทศซื่อกินไม่หมด คดกินไม่นานครับ

ขอบคุณเจ้าของกระทู้ครับ ที่เตือนภัยเพื่อนสมาชิก
ผมคนนึงล่ะครับ อีกหน่อยคงต้องระมัดระวังในการซื้อมากขึ้น

ผู้ที่จะซื้อปืน ซื้อเครื่องกระสุน แล้วมีโอกาสเข้าเวบ ได้ทราบข้อมูลอย่างเราๆมีไม่มากครับ

คนส่วนใหญ่ซื้อปืนกระบอกเดียว ยิงไม่กี่นัด แล้วเก็บขึ้นหิ้งบูชา รอเป็นมรดกให้ลูกหลานขาย
ร้านที่ไม่ซื่อ ก็ถือเป็นโอกาสฟันหัวแบะ รู้ทีหลังก็มาก ไม่รู้เลยยิ่งแยะกว่า

ไม่เข้าอีกไม่เป็นไร ... เดี๋ยวก็มีหน้าใหม่มาให้ฟัน  Cool
Jedth
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 858

« ตอบ #24 เมื่อ: เมษายน 19, 2011, 04:08:07 PM »

ผู้ที่จะซื้อปืน ซื้อเครื่องกระสุน แล้วมีโอกาสเข้าเวบ ได้ทราบข้อมูลอย่างเราๆมีไม่มากครับ

คนส่วนใหญ่ซื้อปืนกระบอกเดียว ยิงไม่กี่นัด แล้วเก็บขึ้นหิ้งบูชา รอเป็นมรดกให้ลูกหลานขาย
ร้านที่ไม่ซื่อ ก็ถือเป็นโอกาสฟันหัวแบะ รู้ทีหลังก็มาก ไม่รู้เลยยิ่งแยะกว่า

ไม่เข้าอีกไม่เป็นไร ... เดี๋ยวก็มีหน้าใหม่มาให้ฟัน  Cool

ขออนุญาตเห็นด้วยครับ และขออนุญาต +๑ ครับ  ไหว้

Pragmatism
kim_nattawoot
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #25 เมื่อ: เมษายน 19, 2011, 07:25:28 PM »

เป็นความรู้อย่างยิ่งครับ
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์