๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 26, 2024, 07:09:17 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำครับ ผมทำปืนตก ตัวขึ้นนก เลย หัก ครับ..........  (อ่าน 2409 ครั้ง)
marst_007
Jr. Member
**

คะแนน 2

« เมื่อ: เมษายน 27, 2011, 12:43:46 AM »

ขอคำแนะนำครับ ผมทำปืนตก ตัวขึ้นนก เลย หัก ครับ ผมคิดจะเชื่อม นกเอง แต่ไน่ใจว่า เล็กที่ใช้ทำนกเป็นเหล็ก หล่อหรือเหล็กเหนียว ครับ ......  ขอความรู้ด้วย ครับ ขอบคุณครับ ...... ของผม ลูกโม่ สมิธ โมเดล 36-1 ครับ
DR.Siah
Full Member

คะแนน 219

« ตอบ #1 เมื่อ: เมษายน 27, 2011, 01:28:10 AM »

ไม่เห็นตำแหน่งที่หักครับ ถ้าหักที่หงอนไม่สำคัญน่าจะเชื่อมได้ ถ้าหักที่สำคัญซื้อใหม่เถอะครับ ยินดีด้วยครับ ที่ได้ของใหม่ เสียใจด้วยครับ ที่เสียตังค
คนส่องกล้อง
ปัจจตัง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 162

« ตอบ #2 เมื่อ: เมษายน 27, 2011, 07:49:50 AM »

ของผมก็หัก เลยตัดหงอนทิ้งยิงดับเบิ้ลอย่างเดียว ไม่ใช่เหล็กหล่อครับ(ภาษาชาวบ้าน ไม่ได้เรียนมาทางโลหะศาสตร ครับ) เชื่อมได้ เห็นเขาเอาไปเชื่อมกัน แต่เห็นพวกที่เอาไปเชื่อมอาร์กอน งานจะเนียน แต่ถ้าใช้การเชื่อมด้วยเครื่องเชื่อมทั่วไป ผมกลัวมันจะเละกว่าเดิม เพราะลวดเชื่อมขนาดใหญ่ควบคุมแนวเชื่อมไม่ได้ดี ที่ยากที่สุดสำหรับผมคือตอนตะใบแล้วให้ดูสวยงามเหมือนของเดิมครับ

นกของปืนโครงเจมันจุ๋มจิ๋มน่ารัก น่าหักอย่างนี้แหละครับ และก็แปลกเวลาปืนหล่น ถ้าไม่เอาศูนย์หลังลง ก็เอาหงอนนกลง นกของใหม่ก็มีขายครับ แต่อาจจะต้องมีการปรับแต่งบ้าง ผมเคยซื้อมาใส่เองผลคือฝืดเพราะหนาไปนิด ต้องฝนออกนิดหน่อย อีกอย่างคือใส่ใหม่ๆไกไม่เรียบ ต้องขัดเหลี่ยมมุมนิดหน่อย กับยิงแห้งเล่นสักพักก็เรียบลื่น ถ้าเป็นงานช่างลองทำเล่นดูก็ได้ครับสนุกดี ไม่ยาก แต่พวกเซียนๆชอบแนะนำให้ส่งร้านแบบว่าง่ายดี แต่ผมไม่ พังก็ของผม ทำได้ทักษะความรู้ก็อยู่กับตัวครับ

pound9
Full Member

คะแนน 19

« ตอบ #3 เมื่อ: เมษายน 27, 2011, 09:41:16 AM »

ลองหาดูหลังวังครับ อะไหล่มีเยอะครับ  Grin
Fishing man
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4 เมื่อ: เมษายน 27, 2011, 09:53:53 AM »

เป็นผมหากมันหักก็แต่งให้นกหายไปเลยยิงดับเบิ้ลไปเลยครับ
marst_007
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #5 เมื่อ: เมษายน 27, 2011, 12:07:22 PM »

.........  ขอบคุณครับ .........  ผม เอาเครื่องเจียร์ ตัดออกแล้ว แต่งไมให้คมแล้ว ครับ  .......    ขอบคุณ พี่ๆ ทุกท่าน ครับ ........  ชักปืนง่ายไม่ติดนกแล้ว ครับ  .......

Sting รักในหลวง
มีกิน มีเหลือ เผื่อแผ่ สังคม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 192

ปรารถนาใดใดในปฐพี เอาไมตรีแลกได้ดังใจจง

« ตอบ #6 เมื่อ: เมษายน 27, 2011, 12:45:53 PM »

กระบอกนี้นกก็หัก แต่แต่งเจียรลบคมเรียบร้อย

มโน                         มอบพระผู้เสวยสวรรค์     
แขน                        มอบถวายทรงธรรม์เทิดหล้า    
ดวงใจ                     มอบเมียขวัญและแม่    
เกียรติศักดิ์รักข้า      มอบไว้แก่ตัว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 192

ปรารถนาใดใดในปฐพี เอาไมตรีแลกได้ดังใจจง

« ตอบ #7 เมื่อ: เมษายน 27, 2011, 12:51:20 PM »

ด้านขวา

มโน                         มอบพระผู้เสวยสวรรค์     
แขน                        มอบถวายทรงธรรม์เทิดหล้า    
ดวงใจ                     มอบเมียขวัญและแม่    
เกียรติศักดิ์รักข้า      มอบไว้แก่ตัว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 192

« ตอบ #8 เมื่อ: เมษายน 27, 2011, 12:52:57 PM »

.........  ขอบคุณครับ .........  ผม เอาเครื่องเจียร์ ตัดออกแล้ว แต่งไมให้คมแล้ว ครับ  .......    ขอบคุณ พี่ๆ ทุกท่าน ครับ ........  ชักปืนง่ายไม่ติดนกแล้ว ครับ  .......

S&W M36 เจียร์แล้ว อย่าลืมหาน้ำยารมดำเย็น ทากันสนิมด้วยนะครับ

คนส่องกล้อง
ปัจจตัง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 162

« ตอบ #9 เมื่อ: เมษายน 27, 2011, 04:45:00 PM »

อันนี้อวดหลายรอบแล้ว  Grin

tao bangkhaen
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #10 เมื่อ: เมษายน 27, 2011, 06:11:24 PM »

ขอคำแนะนำครับ ผมทำปืนตก ตัวขึ้นนก เลย หัก ครับ ผมคิดจะเชื่อม นกเอง แต่ไน่ใจว่า เล็กที่ใช้ทำนกเป็นเหล็ก หล่อหรือเหล็กเหนียว ครับ ......  ขอความรู้ด้วย ครับ ขอบคุณครับ ...... ของผม ลูกโม่ สมิธ โมเดล 36-1 ครับ

เอ็ม 36 ปืนเล็กพกซุกซ่อนอย่างนี้ ไหนๆ ก็ไหนแล้วครับ ผมเชียร์ และให้ความมั่นใจแก่ท่านในเรื่องของ การเจียร์ครับ ไม่ต้องไปเชื่อม ไหนๆ มันก็หักแล้ว เสริมความสะดวกในการพก ในการใช้เสียเลย เจียร์แล้วชักง่าย ใช้เร็ว ปืนเล็กอย่างนี้ ใช้ยิงกันใกล้ๆ ใช้งานกันจริง ๆ ไม่มีเวลามาง้างนกกันหรอกครับ  สมิธเอง อุตส่าห์ ไปผลิตเป็นรุ่น เซนเทลเนียล ซ่อนนกเสียด้วยซ้ำ  จะได้ไม่เกาะเกี่ยว ของเรา ไหนๆ ก็ไหนๆ แล้ว ให้ความมั่นใจในการใช้แบบเจียร์เลยครับ
หน้า: [1]
  พิมพ์