๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 26, 2024, 06:25:46 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปืนเบเร็ตต้า 92 FS เวอร์เทค อินน๊อกซ์  (อ่าน 5272 ครั้ง)
sunsun
"บางสถานการเพื่อนอาจจะทิ้งคุณ แต่ทุกสถานการปืนไม่ทิ้งคุณแน่นอน"
Full Member

คะแนน 13

« เมื่อ: ธันวาคม 01, 2005, 08:56:36 PM »

คุณภาพเป็นอย่างไร ราคาประมาณเท่าไหร่

เสียทรัพย์ เสียค่าปรับ ขึ้นโรงขึ้นศาล ประกันตัว บ่หยั้น
แต่เสียดายที่ไม่ได้พาปืนไป อาจถึงขั้นเสียตัว หรือเสียชีวิตได้
joonjan
Hero Member

คะแนน 3

ธรรมย่อมคุ้มครองผู้ประพฤติธรรม

« ตอบ #1 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2005, 10:51:25 PM »

1. คุณภาพเชื่อถือได้เทียบเท่าปืนประจำตัวทหารประจำกองทัพสหรัฐอเมริกา
2. ราคาตามใจผู้ขาย โดยให้ตรวจสอบราคาทุกร้านก่อนซื้อครับ

จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด               จะรักชาติจนชีวิตเป็นผุยผง
จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง      จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
sutin999
ส วั ส ดี ทุ ก ค น ค รั บ
Hero Member

คะแนน 6

พร้อมทุกที่ มีดีทุกครั้ง

« ตอบ #2 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2005, 02:11:08 AM »

คุณภาพดีครับ ยืนยันอีกคน

ศัตรูของศัตรูข้า คือมิตรข้า                                                                
วายุ - รักในหลวง
เย็นศิระ เพราะพระบริบาล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 335

พระเจ้าสร้างมนุษย์ แต่โคลท์ทำให้มนุษย์เท่าเทียมกัน

« ตอบ #3 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2005, 04:57:04 PM »

คุณภาพดีครับ ส่วนราคาคงต้องเดินสอบถามตามร้านดูครับ เพราะราคาอาจไม่เท่ากัน

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป...
เทพอสูรสองร่าง:รักในหลวง
HECKLER & KOCH P2000 V4
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 7

« ตอบ #4 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2005, 06:10:49 PM »

ผมซื้อเมื่อ 2 ปีอยู่ที่ 62,000 แม็ก 2 ตัวจากร้าปืนสายใจครับ

เงินทองใช้ไม่ทันแก่ก็หมด แต่เพื่อนซิครับแก่แล้วยังมานั่งเล่าความหลังให้กันฟัง
.....HECKLER & KOCH P2000 V4....
ekkawit
รักกันจริง ยิงกันจัง แต่ตังต้องเยอะ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5

คิดให้ไกล และต้องไปให้ถึง

« ตอบ #5 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2005, 06:26:28 PM »

เป็นตัวที่มีการพัฒนามาใหม่นะครับ ดีกว่าตัวเดิม Cool Cool Cool

รู้เขารู้เรา รบร้อยครั้งชนะร้อยครั้ง
winok
Full Member

คะแนน 13

« ตอบ #6 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2005, 07:24:57 PM »

ขออนุญาตถามด้วยอีกคนนะครับ Grin ด้ามเล็กลงหรือเปล่าครับ Huhแล้วถ้าจะพกในจะลำบากไหมครับ Huhแล้วเขาปรับปรุงอะไรอีกบ้างครับ Smiley
Thanapong รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 366

ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับผืนดินไทย ของคนไทย

« ตอบ #7 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2005, 07:24:58 PM »

รุ่นนี้ด้ามเล็กจับกระชับมือดีครับ แล้วถ้าจำไม่ผิดพวกชิ้นส่วนบางชิ้นจะรมดำตัดกับผิวอินน๊อกซ์ครับ  รีคอยต่ำด้วยครับ

ครูดำ.
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 1

ครูดำคนเดิม

« ตอบ #8 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2005, 07:53:06 PM »

โครงอัลลอยของเบเร็ตต้ารุ่นใหม่เป็นไงผมไม่ทราบ  แต่รุ่น 92 หรือรุ่นอื่นๆ หลายๆ ขนาด ถ้าคุณไม่ได้ใช้มันนานๆ เก็บไว้โดยลูบน้ำมันไว้  โครงปืนที่เป็นอัลลอยจะทำปฏิกิริยาต่อน้ำมัน   แล้วจะค่อยๆ ผุออกมาเองเป็นขุยๆ โดยที่ไม่ต้องไปทำอะไรกับมันเลย  เรียกได้ว่าเก็บไว้เฉยๆ จะพังเร็วกว่าปืนที่เหน็บเอว  เคยเจอมาแล้วครับ

halls13
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2005, 08:51:34 PM »

Shocked Shocked Shocked Shockedจริงรึคับครู ...ผมก็ชโลมน้ำมันเก็บไว้..กลัวจะออกลายเหมือนครู....แล้วต้องทำไงครับ....(อย่าบอกนะว่าให้ขาย) Shocked Shocked Shocked Shocked
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 02, 2005, 08:53:09 PM โดย halls13 » บันทึกการเข้า
kaew28
Sr. Member

คะแนน 9

« ตอบ #10 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2005, 10:28:30 PM »

ผมใช้อยู่ครับตัวนี้ 92FS Vertec Inox ดีครับความแม่นใช้ได้ไม่หลุดขวด (ยิงเร็ว 15 นัด) แต่ด้ามเริ่มลอกแล้วครับ (สี) ลอกง่ายมากเลย

ขออนุญาตถามด้วยอีกคนนะครับ Grin ด้ามเล็กลงหรือเปล่าครับ Huhแล้วถ้าจะพกในจะลำบากไหมครับ Huhแล้วเขาปรับปรุงอะไรอีกบ้างครับ Smiley

พกในคงต้องตัวใหญ่หน่อย (แบบผม) ถึงจะเนียนครับ สามารถติดไฟฉาย หรือ Laser ได้ในราง Tactical ครับ ด้ามเล็กลงกระชับมือดีครับ Smiley

ฟ้าจะครึ้ม ฝนจะพราว ................................................
ครูดำ.
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 1

ครูดำคนเดิม

« ตอบ #11 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2005, 09:38:41 AM »

Shocked Shocked Shocked Shockedจริงรึคับครู ...ผมก็ชโลมน้ำมันเก็บไว้..กลัวจะออกลายเหมือนครู....แล้วต้องทำไงครับ....(อย่าบอกนะว่าให้ขาย) Shocked Shocked Shocked Shocked

ไม่ต้องขายหรอกครับ เพียงแต่ไม่ต้องชโลมน้ำมันมากในส่วนของอัลลอย  กระบอกที่ผมเห็นเจ้าของเค้าบอกว่า ซื้อมา 6 ปี  เก็บอยู่ในกล่องตลอดไม่เคยดูเลย  พอเปิดดูอีกทีลมแทบจับ  โครงปืนผุเองได้ ถ้าไม่เห็นกับตาผมก็ไม่อยากจะเชื่อเหมือนกัน

junphen
รักทุกคนไปหมดเลย
Jr. Member
**

คะแนน 0

รักทุกคนไปหมดเลย

« ตอบ #12 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2005, 10:47:05 AM »

ผมก็เพิ่งรู้เหมือนกันครับว่าน้ำมัน มีปฏิกริยากับอัลลอย (เป็นความรู้ใหม่เลนครับ ขอบคุณพี่ๆทุกคน)

ปืนไม่ได้ฆ่าคน.. แต่คนต่างหากที่ฆ่ากันเอง
DEMON - รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 26

« ตอบ #13 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2013, 12:03:07 AM »

เบเร้ตต้า ผมใช้มาตั้งแต่ปี39
ไม่ค่อยได้พก ชะโลมน้ำมันเก็บไว้ นานๆเอามายิงแห้งเล่นที
ก็ไม่พบอาการโครงผุ
ท่านที่ว่าโครงผุเป็นขุย เค้าเอาน้ำมันอะไรชะโลมครับ
หรือชะโลมด้วยน้ำยาล้างลำกล้องบางชนิดที่มันแรงๆ(ใช้ผิดประเภท)
เพราะพวกนี้มันมีฤทธิ์กัดกร่อน

ขอให้ เรารัก          ซึ่งกัน และกัน
เพราะว่า ความรัก   มาจาก พระเจ้า
DEMON - รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 26

« ตอบ #14 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2013, 12:11:01 AM »

ขออภัยครับ ไม่ได้ตั้งใจขุดกระทู้
พอดีคลิ๊กเข้าไปอ่านที่เค้าทำลิ้งค์ไว้
แล้วลืมเผลอตอบทันทีเข้ากระทู้นี้เลย

ขอให้ เรารัก          ซึ่งกัน และกัน
เพราะว่า ความรัก   มาจาก พระเจ้า
หน้า: [1] 2
  พิมพ์