๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 28, 2024, 01:23:13 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: พรุ่งนี้ราคาปืนจะขึ้นอีก20%  (อ่าน 5193 ครั้ง)
ppongpat
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #30 เมื่อ: เมษายน 17, 2011, 08:52:45 PM »

Grin Grin ร้านนั้นคงจะพูดให้จขท.ซื้อเลยหรือเปล่าครับ เลยเอาเรื่องราคาขึ้นมาอ้าง
ผมบอกเขาไปแล้วนะครับว่า ป.3 ผมยังไม่ออก ผมแค่มาเช็คราคาและดูปืนไว้ก่อน แต่ทางร้านบอกให้จองใว้ก่อนถึงจะได้ราคาเก่า ผมถามแล้วว่าที่ขึ้นราคานี่เพราะสาเหตุอะไร ทางร้านตอบว่าเป็นมติของร้านค้า   ขึ้นทุกร้านทั้งปืนสั้นและปืนยาว

............   Grin  มุก ควาย   คิก คิก
ร้านนี้ ไม่ต้องบอกชื่อคงทราบกันแล้ว.. และร้านคงดูคนซื้อ.  และคนที่เข้ามาที่ร้านนี้ เกือบทั้งหมด ซื่อ ใส ไร้เดียงสา..  คิก คิก

เมื่อกลางเดือนที่แล้ว ผมไปตัดปืน LCP ให้เพื่อน ได้ของแถมเกินกว่าลูกค้าทั่วไปนิดนึง.. นายห้างยกมือไหว้ทักทาย และนำกาแฟ มาให้ อร่อยเหาะ เหมือนเดิม
และมีลูกค้าประจำ เป็นพนักงาน การบินไทย  มาซื้อปืน Colt Gold Cup นั่งใใกล้กัน ก็ได้ราคาตลาด .ไม่มีเลยสักคนที่จะเข้ามา หลอก เสนอขาย  สักคน

เมื่อเจอ เรื่องทำนอง นี้ จักต้องดูที่ตัวเราด้วย ว่า อ่อนแอทางความคิด  หรือคิดไม่เป็นหรือเปล่า..   ตบมือข้างเดียวไม่ดัง ครับ  Grin

ขอบคุณครับผมคงคิดไม่เป็น  งั้นผมคงน่าจะเก็บเรื่องนี้ไว้คนเดียวสิครับ เหมือนผมมาประจานความโง่ของตัวเองยังไงก็ไม่รู้ ทีหลังไปดูร้านปืนแถวบ้านดีกว่า
ไม่ใช่โง่หรอกครับ เค้าเรียกว่าไม่รู้ครับ ... แต่เมื่อพบเจอมาแล้ว ก็ควรจะเรียนรู้แล้วนำมาใช้เป็นเกาะป้องกันตัวครับ ไม่ควรน้อยใจครับ ในที่นี้ไม่มีใครซ้ำเติมท่านหรอกครับ  Grin Grin
เห็นหัวข้อแล้วก็ตามอ่าน ว่าขึ้นเพราะอะไร  เพราะจำนวนใบอนุญาตร้านค้าที่เพิ่มขึ้นมาก ราคาปืนไม่น่าจะขึ้น นอกจากจะมีมาตรการจากภาครัฐ  เพื่อควบคุม  เจออะไรมา เล่าสู่กันฟังก็ดีแล้วครับ มีอีกหลายคนที่อยากแลกเปลี่ยนข้อมูล  คนที่ไม่คุ้นเคยกับวงการ ซื้อปืนแพงกว่าตลาดมีให้เห็นบ่อยๆ
Peerapat - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 178

จะรบเป็นชาติพลี มอบวิญญาณ ดวงนี้ เพื่อผืนดินไทย

« ตอบ #31 เมื่อ: เมษายน 17, 2011, 09:21:19 PM »

เห็นกระทู้แล้วตกใจ ที่แท้เป็นกลยุทธ์ของบางร้านที่หวังกำไรเกินควร

เราผู้บริโภคก็ต้องเลือกร้านกันไปครับ  Cheesy

ต่อครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 216

(** ^0^ **)

« ตอบ #32 เมื่อ: เมษายน 18, 2011, 08:55:32 AM »

ใช้มุขนี้มาเป็นชาติแล้วครับ...มุขหน้ามึน

เพื่อชาติ<>ราชบัลลังค์.....ร่วมปกป้องสถาบัน.....
YIMTHANOM
Hero Member

คะแนน 466

« ตอบ #33 เมื่อ: เมษายน 18, 2011, 11:11:27 AM »

อ่านทีแรกก็ตกใจเหมือนกันครับ..........แต่พออ่านมาเรื่อยๆก็รู้แล้วครับ ว่าเป็นมุขหาเงินเข้าร้าน

แต่ทั้งนี้ ทั้งนั้นเจ้าของกระทู้ไม่ต้องไปกลัวร้านมันครับ..........เงินก็เงินเรา.........ป.3ก็อยู่ที่เรา

มันเป็นสิทธิ์ของเราทั้งนั้นครับ.......เดินดูหลายๆร้านครับ ดูจนกว่าจะเจอร้านที่ราคาเหมาะสมกับปืน

ผมเคยเดินถามนี่แหละครับ........เคยเจอ .22 ซีแซด LUX ราคา 60 k มาแล้วครับ..............ฮา

ปัญหาบางอย่าง แก้ได้ด้วยการนิ่งเฉย
Jedth
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 858

« ตอบ #34 เมื่อ: เมษายน 18, 2011, 02:03:40 PM »

ขออนุญาต +๑ พี่ Ro@d ครับ ถูกใจมากกับคำว่า "มุกควาย" ครับ  คิก คิก   ขำก๊าก ไหว้

Pragmatism
cz_dee *รักในหลวง
Sr. Member

คะแนน 236

« ตอบ #35 เมื่อ: เมษายน 18, 2011, 08:50:15 PM »

อย่าทำเป็นเล่นนะครับ  กับมุขควาย Grin
ผมเคยโดนเชือดมาแล้ว โดนชก
Narin.22
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #36 เมื่อ: เมษายน 18, 2011, 09:07:28 PM »

จากน้องใหม่ไม่รูว่ากลางปี รูเกอร์  10/22 จะอยู่ประมาณเท่าไรกะว่าจะถอยมาย่อยกระสุนเล่นอีกตัว หลงรัก หลงรัก หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
tammarat98
Jr. Member
**

คะแนน 6

« ตอบ #37 เมื่อ: เมษายน 19, 2011, 03:24:28 AM »

ค่อยโล่งใจหน่อยนึกว่าขึ้น20%จริงๆกะว่าจะไปถอยลูกซองสักกระบอกกลัวเงินไม่พอ
phairat
กมฺมุนา วตฺตตี โลโก
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 98

สัตว์โลก ย่อมเป็นไปตามกรรม

« ตอบ #38 เมื่อ: เมษายน 19, 2011, 08:17:02 AM »

เอ.....นี่มันวันนี้นี่

tungdee
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 6

« ตอบ #39 เมื่อ: เมษายน 19, 2011, 09:54:49 AM »

ไทยหลอกไทย ผมเคยไปเดินหลังวังถ้าร้านเครือข่ายเดียวกันจะราคาเท่ากัน  ถ้านอกเครือข่ายถูกแพงต่างกันมากครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 19, 2011, 09:57:50 AM โดย tungdee » บันทึกการเข้า
tapee29
Full Member

คะแนน 9

« ตอบ #40 เมื่อ: เมษายน 19, 2011, 11:30:01 PM »

ผมคนหนึ่งที่ซื้อปืนโดยไม่ได้เลือกปืนไม่ได้ลองจับ เข้ามาดูใน web เห็นทางร้านเขาลงราคา 120.700 +ออฟชั้น แล้ว 14x.xxx ของมาโอนเงินทางร้านส่งปืนมาให้ ราคาไม่รู้ว่า ถูกหรือแพง ขึ้นหรือลง  ร้านมีหลายร้านให้เราเลือก
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์