๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 28, 2024, 05:55:37 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: วีดีโอทดสอบการชนรถยนต์หลากรุ่น  (อ่าน 14208 ครั้ง)
อรชุน-รักในหลวง
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

« เมื่อ: เมษายน 14, 2011, 11:45:46 AM »

ขออนุญาตตั้งกระทู้ใหม่ครับ จากที่ พี่pimuk เอาลิงค์ทดสอบดีๆมาแปะให้ www.euroncap.com   ไหว้ ไหว้
ที่กระทู้นี้ http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=97236.msg3133238#msg3133238

เอามาฝากครับ เริ่มด้วยรถยุโรปกันก่อน

BMW X-1 ปี2011
http://www.youtube.com/euroncapcom#p/u/7/ckH5lCNtl_4

BMW 5 Series ปี2010
All new BMW 5 Series Crash Test Euro Ncap 2010

Jaguar XF ปี2010
Euro NCAP | Jaguar XF | 2010 | Crash test

อันนี้ชกข้ามรุ่น Audi Q7 vs Fiat 500 ผมดูแล้วตัวเล็กๆอย่างเฟียต500 ออกแบบโครงสร้างดีมากทีเดียว
Crashtest Audi Q7 vs Fiat 500

อันนี้ของแถม Mercedes SLS AMG 2010 รถแพงๆนี่มันดีจริงๆ  คิก คิก คิก คิก
Crash Test New Mercedes SLS AMG 2010

ข้ามมาฝั่งญี่ปุ่นมั่ง รถ4รุ่นยอดนิยมบ้านเรา
เริ่มด้วย Toyota Camry Vs Toyota Yaris (บ้านเราเรียกวีออส)
IIHS Crash Test Of Toyota Camry Versus Toyota Yaris

ตามมาติดๆด้วย Honda Accord vs Honda Jazz
Honda Accord vs Honda Jazz - Crash test compatibilitเ IIHS, Sicurauto.it
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #1 เมื่อ: เมษายน 14, 2011, 11:56:51 AM »

สงสัยต้องเก็บเงินซื้อบีเอ็มหรือเบนซ์เสียแล้ว

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #2 เมื่อ: เมษายน 14, 2011, 12:23:12 PM »

ขอบคุณ ครับ ท่าน อรชุน ไหว้

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #3 เมื่อ: เมษายน 14, 2011, 12:47:28 PM »

+๑ ขอบคุณครับ   ไหว้

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
Skeleton_King
ถูกเพิกถอนสมาชิกภาพ
Hero Member
*

คะแนน -3340

คนต่ำๆ ก็จะคิดได้แค่ต่ำๆ

« ตอบ #4 เมื่อ: เมษายน 14, 2011, 02:29:59 PM »

ผมใช้รถญี่ปุ่นอยู่  ถึงความปลอดภัยเมื่อชนจะสู้รถยุโรปไม่ได้  แต่เราสามารถขับรถแบบระมัดระวังได้
คือขับไม่ต้องเร็วมาก เมาไม่ขับ ง่วงไม่ขับ ปฏิบัติตามกฏจราจรอย่างเคร่งครัด  เพียงเท่านี้เราก็ลดอุบัติเหตุได้แล้วครับ

ขอบคุณมากสำหรับภาพครับ

รู้จักกันมากขึ้นได้ที่ http://www.facebook.com/profile.php?id=100001818524287
                               ^
                               ^
ถ้าคุณไม่เชื่อว่าคนที่คุณเกลียดก็มีเสรีภาพในการแสดงความคิดเห็น
นั่นก็หมายความว่าคุณไม่เชื่อในการมีเสรีภาพในการแสดงความคิดเห็นเลย  -Noam Chompsky-
ban.cha
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5 เมื่อ: เมษายน 14, 2011, 03:18:51 PM »

ทดสอบการชน การยุบตัวของหน้ารถเท่ากับเป็นการซับแรงกระแทก
บรรเทาอันตรายต่อผู้ขับขี่ ให้น้อยที่สุด  แต่ไม่ชนเป็นดีที่สุดครับ เยี่ยม
ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #6 เมื่อ: เมษายน 14, 2011, 03:24:36 PM »

ขับรถผมกลัวหมุนฟาดเสาหรือต้นไม้มากที่สุดครับ

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

« ตอบ #7 เมื่อ: เมษายน 14, 2011, 03:46:11 PM »

ผมใช้รถญี่ปุ่นอยู่  ถึงความปลอดภัยเมื่อชนจะสู้รถยุโรปไม่ได้  แต่เราสามารถขับรถแบบระมัดระวังได้
คือขับไม่ต้องเร็วมาก เมาไม่ขับ ง่วงไม่ขับ ปฏิบัติตามกฏจราจรอย่างเคร่งครัด  เพียงเท่านี้เราก็ลดอุบัติเหตุได้แล้วครับ

ไม่ต้องคิดมากครับ รถญี่ปุ่นถ้าจะส่งไปขายยุโรปก็ต้องผ่านมาตรฐานความปลอดภัยของยุโรปเช่นกัน
Hero Member
*

คะแนน -3340

« ตอบ #8 เมื่อ: เมษายน 14, 2011, 04:00:54 PM »

ไม่ต้องคิดมากครับ รถญี่ปุ่นถ้าจะส่งไปขายยุโรปก็ต้องผ่านมาตรฐานความปลอดภัยของยุโรปเช่นกัน

แต่นี่ส่งมาขายในไทยนะครับ  แล้วมาตรฐานความปลอดภัยของไทยเหมือนยุโรปไหมครับ 

รู้จักกันมากขึ้นได้ที่ http://www.facebook.com/profile.php?id=100001818524287
                               ^
                               ^
ถ้าคุณไม่เชื่อว่าคนที่คุณเกลียดก็มีเสรีภาพในการแสดงความคิดเห็น
นั่นก็หมายความว่าคุณไม่เชื่อในการมีเสรีภาพในการแสดงความคิดเห็นเลย  -Noam Chompsky-
Hero Member
*

คะแนน -3340

« ตอบ #9 เมื่อ: เมษายน 14, 2011, 04:03:11 PM »

คงไม่มีใครใช้รถ จีน นะครับ   ผมไปพม่า มา ผมเห็นมีรถจีนด้วย  มากมายครับ  ราคาก็ถูกแต่ไม่รู้เรื่องความปลอดภัยเวลาชนเลย

^
                               ^
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

« ตอบ #10 เมื่อ: เมษายน 14, 2011, 04:14:03 PM »

แต่นี่ส่งมาขายในไทยนะครับ  แล้วมาตรฐานความปลอดภัยของไทยเหมือนยุโรปไหมครับ 

รถที่ขายบ้านเราส่วนหนึ่งเป็นสเป็คออสเตรเลียซึ่งก็ใช้มาตรฐานยุโรป

และรถรุ่นที่มีขายบ้านเราเกือบทั้งหมด เมืองนอกก็มีขาย ในเมือมันใช้แชสซีเดียวกัน วัสดุเหมือนกัน มาตรฐานมันย่อมไม่ต่างกัน
ยกเว้นว่าจะมีการแอบลดสเป็คหรือทุจริตอะไรในโรงงานประกอบบ้านเราซึ่งผมคิดว่าไม่น่าจะมี
บาร์ท รักในหลวง
หิวดินปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 249

Mountain Man

« ตอบ #11 เมื่อ: เมษายน 14, 2011, 04:18:18 PM »

ใช้ Jazz อยู่ เห็นแล้วสยองเลยครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน

หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

« ตอบ #12 เมื่อ: เมษายน 14, 2011, 04:22:08 PM »

ใช้ Jazz อยู่ เห็นแล้วสยองเลยครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน

จากที่ดู Jazz ออกแบบห้องโดยสารดีมากแล้วครับ รถยุบมากก็จริงแต่ห้องโดยสารเสียหายไม่มากนัก

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 14, 2011, 04:35:05 PM โดย อรชุน-รักในหลวง » บันทึกการเข้า
บาร์ท รักในหลวง
หิวดินปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 249

Mountain Man

« ตอบ #13 เมื่อ: เมษายน 14, 2011, 04:46:45 PM »

จากที่ดู Jazz ออกแบบห้องโดยสารดีมากแล้วครับ รถยุบมากก็จริงแต่ห้องโดยสารเสียหายไม่มากนัก

ของผมเป็นแจ๊สรุ่นเก่า ปี 2006 ครับ ในตัวอย่างเป็นรุ่นใหม่ ซึ่งเดาว่าน่าจะแข็งแรงกว่า (หรือเปล่า)

แต่แจ๊สหน้าสั้นมาก บางทีทำให้รู้สึกว่าถ้าชนแรงๆมันอาจถึงห้องโดยสารได้ง่ายๆเลยครับ แถมไม่มีถุงลมอีกตะหาก *0*

เพื่อนผมก็ขับรุ่นเดียวกัน แต่เป็นปี 05  เคยไปชน Mira แบบไม่แรงมาก รายนั้นท้ายบุบจนโครงเบียดล้อ  รถเพื่อนผมหน้ายุบนิดหน่อย

ขอบคุณครับ Cheesy ไหว้

พ่อค้าภูธร- รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 202

« ตอบ #14 เมื่อ: เมษายน 14, 2011, 05:13:16 PM »

ขอบคุณครับ........+1
หน้า: [1] 2 3 4 5
  พิมพ์