๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 28, 2024, 04:54:24 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามราคาลูกซองแฝดครับผม  (อ่าน 5531 ครั้ง)
ป่าดิบ ดงทึบ
ย่ำสันดอย
Jr. Member
**

คะแนน 4

ผืนป่าหลากหลาย สัตว์ป่ามากมาย ป่าไม้ยั่งยืน

« เมื่อ: เมษายน 11, 2011, 01:02:46 AM »

สนใจกระบอกนี้ครับ อยากถามพี่ๆชาวเป้าบิน
ราคาตอนนี้อยู่ที่กระบอกละเท่าไหร่ครับผม ร้านไหนขายบ้างครับ
นกพิราบเงิน ตัวนี้ถูกใจจริงๆต้องหามาเลี้ยงไว้สักตัวซะแล้วครับ Grin
Hunting in South Dakota with Beretta
Beretta Silver Pigeon S Review (Part 1)
Beretta Silver Pigeon S Review (Part 2)

ผมมีแต่เดี่ยวไบคาลนกใน ซื้อมาจากร้านปืนพยนต์นครสวรรค์ตั้งแต่กระบอกละ 9500 ครับเอาไว้เที่ยวป่าเที่ยวไร่ครับ
สนใจแฝดซ้อนและแฝดขนานนกในของไบคาลด้วยครับ
ช่วยแนะนำรุ่นด้วยครับเหมาะกับการแบกเที่ยวเดินป่าขำๆครับ Grin

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 11, 2011, 01:04:34 AM โดย ป่าดิบ ดงทึบ » บันทึกการเข้า

**อุ๊ยขอโทษครับ  ปืนมันลั่น**
**ใครยิงก่อน ได้เปรียบ**
ลูกซองสั้น
Shotgun lover
Moderator
Hero Member

คะแนน 112

side by side

« ตอบ #1 เมื่อ: เมษายน 11, 2011, 06:44:25 AM »

หลังวังไม่มี Silver Pigeon S สักกระบอกเลยครับ
Silver Pigeon II, III,  V มีตัวเป็นๆ อยู่ในมือสมาชิกหลายท่านครับ
ท่านเจ้าของกระทู้อยู่นครสวรรค์เหรอครับ
ป่าดิบ ดงทึบ
ย่ำสันดอย
Jr. Member
**

คะแนน 4

ผืนป่าหลากหลาย สัตว์ป่ามากมาย ป่าไม้ยั่งยืน

« ตอบ #2 เมื่อ: เมษายน 11, 2011, 08:46:32 AM »

หลังวังไม่มี Silver Pigeon S สักกระบอกเลยครับ
Silver Pigeon II, III,  V มีตัวเป็นๆ อยู่ในมือสมาชิกหลายท่านครับ
ท่านเจ้าของกระทู้อยู่นครสวรรค์เหรอครับ

อยู่ ปากเกร็ดครับผม ที่ซื้อนครสวรรค์เพราะสนิทกับอาพยนต์ครับ
แกจะลดให้พิเศษเวลาไปซื้อถูกกว่าร้านใน กทม มากมายครับ
ปล.ปืนแฝดแกสวยมากผมเคยไปจับมาเห็นว่าในไทยมี 3 กระบอก ไม่รู้รุ่นไรครับ โอลิมปิก อะไรสักอย่างอ่ะพี่

และSilver Pigeon S แตกต่างจาก Silver Pigeon II, III,  V อย่างไรบ้างครับ ราคาประมาณเท่าไรครับ รบกวนถามเป็นความรู้ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 11, 2011, 08:49:38 AM โดย ป่าดิบ ดงทึบ » บันทึกการเข้า

**อุ๊ยขอโทษครับ  ปืนมันลั่น**
**ใครยิงก่อน ได้เปรียบ**
ลูกซองสั้น
Shotgun lover
Moderator
Hero Member

คะแนน 112

side by side

« ตอบ #3 เมื่อ: เมษายน 11, 2011, 10:56:57 AM »

จากสิ่งที่สังเกตุได้ Silver Pigeon S จะใช้ไม้ราคาถูกกว่ารุ่นอื่นๆ
โรงงาน Beretta ตั้งราคาปืนรุ่น Silver Pigeon ไว้ตามระดับความสวยงามครับ
รุ่น Silver Pigeon V ราคาสูงสุด และลดไล่ลงมาเป็น IV, III และ II
ส่วน S ราคาต่ำที่สุดครับ กลไกใส้ในเหมือนกันหมด อะไหล่เบอร์เดียวกันเลย
แต่ลวดลายภายนอก และวิธีการทำลวดลายแตกต่างกันไป
ลองกลับไปฟังคำอธิบายใน Link ที่คุณดึงมาซิครับ
นาทีที่ 3.30 Silver Pigeon V
นาทีที่ 4.10 Silver Pigeon IV
นาทีที่ 4.30 Silver Pigeon III
นาทีที่ 4.50 Silver Pigeon II
นาทีที่ 5.20 Silver Pigeon S
Sniper69 - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 258

One shoot one kill.

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2011, 10:19:02 PM »

อุ้ย...คุ้นๆว่าอยู่แถวนี้นะ Silver Pigeon V

ชมรมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน
BLUE ZONE
หน้า: [1]
  พิมพ์