๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 26, 2024, 01:02:57 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 4 [5]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ทำไมคนไม่นิยม.40 S&W ไม่แรง ไม่แม่น ไม่เหมาะ  (อ่าน 7916 ครั้ง)
KKK5659
มีกระบอกนี้จะเอากระบอกโน้น มีกระบอกโน้นจะเอากระบอกนั้น...เฮ้อ..*_*!!!
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 43

« ตอบ #60 เมื่อ: เมษายน 25, 2011, 01:45:01 PM »

ผมจะโทรไประบุขนาดกับหน้าห้องนายอำเภอจันทร์นี้ครับ .40 S&W พอดีผมสนใจเจ้า Beretta PX4 Sub-com กำลังเช็คราคาเพื่อสั่งของอยู่น่ะครับ ถ้าได้มาแล้วจะขอเข้าแกงค์ .40 ด้วยคนนะครับ Grin
ผมใช้ px4 .40  ผมอยู่เชียงรายถ้าอยู่ใกล้มาลองได้ครับ  กระสุนไม่ได้หายากอย่างที่คิด เราเอาก็ไม่ได้ยิงบ่อย
ที่เลือก px4  เพราะตอนนั้น .40 ใน สนอส มีตัวเลือกน้อยมาก และผมชอบปืนที่มีนกสับ ให้ความเชื่อทางใจว่า
ปลอดภัยเมื่อขึ้นลำลดนกครับ  ซื้อมามีด้ามเปลี่ยนติดปืนมาอันเดียว ต้องหาซื้อด้ามอันเล็กมาเปลี่ยนให้เหมาะมือขึ้น
ยิงมาไม่มีติดขัด แต่ช่วงหลังๆ รู้สึกว่าหนักครับ เลยไปจอง เทารัส 709 สลิม ขนาด 9 มม แถวเดียวสวัสดิการไว้ครับ
แต่ให้เลือกปืนเดินทางไกล ผมก็เลือก px4 ครับ

ของพี่เป็นซับคอมแพ็คหรือเปล่าครับ เห็นว่าเว็บฝรั่งว่าซับคอมแพ็คยิงยาก มันสะบัดแรงมาก ไม่ทราบว่าจริงหรือไม่ครับพี่??
g_abac
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 18

« ตอบ #61 เมื่อ: เมษายน 25, 2011, 02:05:20 PM »

ผมกำลังเล็งๆ M&P40 อยู่เช่นกันครับ เพราะมี 9มม แล้ว .45 แล้ว ต้องหาตัวคั่นกลางบ้างครับ  Grin

ถ้าเกิดเบื่อๆ กลัวอำนาจทะลุทะลวงไม่พอ ก็หาลำ .357ซิก มาเปลี่ยนใส่ได้เลย แจ๋วมากๆ
สีอำพัน-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 258

« ตอบ #62 เมื่อ: เมษายน 25, 2011, 02:40:24 PM »

ผมจะโทรไประบุขนาดกับหน้าห้องนายอำเภอจันทร์นี้ครับ .40 S&W พอดีผมสนใจเจ้า Beretta PX4 Sub-com กำลังเช็คราคาเพื่อสั่งของอยู่น่ะครับ ถ้าได้มาแล้วจะขอเข้าแกงค์ .40 ด้วยคนนะครับ Grin
ผมใช้ px4 .40  ผมอยู่เชียงรายถ้าอยู่ใกล้มาลองได้ครับ  กระสุนไม่ได้หายากอย่างที่คิด เราเอาก็ไม่ได้ยิงบ่อย
ที่เลือก px4  เพราะตอนนั้น .40 ใน สนอส มีตัวเลือกน้อยมาก และผมชอบปืนที่มีนกสับ ให้ความเชื่อทางใจว่า
ปลอดภัยเมื่อขึ้นลำลดนกครับ  ซื้อมามีด้ามเปลี่ยนติดปืนมาอันเดียว ต้องหาซื้อด้ามอันเล็กมาเปลี่ยนให้เหมาะมือขึ้น
ยิงมาไม่มีติดขัด แต่ช่วงหลังๆ รู้สึกว่าหนักครับ เลยไปจอง เทารัส 709 สลิม ขนาด 9 มม แถวเดียวสวัสดิการไว้ครับ
แต่ให้เลือกปืนเดินทางไกล ผมก็เลือก px4 ครับ

ของพี่เป็นซับคอมแพ็คหรือเปล่าครับ เห็นว่าเว็บฝรั่งว่าซับคอมแพ็คยิงยาก มันสะบัดแรงมาก ไม่ทราบว่าจริงหรือไม่ครับพี่??
เป็นตัวคอมแพ็คครับ  ตัวซับคอมแพ็คเท่าที่ผมตามข่าวปืนสวัสดิการ เห็นมีแต่ขนาด 9 มม ช่วงสงกรานต์ มีโอกาส
ได้ไปลองจับตัวจริงแล้ว ไม่ค่อยประทับใจครับ คือผมว่า ขนาดใหญ่ไปสำหรับซับคอมแพคครับ

อันวันใดไม่สำคัญเท่าวันนี้ เป็นวันที่สำคัญกว่าวันไหน
อันวันนี้สำคัญกว่าวันใด  วันไหนไหนไม่สำคัญเท่าวันนี้
kon tung kru 91
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #63 เมื่อ: เมษายน 25, 2011, 02:57:05 PM »

.40 ผมก็มองๆ GLOCK 22 ไว้แล้วครับ รอจังหวะหารายได้เข้ากระเป๋าเท่านั้น  ยิ้มีเลศนัย  ไหว้

Glock 22 gen 4 (Close-Up)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 25, 2011, 02:59:54 PM โดย kon tung kru 91_รักในหลวง » บันทึกการเข้า
หน้า: 1 2 3 4 [5]
  พิมพ์