๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 26, 2024, 02:31:48 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: จะบานปลายไหมนี่  (อ่าน 8905 ครั้ง)
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #45 เมื่อ: เมษายน 05, 2011, 11:49:54 PM »

ขอบคุณครับพี่เจษฏ์  ไหว้

ตอนนี้รู้แล้วว่าตัวเองจัดอยู่ในจำพวกไหน Grin Grin
ผมก็เหมือนกันครับ กรรมกรครับ
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #46 เมื่อ: เมษายน 05, 2011, 11:51:11 PM »

ขอบคุณครับพี่เจษฏ์  ไหว้

ตอนนี้รู้แล้วว่าตัวเองจัดอยู่ในจำพวกไหน Grin Grin

Blue Collarsด้วยกันป่ะ  Grin

จะเหลือเรอะ Grin Grin Grin

เป็นพวก Blue Collar Workers Engineering ครับเคยฝากผลงานไปถึง Anderson city /South Carolina หนนึง Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 06, 2011, 12:01:40 AM โดย Southlander » บันทึกการเข้า

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #47 เมื่อ: เมษายน 05, 2011, 11:52:39 PM »

นายจ้าวพวกมีกิจการเค้าจัดอยู่ในกลุ่ม Business Owner , Businessman
SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

ผ่านทะเล เห็นบึงน้ำไร้ความหมาย

« ตอบ #48 เมื่อ: เมษายน 05, 2011, 11:56:02 PM »

ก็ผมเลือกที่จะลงไปแบกหาม หาเรื่องขี้ไคลย้อยได้ตลอดนิครับอ้าย  Grin

What man is a man , who does not make the world better?
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #49 เมื่อ: เมษายน 05, 2011, 11:58:19 PM »

อ้อๆๆ เกร็ดเล็กน้อย พวกกระจั้วนี่จัดอยู่ในกลุ่ม Blue Collars เพราะบางทีต้องออกแรงตบตี 5555 เผื่อมีคนสงสัย
ป๊อกแมน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 156

« ตอบ #50 เมื่อ: เมษายน 06, 2011, 12:49:05 AM »

ไอ้คนเผาน่ะกำลังจะโดนรุมกระทืบ  ต้องให้ตำรวจมาอารักขา  ไอ้สาดดดด
ชั่วจริงๆ

ตั้งแต่อยู่เวบฯนี้มาไม่เคยเห็นพี่ .40 S&W รักพ่อหลวงและพระเทพ. หลุดแบบนี้เลย ^_^"
มันชั่วจริงๆ ประชาชนขอร้องไม่ให้ทำ  ขนาด ปธน ยังบอกอย่าทำ  มันก็ทำ
งานนี้มีแต่คนประณาม แต่ก็ทำอะไรมันไม่ได้  มันไม่ทำผิดกฏหมาย
พวกมัน( สมช ของโบสถ์มันก็อยู่ไม่เป็นสุข)โดนขู่โดนด่า ต้องให้ตำรวจมาคอยเฝ้า  ตอนทำเสือกไม่คิด
Damn stupid redneck.

พี่เจษครับ Redneck นี่แปลว่าพวกบ้านนอกหรือว่าแปลว่าพวกคนภาคใต้ของเมกาครับ
Redneck ความหมายดั้งเดิม หมายถึงชาวไร่  ทำงานตากแดด ต้นคอแดง เป็นศัทพ์ทางใต้
แต่นำไปใช้เป็นแสลงเรียก คนบ้านนอกที่ทำตัวงี่เง่าแสดงความสะเหร่อได้
ที่จริงแล้วพวกที่เป็น Redneck จริงๆ  นิสัยดีซื่อ(จนบางทีเซ่อ)ขยันทำมาหากินแต่ฐานะยากจน   และไม่ค่อยมีการศึกษา  แต่พวกนี้คบได้
ผมมีเพื่อนหลายคนที่เป็น Redneck  บางคนเป็นพวก Mountain folks ภาษาพูด  พวกเมกันด้วยกันบางทียังฟังไม่รู้เรื่องเลย
คนทางใต้ปกติก็มีสำเนียงต่างกับภาคอื่นอยู่แล้ว  เจอพวก คนภูเข่าเข้าไป 5555 
ผมมาอยู่ใหม่ๆก็แย่เหมือนกัน  ฟังไม่รู้เรื่อง 55555
คนไทยบางคนเข้าใจผิดคิดไปว่า Redneck รังเกียจผิว  ที่จริงแล้วไม่จริง  ไม่งั้นจะคบสนิทกับผมได้อย่างไร
สรุป Redneck ก็คือ พวกบ้านนอก
ขอบคุณพี่เจษครับผม

Nakin
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 115

รักทุกคนเลย ......

« ตอบ #51 เมื่อ: เมษายน 06, 2011, 01:22:06 AM »

Smiley

บาทหลวง  อะไรที่ว่านั่น  ........  คงอยากดัง  เลียนแบบ  นางพอลลีน  แฮนสัน  (  ถ้าจำไม่ผิด  )  นักการเมือง  ประเทศออสเตรเลีย

นางแฮนสัน  มีแนวคิด  และ  นโยบาย  รังเกียจ / ต่อต้าน  คนเอเซีย  ที่  ทำงาน / ประกอบธุรกิจ    หรือ  ตั้งรกรากอยู่  ใน  ออสเตรเลีย

ช่วงแรก  ๆ  ก็  มี  พวกที่ไม่รู้จักคิด  สนับสนุนอยู่  ......   จนกระทั่ง   ถึงกับ  ออกมาตั้งพรรคการเมือง   ตามแนวคิดของตนเอง

แต่  ......  ก็  ไปไม่รอด  !

Smiley

Happy   shooting    ......   

พูดจริง     ก็หาว่า    โกหก     ........     พูดตลก    ก็หาว่า     หลอกลวง
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #52 เมื่อ: เมษายน 06, 2011, 02:09:36 AM »

อ้างถึง
บาทหลวง  อะไรที่ว่านั่น
He is nothing but a God damn dumb son of a bitches redneck.
หน้า: 1 2 3 [4]
  พิมพ์