๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 20, 2024, 06:38:22 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: หาคู่ใจตอนเบิกเงิน กับไปส่งของตอนกลางคืน .38+2"+นกใน+เตะไม่มาก ครับ  (อ่าน 9477 ครั้ง)
#โชกุน#
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Full Member

คะแนน 107

« เมื่อ: เมษายน 02, 2011, 07:10:44 PM »

ตอนนี้ใช้ .45 ห้านิ้ว เฝ้าบ้าน เฝ้าร้าน อยู่ครับ
ด้วยงานมีความจำเป็นต้องเบิกเงินทีละจำนวนมากๆ หรือบางทีต้องไปส่งของต่างจังหวัดไกละ
เริ่มยากมีลูกโม่ติดตัว ติดรถ ไว้ใช้กะเค้าบ้าง โจทย์ดังนี้เลยครับ

1 กระสุน .38
2 ลำกล้องสองนิ้ว
3 นกใน
4 เตะไม่มาก ยอมแบกหนักได้
เพิ่มเติมอีกนิดแอบชอบปืนสีดำครับ   หลงรัก

ท่านใดพอจะมีรูปหรือแนะนำรุ่นไหนดีครับ งบไม่เป็นปัญหา

ขอบคุณครับ   ไหว้

___________________________________________________________ _____________
โทน73 -รักในหลวง-
มือปืนกาวช้าง
Hero Member

คะแนน 586

« ตอบ #1 เมื่อ: เมษายน 02, 2011, 07:13:50 PM »

ตอนนี้ใช้ .45 ห้านิ้ว เฝ้าบ้าน เฝ้าร้าน อยู่ครับ
ด้วยงานมีความจำเป็นต้องเบิกเงินทีละจำนวนมากๆ หรือบางทีต้องไปส่งของต่างจังหวัดไกละ
เริ่มยากมีลูกโม่ติดตัว ติดรถ ไว้ใช้กะเค้าบ้าง โจทย์ดังนี้เลยครับ

1 กระสุน .38
2 ลำกล้องสองนิ้ว
3 นกใน
4 เตะไม่มาก ยอมแบกหนักได้
เพิ่มเติมอีกนิดแอบชอบปืนสีดำครับ   หลงรัก

ท่านใดพอจะมีรูปหรือแนะนำรุ่นไหนดีครับ งบไม่เป็นปัญหา

ขอบคุณครับ   ไหว้

ถ้ายอมตัดข้อสามออกได้ 

จะได้คำตอบตรงกะข้อ 4 รูเกอร์ SP 101   หรือจะขยับมาคาลิเบอร์ .357 ลำกล้อง 3" กำลังสวย

....ตามล่า...อีตอแหล
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1630

« ตอบ #2 เมื่อ: เมษายน 02, 2011, 07:20:52 PM »

ชอบแบบไหนครับ

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
rx300
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 27

รักพ่อหลวงและครอบครัวยิ่งกว่าชีวิต..

« ตอบ #3 เมื่อ: เมษายน 03, 2011, 12:01:55 AM »

ผมกำลังอยากได้ Ruger LCR...น่าจะเป็นหนึ่งในตัวเลือกของท่านเจ้าของกระทู้ได้ครับ...  Smiley

Guns don't kill people...People kill people...
#โชกุน#
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Full Member

คะแนน 107

« ตอบ #4 เมื่อ: เมษายน 03, 2011, 01:04:33 AM »

ขอบคุณทุกคำแนะนำ +1 ให้กับทุกท่านครับ  ไหว้

___________________________________________________________ _____________
General Lee
Sr. Member

คะแนน 40

« ตอบ #5 เมื่อ: เมษายน 03, 2011, 01:16:06 AM »

ของดีราคาถูก  Grin

http://www.taurususa.com/

Guns don't kill people, people kill people.
if you leave a gun sitting on a table, will it load itself and shoot someone? "No"
#โชกุน#
Full Member

คะแนน 107

« ตอบ #6 เมื่อ: เมษายน 03, 2011, 01:25:38 AM »

ชอบแบบไหนครับ

ผมชอบแนวดำด้าน รูปแรกน่าสนครับ แต่ท่าทางด้ามจะยาวไป กลัวว่ายิงจากในกางเกงอาจลำบาก

รูป 3-4 แอร์เวทก็ชอบครับ แต่อยากถามท่านยอด หรือคนที่เคยยิงแล้วนิดครับว่า มันเป็นพวกโคลงอัลลอย จะแตะมากหรือไม่ครับ

yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1630

« ตอบ #7 เมื่อ: เมษายน 03, 2011, 11:31:36 AM »

อยู่ที่เราเลือกลูกครับ
โครงเบา ลูกหนัก มันก็ย่อมจะโดด เป็นธรรมดา
แต่ก็ไม่ได้มากมายอะไร
เพราะเราไม่ได้ยิงกันทีเป็นร้อยนัด

คุมได้สบายอยู่แล้วครับ

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
chew - รักในหลวง
VOTE NO = ไม่เลือกควายตัวไหน และ สัตว์คอกใด ทั้งสิ้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1893

เอาแผ่นดินของพ่อหลวงคืนมา เอาคนโกงชาติเข้าคุกไป

« ตอบ #8 เมื่อ: เมษายน 03, 2011, 12:15:14 PM »

กลัวถีบหนักเอาลูกหัวเบาๆครับ หัวหนัก torque เยอะกว่า ก็สะบัดมากหน่อย แต่ถ้าลูกความเร็วสูงก็จะถีบมากกว่าบ้าง

เรื่องจะยิงจากในกางเกงน่ะ  คิดว่าจะใส่กางเกงประเภทไหนครับ  ถ้าทรงลุงน่ะพอจะขยับปืนให้หันไปทางเป้า(ที่เราต้องการยิง)ได้บ้าง

แต่ถ้ายีนส์ล่ะก็ กว่าจะเล็งให้ปืนในกระเป๋ายิงถูก  อาจจะยิงถูกเป้าที่เป็นบ้านของลูกในอนาคตของตัวเองซะก่อนนะครับ  ตกใจ

ถ้ามีโอกาสผมเอา S&W 442  เยี่ยม หรือ Taurus ถ้าถูกกว่าเป็นหมื่นครับ  ไม่กี่พันก็เอา S&W ดีกว่า  เยาะเย้ย

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 03, 2011, 12:17:13 PM โดย chew - รักในหลวง » บันทึกการเข้า
แสนสุข
Hero Member

คะแนน 171

« ตอบ #9 เมื่อ: เมษายน 03, 2011, 12:51:59 PM »

ตัวใหญ่  หนักไม่เกี่ยง  ต้องตัวนี้ครับ ALASKAN.44 Grin

chew - รักในหลวง
VOTE NO = ไม่เลือกควายตัวไหน และ สัตว์คอกใด ทั้งสิ้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1893

เอาแผ่นดินของพ่อหลวงคืนมา เอาคนโกงชาติเข้าคุกไป

« ตอบ #10 เมื่อ: เมษายน 03, 2011, 12:58:54 PM »

ตัวใหญ่  หนักไม่เกี่ยง  ต้องตัวนี้ครับ ALASKAN.44 Grin
ตัวนี้ถ้าพก  และ ยิงจากในกางเกง  ตกใจ เตรียมเรียกรถพยาบาลได้เลยครับ  กระจุยทั้ง 2 เป้าแน่นอน  อ๋อย
#โชกุน#
Full Member

คะแนน 107

« ตอบ #11 เมื่อ: เมษายน 03, 2011, 02:10:14 PM »

ตัวนี้ถ้าพก  และ ยิงจากในกางเกง  ตกใจ เตรียมเรียกรถพยาบาลได้เลยครับ  กระจุยทั้ง 2 เป้าแน่นอน  อ๋อย

แค่นึกก็เสียวแล้วครับท่าน  คิก คิก คิก คิก

#โชกุน#
Full Member

คะแนน 107

« ตอบ #12 เมื่อ: เมษายน 03, 2011, 02:12:30 PM »

กลัวถีบหนักเอาลูกหัวเบาๆครับ หัวหนัก torque เยอะกว่า ก็สะบัดมากหน่อย แต่ถ้าลูกความเร็วสูงก็จะถีบมากกว่าบ้าง

เรื่องจะยิงจากในกางเกงน่ะ  คิดว่าจะใส่กางเกงประเภทไหนครับ  ถ้าทรงลุงน่ะพอจะขยับปืนให้หันไปทางเป้า(ที่เราต้องการยิง)ได้บ้าง

แต่ถ้ายีนส์ล่ะก็ กว่าจะเล็งให้ปืนในกระเป๋ายิงถูก  อาจจะยิงถูกเป้าที่เป็นบ้านของลูกในอนาคตของตัวเองซะก่อนนะครับ  ตกใจ

ถ้ามีโอกาสผมเอา S&W 442  เยี่ยม หรือ Taurus ถ้าถูกกว่าเป็นหมื่นครับ  ไม่กี่พันก็เอา S&W ดีกว่า  เยาะเย้ย

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ
และขอ +1 ให้ทุกท่านครับผม

โทน73 -รักในหลวง-
มือปืนกาวช้าง
Hero Member

คะแนน 586

« ตอบ #13 เมื่อ: เมษายน 05, 2011, 03:37:27 PM »

เห็นมีแต่แนะนำ ยิงจากกระเป๋าเสื้อแจ็คเก็ตทะลุผ่านเสื้อไป  แต่ยิงจากกระเป๋ากางเกง ระวังหน่อยนะครับ แก๊สที่พุ่งออกมา รวมถึงสะเก็ตตะกั่ว  มันทำอันตรายอวัยวะบริเวณนั้นได้เหมือนกัน  ตกใจ

อีกอย่าง เอาปืนใส่กระเป๋ากางเกงได้  แต่จะเอาที่รีคอยล์เบาๆ  มันขัดกันอยู่นะครับ  ถ้ายอมแบบน้ำหนักได้บ้าง ก็ควรเลือกกางเกงทรงโต ออกหลวมเล็กน้อย กระเป๋าทำด้วยผ้าเนื้อหนา  แบบกางเกงกรรมกรฝรั่งใช้กัน 

....ตามล่า...อีตอแหล
หน้า: [1]
  พิมพ์