๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 26, 2024, 10:04:49 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: FNP-45 ขอคำชี้แนะด้วยครับ...  (อ่าน 2471 ครั้ง)
ppromla
Newbie
*

คะแนน 2

« เมื่อ: มีนาคม 30, 2011, 03:42:11 PM »

กำลังหาปืนขนาด .45 อีกสักกระบอก  ตอนแรกเล็งๆ Kimber Custom II ไว้ (60,000 Bath) เตรียมเอกสารเพื่อไปจอง
พอไปถึงที่ร้าน ร้านแจ้งว่ารุ่นนี้ไม่สั่งเข้ามาแล้ว  อ๋อย  อดเลย...  (ตั้งงบไว้ประมาณ 5-6 หมื่น + - นิดหน่อย)

ก็เลยหันซ้าย หันขวา เปลี่ยนทิศทางใหม่...  หันไปเจอ FNP-45  ร้านบอกว่าสามารถรับปืนได้เลย (Two-tone ราคา 56,900 บาท)

ผมก็เลยอยากจะขอข้อมูลจากพี่ๆ และเพื่อนๆ ในบอร์ดนี้ด้วยครับ... ว่าตัวนี้เป็นอย่างไรบ้าง (สำหรับขนาด .45) หรือหากมีตัวเลือกอื่น
ที่น่าสนใจก็ขอคำแนะนำด้วยครับ   ไหว้  (วันนี้ขอลองจับถือดู แต่คนเปิดเซฟไม่อยู่ ก็เลยยังไม่ได้ลอง... เดี๋ยวพรุ่งนี้จะไปลองถือดูว่าเข้ามือดีมั้ย)

นรชาติวางวาย    มลายสิ้นทั้งอินทรีย์
สถิตทั่วแต่ชั่วดี    ประดับไว้ในโลกา
thamcharoen
Full Member

คะแนน 7

...ดื่มแต่พองาม...แต่ห้ามมาว...เมา

« ตอบ #1 เมื่อ: มีนาคม 30, 2011, 03:49:24 PM »

...ได้ ป.3 อยู่ในมือแล้ว..ใจเย็น ๆ ก็ได้ครับ...เอาไอ้ที่เราชอบจริงๆ ...เหมาะกับเราจริง ๆ ....  .45 ทั้งที่ต้องเน้น ๆ หน่อย...  ว่าแต่ว่าชอบแบบไหนละครับ....

....ม้าแก่...แต่อยากกินหญ้าอ่อน.....
thamcharoen
Full Member

คะแนน 7

...ดื่มแต่พองาม...แต่ห้ามมาว...เมา

« ตอบ #2 เมื่อ: มีนาคม 30, 2011, 03:50:42 PM »

....อ้าว ขออภัย ยังไม่ได้ ป.3 นี่...

....ม้าแก่...แต่อยากกินหญ้าอ่อน.....
ppromla
Newbie
*

คะแนน 2

« ตอบ #3 เมื่อ: มีนาคม 30, 2011, 04:03:29 PM »

...ได้ ป.3 อยู่ในมือแล้ว..ใจเย็น ๆ ก็ได้ครับ...เอาไอ้ที่เราชอบจริงๆ ...เหมาะกับเราจริง ๆ ....  .45 ทั้งที่ต้องเน้น ๆ หน่อย...  ว่าแต่ว่าชอบแบบไหนละครับ....

ครับ...  เน้นใช้งานสมบุกสมบัน(ประมาณว่าใช้แล้วไม่เสียดายของน่ะครับ)เพื่อป้องกันตัวเป็นหลักน่ะครับ... (ประกอบกับกันงบไว้ไม่เกิน 6 หมื่น) คิดว่าคงมีตัวเลือกไม่ค่อยมากนัก
หากมีรุ่นอื่นเปรียบเทียบที่น่าสนใจขอคำชี้แนะด้วยนะครับ
  ไหว้

นรชาติวางวาย    มลายสิ้นทั้งอินทรีย์
สถิตทั่วแต่ชั่วดี    ประดับไว้ในโลกา
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6128

Let us go..!

« ตอบ #4 เมื่อ: มีนาคม 30, 2011, 04:19:53 PM »

เน้นใช้งานสมบุกสมบันขอส่งตัวเลือก Bul M5  คาลิเบอร์.45กระสุนสองแถวครับ ทั้งลูกใหญ่และดกในตัวเดียว
โครงโพลิเมอร์ครับ  เอาใช้งานคงไม่แนะนำตัวแข่ง
เหลืออยู่สามตัว

Government

Commander

Ultra X

สนใจดูข้อมูลที่นี่ครับ
http://bultransmark.net/
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 30, 2011, 04:21:52 PM โดย submachine -รักในหลวง- » บันทึกการเข้า

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

หน้า: [1]
  พิมพ์