๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 02:40:17 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: แบ่งปันประสบการณ์ ปืนลั่น  (อ่าน 4775 ครั้ง)
KENG 92FS
"คาวบอยแม่โจ้"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 66

« ตอบ #15 เมื่อ: มีนาคม 30, 2011, 08:23:32 PM »

เคยเจอแบบงงๆครั้งนึงครับ      กระสุนลั่นช้า

ปืนลูกโม่ 686    สับไม่แตก

เลยลดปืน เอียงข้าง   เอื้อมนิ้วโป้งไปปุ่มปลดโม่   กำลังจะปลดโม่ดู    โดยที่แนวลำกล้องยังชี้ไปที่เป้า 

ยังไม่ทันไร  "ปัง....."   กระสุนลั่นเฉยครับ  กิ๊วก๊าว      เพื่อนที่ยิงช่องข้างๆ ยังตกใจเลย   ตกใจ

โชคดีที่นิ้วชี้  ไม่ไปขวางช่องว่างระหว่างผนังโม่ กับหน้าลำกล้อง  ไม่งั้นนิ้วขาดแน่ๆ  ยี๊

*****ดีที่จำคำสอนของครูฝึก ไว้เสมอครับ  แนวลำกล้องต้องชี้เข้าช่องยิงเสมอ***** 

NRA.#98 / SPD.#11 / 105UNIT#2
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #16 เมื่อ: มีนาคม 30, 2011, 09:04:00 PM »

http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=37187.0

หมอนี้ โง่จัด ครับ  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
Sticker
Hero Member

คะแนน 90

« ตอบ #17 เมื่อ: มีนาคม 30, 2011, 09:33:56 PM »

ครั้งหนึ่งเคยทำ kevin .380 หัวรูลั่นใสฝ้าเพดานบ้าน ๑ นัดในเวลาประมาณ ๓ ทุ่ม เหตุเกิดจากนั่งเล่นคอมฯแล้วเอาเจ้าเควินน้อย ซึ่งขึ้นลำพร้อมแล้วมาเหนี่ยวไกเล่นๆโดยคิดว่ายังไงก็ไม่ลั่นเพราะไกดับเบิ้ลลากยาวๆหนักๆ  เราเพียงแค่ลากเบาๆ  ปรากฎว่าเผลอลากไกเข้าไปซะลึกจนลั่นตูม  ดีที่ชี้ปากกระบอกปืนขึ้นฝ้าเพดานบ้าน ชั้นเดียว   ฝ้าเพดานเป็นรูกลม   กระเบื้องแตกเพราะกระสุนทะลุกระเบื้องหลังคาไป   แล้วมันเป็นช่วงหน้าฝน ก็เลยต้องเอาไฟฉายและบันไดปืนหลังคาเปลี่ยนกระเบื้องแผ่นใหม่ในคืนนั้น   ทุกวันนี้ไม่เหนี่ยวไกเล่นอีกเลย ในตอนมีลูกในรังเพลิง  ตกใจ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 30, 2011, 09:36:55 PM โดย กุหลาบไฟ. » บันทึกการเข้า

ความจำสั้น     แต่รักฉันยาว ...
hattori
Full Member

คะแนน 9

« ตอบ #18 เมื่อ: มีนาคม 30, 2011, 09:51:40 PM »

แถวบ้านผมเด็กเทคนิคเล่นปืนลั่นโดนหัวเพื่อนซี้แหงแก๋เมื่อปลายปีที่แล้ว
chaiwat_colt.45
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 95

« ตอบ #19 เมื่อ: มีนาคม 30, 2011, 11:40:07 PM »

สมัยเรียน ปวช.นั่งตั้งวงดื่มกันเอาออโตcolt .22 แม็กนั่ม มาโชว์( ไทยประดิษฐ์ )ขึ้นลำแล้วดึงมาค้างสไลท์ขอรั้งปลอกไม่ดึงลูกออกกระสุนคาอยู่ในรังเพลิง พอปลดค้างสไลท์ไปกระแทกจานท้ายกระสุนแตกเปรี้ยงผ่านหน้ากลางวงเลยครับหน้าซีดกันเป็นแถว  ตั้งแต่นั้นมาเวลาดื่มไม่เอาออกมาเล่นอีกเลยครับ

11 มม.
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1208

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #20 เมื่อ: มีนาคม 31, 2011, 12:42:11 AM »

โดยส่วนตัวผมยังไม่เคยทำลั่นเองครับ... แต่ผมเคยพารองผอ.ที่ย้ายมาใหม่... ไปฝึกยิงปืน... เพราะตั้งแต่แกซื้อมายังไม่เคยลองยิงเลย... แกใช้นอรินโก้รุ้นที่เลียนแบบซิกฯ ยิงๆ ไป... แกลดปืนลมมาขนานกับแนวขาตัวเอง... แต่ไม่เอานิ้วออกจากโก่งไก(ทั้งๆ ที่เตือนแล้ว) ลั่นโป้ง... เฉียดนิ้วก้อยเท้าขวาไปนิดเดียว...

nc 30
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #21 เมื่อ: มีนาคม 31, 2011, 12:42:57 AM »

ล่าสุด ลดนก1911ครับตูมสนั่นสะเก็ดกระเด็นเข้าขา เลือดอาบถ้าโดนเต็มๆสงสัยจะเหลือขาข้างเดียว....(เพื่อความปลอดภัยใช้สองมือช่วยกันจะดีกว่าครับ)
glock_21 รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 12

« ตอบ #22 เมื่อ: มีนาคม 31, 2011, 08:47:16 AM »

เคยทำลั่น ครับ  ขณะแข่ง 5 นัด 8 วิ ลั่นเข้า 10 ซะด้วย
    สเกอร์นั้น  เลยได้ยิงแค่นัดเดียว  หัวเราะร่าน้ำตาริน
COLTMKIV
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #23 เมื่อ: มีนาคม 31, 2011, 09:43:07 AM »

ตัวผมเองเคยทำปืนลั่นครับ
ด้วยความประมาทของตัวเองครับ ละเมิดกฎของความปลอดภัย (เอานิ้วเข้าโกรงไก)
แต่เคราะห์ดีที่ ปฎิบัติตามกฎของความปลอดภัยอีกข้อ (หันปากกระบอกปืนไปในทางที่ปลอดภัย) ก็เลยไม่มีเหตุร้ายเกิดขึ้น
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4087

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #24 เมื่อ: มีนาคม 31, 2011, 10:26:10 AM »

ลั่่น เพราะประมาท เลินเล่อ และไม่ใช่ขณะซ้อมยิงในสนามยิง ปืน  ผมเคยมาบ้าง ครับ
ผมเป็นคน สันดานไม่ดี เกี่ยวกับปืน และเป็นคน ยุคก่อนที่จะมีการบ่มสอนเรื่องกฎของความปลอดภัย  เมื่อหยิบปืนผมมักจะสอดนิ้ว และเผลอเหนี่ยวไก
ให้ความสำคัญ กับแนวกระสุน เพียงอย่างเดียว ..  แต่ปัจจุบัน เจอความพลาดพลั้ง จึงระวังจะไม่ให้เกิดขึ้นอีก

๑. เป็นลูกม่ S&W M ๑๐   ๒ นิ้ว ถือเป็นกระบอกแรกที่ีมี และนำเสียบเอวตลอด มีครั้งหนึ่งชักแล้วเผลอบีบไก หัวตะกั่ว แบนติดพื้นห่างหลังเท้าขวา ๒ นิ้ว

๒.กระบอกเดียวกัน หลังจาก กลับจาก Drink จะเก็บปืน ด้วยความมึน พอหยิบ ขึ้นระดับสายตา ก็บีบไก อีก กระสุน ๑๕๘ เกรน หัวรู เฉี่ยวหัวคิ้วขวา กระทบผนังซีเมนต์ เศษกระจายเข้าจนตาพร่า

๓.เป็น Cz VSOR ๗๐ ขนาด ๗.๖๕  เป็นปืน Double/Single มีอยู่ครั้ง สไลด์ลูกกระสุน แล้วนกตกตาม หัวกระสุน ไปฝัง ที่วงกลบไม้ใส่กระจก กว้าง ๒ นิ้ว ซึ่งอยู่ตรงกลางกระจก

๔. ช่วงที่ผมพักอยู่คอนโด คนเดียว  เป็น Benelli M๑ โหลดกระสุนไว้ ๗ นัด ๑ นัดอยู่ตรงลิ้น รอป้อน แต่ไม่ได้โหลดเข้ารังเพลิง ไม่ได้เข้าเซฟปืน วางไว้บนตู้หนังสือสูง ๑๒๐ ซม.
วันหนึ่ง ผมโยนหมวกกะให้ไปอยู่บนตัวปืน แต่กลับพาให้ปืนตกลงลงพื้นใส่กระเป๋าเสื้อผ้า จึงหยิบวางไว้หลังตู้เหมือนเดิม  
ผ่านมาราว ๑๐ วัน ดูรายการของสรยุทธฯ  ขอคิดด้วยคน ทางช่อง ๙ จบเมื่อใกล้เที่ยงคืน

จึงหยิบมาเล่น และนิ้วก็สอดไก แล้วเผลอบีบไก ตอนแนวปืนเฉียงราว ๘๐ องศา ขึ้นผนังที่อยู่สูงราว ๕๐ ซม... บึ้ม ฝุ่นกระจาย หูดับ มึน.
หัวกระสุนขุดเพดานลึก เกือบ ๑ ซม. แล้วแฉลบ เข้าผนัง และแฉลบ เข้าใส่ จอคอม TV แล้วแฉลบเข้า กล้อง VDO จนมีรอยบุบ

หัวกระสุนที่พบ แตกกระจาย เป็นชิ้นเล็กชิ้นน้อย ร่องรอย และการแฉลบ ดูจากภาพ ครับ..  
ฉะั้นั้น สำหรับ Benelli M๑ มันขึ้นลำได้เอง ถ้าตก จากที่สูงนะครับ โปรดระวังด้วย

๕. ล่าสุด กับ Colt .๓๘ super ขณะลดนก มือเปียกเหงื่อนกจึงลื่นหลุดจากนิ้ว หัวกระสุนมุดดินตรงหน้าห่างราว ๑ เมตร
กลางนิ้วโป้งซ้าย เลือดพุ่งทันทีครับ เพราะถูก สไลด์ทิ่มเอา

บอกเล่าเพื่อเป็นบทเรียน อย่าได้ประมาทกับปืน หรือแม้แต่จะระวังแล้วก็ตาม  ก็อาจเผลอเรอ แบบคาดไม่ถึง ขึ้นมาได้ อย่าง ข้อ ๔   นะครับ.  หัวเราะร่าน้ำตาริน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 03, 2011, 11:36:12 PM โดย Ro@d - รักในหลวง » บันทึกการเข้า

waddle
Newbie
*

คะแนน 2

« ตอบ #25 เมื่อ: มีนาคม 31, 2011, 10:51:21 AM »

ผมแย่เลยครับ เคยปืนลั่น2ครั้ง แต่เป็นช่วงเด็ก-วัยรุ่นทั้งนั้นครับ ครั้งแรกตอนป.6 พ่อเพื่อนเอาลูกกรดยาว(จำชนิดและยี่ห้อไม่ได้)มายิงเล่นและให้ลูกชาย(เพื่อนผม)กับผมลองยิงกัน พอมาถึงผมรับปืนมานิ้วคงเข้าไกปืนมั้ง ปืนลั่นปัง เกือบถูกวัวที่ผูกไว้ ก็ถูกต่อว่าไป ครั้งที่2 ตอนอายุ18-19 ไปเที่ยวเล่นกับพรรคพวกแถวชายแดน เขาเอา AK-47 (หรืออาก้าจีนก็ไม่รู้ครับดูไม่เป็น)มายิงเล่นกัน ตอนนั้นรู้สึกกระสุนเทกองนึงนี่เอาบุหรี่สามิต14ซองนึงไปแลกมา ผลัดกันยิงแล้วส่งปืนกันต่อ ช่วงส่งมาคงไม่ได้ใส่เซฟ พอถึงตาผม รับปืนมา เหมือนเดิมนิ้วเข้าไก ลั่นตูม ถูกต้นยางแหว่งเลย(ต้นยางภาษาอีสานไม่ใช่ต้นยางพาราแบบทางใต้) หน้าซีด แต่ขำๆกันเพราะอายุรุ่นราวเดียวกัน แต่ระเบิดขว้างแบบค้อนด้ามสั้นไม่กล้าลอง แหยง กลัวครับ  
เหตุการณ์ผ่านมา24ปีแล้ว นึกแล้วยังเสียวๆอยู่ครับ จากนั้นพอมีปืนเองผมจริงจังเข้มงวดกฎความปลอดภัยเป็นสิ่งสำคัญอันดับหนึ่งทุกครั้งครับ  ขอบคุณท่าน จขกท. ที่ทำให้ผมนึกเหตุการณ์ระทึกที่ไม่ดีไว้เตือนใจได้
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1208

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #26 เมื่อ: มีนาคม 31, 2011, 12:16:54 PM »

http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=37187.0

หมอนี้ โง่จัด ครับ  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

มันน่าจะเฉี่ยวไข่ไปซักใบนะครับ... คิก คิก คิก คิก คิก คิก

...ไม่เอา... เดี๋ยวกระทู้กลายพันธุ์... ยกไปห้องงูดีกว่า.. ไหว้

yakdee
ความดีไม่มีขาย อยากได้ต้องทำเอง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 64

« ตอบ #27 เมื่อ: เมษายน 01, 2011, 10:46:44 AM »

ลั่่น เพราะประมาท เลินเล่อ และไม่ใช่ขณะซ้อมยิงในสนามยิง ปืน  ผมเคยมาบ้าง ครับ
ผมเป็นคน สันดานไม่ดี เกี่ยวกับปืน และเป็นคน ยุคก่อนที่จะมีการบ่มสอนเรื่องกฎของความปลอดภัย  เมื่อหยิบปืนผมมักจะสอดนิ้ว และเผลอเหนี่ยวไก
ให้ความสำคัญ กับแนวกระสุน เพียงอย่างเดียว ..  แต่ปัจจุบัน เจอความพลาดพลั้ง จึงระวังจะไม่ให้เกิดขึ้นอีก

๑. เป็นลูกม่ S&W M ๑๐   ๒ นิ้ว ถือเป็นกระบอกแรกที่ีมี และนำเสียบเอวตลอด มีครั้งหนึ่งชักแล้วเผลอบีบไก หัวตะกั่ว แบนติดพื้นห่างหลังเท้าขวา ๒ นิ้ว

๒.กระบอกเดียวกัน หลังจาก กลับจาก Drink จะเก็บปืน ด้วยความมึน พอหยิบ ขึ้นระดับสายตา ก็บีบไก อีก กระสุน ๑๕๘ เกรน หัวรู เฉี่ยวหัวคิ้วขวา กระทบผนังซีเมนต์ เศษกระจายเข้าจนตาพร่า

๓.เป็น Cz VSOR ๗๐ ขนาด ๗.๖๕  เป็นปืน Double/Single มีอยู่ครั้ง สไลด์ลูกกระสุน แล้วนกตกตาม หัวกระสุน ไปฝัง ที่วงกลบไม้ใส่กระจก กว้าง ๒ นิ้ว ซึ่งอยู่ตรงกลางกระจก

๔. ช่วงที่ผมพักอยู่คอนโด คนเดียว  เป็น Benelli M๑ โหลดกระสุนไว้ ๗ นัด ๑ นัดอยู่ตรงลิ้น รอป้อน แต่ไม่ได้โหลดเข้ารังเพลิง ไม่ได้เข้าเซฟปืน วางไว้บนตู้หนังสือสูง ๑๐๒ ซม.
วันหนึ่ง ผมโยนหมวกกะให้ไปอยู่บนตัวปืน แต่กลับพาให้ปืนตกลงลงพื้นใส่กระเป๋าเสื้อผ้า จึงหยิบวางไว้หลังตู้เหมือนเดิม 
ผ่านมาราว ๑๐ วัน ดูรายการของสรยุทธฯ  ขอคิดด้วยคน ทางช่อง ๙ จบเมื่อใกล้เที่ยงคืน

จึงหยิบมาเล่น และนิ้วก็สอดไก แล้วเผลอบีบไก ตอนแนวปืนเฉียงราว ๘๐ องศา ขึ้นผนังที่อยู่สูงราว ๕๐ ซม... บึ้ม ฝุ่นกระจาย หูดับ มึน.
หัวกระสุนขุดเพดานลึก เกือบ ๑ ซม. แล้วแฉลบ เข้าผนัง และแฉลบ เข้าใส่ จอคอม TV แล้วแฉลบเข้า กล้อง VDO จนมีรอยบุบ

หัวกระสุนที่พบ แตกกระจาย เป็นชิ้นเล็กชิ้นน้อย ร่องรอย และการแฉลบ ดูจากภาพ ครับ.. 
ฉะั้นั้น สำหรับ Benelli M๑ มันขึ้นลำได้เอง ถ้าตก จากที่สูงนะครับ โปรดระวังด้วย

๕. ล่าสุด กับ Colt .๓๘ super ขณะลดนก มือเปียกเหงื่อนกจึงลื่นหลุดจากนิ้ว หัวกระสุนมุดดินตรงหน้าห่างราว ๑ เมตร
กลางนิ้วโป้งซ้าย เลือดพุ่งทันทีครับ เพราะถูก สไลด์ทิ่มเอา

บอกเล่าเพื่อเป็นบทเรียน อย่าได้กับปืนประมาท หรือแม้แต่จะระวัง ก็อาจเผลอเลอ แบบคาดไม่ถึง ขึ้นมาได้ อย่าง ข้อ ๔   นะครับ.  หัวเราะร่าน้ำตาริน

ขอบคุณสำหรับประสพการณ์ที่ไม่ค่อยดีและบ่อยเช่นนี้  เป็นห่วงท่านนะครับ  โปรดใช้ความระมัดระวังด้วย  และขออำนาจสิ่งศักดิ์สิทธิที่ท่านเคารพฯ ได้โปรดอำนวยพรให้ท่านแคล้วคลาดภยันตรายจากปืนเช่นนี้...

ส่วนผมเอง..ไม่มีประสพการณ์โดยตรงจากการลั่นโดยประมาท  มีแต่เจตนาลั่นไส่เป้าในสนามอย่างเดียวครับ...

คาถา คือ ปลอดภัย  ปลอดภัย  ปลอดภัย 

อย่าไปร้องขอฯจากคนอื่น  ถ้าไม่เคยให้อะไรกับใคร
ทำทุกอย่างต้องจริงใจ  แล้วท่านจะได้..จากใจจริง
ทุก ๆ สิ่งที่ว่าแน่แท้    ยังผันแปร..เปลี่ยนเป็นอื่น
ธรรมชาติไม่อาจฝืน   แต่ควรยืนหยัดอยู่..สู้อธรรม
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4087

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #28 เมื่อ: เมษายน 01, 2011, 10:54:07 AM »

ลั่่น เพราะประมาท เลินเล่อ และไม่ใช่ขณะซ้อมยิงในสนามยิง ปืน  ผมเคยมาบ้าง ครับ
ผมเป็นคน สันดานไม่ดี เกี่ยวกับปืน และเป็นคน ยุคก่อนที่จะมีการบ่มสอนเรื่องกฎของความปลอดภัย  เมื่อหยิบปืนผมมักจะสอดนิ้ว และเผลอเหนี่ยวไก
ให้ความสำคัญ กับแนวกระสุน เพียงอย่างเดียว ..  แต่ปัจจุบัน เจอความพลาดพลั้ง จึงระวังจะไม่ให้เกิดขึ้นอีก

๑. เป็นลูกม่ S&W M ๑๐   ๒ นิ้ว ถือเป็นกระบอกแรกที่ีมี และนำเสียบเอวตลอด มีครั้งหนึ่งชักแล้วเผลอบีบไก หัวตะกั่ว แบนติดพื้นห่างหลังเท้าขวา ๒ นิ้ว

๓.เป็น Cz VSOR ๗๐ ขนาด ๗.๖๕  เป็นปืน Double/Single มีอยู่ครั้ง สไลด์ลูกกระสุน แล้วนกตกตาม หัวกระสุน ไปฝัง ที่วงกลบไม้ใส่กระจก กว้าง ๒ นิ้ว ซึ่งอยู่ตรงกลางกระจก

๔. ช่วงที่ผมพักอยู่คอนโด คนเดียว  เป็น Benelli M๑ โหลดกระสุนไว้ ๗ นัด ๑ นัดอยู่ตรงลิ้น รอป้อน แต่ไม่ได้โหลดเข้ารังเพลิง ไม่ได้เข้าเซฟปืน วางไว้บนตู้หนังสือสูง ๑๐๒ ซม.
ผ่านมาราว ๑๐ วัน ดูรายการของสรยุทธฯ  ขอคิดด้วยคน ทางช่อง ๙ จบเมื่อใกล้เที่ยงคืน

บอกเล่าเพื่อเป็นบทเรียน อย่าได้กับปืนประมาท หรือแม้แต่จะระวัง ก็อาจเผลอเลอ แบบคาดไม่ถึง ขึ้นมาได้ อย่าง ข้อ ๔   นะครับ.  หัวเราะร่าน้ำตาริน

ขอบคุณสำหรับประสพการณ์ที่ไม่ค่อยดีและบ่อยเช่นนี้  เป็นห่วงท่านนะครับ  โปรดใช้ความระมัดระวังด้วย  และขออำนาจสิ่งศักดิ์สิทธิที่ท่านเคารพฯ ได้โปรดอำนวยพรให้ท่านแคล้วคลาดภยันตรายจากปืนเช่นนี้...

ส่วนผมเอง..ไม่มีประสพการณ์โดยตรงจากการลั่นโดยประมาท  มีแต่เจตนาลั่นไส่เป้าในสนามอย่างเดียวครับ...

คาถา คือ ปลอดภัย  ปลอดภัย  ปลอดภัย 

.. ขอบพระคุณมากครับ   ไหว้   + แต้มที่ ๒๗ ให้ครับ.  Cheesy

coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #29 เมื่อ: เมษายน 01, 2011, 11:02:18 AM »

โดยส่วนตัวผมยังไม่เคยทำลั่นเองครับ... แต่ผมเคยพารองผอ.ที่ย้ายมาใหม่... ไปฝึกยิงปืน... เพราะตั้งแต่แกซื้อมายังไม่เคยลองยิงเลย... แกใช้นอรินโก้รุ้นที่เลียนแบบซิกฯ ยิงๆ ไป... แกลดปืนลมมาขนานกับแนวขาตัวเอง... แต่ไม่เอานิ้วออกจากโก่งไก(ทั้งๆ ที่เตือนแล้ว) ลั่นโป้ง... เฉียดนิ้วก้อยเท้าขวาไปนิดเดียว...

...โชคดีของรอง ผอ. ท่านนี้ ที่ได้บทเรียนแบบไม่เจ็บตัวครับ

...ก่อนจะฝึกสอนใครยิงปืน ก่อนให้จับปืน ต้องสอนกฎแห่งความปลอดภัยในการใช้ อวป. ครับ ดูให้แน่ใจว่าเข้าใจและปฏิบัติตามแล้วจึงให้จับปืนครับ

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์