๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 01, 2024, 08:26:35 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: CZ455 XII Supermatch .22lr เรามาลอง มา Joy Gun ...  (อ่าน 19224 ครั้ง)
NaiAod@รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 61

สวัสดีครับ

« เมื่อ: มีนาคม 29, 2011, 07:27:40 PM »

...เรามาทดสอบ ทดลอง มาแลกเปลี่ยนความรู้ แชร์ประสบการณ์กันนะครับเอาแบบฮาๆขำๆ ยิ้มีเลศนัย ไม่มีเนื้อหาวิชาการ เล่นกันแบบลูกทุ่งๆเลย
หลังจากรุ่นพี่ๆ 452,453 ได้มีห้องต่างๆ ทดสอบไป ให้เก็บความรู้และแลกเปลี่ยนประสบการณ์กันไปมากมายแล้ว
ครานี้เป็นทีของน้องนุชสุดท้องบ้างนะครับ (แต่คงยังไม่ปิดอู่แน่ๆเนาะ CZ) เพื่อสะสมไว้ให้เป็นวิทยาทานในภายหน้านะครับ
และเชื่อว่าพี่ๆที่เป็นผู้รู้ในเรื่องนี้ต้องมาช่วยต่อยอดให้กับพวกเราด้วยแน่ๆครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 17, 2011, 11:19:35 PM โดย NaiAod:นายอ๊อด » บันทึกการเข้า
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 61

สวัสดีครับ

« ตอบ #1 เมื่อ: มีนาคม 29, 2011, 07:28:04 PM »

สวัสดีพี่ๆน้องๆชาว gunsandgames อีกครั้งครับ...

...หลังจากมาหลงห้องนี้ วนๆเวียนๆอยู่ในนี้ได้สักพักใหญ่ๆ  ลูกบ้าก็ตามมา ฮ่าๆ ไปวิ่งขอป3อยู่3-4วันก็หอบป3.ลงจากเขาเข้ากรุงไปแบบ งูๆปลาๆ
ตอนแลกกะว่าจะไปสู่ขอรุ่นพี่453วาร์มิ้นท์ แต่ก็ด้วยความอวบ ใหญ่ เจ้าเนื้อ น้ำหนักมาก ไม่โดนใจที่ชอบเพียวๆเบาๆจนไปคว้าน้องนาตาลี455
สาวเช็คคนสวยคนนี้กลับขึ้นดอยมาเปลือยเล่นซะจนล่อนจ่อนไปหลายรอบ จนแล้วจนรอดก็ยังไม่มีโอกาสพาไปตื่นเต้นสักที วันนี้ก็ขอล่อนจ่อน
เธออีกรอบแล้วก็จัดเเจงปรับนั้นแต่งนี้ไปตามประสาหนุ่มดอยมือซน ฮ่าๆ...ที่ชอบเรียนรู้ด้วยการกระทำจริงๆ อิอิอิ...

เธอมีชื่อตามพาสปอร์ทที่ติดตัวเธอมาจากเมืองเชคฯว่า CZ455 XII Supermatch  แต่ผมก็งง ตามประสามือใหม่หัวใจซนๆว่า รูปถ่ายเธอที่ติดมาด้วย
ไหงบอกว่าเธอคือ LUX จะอะไรยังไงก็ช่างเธอมีท้องที่สามารถบรรจุลูกให้เราได้ถึง10ลูก โอแม่เจ้าสาวลูกดก อิอิ (แต่ใจอยากได้5พอนะครับ 10ลูกดูเธอท้องป่องๆไงไม่รู้)
แต่ที่แน่ๆเธอถูกเปิดบริสุทธิมาเรียบร้อย มีใบสูติบัตรยืนยันว่าคลอดลูกไปแล้ว6  คิก คิก

แล้วก็ยังสงสัยต่อไปอีกว่า ทำไมเลขโรมัน XII มันมีความหมายอะไร เพราะเคยคุ้นๆว่ารุ่นพี่ๆมี แบบว่า 6ร่องสาว กับ 12ร่องสาว ความอยากรู้ก็เลยทำให้หาทางมองดูร่องหลืบ
ของเธอ อุแม่เจ้า!!!  ทำไมเธอมีร่องเยอะเหลือเกิน ดูด้วยตาไม่อยากนับมันคง12แน่ๆ อุวะ แล้วแบบนี้มันไม่ฝืดดดด ไปหมดเหรอครับผมคิดว่า6ร่องน่าจะลื่นปรี้ดๆ เพราะพื้นที่เสียดสีมีน้อย
แต่นี้12ร่อง มันไม่มากไปหน่อยเหรอครับ  โอ้สงสัยจะผิดทฤษฏีใดๆเป็นแน่แท้ ฮ่าๆๆ  แหม๋ให้ขุ่นเคืองใจเจ้ากล้องคอมแพ็ค มันถ่ายยังไงๆ ร่องน้องก็ไม่ชัด จนด้วยเกล้าที่จะเอามาโชว์ อิอิ
แต่ที่แน่ๆ ผมได้เตรียมลูกให้เธอทาน ไว้หลากหลาย นัยว่าเธอกินจุ เคี้ยวไม่เลือก ฮ่าๆ  ขำก๊าก  ขำก๊าก  ขำก๊าก

งานนี้เธอเป็นสาวสายตาสั้น ผมเลยถอดเเว่นเดิมๆเธอทิ้ง เอาแว่นใหม่ให้เธอตามปะสาสาวที่ต้องมาอยู่บ้านป่า บ้านเขา มองได้ตั้งแต่ 4เท่าไปถึง12เท่า เลนส์โต40  เจ้าของร้านใจดี
อุตสาห์ตั้งศูนย์ด้วยเครื่องมือมาให้ ไอ่เรานิก็มือซน ถอดโน้น แกะนี้สงสัยเพี้ยนไปหมดแล้วงานนี้คงเหนื่อยแน่ๆ  ร่ำๆว่าจะพาไปตั้งศูนย์แถวๆนพรัตน์ยางยนต์ถ้าจะดี ฮ่าๆ  ยิ้มีเลศนัย

...ตอนนี้เธอแต่งตัวเรียบร้อยเเล้ว ไกเธอเบาลงอีกเยอะเลย(เทียบกับของเก่า) ชอบที่มีจังหวะลากนิดหนึ่ง(ประมาณ1มิล)พอให้รู้สึกได้ก่อนจะลั่น ไม่แตะแล้วลั่น :e  
ทดสอบตบพานท้ายซ้ายขวาแรงๆไม่ลั่น  ขึ่นลูกเลื่อนเร็วๆแล้วกดลงแรงๆ ก็ไม่ลั่น  เอาพานท้ายตรงที่ยันกับไหล่เรา กระแทกๆลงแรงๆก็ไม่ลั่น  ขึ้นเซฟปลดเซฟ ก็ไม่ลั่น  
คิดว่าน่าจะเวิร์คแล้ว  เหลือแต่เอาไปยิงจริงๆละทีนี้   เยี่ยม

....ผมทำอะไรกับน้องนาตาลี สาวเช็คฯคนนี้บ้าง... ตามผมมาสิ จะพาไปแอบดู  เยี่ยม

1.เอากระดาษทรายเบอร์1000 ขัดส่วนที่ขบกันของเซียร์ กับไก แต่ต้องระวังอย่าให้ผิดรูป จุดประสงต้องการให้ผิวเรียบลื่น บางท่านใช้วีนอล  ผมเอาเบอร์1000เลย  
อ๋อ!! ก่อนเอามาขัด ผมเอาไปขัดๆถูๆลูบๆ ขวดแก้วก่อนนะครับ ให้ลดความคมของกระดาษทรายลง

2.เปลี่ยนสปริงไก ผมตามอ่านข้อมูลของพี่ๆในเว็บนี้ หลายๆท่านบอกใช้สปริงปากกาได้  ยี่ห้อตามรูป ทำในอินเดียซะด้วย  ยิ้มีเลศนัย  ผมตามหาได้มา 1ด้ามแต่ว่าสปริงมันเล็ก
เส้นบาง และยัดไม่ลงแกนของสปริง บังเอิญเหลือบตาไปมองดูขยะเครื่องสำอางค์ของแม่บ้าน เห็นสเปรย์ฉีดผมให้แข็งยี่ห้อตามรูป ฮ่าๆๆๆ คราวนี้มีเฮ  เยี่ยม
เพราะสปริงมันเเช่ตัวอยู่ในน้ำยาตรงหัวของตัวกดสเปรย์ เเสดงว่าต้องไม่ใช่เหล็กธรรมดาๆ อย่างน้อยๆต้องไม่เป็นสนิมแน่นอนเพราะขวดนี้เห็นมาเป็นปีแล้ว สปริงข้างในใสแจ๋ว

คำเตือน
...ฮ่าๆ ก่อนจะงัด แงะ น้องสาวใดๆในอ้อมกอดของใครๆ ต้องคิดสัก 2-3 รอบนะครับ ความซนมีไม่เหมือนกัน เดี๋ยวจะเหงื่อตกแบบผม ฮ่าๆๆ...  งานหน้าถ้าหาสปริงเเข็งๆ ดีๆ
จะเอามาเล่นใหม่ครับ แต่เจ้าตัวนี้ผมว่า ok แล้ว ราคาไม่กี่สตางค์จริงๆ...คงพอใจเท่านี้แล้ว เพราะเป็นปืนใช้งานด้วย ขืนเล่นตามใจคิดคือให้เซียร์ขบ น้อยๆ แตะเเล้วลั่น สงสัย
คงได้เข้าแต่สนามอย่างเดียว กลัวน้องนาตาลีจะงอนเอา แกชอบเข้าป่า ผจญภัยเฝ้าสวนแบบลูกทุ่งๆนะครับ...  
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 30, 2011, 08:03:16 PM โดย NaiAod:นายอ๊อด » บันทึกการเข้า
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 61

สวัสดีครับ

« ตอบ #2 เมื่อ: มีนาคม 29, 2011, 07:29:32 PM »

วันฟ้าคลึ้ม ควงน้องนาตาลีไปตื่นเต้น  28/03/54

ได้ฤกษ์ได้ชัยกันเสียที ฮ่าๆ หลังจากปลุกปล้ำน้องอยู่นาน วันนี้พาไปเฉิดฉายที่สนาม 700ปี เชียงใหม่ เงียบ สงบ คนไม่เยอะ สมาธิดีมากๆ ก่อนๆเล่นแต่ของสั้นๆ
เลยคุ้นเคยอยู่แถวๆหน้าสนามม้าหนองฮ่อ วันนี้ได้ควงสาว หุ่นดี สูงเพรียว เลยต้องพามาที่นี่  ว่าก็ว่าเหอะพี่ๆน้องๆครับ ทำไมมันกว้าง ยาว ซะจังสนามนี้ มาตรฐานซีเกมส์
ไม่รู้ว่ากี่เมตร เดาเอาว่า 50 เมตรเล่นเอามือใหม่ใจสั่นเลย จัดการตั้งโฟกัสไว้ที่ 50+ นิดหน่อย เห็นวงดำในเป้าคมชัดเป็นใช้ได้ จากนั้นก็มาปรับเลนส์ตา ให้เส้นกากบาทคมชัดตามเป้า
เอาละสิชักสนุก  ฮ่าๆๆ   แต่พอมองสนามจริงๆ ตายละตูข้า มันจะยิงโดนไหมนี่  แท่นพาดก็ไม่มี ถุงทรายก็ไม่มี มีแต่ขาทราย ยกขยับ ไปๆมาๆ หาท่าหาทาง
จับน้องพลิกไปพลิกมา  คิดว่าจะเล่นท่าไหนดี ฮ่าๆ  เอาละฟะตู นึกในใจว่าเป็นไงเป็นกันงานนี้ไม่เท่าด้ง ก็คงไม่ได้เป็นแฟน เล่นดิบๆ จับขาพาดโต๊ะ(ขาทรายนะจ๊ะ)
จับบั้นท้ายน้องยัดเข้าร่องไหล่  ตามองหาเป้า ตั้งสมาธิดีๆ ใช้ลมปราณ ที่เคยร่ำเรียนมา สูดให้ลึก ผ่อนให้เบา กลั้นให้นิ่ง  นิ่งแล้วลากกกกก...ลั่น ฮ่าๆๆ  

มาดูผลงานการตั้งกล้อง ปรับศูนย์

และยิงทดสอบกันนะครับ สาวเชคฯคนสวย CZ455 XII Supermatch + Bushnell Banner 4-12x40 + CCI หัวดำธรรมดาๆ  3ชุด  ชุดละ3นัด  รวม 9 นัดในการปรับศูนย์ ผมไม่มีเเท่นพาด
นิ่งๆ ถุงทรายที่นิ่งๆ เลยไม่สามารถใช้สูตรตามองลอดตูดน้องไปมองเป้าได้ ฮ่าๆ(ถอดลูกเลื่อน) และก็ไม่สามารถยิง 1 นัด แล้วปรับเส้นกากบาทไปหาจุดกระสุนตกได้  เพราะไม่สามารถทำปืนให้นิ่งๆ
ในตำแหน่งยิงและปรับได้  เลยต้องใช้สูตรนี้ครับ แบบลูกทุ่งๆ ยิงชุดแรก 3นัด แล้วมาวัดรูลูกกระสุนนัดสุดท้ายว่า ห่างจากเส้นดิ่งกี่นิ้ว ห่างจากเส้นนอนกี่นิ้ว แล้วมาหมุนปรับที่กล้องตามสูตรที่ว่า
1นิ้ว=4คลิ๊ก  ทั้งบนล่างและซ้ายขวา รู้เรื่องใน 3 ชุดครับ 9นัด ฮ่าๆ ผลที่ได้ตามรูปแรกเลยครับ

ผมเลือกเอานัดสุดท้ายเป็นเกณฑ์ จะเห็นได้ว่าในชุดแรกของนัดสุดท้าย โดนเลข9พอดีเป๊ะ วัดจากจุดกึ่งกลางมาหารูกระสุนได้ 1.5นิ้ว ผมจัดแจงหมุนปุ่มปรับซ้ายขวา ย้ายเส้นเล็งมาด้านซ้าย6คลิ๊ก
4คลิ๊ก=1 นิ้ว 6คลิ๊กก็จะเท่ากับ 1.5นิ้ว ส่วนเส้นนอน ปรับบนล่าง ผมไม่ปรับเพราะตำแหน่งรูกระสุนอยู่บนเส้นพอดี  เมื่อปรับแล้วผมจึงยิงชุดที่ 2 เอานัดสุดท้ายเป็นเกณฑ์เหมือนเดิม นัดสุดท้ายชุดที่2
อยู่ห่างจากเส้นดิ่ง .5นิ้ว และห่างจากเส้นนอน .5นิ้วเช่นกัน ผมเลยปรับ เส้นดิ่งมาด้านซ้าย 2คลิ๊ก และเส้นนอนขึ้นข้างบน 2คลิ๊ก แล้วจึงยิงชุดที่ 3 ผลงานของชุดที่ 3 ในนัดสุดท้าย
แทบไม่แตกต่างจากชุดที่ 2 ผมเลย ผมเลยปรับเส้นดิ่งซ้าย 2คลิ๊ก และเส้นนอนขึ้น 2คลิ๊ก คราวนี้มาถึงครายิงจริงกันบ้างละครับ  หลังจากเดินไปเดินมาผ่อนคลาย สัก2-3 นาที ก็จัดแจงยิงชุดที่ 4
แบบตั้งใจอีกครั้ง ผลงานของมือใหม่ซิงๆมาเชยชมน้องนาตาลี ไม่ผิดหวังสมคำร่ำลือว่าน้องแม่นจริงๆ  ยอมรับว่าปืนมีส่วนช่วยเยอะครับ โดยเฉพาะ "น้ำหนักไก"  มือใหม่มักสั่นๆ
เส้นกากบาทมันยังไม่นิ่ง มีซ้ายขวาบนล่าง เมื่อใดจังหวะผ่อนลมและกลั้นให้ตัวเรา "นิ่ง" เส้นกากบาททาบเป้า ลากไกเบาๆนิดหนึ่งแล้ว "ลั่น" มันช่วยได้มากๆจริงๆครับ  50เมตรได้กลุ่มเท่าเหรียญ5บาท
ผมพอใจแล้วครับ อิอิอิ  (มีแตกมา1นัดเป็นที่ตัวคนยิงครับ)

ชุดที่ 5 ผมเว้นระยะจากชุดที่4 ประมาณ 5 นาที กลุ่มยังแน่นดีใช้ได้ครับ (ตาผมเริ่มมัวๆ สมาธิชักเริ่มไม่ดี ไปถึงสนามตอนบ่าย 2ครึ่งเริ่มเซ็ตอุปกรณ์ จัดสถานที่ เล้าโลมน้องกว่าจะได้ยิงก็3โมงกว่าๆ)

คราวนี้มาเล่นที่ลูกบ้างครับ ลูกที่เอามาทดสอบปืนและตั้งกล้องเป็นลูก CCI แรงมาตรฐานหัวดำ ไม่ใช่แรงสูง รีคอร์ยและเสียงเบามากๆ ไม่มีอาการสดุ้งเลย ผมยิงเทียบกับลูกแรงสูงแบบงูๆ ปลาๆ
ตาชักเริ่มพร่า  สมาธิเริ่มไม่ดี และมีอาการ "สดุ้ง" เสียงและรีคอร์ยของลูกแรงสูงบ้าง(แม้จะไม่มากมาย) และมีเวลาให้ยิงอีก 30นาที เลยรีบเร่งยิง ได้แต่ละรุ่นเพียง 3 นัด
ไว้วันไหนโอกาสและอากาศดีๆ จะไปใหม่ ไปเทียบกันแบบสบายๆใจนะครับ ผมว่าสมาธิ เป็นเรื่องสำคัญมากๆ  CCIหัวดำยังเป็นพระเอกนะครับงานนี้ มีแตกไป1ลูก อันนี้ผมทำลั่นครับสงสัยตื่นเต้น
มากไปเอานิ้วแตะไกแรงไปนิด ไม่ทันได้ทำสมาธิกำหนดลมปราณ มันโป้งออกไปแล้ว ฮ่าๆๆ  ส่วน S&B ผมว่ากลุ่มดีมากๆเลย สงสัยจะเป็นคู่พระคู่นางนะครับ  ส่วน CCI Blazer กลุ่มก็ดีไม่น้อย
แต่แตะแรงกว่าใครเพื่อนในกลุ่มและเสียงดังดีมากๆ  สำหรับลูกหัวรู2 ยี่ห้อ AmericanEagle กับ Fedฯ GameShok ผมว่าเสียงดังดีมาก รีคอร์ยพอรู้สึกได้ แต่เพราะเป็นลูกแรงสูงหัวรู เบา มันเลยเหินๆ
ยังไงไม่รู้ ฮ่าๆๆๆ มือใหม่เดาเอาละงานนี้  ไว้โอกาสดีๆ จะมาทดสอบอีกรอบครับสำหรับลูก2ยี่ห้อ แต่ข้างในเหมือนกันแดะๆ

ชุดสุดท้าย  น้องเล็กเจอะพี่ใหญ่ CCIธรรมดา1070fps กับ CCI MiniMax 1235fps  คงเอามาเป็นสาระไม่ได้มากนะครับ กับเป้ากระดาษA4 ปริ้นท์จากคอม ฮ่าๆๆ พอลอกไฟฟ้าพาเป้าวิ่งออกไปมันปลิว
เกือบหลุด พอหยุดให้เรายิง ลมมันก็พัดกระเพื่อมๆ ฮ่าๆๆ เป้านิ่งตอนไหน รีบกดๆเลย ผลงานที่ออกมามันสะเปะสะปะดีแท้ๆครับ  แถมเวลาอยู่ไกลๆ 50 เมตร ทำไมมันเล็กจนใจฝ่อว่าจะยิงโดนไหมเนี้ย
ฮ่าๆ..

จบการรายงานข่าวภาคค่ำสำหรับวันนี้ ฮ่าๆ สุดท้ายเอารูปนางเอกของงานนี้ กับพระเอกคนเชยชมน้องมาโชว์สักหน่อยนะครับ เผื่อเจอกันที่ไหนจะได้ทักทายกันบ้างนะครับ คนคอเดียวกัน สวัสดีครับ..

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 30, 2011, 07:46:40 PM โดย NaiAod:นายอ๊อด » บันทึกการเข้า
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 61

สวัสดีครับ

« ตอบ #3 เมื่อ: มีนาคม 29, 2011, 07:30:36 PM »

แอบไปปรับศูนย์  แต่ไปเจอมืออาชีพ เฮ้อ...29/03/54

อากาศช่วงนี้มันแปลกๆนะครับ จะเข้าฤดูร้อน เมษา แล้ว ทำไมมันยังหนาวๆเย็นๆ ท้องฟ้ามืดๆคลึ้มๆ ฝนทำท่าจะตกๆตลอดวัน ไม่รู้จะทำไรดีเลยแอบควงนาตาลีไปเที่ยวซะเลย ฮ่าๆ
วันนี้ที่สนาม700ปีเชียงใหม่ มีน้องๆ นักกีฬาทีมเขต5 มาซ้อม โหใส่ชุดเต็มยศ แถมอุปกรณ์ ปืน และอื่นๆอีกมากมาย เราเดินเข้าสนามหิ้วกล่องปืนเห่ยๆ เป็นชาวทุ่งเข้าสนามเลย 555
จัดแจง งัดเอาน้องนาตาลีมาเซ็ต เอาเป้าที่ปริ้นท์ไว้มาแปะ มือก็สั่นๆ แหม๋ๆๆๆ ก็มือใหม่ซะขนาดนี้ แถมเมื่อวานยิงไปได้ไม่ถึง 50 นัด จะเรียกได้ว่ายังไม่ทันโกนหัวบวชเณรเลย
ไม่ต้องพูดว่าได้กี่พรรษา วันนี้มาอยู่ท่ามกลางมืออาชีพในการยิงกระดาษ ฮ่าๆ แถมมีคนจ้อง มองๆแบบว่า เฮ่ย พี่มาจากไหนฟะ เล่นเอาใจฝ่อไปหมด ยิงไม่ออกเลย งัดมาซัด แป๊ะๆๆ
ได้มาอยู่ 3 ชุด 18 นัด รีบเก็บของกลับเลย ฮ่าๆๆๆ  เรามาดูกันนะครับ มือใหม่ยิงเป้ากระดาษ A4 ท่ามกลางสายตา มืออาชีพยิงกระดาษ...

ชุดแรก ยิงไป 5 นัด CCI ดำล้วน ตอนแรกตั้งใจจะขนเอากระสุนไปลองเป้า ลองปืน ดูกลุ่มตามประสามือใหม่ แต่ไปเจอมืออาชีพเข้าเราละตัวลีบบบ เชียว ใจเหลือเท่านิ้วก้อย ฮ่าๆ
นี้ทำใจดีสู้เสือยิงเอานะครับ

เป้าที่สอง ชักเริ่มแตก ออกทะเลดูๆแล้วไม่ไหวแน่ๆ เลยงัดเอาเป้า แบบยิงรูปเป้า  รูปละนัดมีทั้งหมด 8รูป/1เป้า  เเม๊กมีแบบ 10 นัดใส่ไป 8 นัด ยิงๆๆๆ แบบ แทบจะไม่มีใจยิงฮ่าๆๆ

นี้เลยผลงาน 8x8 ไม่อยากบอกเลยว่าเป้าแบบนี้ กับกล้อง แค่4-12x40 ในระยะ 50 เมตร บังอาจมากๆ ฮ่าๆ ก็ดูเอาสิครับ จุดดำเล็กกว่าเหรียญสลึงซะอีก พอไปอยู่ที่ระยะ 50 เมตร
เชื่อไหมละครับว่า เอากากบาททาบเป้า มองอะไรไม่เห็นเลย กากบาทบังจุดดำมิดหมดเลย ก็เลยตั้งใจยิงเอาว่า ทำมือทำใจและทำกากบาทให้นิ่งๆที่สุด ลากกกกไก...ลั่น ฮ่าๆ ออกมา
ได้เท่านี้แหละพี่น้องครับ    

18นัดในเวลาไม่น่าจะถึง 30 นาที กับใจเท่านิ้วก้อย...  หัวเราะร่าน้ำตาริน
nut.ta
Hero Member

คะแนน 1089

« ตอบ #4 เมื่อ: มีนาคม 30, 2011, 11:28:26 AM »

สุดยอดมากครับ อิอิ

pound9
Full Member

คะแนน 19

« ตอบ #5 เมื่อ: มีนาคม 30, 2011, 12:38:33 PM »

แม่นดีครับ  Grin
ปูนิ่ม
Sr. Member

คะแนน 1265

« ตอบ #6 เมื่อ: มีนาคม 30, 2011, 07:26:46 PM »

ปืนสวย แม่น ทน ตามฉบับสาวเชคฯ

nef รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 77

« ตอบ #7 เมื่อ: เมษายน 01, 2011, 01:58:41 PM »

เน็ดครับอ้าย เยี่ยมนำเสนอกะหม่วนครับ+1แต๊ป เยี่ยม คิก คิก
POM_II
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 34

« ตอบ #8 เมื่อ: เมษายน 01, 2011, 06:37:12 PM »

เจ๋งมากครับสำหรับการนำเสนอรข้อมูล ส่วนปืนยังไงก็เป็นที่ไว้ใจได้อยู่แล้ว ส่วนฝีมือ  เยี่ยม
พ่อค้าภูธร- รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 202

« ตอบ #9 เมื่อ: เมษายน 01, 2011, 08:31:36 PM »

ปืนสวยครับ........... ไหว้
D.Thanakorn +รักในหลวง+
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 951

« ตอบ #10 เมื่อ: เมษายน 02, 2011, 03:42:33 PM »

ขอบคุณครับ.. Cheesy Cheesy Cheesy เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม ไหว้ ไหว้ ไหว้

จงมีน้ำใจต่อกัน
pakon09
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #11 เมื่อ: เมษายน 05, 2011, 10:38:57 AM »

รายละเอียดชัดเจนแจ๋วครับ
junkat01
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12 เมื่อ: เมษายน 05, 2011, 11:55:23 PM »

รบกวนหน่อยครับพี่ พอดีอยากเห็น ร่องรอย ของ ศูนย์หน้า กับ  ศูนย์หลัง  บนปืน ที่พี่เอาออกนะครับ  เห็นเอาออกแล้วดูสวยดีครับ แต่ไม่รู้ว่า ร่องรอยมันชัดเจนจนหน้าเกลียดหรือ

เปล่าครับ  รบกวนหน่อยนะครับ   ขอบคุณครับ ไหว้ ไหว้ ไหว้
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 61

สวัสดีครับ

« ตอบ #13 เมื่อ: เมษายน 06, 2011, 10:16:00 AM »

รบกวนหน่อยครับพี่ พอดีอยากเห็น ร่องรอย ของ ศูนย์หน้า กับ  ศูนย์หลัง  บนปืน ที่พี่เอาออกนะครับ  เห็นเอาออกแล้วดูสวยดีครับ แต่ไม่รู้ว่า ร่องรอยมันชัดเจนจนหน้าเกลียดหรือ

เปล่าครับ  รบกวนหน่อยนะครับ   ขอบคุณครับ ไหว้ ไหว้ ไหว้

สะอาดเอี่ยมเรียบร้อยดีครับ ไม่มีร่องรอยใดๆให้ขุ่นใจครับ เพราะทางโรงงานใช้กาวติดไว้แล้วขันอัดด้วยน๊อต  ถ้าต้องการเอาศูนย์ออก พอเอาน๊อตออกแล้ว จะใช้ลิ้มไม้เนื้อเเข็งกับฆ้อนเป็นตัวตอกออกก็ได้ครับ แต่ผมใช้น๊อตขนาด3หุน ยาว3นิ้ว  ใช้กระดาษA4พับๆ หนาๆรองที่ศูนย์ แล้วค่อยๆเคาะ 3-4 ทีก็ออกครับ ศูนย์หน้าจะง่ายกว่าศูนย์หลัง ศูนย์หลังพลิกไปพลิกมา 2 ด้านเวลาตอก(อย่าให้โดนหมายระยะบนศูนย์นะครับ) แล้วรอยคราบกาวผมใช้ WD40 ชุบแช่ไว้สัก4-5นาที แล้วเอาผ้าแห้งหยาบๆ ขัดๆๆ ก็ออกหมดครับ เหลือเนื้อเหล็กลำกล้องกับรูน๊อตเท่านั้นเองครับ  รูปผมติดไว้ก่อนนะครับ แล้วจะมาอัพเดทให้ครับ  สำคัญเวลาที่เราตอกนะครับ อย่าให้โลหะโดนโลหะ จะไม่มีปัญหาครับไม่มีรอยครับ
surush47
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 3

« ตอบ #14 เมื่อ: เมษายน 10, 2011, 06:24:00 PM »

บวก1ให้ครับนายอ๊อด Grin ช่วงนี้ไม่มีเวลาขี่รถถีบเลยมาขี่ปืนแทน ไปสนามวันไหนบอกด้วยนะจะไปชมผลงาน เผื่อจะหาสวยๆแบบนี้มาใช้ซักกระบอก เยี่ยม
หน้า: [1] 2
  พิมพ์