๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 20, 2024, 10:37:15 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เส้นทางการเลือกซื้อปืน ของผู้ชายหลายใจ  (อ่าน 17315 ครั้ง)
#โชกุน#
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Full Member

คะแนน 107

« เมื่อ: มีนาคม 24, 2011, 02:28:18 PM »

เริ่มจากความรู้เรื่องปืนมีน้อยมากๆ เข้ามาตามอ่านตามเก็บความรู้ในสองเว็บนี้
ทีแรกตั่งใจว่าจะเอาไว้ใช้งานแค่กระบอกเดียวก็พอ เพราะไม่รู้จะมีทำไมเยอะแยะ มือมีแค่สองมือ  คิก คิก
พอ ตามอ่านตามเรียนยิงปืน เริ่มรู้ตัวแล้วว่าชอบปืน จนกลายเป็นคนบ้าปืนไปโดยไม่รู้ตัว  แบร่

เริ่มจาก
อยากได้ปืนเล็ก พกซ่อน LCP .380 (ไปจับตัวจริงเล็กไปหน่อยกะไว้ฝึกด้วย ยิงเยอะกลัวไม่ถนัด )
--> บอกเลิก แล้วไปชอบ LCR โม่ก็ไว้ใจได้ยิงซ้ำได้ทันที (เจอตัวจริงหนาไปผมว่า M60 สวยกว่า)
--> บอกเลิก แล้วไปชอบ SR9c เพราะศึกษามาเรื่อยๆเริ่มห่วงเรื่องอำนาจหยุดยั่ง เอาลูกเก้าดีกว่าแรงดี (ไปลองยิงมาพร้อมกล๊อก ดันชอบกล็อกแทนซะงั้น)
--> บอกเลิก แล้วไปชอบ กล๊อก 19 ,26 เป็นลูกเก้ายิงมันส์ ท๊น ทน (แต่ดันอยากได้บางแถวเดียวซะอีก)
--> บอกเลิก แล้วไปชอบ คาร์ MK9 จับมาเนียรเลย วิ่งโร่ไปขอ ป.3 เก้าทันที กะแต่งแน่ๆ กระบอกนี้
--> แต่งขันหมากให้เจ้าสาวรอแล้ว ดันได้ไปลองยิงน้องคิม TLE/RL II ห้านิ้ว ของรุ่นพี่ ชอบครับ  เอาละสิ  ตกใจ

แถมแกมีสองกระบอก อีกกระบอกเป็นของผู้ใหญ่อยู่ท่านนึง(ท่านสะสมปืนไม่ต่ำกว่า 30 กระบอก) ยังไม่ได้ยิง 
"ถ้าชอบจะขายให้ ถามตัวเองเอาที่ชอบ เรื่องใบขอแล้วไม่เป็นไรช่างมัน  ช่วงนี้เราขอ11ได้ขอ11 ไปก่อน พวกลูกเล็กกว่านั้นค่อยว่ากัน"
โห ประโยคนี้ได้ใจผมเลยตัดใจบอกเลิกให้น้อง MK9 เป็นหม้ายขันหมากไปในทันที แล้วไปรับน้องคิมมาอยู่ด้วยแทน
มีความสุขจริงๆครับกับน้องคิมนี้ ขนาดเหมาะมือ แรงดี สะใจ

วันนี้เลยเอาเจ้าสาวมาแนะนำตัว หลังจากที่ได้ศึกษาข้อมูลจากสองเว็บนี้ ได้เพื่อนๆพี่ๆหลายๆท่านแนะนำเป็นบุญคุณอย่างมากครับผม   ไหว้

แต่อะนะเข้าใจแล้วครับว่าอาการ ไม่จบมันเป็นยังไง ยอมรับว่ามีหนึ่งเป็น "หลวง" ดีๆอยู่แล้ว
ยังไม่วายแอบชายตามองร่างเล็กบอบบางตามประสา MK9,M60,LCP ที่เคยทิ้งไป   น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก
งานนี้ไม่รุ้ว่าจะมีรายการตามเก็บแบบพวกพี่ๆหรือเปล่า  คิก คิก คิก คิก คิก คิก

___________________________________________________________ _____________
ปาล์มๆ...ซุ่มโป่ง
Hero Member

คะแนน 57

ทำความดีเพื่อชาติ

« ตอบ #1 เมื่อ: มีนาคม 24, 2011, 02:32:08 PM »

ตามประสาคนชอบปืนครับหาที่สิ้นสุดยาก
mypound
Full Member

คะแนน 14

« ตอบ #2 เมื่อ: มีนาคม 24, 2011, 02:49:38 PM »

ชอบครับ กำลังมองปืนทรงนี้อยู่พอดี ถ้าไม่รบกวนจนเกินไป กระซิบราคาที่ได้มาหน่อยได้มั้ยครับ  Cheesy
Glock Jumper
... ศาสตร์และศิลป์แห่งอาวุธ ...
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 100

... ข้าพเจ้ารักในหลวงที่สุดในจักรวาล ...

« ตอบ #3 เมื่อ: มีนาคม 24, 2011, 03:19:31 PM »

สวย ดุ ครับ ยินดีด้วยครับ สิ่งที่เราชอบมักจะไม่มีที่สิ้นสุดเสมอครับ

... ศาสตร์และศิลป์แห่งอาวุธ ... จงมีสติ จงมีสมาธิ จงมีความถูกต้องก่อนที่จะครอบครองศาสตร์และศิลป์แห่งอาวุธที่มีอำนาจทำลายล้างเช่นนี้ "จงอย่าคิดว่ามีปืนแล้วเราคือพระเจ้า" จงจำไว้ว่า... มีสติ มีสมาธิ มีความถูกต้อง สำคัญเสมอ! ... จงรักผู้อื่นก่อนแล้วผู้อื่นก็จะรักเรา จงรักษ์ปืน แล้ว ปืนก็จะรักษ์เรา ...
สีอำพัน-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 258

« ตอบ #4 เมื่อ: มีนาคม 24, 2011, 03:20:39 PM »

เป็นสาเหตุที่ต้องมี กระบอกต่อๆไปครับ

อันวันใดไม่สำคัญเท่าวันนี้ เป็นวันที่สำคัญกว่าวันไหน
อันวันนี้สำคัญกว่าวันใด  วันไหนไหนไม่สำคัญเท่าวันนี้
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #5 เมื่อ: มีนาคม 24, 2011, 03:25:54 PM »

นี่แหละผู้ชายยยย Grin Grin Grin กว่าจะเจอที่ใช่ ต้องหาไปเรื่อยๆ 555555

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
goldfishk4
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #6 เมื่อ: มีนาคม 24, 2011, 03:33:33 PM »

พี่ครับไปสู่ขอมาเท่าไหร่ครับ สวยมากๆเลย หลงรัก หลงรัก หลงรัก
NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #7 เมื่อ: มีนาคม 24, 2011, 05:06:11 PM »

ผู้ชายหลายใจก็อย่างนี้ละครับ  รักพี่เสียดายน้อง   อย่างนั้นต้องเก็บมาให้หมดครับ  ชอบดำ ชอบขาว  ชอบสั้น  ชอบบาง  ชอบใหญ่ ชอบยาว ทั้งขาวทั้งใหญ่ทั้งอวบ   ต้องตามเก็บให้หมดครับ  ถึงจะได้ชื่อว่าผู้ชายหลายใจ คิก คิก ยิ้มีเลศนัย คิก คิก ยิ้มีเลศนัย
ห ม า ย จั น ท ร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 563

« ตอบ #8 เมื่อ: มีนาคม 24, 2011, 05:27:47 PM »

เรื่องของชายเจ้าชู้ Grin

ณัฏฐ์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 133

« ตอบ #9 เมื่อ: มีนาคม 24, 2011, 05:28:35 PM »

เป็นเรื่องปกติครับ มีแฟนก็อยากมี 4-5 คน พอมีเมียกลับอยากมีเมียน้อย...หรือขอไม่มีเลยเพราะรู้แล้วว่านรกมีจริงๆ อิอิ...ยินดีกับปืนสวยถูกใจครับ อนาคตคงออกลูกออกหลานอีกหลายกระบอก...
แสนสุข
Hero Member

คะแนน 171

« ตอบ #10 เมื่อ: มีนาคม 24, 2011, 06:03:38 PM »

ยินดีด้วยครับสำหรับเจ้าสาวแสนสวย   อย่าลืมเจ้าสาวแรกที่อุตส่าไปขอ ป.3ไว้แล้วนะครับเสียดายแทน  ส่วนของผมถ้าไม่ได้ไปรับรูเกอร์GP100มาซะก่อนก็คงเป็นตัวคาร์MK9เป็นแน่นี่ขนาดไปเล็งไว้ก่อนตั้งแต่แรกแท้ๆ

aka.
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #11 เมื่อ: มีนาคม 24, 2011, 06:08:41 PM »

Cheesyจริงอยางคุณว่า เพื่อนที่ทำงาน และ จอมใจที่บ้านยังว่าเลย ซื้อมาทำไมตั้งหลายกระบอก( ก็ชอบมากและชอบมาก )  หลงรัก
#โชกุน#
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Full Member

คะแนน 107

« ตอบ #12 เมื่อ: มีนาคม 24, 2011, 06:33:33 PM »

ชอบครับ กำลังมองปืนทรงนี้อยู่พอดี ถ้าไม่รบกวนจนเกินไป กระซิบราคาที่ได้มาหน่อยได้มั้ยครับ  Cheesy

พี่ครับไปสู่ขอมาเท่าไหร่ครับ สวยมากๆเลย หลงรัก หลงรัก หลงรัก

คือว่าพูดลำบากครับ มันไม่ดีผมไม่ควรพูดครับผมขออภัยด้วยครับ ไหว้
แง้มได้นิดหน่อยคือท่านนี้มีกำลังภายในดีมากครับผม ท่านยกให้มาพร้อม ป.๔ ก่อนเลย ท่านบอกเชื่อใจครับ
พี่บอกว่าตอนไปโอนที่อำเภอเอา ป.๔ ชื่อนี้ไปรับรองโล่งงง (แล้วอย่างนี้ใครจะไปกล้าโกง  ตกใจ )

___________________________________________________________ _____________
JUNGLE
Hero Member

คะแนน 1208

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #13 เมื่อ: มีนาคม 24, 2011, 06:47:47 PM »

ยินดีด้วยครับ... Grin Grin Grin

#โชกุน#
Full Member

คะแนน 107

« ตอบ #14 เมื่อ: มีนาคม 24, 2011, 06:54:55 PM »

ผู้ชายหลายใจก็อย่างนี้ละครับ  รักพี่เสียดายน้อง   อย่างนั้นต้องเก็บมาให้หมดครับ  ชอบดำ ชอบขาว  ชอบสั้น  ชอบบาง  ชอบใหญ่ ชอบยาว ทั้งขาวทั้งใหญ่ทั้งอวบ   ต้องตามเก็บให้หมดครับ  ถึงจะได้ชื่อว่าผู้ชายหลายใจ คิก คิก ยิ้มีเลศนัย คิก คิก ยิ้มีเลศนัย

ยินดีด้วยครับสำหรับเจ้าสาวแสนสวย   อย่าลืมเจ้าสาวแรกที่อุตส่าไปขอ ป.3ไว้แล้วนะครับเสียดายแทน  ส่วนของผมถ้าไม่ได้ไปรับรูเกอร์GP100มาซะก่อนก็คงเป็นตัวคาร์MK9เป็นแน่นี่ขนาดไปเล็งไว้ก่อนตั้งแต่แรกแท้ๆ

เรื่องของชายเจ้าชู้ Grin
Cheesyจริงอยางคุณว่า เพื่อนที่ทำงาน และ จอมใจที่บ้านยังว่าเลย ซื้อมาทำไมตั้งหลายกระบอก( ก็ชอบมากและชอบมาก )  หลงรัก

นั่นนะสิครับ ว่างๆว่าจะแอบย่องไปตามง้อซะหน่อย เผื่อใจอ่อนจะได้สอยมาอยุ่ด้วยกัน ด้วยมาตราการปรองดอง  คิก คิก

หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์