๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 25, 2024, 06:59:54 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ใช้โซเเน๊กซ์ทำความสะอาดปืนได้มะครับ  (อ่าน 7692 ครั้ง)
จังโก้
Sr. Member

คะแนน 112

« ตอบ #15 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2011, 06:13:41 PM »

ผมสงสัยมานานละครับว่าที่เค้าเรียกปืนรมดำ
คือปืนสีดำหรอครับ ปกติปืนจะสีเงินใช่มะครับ
เพราะปืนของผมเป็นสีดำอะครับเลยไม่เเน่ใจว่าเค้าเรียกรมดำหรือปล่าว
ขอบคุณครับ

วัสดุที่ทำและการแต่งผิวปืนมีหลายแบบครับ.

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 19, 2011, 06:15:56 PM โดย Jackle.. » บันทึกการเข้า
coky1900
Jr. Member
**

คะแนน 8

ทำความดี แม้เพียงเล็กน้อย ก็อย่าละเลย

« ตอบ #16 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2011, 11:46:11 PM »

ใช้ได้ครับ ผมก็ใช้คู่กับ WD40  และซิโต้ แต่โซแน็กแห้งเร็วไปหน่อย หาตัวช่วยที่หล่อลื่นและอยู่ได้นานเพิ่มเข้าไปอีกจะดีครับ  อีกอย่าง ใช่มะ มะคับ จริงดิ เอาดิ ฟังแล้วจักกะจี้จัง  บู่
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 21, 2011, 12:13:31 AM โดย coky1900 » บันทึกการเข้า
T1
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 113

« ตอบ #17 เมื่อ: มีนาคม 23, 2011, 04:31:57 PM »

ใช้โซเเน๊กซ์ทำความสะอาดปืนได้มะครับ
เเล้ววิธีทำความสะอาดทำยังไงครับ
ขอบคุณครับ
ใช้ 2กระป๋องนี้ดีกว่า ครับ (อาจจะไม่ดีที่สุด)
กระป๋องดำล้างปืน 150 -180 บาท
กระป๋องขาว อาม3  ราคาได้ๆ กัน

ส่วนวิธีทำความสะอาดเดี๋ยว รอผู้รู้ ครับ  ลงรายละเอียดของปืน มากกว่านี้หน่อยก็ดีนะครับ ว่าปืน ออโต้ หรือลูกโม่ ยี้ห้อ อะไร รุ่นไหน ไหว้

CITO กระป๋องดำใช้ล้างปืนรมดำได้หรือเปล่า
มีผลให้รมดำซีดหรือเปล่าครับ

สีอำพันเข้ม ล้อมความเยือกเย็น
Glock Jumper
... ศาสตร์และศิลป์แห่งอาวุธ ...
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 100

... ข้าพเจ้ารักในหลวงที่สุดในจักรวาล ...

« ตอบ #18 เมื่อ: มีนาคม 24, 2011, 03:34:02 PM »

ใช้แน่นอนครับ แต่ผมจะใช้เป็นตัวเลือกแบบฉุกเฉินเวลาหาซื้อน้ำมันที่ใช้ล้างปืนเฉพาะไม่ได้ เพราะบางพื้นที่ก็ไม่มีขาย ผมก็อาศัยเจ้า sonex นี่ล่ะครับล้างๆไปก่อนแก้ขัดครับ

... ศาสตร์และศิลป์แห่งอาวุธ ... จงมีสติ จงมีสมาธิ จงมีความถูกต้องก่อนที่จะครอบครองศาสตร์และศิลป์แห่งอาวุธที่มีอำนาจทำลายล้างเช่นนี้ "จงอย่าคิดว่ามีปืนแล้วเราคือพระเจ้า" จงจำไว้ว่า... มีสติ มีสมาธิ มีความถูกต้อง สำคัญเสมอ! ... จงรักผู้อื่นก่อนแล้วผู้อื่นก็จะรักเรา จงรักษ์ปืน แล้ว ปืนก็จะรักษ์เรา ...
มาโนช@ฅ.คนรักปืน
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 77

รักคือการให้

« ตอบ #19 เมื่อ: มีนาคม 24, 2011, 03:55:02 PM »

โซเนกซ์ใช้แก้ขัดได้ครับ แต่ถ้าใช้ประจำเอาแบบผลิตมาเพื่อปืนโดยเฉพาะดีกว่าครับ ราคาไม่ได้แพงกว่ามากนัก  ไหว้

.45 ACP 9MM .357
tao bangkhaen
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #20 เมื่อ: มีนาคม 24, 2011, 05:36:53 PM »

ผมสงสัยมานานละครับว่าที่เค้าเรียกปืนรมดำ
คือปืนสีดำหรอครับ ปกติปืนจะสีเงินใช่มะครับ
เพราะปืนของผมเป็นสีดำอะครับเลยไม่เเน่ใจว่าเค้าเรียกรมดำหรือปล่าว
ขอบคุณครับ

วัสดุที่ทำและการแต่งผิวปืนมีหลายแบบครับ.

โห๊ย.....ๆๆๆๆๆ......ๆๆ........ กรุไหนละจ๊ะเนี่ยะ.....กรุไหนแตกจ๊ะ........  เจ้าของจะกลุ้มไหมเนี่ยะว่า แต่ละวันจะหยิบตัวไหนไปชื่นชมดี
Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #21 เมื่อ: มีนาคม 24, 2011, 07:49:56 PM »

ล้างได้ครับ แต่ไม่เหมาะที่จะใช้กันสนิม หรือหล่อลื่นเพราะแห้งเร็ว หล่อลื่นควรใช้ KY ที่มีส่วนประกอบของน้ำ...เอ๊ยไม่ใช้ หล่อลื่นและกันสนิม WD 40 ก็พอพึ่งพาได้ครับ แต่ผมใช้โซแน็กล้าง ใช้ CLP หล่อลื่น และกันสนิม Smiley

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์