๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 28, 2024, 10:12:02 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ถาม COLT M16A2 .22LR หน่อยครับ  (อ่าน 12235 ครั้ง)
mchaivis
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 80

« ตอบ #15 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2010, 12:11:58 PM »

ขอบคุณครับพี่ mchaivis  ไหว้ กลุ่มดีมากเลยครับ  เยี่ยม ขอทราบราคาสโคปกับขาทรายหน่อยสิครับ

ผมจำราคาไม่ได้ เอาเป็นว่า 10,000 บาทน่าจะมีทอนสักพันสองพัน
แต่...ถ้าคุณจะซื้อรุ่น M16A2 แนะนำให้หาสโคปกำลังขยายสูงๆไปเลย
อย่างต่ำน่าจะ 4-12x40 แต่ถ้าจะดูภาพขยายใหญ่หน่อยกระโดดไปเล่น 6-24x40 ก็ได้
เพราะรุ่น M16 ลำตัวยาววางสโคปยาวได้
Thanapong รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 366

ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับผืนดินไทย ของคนไทย

« ตอบ #16 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2010, 12:47:48 PM »

ถ้าชอบหุ่น A2 และชอบแนว Sniper แต่งแบบนี้ คงพอครับ

Uploaded with ImageShack.us

ขอบคุณครับพี่ Thanapong  ไหว้ แต่งหล่อแบบนี้เลยครับที่ต้องการ  น้ำลายหก ไม่ทราบว่าเบ็ดเสร็จแล้วต้องเสียค่าแต่งหล่ออีกประมาณเท่าไหร่ครับ

15000 บาท น่าจะอยู่ครับ

ขาทรายของ BB
เปลี่ยนศูนย์พับได้ (อาจเปลี่ยน)
กล้อง Trophy 3-9x40 milldot 
ขากล้อง
พานท้าย ยืด-หด (อาจเปลี่ยน)

oneholeshot - รักในหลวง
Abe Lincoln may have freed all men, but Sam Colt made them equal.
Hero Member

คะแนน 121

« ตอบ #17 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2010, 04:27:03 PM »

ขอบคุณอีกครั้งครับพี่ mchaivis และพี่ Thanapong  ไหว้ ผมตัดสินใจแล้วว่าเอา M16A2 นี่แหละครับ ถ้ามีโอกาสจะเอาผลการทบสอบมาให้ดูครับ  หลงรัก

Thanapong รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 366

ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับผืนดินไทย ของคนไทย

« ตอบ #18 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2010, 04:37:42 PM »

ขอบคุณอีกครั้งครับพี่ mchaivis และพี่ Thanapong  ไหว้ ผมตัดสินใจแล้วว่าเอา M16A2 นี่แหละครับ ถ้ามีโอกาสจะเอาผลการทบสอบมาให้ดูครับ  หลงรัก

ครับยินดีล่วงหน้าครับ

Overdose55
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #19 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2010, 05:02:54 PM »

ผมถามหน่อยครับ แล้วข้างล่างเราสามารถนำ  m203 ของบีบีมาติดได้ไหมครับ คือจะแต่งให้รูปร่างเหมือนทรงสงครามที่สุดน่ะครับ
oneholeshot - รักในหลวง
Abe Lincoln may have freed all men, but Sam Colt made them equal.
Hero Member

คะแนน 121

« ตอบ #20 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2010, 05:07:23 PM »

ขอรบกวนถามอีกหน่อยครับว่าถ้าผมเอาที่เก็บเสียงปลอมของ BB Gun มาใส่จะมีปัญหาไหมครับทั้งเรื่องที่มันอาจจะแตก
(ผมคิดว่าไม่น่าจะแตกเพราะ .22LR แรงดันไม่สูงเท่าไหร่ แต่อยากได้ท่านผู้รู้มายืนยัน) และอีกเรื่องคือถ้าติดที่เก็บเสียงปลอม
ถ้าไปสนามยิงปืนแล้วตำรวจเจอจะมีปัญหาไหมครับ  Huh

P19
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #21 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2010, 06:42:42 PM »

ขอคำแนะนำด้วยครับพอดีใด้ป3และกำลังที่ซื้อตัวM4.22 CQBอยู่แต่ไม่แน่ใจว่ามีข้อดีข้อเสียอย่างไรบ้างเมื่อเทียบกับรุ่นM4.22 OPSและราคาทั้ง2รุ่นนี้อยู่ประมาณเท่าไรได้ครับและร้านไหนมีขายบ้าง
m4 ops
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 19

« ตอบ #22 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2010, 08:49:57 PM »

m4 carbine ชุดแต่ง bbgun
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 26, 2010, 09:13:55 PM โดย m4 ops » บันทึกการเข้า
Pu[IT48]
Full Member

คะแนน 19

« ตอบ #23 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2010, 10:00:33 PM »

ยิงเล่นหลัีงบ้าน

จะมีคอมมานโด โรยตัวมาเชิญไปโรงพักรึป่าว คร้ับ

เศร้า

"กระสุน" พิสูจน์ "ความจริง" เสมอ
Coolguy
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #24 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2010, 10:37:28 PM »

ผมถอยตัว M4 มาครับ เพราะชอบทรง และมีของแต่งเยอะจากอุปกรณ์BB            ,เคยอ่านเจอบางท่านบอกว่ารุ่นนี้มันเลือกลูก ท่าจะจริง เพราะผมลองใช้ อาร์มสคอ HV ปรากฏว่าไม่ลั่นเกือบจะลูกเว้นลูก แต่ทดลองยิงไปแค่30 นัดเองครับ  ไม่ลั่นซะ 13นัด(ถ้าจำไม่ผิด) เลยไม่กล้ายิงต่อ...,เสียว ขี้เกียจมานับสิบหลังลั่นไกแต่ปืนไม่ลั่นด้วย               แต่สังเกตุว่ามีรอยตีที่จานท้ายเบาๆทุกนัดนะครับ    แต่ที่ลองกับยี่ห้อ Selier&Bellot HV (ที่นายห้างแนะนำว่าเจ๋ง แต่แพงจัง ไม่รู้หัวแบะรึปล่าว)  เจอปัญหาน้อยกว่านิดนึง คือยิง 10 ไม่ลั่นซะ 3                         ถามสมาชิกในเว็ปอื่นที่เล่นรุ่นนี้เหมือนกัน เขาก็แนะนำให้ใช้ CCI ครับ  ก็ว่าจะไปหาซื้อมาลองใหม่ถ้ามีโอกาศไปซื้อของแถวนั้น 
สีสัน
Full Member

คะแนน 13

« ตอบ #25 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2010, 11:37:40 PM »

ขอบคุณครับพี่ Thanapong  ไหว้ แต่งหล่อแบบนี้เลยครับที่ต้องการ  น้ำลายหก ไม่ทราบว่าเบ็ดเสร็จแล้วต้องเสียค่าแต่งหล่ออีกประมาณเท่าไหร่ครับ
[/quote]

15000 บาท น่าจะอยู่ครับ

ขาทรายของ BB
เปลี่ยนศูนย์พับได้ (อาจเปลี่ยน)
กล้อง Trophy 3-9x40 milldot 
ขากล้อง
พานท้าย ยืด-หด (อาจเปลี่ยน)
[/quote]

ติดขาทรายต้องหาซื้อแม็ก 10 นัด มาเสริมด้วย  ผมก็หาอยู่แต่ราคาแม็กM4ก็โหดเหลือเกิน สามพัน+-   ตกใจหน้าซีด
ส่วนลูกปืนแนะนำ อเมริกันอีเกิลกล่องแดง หัวรูเคลือบทองแดง นัดละ4บาท ถูกกว่าCCIหัวแดงหน่อย  ยิงดีครับ100นัดจะขัดนัด2นัด Grin
rucha
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #26 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2010, 11:43:56 PM »

ผมถอยตัว M4 มาครับ เพราะชอบทรง และมีของแต่งเยอะจากอุปกรณ์BB            ,เคยอ่านเจอบางท่านบอกว่ารุ่นนี้มันเลือกลูก ท่าจะจริง เพราะผมลองใช้ อาร์มสคอ HV ปรากฏว่าไม่ลั่นเกือบจะลูกเว้นลูก แต่ทดลองยิงไปแค่30 นัดเองครับ  ไม่ลั่นซะ 13นัด(ถ้าจำไม่ผิด) เลยไม่กล้ายิงต่อ...,เสียว ขี้เกียจมานับสิบหลังลั่นไกแต่ปืนไม่ลั่นด้วย               แต่สังเกตุว่ามีรอยตีที่จานท้ายเบาๆทุกนัดนะครับ    แต่ที่ลองกับยี่ห้อ Selier&Bellot HV (ที่นายห้างแนะนำว่าเจ๋ง แต่แพงจัง ไม่รู้หัวแบะรึปล่าว)  เจอปัญหาน้อยกว่านิดนึง คือยิง 10 ไม่ลั่นซะ 3                         ถามสมาชิกในเว็ปอื่นที่เล่นรุ่นนี้เหมือนกัน เขาก็แนะนำให้ใช้ CCI ครับ  ก็ว่าจะไปหาซื้อมาลองใหม่ถ้ามีโอกาศไปซื้อของแถวนั้น 
อ่านปัญหา ของท่าน นี่ น่าเห็นใจ น่าสังสัยนะครับ กระสุนด้าน เยอะไปหน่อย  ดูของท่านอื่น เขายิงกันหลายร้อยกล่อง แล้วละ
  m4 ของผม รับมาใหม่ๆเมื่อกันยา 52 ซื้อลูก cci  ประมาณ 200 นัด ทั้งหัวทองแดงและหัวตะกั่ว ใช้ยิงเล่น บริเวณหลังบ้าน ยามว่างๆครั้งละ 5-10 นัด  บางครั้งออกไปหาที่โล่งๆริมสวน เพราะไม่มีเวลาไปสนาม  ปรากฎว่ายิ่งลั้นทุกนัด  แต่มีปัญหาบางครั้ง คือ ครั้งแรกกระชากลูกเลื่อนป้อนกระสุน กระสุนเข้าไม่สุด คารังเพลิง และ งอ เป็นบางครั้ง  แต่ถ้าครั้งใหนป้อนกระสุนเข้ารังเพลิงได้ ก็ ยิงผ่านตลอด
   ต่อมา ผมรวบรวมกระสุนที่งอ ประมาณ10 นัด มาคลึง ดัดให้ตรง ใส่แมกซ์ลองยิงใหม่  ป้อนกระสุนปกติ ลั่นทุกนัด ครับ
  หลังจากนั้นมี น้อง เขานำกระสุน อาสกอร์ หัวทองแดง 50 นัด ขอลองยิง ปรากฎว่า ผ่านทุกนัด
จากนั้น ก็ไม่ได้ยิงอีกเลย  เมือต้นเดือน นี้(9 สค.53) ผม ซื้อกระสุน อาสกอร์ ห้วทองแดงมาอีก 100 นัด พร้อม แส้งู ว่าจะ ทำความสะอาดรังเพลิงให้ ดี แล้วลองยิง ว่าจะมีอาการป้อนกระสุนไม่สุดอีกหรือไม่...แต่ ยังไม่ได้ลองครับ  ผลเป้นอย่างไร จะแจ้งให้ทราบ
  ทีนี้ ปืนของท่าน หากมีอาการ สับไม่แตกมากไป อาจหาทางปรึกษาช่าง นะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 25, 2010, 11:46:34 PM โดย rucha » บันทึกการเข้า
sert22383579
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #27 เมื่อ: มีนาคม 24, 2011, 07:56:36 AM »

กำลังตัดสินใจซื้อ ไอ้เจ้าลำกล้องยาวๆนี่แหละครับ คิดว่ามันน่าจะแม่นดี และน่าเกรงขามด้วย  สะพายเฝ้าไร่ผมว่า ใช้ได้เลยครับ  โจรเห็นไม่ขี้หมดก็ตดหายไปเลยครับ 
DEMON - รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 26

« ตอบ #28 เมื่อ: มีนาคม 24, 2011, 01:20:49 PM »

ถ้าติดกล้องเล็ง ความแม่นยำน่าจะพอๆกัน
แต่ถ้าใช้เล็งศูนย์เปิด M16A2 จะมีภาษีดีกว่า เพราะระยะศูนย์ยาวกว่าครับ

ขอให้ เรารัก          ซึ่งกัน และกัน
เพราะว่า ความรัก   มาจาก พระเจ้า
FWGF14
Full Member

คะแนน 15

« ตอบ #29 เมื่อ: มีนาคม 24, 2011, 11:04:53 PM »

ถ้าชอบแนวนี้เก็บไว้เป็นคอลเลคฃั่นก็ดีครับ พอดีมี เจเกอร์ M16 A1 เลยหาคู่มาอีกคือเจ้า M4 OPS ซึ่งลำกล้องสั้นกว่า M16 A2 ที่ท่านว่าซึ่ง ระบบไม่ต่างกัน คงต่างแค่ความยาวลำกล้อง กับหน้าตา ซึ่งอยู่ในตระกูลเดียวกัน ตั้งแต่ยิงมาลูก CCI หัวแดงไม่มีติดขัด ยิงสนุกลูกไม่แพงครับ
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์