๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 02, 2024, 05:06:51 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 ... 19
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่องจริงที่หลายคนพบแต่ไม่อยากเจอ  (อ่าน 67081 ครั้ง)
somnuekp
Full Member

คะแนน 45

« ตอบ #30 เมื่อ: มีนาคม 21, 2011, 03:24:35 PM »

วันนี้นำหนังสือทวงถามไปยื่นหน้าห้องนายทะเบียน ทำสำเนาเอกสารให้เสมียนหน้าห้องเซ็นรับเรียบร้อยแล้วครับ
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #31 เมื่อ: มีนาคม 21, 2011, 03:36:30 PM »

วันนี้นำหนังสือทวงถามไปยื่นหน้าห้องนายทะเบียน ทำสำเนาเอกสารให้เสมียนหน้าห้องเซ็นรับเรียบร้อยแล้วครับ

เย็นนี้คงเลิกประชุมกันค่ำแน่ ๆ  อาจมีการโทรถามรุ่นพี่ที่เคยโดน ว่าจะต้องทำไงต่อไปครับพี่
ผมชักจะหนาวแล้วครับ
Wanich/Soong
สบาย
Hero Member

คะแนน 799

« ตอบ #32 เมื่อ: มีนาคม 21, 2011, 04:00:02 PM »

จุ๊ จุ๊...
ทุกคนเชียร์เต็มที่ครับ..

สู้..สู้

แต่เวลาโดน โดนคนเดียว ตัวใครก็ตัวใครครับ
(ขอแซวนิดหน่อย ไม่อยากให้เครียดนะครับ)

คุณคือผู้เสียสละ ในสังคมไทยคนแบบอย่างคุณนี่ นับวันยิ่งน้อยลง ๆ ๆ หายากขึ้น ๆ ๆครับ
 ขอปรบมือให้จากใจจริง +1
 ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 21, 2011, 04:12:45 PM โดย Wanich/Soong » บันทึกการเข้า
somnuekp
Full Member

คะแนน 45

« ตอบ #33 เมื่อ: มีนาคม 21, 2011, 04:06:18 PM »

ขอบคุณที่ช่วยให้กำลังใจครับ ผมไม่มีแผลข้างหลังให้ขุดคุ้ย  ไม่รู้สึกหวาดหวั่นใด ๆ  ไม่ขาดทุนแน่อย่างมากก็เสมอตัว ไหว้ ไหว้ ไหว้
tongzeed
Hero Member

คะแนน 120

« ตอบ #34 เมื่อ: มีนาคม 21, 2011, 04:50:14 PM »

เอาใจช่วยครับ
knight2512
Hero Member

คะแนน 457

« ตอบ #35 เมื่อ: มีนาคม 21, 2011, 05:29:41 PM »

ช่วยเชียร์ครับ
AJ_6080
พระราม2 กทม.
Hero Member

คะแนน 1600

บารมี-มีได้เพราะความดี...

« ตอบ #36 เมื่อ: มีนาคม 21, 2011, 06:58:40 PM »

+1 ให้เป็นแรงใจครับ ...  หลงรัก
จากน้องที่กำลังร้องเพลง ... ช้ำรักจากปอสาม ...  หัวเราะร่าน้ำตาริน

...ขอเป็นกำลังใจด้วยคน ครับ  ผมก็กำลังจะไปขอป.3เพิ่มอีกแล้วในเร็วๆนี้..ต้องหาเวลาเหมาะๆและยามดีๆ..ขอให้ราบรื่นเหมือนปีที่แล้วด้วย เทอญ ไหว้ ไหว้ ไหว้

ด้วยบุญ ด้วยกุศล  จงดลบันดาลให้ใบปอ 3 ลื่นไหลเหมือนใช้น้ำมันสังเคราะห์ด้วยเถิด สา..า...า ธุ....ธ...ธ

น้ำมันสังเคราะห์...มันแพงอยู่หน่า.....อ้ายสิทธา.. Grin Grin

ผมรักในหลวง...ครับ
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #37 เมื่อ: มีนาคม 21, 2011, 07:51:28 PM »

จุ๊ จุ๊...
ทุกคนเชียร์เต็มที่ครับ..

สู้..สู้

แต่เวลาโดน โดนคนเดียว ตัวใครก็ตัวใครครับ
(ขอแซวนิดหน่อย ไม่อยากให้เครียดนะครับ)

คุณคือผู้เสียสละ ในสังคมไทยคนแบบอย่างคุณนี่ นับวันยิ่งน้อยลง ๆ ๆ หายากขึ้น ๆ ๆครับ
 ขอปรบมือให้จากใจจริง +1
 ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้

ตามสถิติ เขาจะขึ้นบัญชีไว้  พอขอกระบอกต่อไปเห็นรายชื่อในบัญชี รีบปล่อยให้ผ่านไป
กลายเป็นว่าลื่นขึ้นเยอะเลยครับ  พวกที่ไม่มีในบัญชีรอกันเพลินครับ
maxmin
ขยัน ซื่อสัตย์ ประหยัด อดทน
Full Member

คะแนน 22

ความสำเร็จอยู่ที่การกระทำ ไม่ใช่อยู่ที่คำอธิฐาน

« ตอบ #38 เมื่อ: มีนาคม 21, 2011, 08:10:43 PM »

ผมเห็นด้วยนะครับคุณ Somnuekp กับหนังสือที่ได้ยื่นเรื่องไป
ขอเป็นกำลังใจและหวังว่างานนี้คงผ่านตลอดนะครับ..

ผมอีกคนที่เคยเจอเรื่องประมาณนี้ ยังไงวงในคงมีการเจรจากันหล่ะครับ..  Cheesy ไหว้
somnuekp
Full Member

คะแนน 45

« ตอบ #39 เมื่อ: มีนาคม 24, 2011, 11:19:48 AM »

วันนี้ยังไม่มีกระแสตอบรับจากนายทะเบียน  อยู่ว่าง ๆ เลยกลับไปปรึกษากองการนิติการของกรมการปกครองเพิ่มเติม  พบท่าน ผอ....  เรียนให้ทราบเบื้องต้นว่า ทำหนังสือร้องฯ ถึงอธิบดีกรมการปกครองเสร็จเรียบร้อยรอส่ง พอดีมีพี่ฯ ท่านหนึ่งแนะนำว่าให้ทำหนังสือทวงถามไปที่นายทะเบียนก่อน ขณะนี้ทำหนังสือและไป่ยื่นหน้าห้องนายอำเภอฯแล้วรอ 15 วัน ท่านแนะนำว่าทำถูกต้องแล้ว รอ 15 วันถ้าไม่ได้คำตอบหรือปฎิเสธก็จะไปเข้ากับมาตรา...  แล้วคุณจึงส่งเรื่องไปร้องเรียนที่อธิบดี...ส่งเป็น จม.EMS และลงทะเบียนตอบรับ ขอทราบผลเป็นลายลักษณ์อักษร  เรื่องจะถูกส่งมาตรวจสอบยังหน่วยงานต่าง ๆ ในกรมการปกครอง ไม่เงียบแน่และอย่าได้กังวลต้องโทรไปสอบถามที่นั่นที่นี่  หลังจากรับเรื่องแล้วจะมีเจ้าหน้าที่ติดต่อกลับไป  ท่านสอบถามส่วนตัวว่าอำเภอ จังหวัด..ใด   ได้ตอบข้อมูลรวบรัดอย่างสรุปว่า ถูกนายอำเภอฯ ด่าทางโทรศัพท์และท้าให้ร้องเรียนที่ไหนก็ได้ ท้าไปถึงนายกรัฐมนตรีโน่น  ท่านเองก็รู้จักกับนายอำเภอคนนี้ด้วยแต่ก็ไม่เห็นด้วยกับเหตุการณ์ที่เกิดขึ้น ไหว้
AJ_6080
พระราม2 กทม.
Hero Member

คะแนน 1600

บารมี-มีได้เพราะความดี...

« ตอบ #40 เมื่อ: มีนาคม 24, 2011, 12:02:10 PM »

วันนี้ยังไม่มีกระแสตอบรับจากนายทะเบียน  อยู่ว่าง ๆ เลยกลับไปปรึกษากองการนิติการของกรมการปกครองเพิ่มเติม  พบท่าน ผอ....  เรียนให้ทราบเบื้องต้นว่า ทำหนังสือร้องฯ ถึงอธิบดีกรมการปกครองเสร็จเรียบร้อยรอส่ง พอดีมีพี่ฯ ท่านหนึ่งแนะนำว่าให้ทำหนังสือทวงถามไปที่นายทะเบียนก่อน ขณะนี้ทำหนังสือและไป่ยื่นหน้าห้องนายอำเภอฯแล้วรอ 15 วัน ท่านแนะนำว่าทำถูกต้องแล้ว รอ 15 วันถ้าไม่ได้คำตอบหรือปฎิเสธก็จะไปเข้ากับมาตรา...  แล้วคุณจึงส่งเรื่องไปร้องเรียนที่อธิบดี...ส่งเป็น จม.EMS และลงทะเบียนตอบรับ ขอทราบผลเป็นลายลักษณ์อักษร  เรื่องจะถูกส่งมาตรวจสอบยังหน่วยงานต่าง ๆ ในกรมการปกครอง ไม่เงียบแน่และอย่าได้กังวลต้องโทรไปสอบถามที่นั่นที่นี่  หลังจากรับเรื่องแล้วจะมีเจ้าหน้าที่ติดต่อกลับไป  ท่านสอบถามส่วนตัวว่าอำเภอ จังหวัด..ใด   ได้ตอบข้อมูลรวบรัดอย่างสรุปว่า ถูกนายอำเภอฯ ด่าทางโทรศัพท์และท้าให้ร้องเรียนที่ไหนก็ได้ ท้าไปถึงนายกรัฐมนตรีโน่น  ท่านเองก็รู้จักกับนายอำเภอคนนี้ด้วยแต่ก็ไม่เห็นด้วยกับเหตุการณ์ที่เกิดขึ้น ไหว้

เป็นกำลังใจให้ครับ..เยี่ยม เยี่ยม
รอติดตามตอนต่อไปครับ...

ผมรักในหลวง...ครับ
juon2001
Full Member

คะแนน 27

« ตอบ #41 เมื่อ: มีนาคม 25, 2011, 12:44:31 PM »

ของผมก็เคยขอ ป2 แต่ไม่อนุญาติให้ขอซะงั้น  ( ตอบปากเปล่า ) ว่าจะลองทำใบทวงถามบ้าง
แต่ยังนึกแบบฟอร์มไม่ออกว่าต้องทำอย่างไร ตอนนี้เลยต้องรอโครงการหน้าครับ  ...  อยากจะลองขอ ป2 เองดูบ้างจังเลย
tui086
Hero Member

คะแนน 1083

« ตอบ #42 เมื่อ: มีนาคม 25, 2011, 04:21:30 PM »

ของผมก็เคยขอ ป2 แต่ไม่อนุญาติให้ขอซะงั้น  ( ตอบปากเปล่า ) ว่าจะลองทำใบทวงถามบ้าง
แต่ยังนึกแบบฟอร์มไม่ออกว่าต้องทำอย่างไร ตอนนี้เลยต้องรอโครงการหน้าครับ  ...  อยากจะลองขอ ป2 เองดูบ้างจังเลย
ผมก็เจอครับ... เข้าไปถาม ได้รับคำตอบว่า...ไม่มีหรอก..ถ้าอยากซื้อเข้ามา ก็ให้ไปติดต่อที่ร้านปืนสิ... 555555
V6
"คนไทย หัวใจลูกทุ่ง"
Sr. Member

คะแนน 66

« ตอบ #43 เมื่อ: มีนาคม 25, 2011, 05:41:03 PM »

รอติดตามให้กำลังใจตลอดครับ จากน้องคนที่ "ช้ำรักจากปอสาม" ...  หลงรัก

... " ปืนยืม ลูกขอ " ...
สายน้ำ
Full Member

คะแนน 23

« ตอบ #44 เมื่อ: มีนาคม 25, 2011, 05:57:16 PM »

เอาใจช่วยครับ

.................................

หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 ... 19
  พิมพ์