๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 01, 2024, 02:45:16 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 7 8 9 [10] 11 12 13 ... 19
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่องจริงที่หลายคนพบแต่ไม่อยากเจอ  (อ่าน 67072 ครั้ง)
motหัดยิง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 59

« ตอบ #135 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2011, 09:19:11 AM »

+1ครับ เป็นกำลังใจให้ครับ

T.  081 4390538 T. 089 0599898
somnuekp
Full Member

คะแนน 45

« ตอบ #136 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2011, 02:53:57 PM »

ในส่วนของกรมการปกครอง  ร้องครั้งแรก 7 เมษายน 2554 และครั้งที่สองตามไปเมื่อ  21 กค.54   นี่ก็ใกล้ ๆ ห้าเดือนแล้ว  ยังไม่สรุปผลฯ  ไม่รู้ว่าอีกนานเท่าไหร่ก็ว่ากันไป

แต่ในส่วนของศาลปกครองก็ยื่นฟ้องไปแล้วเมื่อ 23 สค.54  วันนี้ได้สอบถามขั้นตอนไปยังศาลปกครอง ในฐานะผู้ฟ้องคดีครั้งแรก ทราบว่าได้รับเรื่องฟ้องคดีทางไปรษณีย์แล้ว อยู่ระหว่างส่งไปออกเลขคดีดำฯ  จากนั้นเรื่องจะส่งไปตุลาการพิจารณาฯ  เมื่อคำฟ้องครบถ้วนตามหลักเกณฑ์จึงรับคำฟ้องเข้าสู่ระบบฯ  และศาลปกครองจะมีหนังสือตอบรับแจ้งผู้ฟ้องคดีทราบ(ใช้เวลาประมาณ 1 เดือน)   หรือหากข้อมูลไม่ครบถ้วนเพียงพอ  เร็วกว่านั้นก็จะถูกศาลปกครองขอให้ผู้ฟ้องคดีส่งข้อมูลเพิ่มเติม
 ไหว้
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #137 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2011, 03:08:24 PM »

ในส่วนของกรมการปกครอง  ร้องครั้งแรก 7 เมษายน 2554 และครั้งที่สองตามไปเมื่อ  21 กค.54   นี่ก็ใกล้ ๆ ห้าเดือนแล้ว  ยังไม่สรุปผลฯ  ไม่รู้ว่าอีกนานเท่าไหร่ก็ว่ากันไป

แต่ในส่วนของศาลปกครองก็ยื่นฟ้องไปแล้วเมื่อ 23 สค.54  วันนี้ได้สอบถามขั้นตอนไปยังศาลปกครอง ในฐานะผู้ฟ้องคดีครั้งแรก ทราบว่าได้รับเรื่องฟ้องคดีทางไปรษณีย์แล้ว อยู่ระหว่างส่งไปออกเลขคดีดำฯ  จากนั้นเรื่องจะส่งไปตุลาการพิจารณาฯ  เมื่อคำฟ้องครบถ้วนตามหลักเกณฑ์จึงรับคำฟ้องเข้าสู่ระบบฯ  และศาลปกครองจะมีหนังสือตอบรับแจ้งผู้ฟ้องคดีทราบ(ใช้เวลาประมาณ 1 เดือน)   หรือหากข้อมูลไม่ครบถ้วนเพียงพอ  เร็วกว่านั้นก็จะถูกศาลปกครองขอให้ผู้ฟ้องคดีส่งข้อมูลเพิ่มเติม
 ไหว้

ดำเนินการมาได้ยาวขนาดนี้ได้ซื้อแน่นอนครับ
TA881
Hero Member

คะแนน 157

« ตอบ #138 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2011, 01:55:22 PM »

เป็นกำลังใจให้นะครับ 
ผมล่ะเกลียดนักคนพันธุ์(พรรณ)นี้ เมื่อไหร่มันจะหายไปจากเมืองไทยซะที ถ้าเป็นญาติ หรือคนรู้จักล่ะมันง่ายนักแล  ผมว่าเช็คประวัติอาชญากรรมก็รู้แล้วล่ะครับว่าเป็นยังไงต่อไปสงสัยต้องมีใบรับรองจากจิตแพทย์แน่ๆเลย คิก คิก 

.22 น่ะให้ไปเถอะ  หน้าที่การงานดี  มีเงินในบัญชี มีทรัพย์สิน มีวุฒิภาวะ มีสมาคมรับรองอายุสมาชิกไม่น้อยกว่า 1 ปี มันก็โอเคแล้ว ผมว่าคนเหล่านี้คงไม่มีใครอยากอยู่ในคุกนะ ยิ้มีเลศนัย

ถ้าจะเอาไปยิงคนอื่นเค้าคงไม่มาขอ .22 กระมังถามมาได้คำถามโง่ๆ   และคงไม่มาขอซื้อปืนถูกกฎหมายเพื่อให้มันสาวมาถึงตัวได้อีก  เก่งนักเรื่องโง่ๆเนี่ย
somnuekp
Full Member

คะแนน 45

« ตอบ #139 เมื่อ: กันยายน 01, 2011, 09:01:38 PM »

วันนี้ ได้รับ จม. สามฉบับ
ฉบับแรก 
ใบแจ้งการรับเรื่องคดีหมายเลขดำที่ ......./2554  จากสำนักงานศาลปกครองกลาง  เข้าใจว่าอยู่ระหว่างการพิจารณาฯ  เนื่องจากมีข้อความบางส่วนว่า หากศาลมีคำสั่งรับคำฟ้อง ไม่รับคำฟ้อง หรือมีคำสั่งอื่นใดจะได้แจ้งให้ท่านทราบต่อไป

ฉบับที่สอง
กรมการปกครอง มีหนังสือแจ้งให้ทราบว่า ตามที่ท่าน.....กล่าวโทษนายอำเภอ.......และนาย........ปลัด.......   กรมการปกครองได้มอบหมาย......................ทำการตรวจสอบข้อเท็จจริงแล้ว ขณะนี้เรื่องอยู่ระหว่างดำเนินการ

กรมการปกครองมีหนังสือตอบรับจากการยื่นร้องเรียนครั้งที่สอง   กล่าวโทษนายอำเภอดูหมิ่นด้วยเอกสารและรายงานเท็จ  พร้อมกับปลัด............................กรณีขัดขวางการเข้าถึงข้อมูลข่าวสารของทางราชการใบป.3+ป.4

ฉบับที่สาม
ปลัดอำเภอ....คนที่ขัดขวางการเข้าถึงข้อมูลป.3+ป.4  ทำหนังสือเชิญผมไปให้ข้อมูลเพิ่มเติม ณ ที่ว่าการอำเภอ...วันพุธที่ 31 สค.54 เวลา 10.00 น.

ผลจากการทวงถามผลอุทธรณ์ฯ ไปยัง มท.1 ผ่านนายอำเภอ...เมื่อ 2 สค.54    ปลัดฯ เพิ่งตอบหนังสือวันที่ 26 สค.54  แต่ผมเพิ่งได้รับหนังสือวันนี้ เพิ่งทราบก็เลยไม่ได้ไปพบ  กลัวว่าจะเกิดเหตุการณ์ศรีธนญชัยอีก คิดว่าจะไม่ไปพบแล้วรอไปให้ปากคำที่ศาลปกครองทีเดียว (หนังสืออุทธรณ์ถึง มท.1 ส่งผ่านนายอำเภอฯ เมื่อ 11 พค.54 ครบ 90 วันประมาณ 11 สค.54  ได้ออกหนังสือทวงถามผลอุทธรณ์ฯ ก่อนครบกำหนด 90 วันเมื่อ  2 สค.54  รอ 15 วันแต่อำเภอไม่ตอบ  วันที่ 23 สค.54  เลยส่งฟ้องศาลไปแล้วและ 25 สค.54  ศาลปกครองตอบรับแล้วตามหนังสือฉบับแรก
 ไหว้ ไหว้
somnuekp
Full Member

คะแนน 45

« ตอบ #140 เมื่อ: กันยายน 05, 2011, 08:30:13 PM »

เมื่อครั้งที่ปลัดฯ ทำหนังสือเชิญไปให้ปากคำเพิ่มเติมวันที่ 31 สค.54  แต่ผมไม่ได้ไปและไม่มีการโทรสอบถามติดตามหรือเลื่อนนัดฯ จากทั้งสองฝ่าย

วันรุ่งขึ้น 1 กย.54 ปลัดอำเภอฯ คนเดิม คราวนี้รักษาราชการแทนนายอำเภอ......  ทำหนังสือเชิญผมไปให้ข้อมูลเพิ่มเติมอีก นัดใหม่อีกในวันที่ 8 กย.54  ผมเพิ่งได้รับหนังสือวันนี้ 5 กย.54

พี่ ๆ เพื่อน ๆ สมาชิกช่วยผมคิดหน่อยว่า เอาอย่างไรดี   แต่ไหนแต่ไรอำเภอก็ไม่เคยสอบถามข้อมูลใด ๆ  เมื่อจำเป็นต้องชี้แจงก็ยังกล่าวหาใส่ร้ายผม รายงานเท็จอีกต่างหาก  แต่ความเห็นส่วนตัวผมคิดว่าเห็นควรให้ผ่านกระบวนการศาลปกครอง น่าจะเป็นทางออกที่ดีที่สุด 
 ไหว้ ไหว้
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #141 เมื่อ: กันยายน 05, 2011, 09:03:20 PM »

เมื่อครั้งที่ปลัดฯ ทำหนังสือเชิญไปให้ปากคำเพิ่มเติมวันที่ 31 สค.54  แต่ผมไม่ได้ไปและไม่มีการโทรสอบถามติดตามหรือเลื่อนนัดฯ จากทั้งสองฝ่าย

วันรุ่งขึ้น 1 กย.54 ปลัดอำเภอฯ คนเดิม คราวนี้รักษาราชการแทนนายอำเภอ......  ทำหนังสือเชิญผมไปให้ข้อมูลเพิ่มเติมอีก นัดใหม่อีกในวันที่ 8 กย.54  ผมเพิ่งได้รับหนังสือวันนี้ 5 กย.54

พี่ ๆ เพื่อน ๆ สมาชิกช่วยผมคิดหน่อยว่า เอาอย่างไรดี   แต่ไหนแต่ไรอำเภอก็ไม่เคยสอบถามข้อมูลใด ๆ  เมื่อจำเป็นต้องชี้แจงก็ยังกล่าวหาใส่ร้ายผม รายงานเท็จอีกต่างหาก  แต่ความเห็นส่วนตัวผมคิดว่าเห็นควรให้ผ่านกระบวนการศาลปกครอง น่าจะเป็นทางออกที่ดีที่สุด 
 ไหว้ ไหว้

ควรจะต้องไป และมีพยานไปด้วยครับ
AJ_6080
พระราม2 กทม.
Hero Member

คะแนน 1600

บารมี-มีได้เพราะความดี...

« ตอบ #142 เมื่อ: กันยายน 05, 2011, 09:05:34 PM »

เมื่อครั้งที่ปลัดฯ ทำหนังสือเชิญไปให้ปากคำเพิ่มเติมวันที่ 31 สค.54  แต่ผมไม่ได้ไปและไม่มีการโทรสอบถามติดตามหรือเลื่อนนัดฯ จากทั้งสองฝ่าย

วันรุ่งขึ้น 1 กย.54 ปลัดอำเภอฯ คนเดิม คราวนี้รักษาราชการแทนนายอำเภอ......  ทำหนังสือเชิญผมไปให้ข้อมูลเพิ่มเติมอีก นัดใหม่อีกในวันที่ 8 กย.54  ผมเพิ่งได้รับหนังสือวันนี้ 5 กย.54

พี่ ๆ เพื่อน ๆ สมาชิกช่วยผมคิดหน่อยว่า เอาอย่างไรดี   แต่ไหนแต่ไรอำเภอก็ไม่เคยสอบถามข้อมูลใด ๆ  เมื่อจำเป็นต้องชี้แจงก็ยังกล่าวหาใส่ร้ายผม รายงานเท็จอีกต่างหาก  แต่ความเห็นส่วนตัวผมคิดว่าเห็นควรให้ผ่านกระบวนการศาลปกครอง น่าจะเป็นทางออกที่ดีที่สุด  
 ไหว้ ไหว้

ควรจะต้องไป และมีพยานไปด้วยครับ

เห็นด้วยครับ..และกล้องวิดิโอ...กันเหนียว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 05, 2011, 09:07:12 PM โดย AJ_6080 » บันทึกการเข้า

ผมรักในหลวง...ครับ
tui086
Hero Member

คะแนน 1083

« ตอบ #143 เมื่อ: กันยายน 05, 2011, 09:08:36 PM »

เอาเครื่องอัด mp3 ไปด้วย...เผื่ออัดบทสนทนายาวครับ..
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1734

.....รักในหลวง.....

« ตอบ #144 เมื่อ: กันยายน 05, 2011, 09:09:19 PM »

ไหว้ ไหว้

หนังสือเดิมผิดแผนเพราะมาถึงหลังวันที่ขอนัดหมาย
จึงต้องเอาใหม่ แต่ให้เวลากระชั้นเอาไว้

เป็นเกมที่จะใช้อ้างว่า ได้ขอให้ผู้ขอฯมาพบเพื่อซักถามข้อมูลเพิ่มเติม หรือให้โอกาสโต้แย้งแสดงเหตุผล แต่ผู้ขอฯไม่มา
เพื่อเป็นเหตุผลที่มท.จะยกอุทธรณ์ และชิงความได้เปรียบในชั้นศาลปกครอง

somnuekp
Full Member

คะแนน 45

« ตอบ #145 เมื่อ: กันยายน 05, 2011, 10:10:48 PM »

ที่จริงผมอุทธรณ์ มท.1 เมื่อ 11 พค.54 ครบกำหนด 90 วันประมาณ 11 สค.54    ก่อนครบ 90 วันได้มีหนังสือสอบถามผลอุทธรณ์ไปแล้ววันที่ 2 สค.54  รอคำตอบ 15 วันแต่อำเภอไม่ตอบ   เกินกว่า 90 วันแล้วจึงยื่นฟ้องศาลปกครองไป  เมื่อ 23 สค.54  อำเภอเพิ่งมีหนังสือเชิญไปให้ข้อมูลเพิ่มเติมครั้งแรก 26 สค.54  แต่ได้รับหนังสือเลยเวลาที่นัด  ครั้งที่สอง วันที่ 1 กย.54 นัดให้ไปพบ 8 กย.54

ตั้งแต่ยื่นขอใบป.1 วันที่ 10 กพ.54 ต่อสู้กันเรื่อยมาจนถึงวันที่ส่งฟ้องศาลปกครอง 23 สค.54  อำเภอไม่เคยเรียกสอบถามข้อมูลเพิ่มเติม 

คุณธำรง ติงมาว่าเพื่อชิงความได้เปรียบในชั้นศาลปกครอง  ว่าแจ้งให้ผมมาพบเพื่อให้ข้อมูลเพิ่มเติมแล้วแต่ผมไม่ไปเอง  น่าคิดเหมือนกัน  ทีนี้เราจะแย้งได้หรือไม่ว่าก่อนฟ้องศาลปกครอง  อำเภอไม่เคยเรียกไปขอข้อมูลเพิ่มเลย
เพื่อเป็นเหตุผลให้ มท.1 ยกอุทธรณ์  แต่ข้อเท็จจริงทั้งนายอำเภอ และ มท.1 ไม่พิจารณาอุทธรณ์ภายในกำหนด 90 วัน

การไปพบหรือไม่ไปพบ ได้เปรียบหรือเสียเปรียบรูปคดีอย่างไร  หากเป็นการเสียเปรียบ เปิดช่องหรือไม่เหมาะสมจะถกปัญหาในที่นี้ ทำให้ผู้ถูกฟ้องคดีรู้เราแต่เราไม่รู้เขา  รบกวนแนะนำทาง PM  ด้วย ขอบคุณครับ ไหว้ ไหว้
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1734

.....รักในหลวง.....

« ตอบ #146 เมื่อ: กันยายน 05, 2011, 10:39:50 PM »

อย่าหลงประเด็นไปครับ มท.สามารถแจ้งให้นายทะเบียนฯขอข้อมูลเพิ่มเติมจากผู้ขอฯได้ ตอนนี้ถือเป็นหน้าที่ของมท.1
การฟ้องศาลปกครองครั้งนี้เป็นการฟ้องเร่งรัด คาดว่ามท.คงต้องพิจารณาให้เสร็จก่อนศาลตัดสินหรือมีคำสั่ง เพราะมันน่าอาย
มท.ก็ต้องพิจารณาอุทธรณ์ แล้วค่อยไปแถลงต่อศาลว่าพิจารณาแล้ว หรืออ้างว่าเรายังไม่ให้ข้อมูลก็เลยรอ
การไปพบเป็นการให้ความร่วมมือ เป็นไปตามวิ.ปกครอง(ขอไม่ยกมาตรา) เราต้องทำให้ตามที่มท.ขอมา ส่วนจะให้ข้อมูลถ้อยคำอย่างไรเป็นอีกเรื่องหนึ่ง

เรื่องยังไม่ลึกลับ ไก่เห็นตีนงู ..... ความจริงกล่าวเมื่อไรก็เป็นความจริงครับ
somnuekp
Full Member

คะแนน 45

« ตอบ #147 เมื่อ: กันยายน 07, 2011, 01:32:51 PM »

คงต้องไปพบที่อำเภอฯ ตามหนังสือเชิญเกี่ยวกับข้อมูลเพิ่มเติมตามที่หลาย ๆ ท่านแนะนำ  หากเป็นการสอบปากคำเหมือนผู้ต้องหาก็คงสงวนสิทธิไม่ตอบ อำเภอฯ จะมีแผนอะไรในใจหรือมีอะไรแอบแฝงอยู่เบื้องหลังหรือไม่ คืบหน้าอย่างไรจะมารายงานให้ทราบ  ขอบคุณคำแนะนะจากพี่ธำรงและเพื่อนสมาชิกอีกครั้งครับ ไหว้
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #148 เมื่อ: กันยายน 07, 2011, 01:47:45 PM »

คงต้องไปพบที่อำเภอฯ ตามหนังสือเชิญเกี่ยวกับข้อมูลเพิ่มเติมตามที่หลาย ๆ ท่านแนะนำ  หากเป็นการสอบปากคำเหมือนผู้ต้องหาก็คงสงวนสิทธิไม่ตอบ อำเภอฯ จะมีแผนอะไรในใจหรือมีอะไรแอบแฝงอยู่เบื้องหลังหรือไม่ คืบหน้าอย่างไรจะมารายงานให้ทราบ  ขอบคุณคำแนะนะจากพี่ธำรงและเพื่อนสมาชิกอีกครั้งครับ ไหว้

อย่าลืมแต่งกายให้เกียรติสถานที่ราชการด้วยนะครับ
จะได้เพิ่มความขลังและเพิ่มความน่าเชื่อถือให้กับตัวเอง
somnuekp
Full Member

คะแนน 45

« ตอบ #149 เมื่อ: กันยายน 09, 2011, 09:00:46 PM »

ก่อนไปพบอำเภอฯ ตามที่ขอเลื่อนนัดเป็นวันศุกร์ 9 กย.54  ได้สอบถามไปที่ สขร.ทราบว่าเพิ่งส่งหนังสือฯ ถึงและผมน่าจะได้รับวันนี้(ขณะนี้ยังไม่ได้รับ)  สรุปความว่าให้มาสอบปากคำวันอังคารที่ 13 กย.54  ซึ่งวันนี้จะมีการพิจารณาเรื่องใบป.3+ใบป.4 นำเข้าสู่คณะกรรมพิจารณาอุทธรณ์ฯ   หรือถ้าไม่สะดวกเดินทางมาให้สอบปากคำ ให้ทำหนังสือชี้แจงหรือจัดทำคำให้การฯ ตามที่หนังสือร้องขอ     แล้วส่งแฟกซ์มาที่ สขร.ภายในวันจันทร์ที่ 12 กย.54   ส่วนอำเภอฯ ได้รับหนังสือแล้ว คาดว่าจะไม่เดินทางมาสอบปากคำเช่นเดียวกันแต่น่าจะทำหนังสือชี้แจงแทน   เบื้องต้นทราบว่าอำเภอฯ ช่วงนี้มีภาระกิจอยู่ระหว่างเตรียมการเรื่องสถานการณ์น้ำใกล้ท่วม

ส่วนบรรยากาศที่อำเภอฯ  มีการสอบปากคำเพิ่มเติมธรรมดา  โดยที่ต่างฝ่ายไม่พูดถึงอดีตเรื่องที่ผ่านมาและที่กำลังจะเกิดขึ้นเร็ว ๆ นี้   

ข้อมูลเพิ่มเติมมีการถามและตอบเป็นข้อ ๆ เช่น

ท่านมาติดต่อที่อำเภอฯ นี้ด้วยวัตถุประสงค์ใด
ตอบ เพื่อให้ข้อมูลเพิ่มเติมเกี่ยวกับการขออนุญาตซื้อปืน

ปืนที่ท่านครอบครองอยู่ มีปืนสั้น 1 กระบอกปืนยาว 3 กระบอกนี้อยู่ในสภาพใช้งานได้หรือไม่
ตอบ ใช้งานได้ทั้งหมด

ท่านเป็นนักกีฬายิงปืนหรือไม่
ตอบ ไม่ได้เป็นนักกีฬา

ปืนอัดลมที่ขออนุญาตเพื่อป้องกันชีวิต ทรัพย์สิน หรือวัตถุประสงค์ใด
ตอบ  ปืนลมที่ขออนุญาตซื้อเพื่อเป็นการเก็บสะสม  ส่วนปืนอื่นที่ครอบครองมีไว้เพื่อคุ้มครองชีวิตและทรัพย์สินอยู่แล้ว

ปืนที่ท่านครอบครอง นำไปใช้ยิง ฝึกซ้อมบ้างหรือไม่ สถานที่ใด
ตอบ  ส่วนใหญ่ไม่ได้นำไปใช้ยิงที่ใด เก็บรักษาไว้ที่บ้าน  ส่วนปืนลมใช้ยิงเล่นในสถานที่ปลอดภัยในบ้าน เป้าที่ยิงคือ ต้นไม้

ปืนลมที่ขออนุญาตซื้อเบอร์สองแตกต่างจากปืนลมที่มีอยู่อย่างไร
ตอบ ปืนที่มีอยู่แล้วใช้ระบบอากาศแรงดันสูง  ส่วนปืนที่ขอซื้อใช้ระบบแรงดันอากาศด้วยลูกสูบสปริง

ท่านมีข้อมูลใดเพิ่มเติมหรือไม่
ตอบ ไม่มี

ได้ตรวจสอบความถูกต้องของคำให้การเพิ่มเติมก่อนเซ็นชื่อ  แต่ไม่ได้ขอสำเนาคำให้การฯ  รายละเอียดจำได้บ้างไม่ได้บ้างอาจไม่เหมือนที่ลงชื่อในเอกสารทั้งหมด  แต่ก็สรุปประเด็นได้น่าจะสมบูรณ์ในระดับหนึ่ง  สุดท้ายทราบว่าข้อมูลเพิ่มเติมนี้เพื่อประกอบการพิจารณาอุทธรณ์ไปยัง มท.1   ที่เหลือก็อยู่ที่การคาดเดาเรื่องราวต่อไปจะเป็นอย่างไร  โปรดติดตามตอนต่อไป ไหว้ ไหว้

หน้า: 1 ... 7 8 9 [10] 11 12 13 ... 19
  พิมพ์