๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 25, 2024, 02:48:23 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4 ... 19
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่องจริงที่หลายคนพบแต่ไม่อยากเจอ  (อ่าน 67024 ครั้ง)
somnuekp
Full Member

คะแนน 45

« เมื่อ: มีนาคม 19, 2011, 12:10:19 PM »

เพื่อแบ่งปันประสบการณ์จริงการขออนุญาตซื้ออาวุธปืน  วันนี้กระผมได้ขอคำแนะนำไปที่คุณพี่ธำรง เกี่ยวกับสำนวนหนังสือร้องเรียนนายทะเบียนอาวุธปืน ถึงพฤติกรรม วาจา หลงว่าตนมีอำนาจยิ่งใหญ่ กล้าท้่าทายประชาชน

ฝากถึงเพื่อน ๆ พี่ ๆ สมาชิกฯ และร่วมแสดงความคิดเห็นเรื่องนี้  โดยเข้าไปดูข้อความส่งออกของกระผม  ขอบคุณครับ ไหว้ ไหว้ Angry
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #1 เมื่อ: มีนาคม 19, 2011, 01:04:14 PM »

เพื่อแบ่งปันประสบการณ์จริงการขออนุญาตซื้ออาวุธปืน  วันนี้กระผมได้ขอคำแนะนำไปที่คุณพี่ธำรง เกี่ยวกับสำนวนหนังสือร้องเรียนนายทะเบียนอาวุธปืน ถึงพฤติกรรม วาจา หลงว่าตนมีอำนาจยิ่งใหญ่ กล้าท้่าทายประชาชน

ฝากถึงเพื่อน ๆ พี่ ๆ สมาชิกฯ และร่วมแสดงความคิดเห็นเรื่องนี้  โดยเข้าไปดูข้อความส่งออกของกระผม  ขอบคุณครับ ไหว้ ไหว้ Angry

ดูตรงไหนครับ
somnuekp
Full Member

คะแนน 45

« ตอบ #2 เมื่อ: มีนาคม 19, 2011, 01:12:04 PM »

ผมเองก็ไม่ค่อยชำนาญเท่าไหร่  ตอนแรกเมื่อผมล็อคอินแล้วไปดูที่  คุณมี 39 ข้อความ เมื่อคลิกแล้วไปคลิกที่ ตู้ข้อความที่ส่งออก  ทีนี้พี่ ๆ คลิกไปดูที่ชื่อผมก่อนแล้วเข้าไปเลือกดูตามที่แนะนำได้ไหมครับ   จะนำเรื่องร้องเรียนมาวางที่นี่ก็เกรงจะไม่เหมาะสม เพราะว่าเป็นหนังสือที่ร่างไว้ร้องเรียนถึงอธิบดีกรมการปกครอง ซึ่งตั้งใจจะส่งวันจันทร์ที่ 21 มีค.54 นี้ ไหว้
bannokman
Full Member

คะแนน 7

« ตอบ #3 เมื่อ: มีนาคม 19, 2011, 01:38:38 PM »

อำเภอ ผมก็เป็นอีกที่นะครับที่ขออยากมาก  เหตุผลที่นายทะเทียนไม่ให้เขาบอกว่าเราไม่จำเป็นต้องมีปืน ผมขอปืนอัดลม.22 เศร้าไปครับ 
somnuekp
Full Member

คะแนน 45

« ตอบ #4 เมื่อ: มีนาคม 19, 2011, 01:50:52 PM »

กล้าสู้ กล้าชน ติดตามทวงถามตามสิทธิที่เราพึงมีพึงได้  ถ้าไม่ให้ต้องมีเหตุผลรองรับ มิใช่ใข้ดุลยพินิจส่วนตัว  ใช้อารมย์ใช้จินตนาการนายทะเบียนมาตัดสิทธิของเรา  ผมคุยกับศูนย์ดำรงธรรมแล้ว หากจะร้องเรียนก็รับเรื่องไว้  แต่จะให้ขลังต้องร้องไปที่อธิบดีกรมการปกครอง  อย่าไปกังวลครับคนเหมือนกันครับ  ที่ยังกร่างได้เพราะมีหัวโขนและหลงว่าตนเองมีอำนาจเท่านั้น   ในส่วนของผมตอนนี้เดินหน้าเต็มที่ครับ เบรคไม่อยู่แล้ว...

bannokman
Full Member

คะแนน 7

« ตอบ #5 เมื่อ: มีนาคม 19, 2011, 02:01:12 PM »

เป็นกำลังใจให้นะครับ..สู้ๆ เพื่อสิทธิ์ที่เราพึงได้รับ
Songchart
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 34

« ตอบ #6 เมื่อ: มีนาคม 19, 2011, 02:17:09 PM »

ผมเองก็ไม่ค่อยชำนาญเท่าไหร่  ตอนแรกเมื่อผมล็อคอินแล้วไปดูที่  คุณมี 39 ข้อความ เมื่อคลิกแล้วไปคลิกที่ ตู้ข้อความที่ส่งออก  ทีนี้พี่ ๆ คลิกไปดูที่ชื่อผมก่อนแล้วเข้าไปเลือกดูตามที่แนะนำได้ไหมครับ   จะนำเรื่องร้องเรียนมาวางที่นี่ก็เกรงจะไม่เหมาะสม เพราะว่าเป็นหนังสือที่ร่างไว้ร้องเรียนถึงอธิบดีกรมการปกครอง ซึ่งตั้งใจจะส่งวันจันทร์ที่ 21 มีค.54 นี้ ไหว้

ผมเข้าใจว่าเป็นเมล์ส่วนตัวของท่าน ท่านอื่นไม่สามารถเข้าไปดูได้ครับ

ส่งชาติ
juon2001
Full Member

คะแนน 27

« ตอบ #7 เมื่อ: มีนาคม 19, 2011, 02:21:02 PM »

งงครับ  แต่น้าจะอยู่ใน PM
somnuekp
Full Member

คะแนน 45

« ตอบ #8 เมื่อ: มีนาคม 19, 2011, 03:17:40 PM »

ถ้าผมส่ง pm ข้อมูลนี้ไปถึงคุณ songchart แล้วคุณ songchart  ตอบ pm กลับมาที่ผมเพื่อให้เป็นกระทู้ตอบกลับของผม  ต่อไปเพื่อน ๆ จะสามารถเข้ามาดูรายละเอียดที่ somnuekp  ทำเช่นนี้ถูกต้องไหมครับ  ผมจะทดลองดู
somnuekp
Full Member

คะแนน 45

« ตอบ #9 เมื่อ: มีนาคม 19, 2011, 03:23:18 PM »

ผมทดลองส่งไปที่คุณ songchart แล้วครับ
Dunk
Moderator
Hero Member

คะแนน 1657

« ตอบ #10 เมื่อ: มีนาคม 19, 2011, 03:36:10 PM »

ถ้าผมส่ง pm ข้อมูลนี้ไปถึงคุณ songchart แล้วคุณ songchart  ตอบ pm กลับมาที่ผมเพื่อให้เป็นกระทู้ตอบกลับของผม  ต่อไปเพื่อน ๆ จะสามารถเข้ามาดูรายละเอียดที่ somnuekp  ทำเช่นนี้ถูกต้องไหมครับ  ผมจะทดลองดู
pmคือข้อความส่วนตัวของใครของมัน คนอื่นจะกดเข้าไปดูไม่ใด้ครับ
จะให้ดีผมว่าเจ้าของกระทู้ลองไปตั้งกระทู้ที่หน้าแรกของสนทนาภาษาปืนดูครับจะมีผู้เชี่ยวชาญหลายๆท่านมาให้คำแนะนำเจ้าของกระทู้ครับรวมถึง ส.พ.ป ด้วย
...........ขอให้โชคดีครับ ไหว้

somnuekp
Full Member

คะแนน 45

« ตอบ #11 เมื่อ: มีนาคม 19, 2011, 03:49:28 PM »

ผมได้ส่ง PM ขอคำแนะนำถึงคุณธำรง และได้ตอบกลับมาแล้ว   ทีนี้หากจะนำข้อมูลมาโพสกระทู้ที่นี่  ก็จะมีบุคคลที่สามหรือบุคคลอื่นซึ่งมิได้เป็นสมาชิกเข้ามาดูรับรู้ด้วย  อาจจะไม่เหมาะสมนักเนื่องจากเ้ป็นข้อมูลที่อยู่ระหว่างนำเสนอร้องเรียนไปยังอธิบดีกรมการปกครอง หากเผยแพร่ก่อนล่วงหน้าอาจเป็นการเสียมารยาท  คิดว่าผลคืบหน้าประการใดจะนำมาเรียนเสนอเพื่อน พี่่สมาชิก รับทราบภายหลังน่าจะดีที่สุด  จึงขออภัยไว้ ณ ที่่นี้ด้วยครับ
Wanich/Soong
สบาย
Hero Member

คะแนน 799

« ตอบ #12 เมื่อ: มีนาคม 20, 2011, 12:21:19 AM »

ผมได้ส่ง PM ขอคำแนะนำถึงคุณธำรง และได้ตอบกลับมาแล้ว   ทีนี้หากจะนำข้อมูลมาโพสกระทู้ที่นี่  ก็จะมีบุคคลที่สามหรือบุคคลอื่นซึ่งมิได้เป็นสมาชิกเข้ามาดูรับรู้ด้วย  อาจจะไม่เหมาะสมนักเนื่องจากเ้ป็นข้อมูลที่อยู่ระหว่างนำเสนอร้องเรียนไปยังอธิบดีกรมการปกครอง หากเผยแพร่ก่อนล่วงหน้าอาจเป็นการเสียมารยาท  คิดว่าผลคืบหน้าประการใดจะนำมาเรียนเสนอเพื่อน พี่่สมาชิก รับทราบภายหลังน่าจะดีที่สุด  จึงขออภัยไว้ ณ ที่่นี้ด้วยครับ
ถ้าอยากให้คนอื่นได้รับรู้ และคิดว่าเปนประโยชน์แก่สมาชิกก็เอาตามที่คุณdunk(ข้าวบน)แนะนำครับ
เพราะคุณdunkเป็นผู้ดูแลwebนี้อยู่ครับ ถ้าเหมาะสมก็ไม่มีปัญหา แต่ถ้ามีอะไรที่ไม่เหมาะสม เค้าก็ลบ และเตือนก็เท่านั้นเองครับ ไหว้ ไหว้
somnuekp
Full Member

คะแนน 45

« ตอบ #13 เมื่อ: มีนาคม 20, 2011, 11:01:24 AM »

ล่าสุดผมได้รับคำแนะนำจากคุณพี่ธำรง ทำตามขั้นตอนคือทำหนังสือสอบถามนายทะเบียนแล้วรอ 15 วัน จะตอบหนังสือฯ อ้างอิงมาตราใดหรือนิ่งเฉยไม่ตอบ อนุม้ัติหรือไม่อนูมัติ  จะได้เข้าสู่ขั้นตอนต่อไป  ผมเห็นด้วยและขอบพ่ระคุณพี่ธำรง มาณ ที่่นี่ด้วยครับ ไหว้

ที่ต้องลุกขึ้นสู้เนื่องจากถูกนายทะเบียนด่าทางโทรศัพท์ ปฎิเสธไม่อนุญาตให้ซื้อชัดเจนเลย และยังท้าทายให้ร้องเรียนไปที่ไหนก็ไม่กลัว ท้าไปถึงนายกรัฐมนตรีด้่วย

ขณะนี้กำลังทำหนังสือทวงถาม พรุ่งนี้จะไปยื่นหนังสือติดตามผลการขออนุญาตซื้อปืนฯ แล้วรอ  ขั้นตอนต่อไป  ขอบคุณครับ ไหว้
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #14 เมื่อ: มีนาคม 20, 2011, 11:13:28 AM »

ล่าสุดผมได้รับคำแนะนำจากคุณพี่ธำรง ทำตามขั้นตอนคือทำหนังสือสอบถามนายทะเบียนแล้วรอ 15 วัน จะตอบหนังสือฯ อ้างอิงมาตราใดหรือนิ่งเฉยไม่ตอบ อนุม้ัติหรือไม่อนูมัติ  จะได้เข้าสู่ขั้นตอนต่อไป  ผมเห็นด้วยและขอบพ่ระคุณพี่ธำรง มาณ ที่่นี่ด้วยครับ ไหว้

ที่ต้องลุกขึ้นสู้เนื่องจากถูกนายทะเบียนด่าทางโทรศัพท์ ปฎิเสธไม่อนุญาตให้ซื้อชัดเจนเลย และยังท้าทายให้ร้องเรียนไปที่ไหนก็ไม่กลัว ท้าไปถึงนายกรัฐมนตรีด้่วย

ขณะนี้กำลังทำหนังสือทวงถาม พรุ่งนี้จะไปยื่นหนังสือติดตามผลการขออนุญาตซื้อปืนฯ แล้วรอ  ขั้นตอนต่อไป  ขอบคุณครับ ไหว้

ขอลอกฟอร์มหนังสือสอบถามไปยังนายทะเบียนด้วยครับ 
หน้า: [1] 2 3 4 ... 19
  พิมพ์