๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 26, 2024, 10:21:27 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปืนสปริง diana 460 magnum กับ air arm pro spots อันไหนดีกว่า แม่นกว่า ครับ  (อ่าน 13814 ครั้ง)
ลำสั้น
Jr. Member
**

คะแนน 19

« เมื่อ: มีนาคม 18, 2011, 09:29:13 AM »

จะใช้ยิงล่าจริง  กับยิงแผ่นเหล็ก ครับ ไหว้ ขอด่วนครับ เดี๋ยวไม่มีเวลาซ้อมครับ น้ำลายหก
tui086
Hero Member

คะแนน 1083

« ตอบ #1 เมื่อ: มีนาคม 18, 2011, 09:56:40 AM »

แว่วๆว่าเอเอแรงรีคอล์ยน้อยนะครับ อาจแม่นกว่าแต่ก็อยู่ที่การฝึกซ้อมด้วยนะครับ

ว่าแต่ว่ามีให้เลือกได้เลยเหรอครับ ว่าจะใช้กระบอกไหนดี? อิจฉาจัง
Terk Tark
คนดีถือปืนเป็นศรีแก่ตัว คนไม่ดีถือปืนเป็นภัยต่อคนอื่น
Moderator
Hero Member

คะแนน 188

« ตอบ #2 เมื่อ: มีนาคม 18, 2011, 10:21:59 AM »

เดียน่า460 จะแรงกว่า แอร์อาร์มโปรสปอท ส่วนความแม่นยำก็ไม่ต่างกันเท่าไหร่ครับ อยู่ที่การฝึกฝนเเละความเคยชินกับปืนมากกว่า
ถ้าเป็นผมเลือก จะเลือก เดียน่า460 เพราะชอบในความแรงและรู้สึกว่าอะไหล่จะหาง่ายกว่า
ruger40 years
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: มีนาคม 18, 2011, 10:44:08 AM »

จะใช้ยิงล่าจริง  กับยิงแผ่นเหล็ก ครับ ไหว้ ขอด่วนครับ เดี๋ยวไม่มีเวลาซ้อมครับ น้ำลายหก

เดียน่า460 จะแรงกว่า แอร์อาร์มโปรสปอท ส่วนความแม่นยำก็ไม่ต่างกันเท่าไหร่ครับ อยู่ที่การฝึกฝนเเละความเคยชินกับปืนมากกว่า
ถ้าเป็นผมเลือก จะเลือก เดียน่า460 เพราะชอบในความแรงและรู้สึกว่าอะไหล่จะหาง่ายกว่า

...ผมก็เห็นด้วยกับ คุณ  Terk  ครับ  ว่า..เดียน่า460..ที่ยิงได้ไกลสมกับคำว่า"Magnum" และความแม่นเป็นที่น่าพอใจยิ่งนัก ขอรับ  ถ้าจะเปรียบเทียบต้องดูจุดสำคัญ..เรื่องราคาและอาหลั่ยคู่กันไป ด้วย....

***เกือบลืมแนะนำ คุณ ลำสั้น ไปว่า ถ้าจะใช้ลุย..ล่าจริงๆ ล่ะก็ "เจ้าเดียน่า 460"นี่..แข็งแรงและทนทานมากๆ    ตามแบบฉบับประเทศ..Germany ครับ เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 18, 2011, 11:07:36 AM โดย ruger40 years » บันทึกการเข้า
TrophyX
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4 เมื่อ: มีนาคม 18, 2011, 10:22:52 PM »

ด้วยราคาที่ถูกกว่า และเป็นแชมป์ FT มาตลอด ขอเชียร์ AA ProSport ครับ  ใช้ได้ทั้งล่าจริงและยิงเป้าเหล็ก  อย่าลืมว่าความแรงที่มากกว่า 12 ฟุต/ปอนด์ นั้น อาจจะถูกห้ามหรือจัดไปอยู่ในอีกรุ่นหนึ่งสำหรับการแข่ง FT ปืนที่แรงๆ มันทำลายแบ็คสต็อปเสียหายเร็วและอาจเป็นอันตรายกับผู้ใช้หรือผู้เข้าแข่งขัน คน สัตว์ สิ่งของได้มากกว่าปืนเบาๆ ฝรั่งเขาจึงได้กำความแรงของปืน FT ไว้ไม่เกิน 12 ฟุต/ปอนด์เท่านั้น เขาคงจะมีประสบการณ์ด้านปืนอัดลมมากเอาการและเล็งเห็นความปลอดภัยเป็นสำคัญจึงได้กำหนดข้อห้ามเอาไว้

ถ้าจะเอาแรงขึ้นมาหน่อยก็ขออย่าให้เกิน 20 ฟุต/ปอนด์เลยนะครับ สำหรับปืนที่จะเอามายิง FT  เพราะแค่ 12 ฟุต/ปอนด์ก็เพียงพอกับการล่านกตัวโตๆ อย่างนกปากห่างได้แล้ว
ลำสั้น
Jr. Member
**

คะแนน 19

« ตอบ #5 เมื่อ: มีนาคม 19, 2011, 10:45:18 AM »

กำลังคิดหนักครับ  ตัว460 ที่ขายในเวปครับส่วนaaรอครับ  เอาไงดีครับ
konputhai
Hero Member

คะแนน 637

« ตอบ #6 เมื่อ: มีนาคม 19, 2011, 11:03:41 AM »

กำลังคิดหนักครับ  ตัว460 ที่ขายในเวปครับส่วนaaรอครับ  เอาไงดีครับ

ใจเย็น ๆ ครับคุณลำสั้นค่อย ๆ คิดไม่ต้องรีบยังมีเวลาอีกเยอะ ไม่ต้องกลัวไม่มีปืนยิงแข่ง ตามความคิดผมอยากให้ไปร่วมงานในวันที่ 2 เมษาฯก่อนแล้วค่อยตัดสินใจเพราะในวันนั้นน่าจะมีปืนสปริงหลากหลายยี่ห้อมาร่วมงาน อยากให้ไปลองยิงดูก่อนชอบใจแบบไหนค่อยเลือกครับ ดีกว่าซื้อแล้วไม่ถูกใจจะเสียเวลามากกว่าเดิมครับ

สุขใดเสมอด้วยจิตสงบไม่มี
tayaw
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 18

« ตอบ #7 เมื่อ: มีนาคม 19, 2011, 11:05:21 AM »

m 460 เรื่องอะไหล่ สั่งของแท้ตรงจากโรงงาน diana ได้ครับ  
Wanich/Soong
สบาย
Hero Member

คะแนน 799

« ตอบ #8 เมื่อ: มีนาคม 19, 2011, 11:23:10 AM »

ใจเย็น ๆ ครับคุณลำสั้นค่อย ๆ คิดไม่ต้องรีบยังมีเวลาอีกเยอะ ไม่ต้องกลัวไม่มีปืนยิงแข่ง ตามความคิดผมอยากให้ไปร่วมงานในวันที่ 2 เมษาฯก่อนแล้วค่อยตัดสินใจเพราะในวันนั้นน่าจะมีปืนสปริงหลากหลายยี่ห้อมาร่วมงาน อยากให้ไปลองยิงดูก่อนชอบใจแบบไหนค่อยเลือกครับ ดีกว่าซื้อแล้วไม่ถูกใจจะเสียเวลามากกว่าเดิมครับ
เห็นด้วยตามนี้หละ "มางาน2เมษาศรภ."
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #9 เมื่อ: มีนาคม 19, 2011, 01:09:43 PM »

เห็นด้วยตามนี้หละ "มางาน2เมษาศรภ."

แหม..ม..  ทีตัวเองหละจองเอา จองเอา พอคนอื่นจะซื้อพากันบอกใจเย็น ๆ

สำหรับผม ถ้าได้ลงชื่อจองไว้ สรุปคือ  รอ AA ครับ

SPY10
Full Member

คะแนน 10

« ตอบ #10 เมื่อ: มีนาคม 19, 2011, 01:41:30 PM »

ผมเคยมี DIANA 460  Magnum ครับ แต่เบื่อแรงรีคอยของมัน (หรืออาจเป็นเพราะว่าฝีมือผมไม่ดีมากกว่าครับ) เลยไปเอาเจ้า Diana 54 Airking มาใช้แทน ปรากฎว่าดีกว่ากันเยอะครับ... ไหว้

สูงสุดคืนสู่สามัญ
ลำสั้น
Jr. Member
**

คะแนน 19

« ตอบ #11 เมื่อ: มีนาคม 19, 2011, 02:47:04 PM »

ขอขอบคุณครับ สรุปผมรอเจอพี่ๆวันที่ 2 ครับ  พรุ่งนี้ผมเข้า ศรภ ครับเผื่อเจอกันครับ
V6
"คนไทย หัวใจลูกทุ่ง"
Sr. Member

คะแนน 66

« ตอบ #12 เมื่อ: มีนาคม 19, 2011, 07:41:43 PM »

ขอขอบคุณครับ สรุปผมรอเจอพี่ๆวันที่ 2 ครับ  พรุ่งนี้ผมเข้า ศรภ ครับเผื่อเจอกันครับ

ฮะแอ้ม...  กิ๊วก๊าว
สงสัยนัดใครไว้เหมือนผมแน่เลย ....  Grin

... " ปืนยืม ลูกขอ " ...
Terk Tark
คนดีถือปืนเป็นศรีแก่ตัว คนไม่ดีถือปืนเป็นภัยต่อคนอื่น
Moderator
Hero Member

คะแนน 188

« ตอบ #13 เมื่อ: มีนาคม 21, 2011, 12:06:06 AM »

ด้วยราคาที่ถูกกว่า และเป็นแชมป์ FT มาตลอด ขอเชียร์ AA ProSport ครับ  ใช้ได้ทั้งล่าจริงและยิงเป้าเหล็ก  อย่าลืมว่าความแรงที่มากกว่า 12 ฟุต/ปอนด์ นั้น อาจจะถูกห้ามหรือจัดไปอยู่ในอีกรุ่นหนึ่งสำหรับการแข่ง FT ปืนที่แรงๆ มันทำลายแบ็คสต็อปเสียหายเร็วและอาจเป็นอันตรายกับผู้ใช้หรือผู้เข้าแข่งขัน คน สัตว์ สิ่งของได้มากกว่าปืนเบาๆ ฝรั่งเขาจึงได้กำความแรงของปืน FT ไว้ไม่เกิน 12 ฟุต/ปอนด์เท่านั้น เขาคงจะมีประสบการณ์ด้านปืนอัดลมมากเอาการและเล็งเห็นความปลอดภัยเป็นสำคัญจึงได้กำหนดข้อห้ามเอาไว้

ถ้าจะเอาแรงขึ้นมาหน่อยก็ขออย่าให้เกิน 20 ฟุต/ปอนด์เลยนะครับ สำหรับปืนที่จะเอามายิง FT  เพราะแค่ 12 ฟุต/ปอนด์ก็เพียงพอกับการล่านกตัวโตๆ อย่างนกปากห่างได้แล้ว
12 ฟุต/ปอนด์ ความเร็วลูกเบอร์ 1 ก็ประมาณ 810 ฟุต/วินาที ถือว่าอยู่ในระดับที่ค่อนข้างแรง คิดไปคิดมาอีกทีนึงก็คิดว่า แอร์อาร์มโปรสปอท น่าจะแม่นกว่า เดียน่า460 และน่าจะคุมปืนได้ดีกว่าเพราะมันเตะไม่แรงเท่า เดียน่า460 ที่มีแรงประทะประมาณ 33 ฟุต/ปอนด์ เบอร์ 1 ก็ประมาณ 1350 ฟุต/วินาที

สงสัยว่าถ้าจะเลือกนำไปยิงเป้าเเข่งขันก็คงจะต้องเเนะนำเป็น แอร์อาร์มโปรสปอท แล้วแหละครับ เดียน่า460 คงจะรุนแรงไปสำหรับการที่จะเอาไปใช้ยิงเเข่ง แต่ถ้ายิงเล่นทั่วๆไปกับล่าก็แนะนำ เดียน่า460
spyman
Full Member

คะแนน 19

« ตอบ #14 เมื่อ: มีนาคม 21, 2011, 09:01:37 AM »

อันนี้ ของ 460
http://www.straightshooters.com/ourtake/ottest460.html
อันนี้
http://www.straightshooters.com/ourtake/ottestaaprosport.html

เทียบความเร็วกับการใช้งานครับ
ฝรั่งให้ 460 เต็ม 5 สำหรับ hunting แต่สำหรับยิงเป้า ให้ 3
ให้ prosport เต็ม 5 สำหรับยิงเป้า แต่ให้ 4 สำหรับ hunting
หน้า: [1] 2
  พิมพ์