๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 19, 2024, 09:03:11 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ข้องใจ เกี่ยวกับ ถ้วย TopGun Match ศรภ. ที่ผ่านมา  (อ่าน 9571 ครั้ง)
คำแสน รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 201

ให้ก่อนเพื่อเป็นผู้รับที่ดี

« ตอบ #15 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2005, 01:10:54 PM »

ถ้าผิดก็ต้องผิดที่กรรมการตัดสิน จะว่าคนรับไม่ได้หรอกครับ ต้องไปว่าผู้จัด หรือ กรรมการ  เพราะผู้รับรางวัลอาจไม่ได้ตรวจ ไม่รู้  Grin Grin Grin

หรือผู้เสียผลประโยชน์ถ้ารู้ก็ต้องทักท้วงครับ   Grin Grin Grin จะได้แก้ได้ทันใจ   Grin Grin Grin
  แล้วถ้า   รู้อยู่ แก่ใจหละครับ  พี่ คิดว่า  ยังไงครับ

ขอถามท่านหน่อยครับ ว่าทราบไปในจิตใจของท่านอื่นได้อย่างไร  Grin Grin Grin มีหลักฐานไหมครับ  Grin Grin Grin  เรื่องใจตอบยากผมว่า

อย่างไรก็ต้องว่ากรรมการ ไม่ใช่นักกีฬา เพราะนักกีฬาไม่ใช่คนตัดสิน

ถ้ามีหลักฐาน ทำไมไม่บอกกกรรมการครับ

บางครั้งนักกีฬาแข่งเสร็จก็รอแต่ผลประกาศไม่ได้ไปไล่เช็คคะแนนคนอื่น  พอประกาศก็ขึ้นรับถ้วย 

ในการแข่งขันผิดถูกชี้แจงกันได้ไม่ใช่หรือครับ กรรมการไม่ยุติธรรมขนาดนั้นเลยหรือครับ ถ้ารู้ว่าผิดแล้วยังจะประกาศอย่างผิดๆ  ถ้าทำอย่างนั้นก็จดชื่อแซ่มาแจ้งในเว็บได้เลยครับ ผมว่าเว็บเราคนเข้ามามาก สมาชิกมากมายมีเกีรติทุกท่าน และอาวุโสทั้งเรื่องแข่งขันและเรื่องปืน ก็มากคงช่วยต่อว่าได้ เพื่อการฬฒนาครับ

ถ้าจัดแข่งไม่ดีทีหลังก็ไม่มีคนไปแข่งเอง
พี่  คิดว่า ยังไง ครับ  ถ้าไม่รู้ อยู่ แก่ใจ 
พอรับถ้วย ลงมา ทำไม  ยื่นให้ คุณ ธนพล  ที่โต๊ะ เลยละครับ  อุ๊ย หลุดปากจนได้
ตูมตาม - รักในหลวง -
Hero Member

คะแนน 100

« ตอบ #16 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2005, 01:14:14 PM »

ท่าน คาเรร่า คงไม่ได้อยู่ร่วมงานเลี้ยงคืนนั้น( ที่ ศรภ. )
  ท่านคงไม่เห็นความมั่นใจของใครคนหนึ่งหรอกครับ สมาชิกที่อุดร เขาเห็นกันหมดครับ ผมคนหนึ่งก็งงเหมือนที่ท่านงง อยู่นี้ละครับ

ใดๆในโลก  ล้วนมีข้อยกเว้น
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 201

« ตอบ #17 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2005, 01:17:18 PM »

อย่า่เชื่อ ผมนะครับ ลองโทรไปถาม ก็ได้ครับ ว่า รู้ รึเปล่า  ว่าตัวเอง ยิงไปกี่ ชุด
แล้ว ได้เอาถ้วย มาให้เขา เลยรึเปล่า หลังจาก ลงมาจากเวที รับถ้วยมาแล้ว
แล้ว รู้รึเปล่า ว่าใครได้ถ้วย ใบนี้
อย่าเชื่อผม ครับ โทรถามได้นะครับ   พี่ Grin Grin
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #18 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2005, 01:34:01 PM »

ท่าน คาเรร่า คงไม่ได้อยู่ร่วมงานเลี้ยงคืนนั้น( ที่ ศรภ. )
 ท่านคงไม่เห็นความมั่นใจของใครคนหนึ่งหรอกครับ สมาชิกที่อุดร เขาเห็นกันหมดครับ ผมคนหนึ่งก็งงเหมือนที่ท่านงง อยู่นี้ละครับ

ผมไม่ได้ไปงานแข่งที่ ศรภ เลยครับ ขอโทษที่ เลยได้ งง เป็นเพื่อน  Grin Grin Grin

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #19 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2005, 01:35:08 PM »

อย่า่เชื่อ ผมนะครับ ลองโทรไปถาม ก็ได้ครับ ว่า รู้ รึเปล่า ว่าตัวเอง ยิงไปกี่ ชุด
แล้ว ได้เอาถ้วย มาให้เขา เลยรึเปล่า หลังจาก ลงมาจากเวที รับถ้วยมาแล้ว
แล้ว รู้รึเปล่า ว่าใครได้ถ้วย ใบนี้
อย่าเชื่อผม ครับ โทรถามได้นะครับ พี่ Grin Grin

ขอโทษท่านทั้งสองเลยครับ ที่ผมไม่รู้เรื่องตื้นลึกหนาบาง   Grin Grin Grin ผมได้แค่ออกความเห็นเรื่องหลักการเฉยๆเท่านั้นครับ   Grin Grin Grin

แค่ผมได้ยินเรื่องวิธีการแข่งขันถ้วย Top Gun ผมก็แปลกใจพอแล้วครับ   Grin Grin Grin

Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #20 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2005, 02:37:31 PM »

ท๊อปกันที่ ศรภ. มอบให้ หมายถึงถ้วยที่ซื้อชุดยิงมากสุดใช่ไหมครับ ?
เพราะ IPSC ถ้วยท๊อปกัน คือ ถ้วยที่มอบให้ผู้ที่มีคะแนนรวมสูงสุด ในทุก ๆ แม็ชมารวมกัน 
สงสัยคนละอย่าง

JarengkaBOW
Dog in Thailand
Hero Member

คะแนน 18

By physically, the object couldn't lit by itself.

« ตอบ #21 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2005, 04:51:04 PM »

ท๊อปกันที่ ศรภ. มอบให้ หมายถึงถ้วยที่ซื้อชุดยิงมากสุดใช่ไหมครับ ?
เพราะ IPSC ถ้วยท๊อปกัน คือ ถ้วยที่มอบให้ผู้ที่มีคะแนนรวมสูงสุด ในทุก ๆ แม็ชมารวมกัน 
สงสัยคนละอย่าง

เท่าที่อ่านมาก็เป็นอย่างนั้น หมายถึงให้กับผู้ที่ซื้อชุดยิงมากที่สุด ไม่เกี่ยวกับ Top gun IPSC เจ้าค่ะ

I am dying... -*-

NAI HEAW
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #22 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2005, 06:01:21 PM »

Topgun คือถ้วยตอบแทนที่คณะผู้จัดทำขึ้นเพื่อตอบแทนผู้ที่ซื้อชุดยิงมากที่สุด ( ซึ่งเป็นวัตถุประสงค์หลักในการจัดการแข่งขัน )  ไม่ได้เกี่ยวกับผลคะแนนในการแข่งขันแต่อย่างใดครับ ซื้อชุดยิงเยอะๆแต่ไม่แข่งเลยก็ได้ครับ
carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #23 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2005, 06:06:45 PM »

Grin Grin Grin ขอบคุณครับที่อธิบาย   Grin Grin Grin

NAI HEAW
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #24 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2005, 06:10:17 PM »

ยินดีครับ.
โป้ง เมืองคอน
Full Member

คะแนน 9

« ตอบ #25 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2005, 07:46:48 PM »

พี่ๆ เถียงกัน อย่างกะเรื่องใหญ่โต  น่ากัวๆ   ว่าแต่ท่านใดมีเบอร์ น้าสิงฆ์ บ้างครับ จะโทรไปคุยธุระหน่อยอะ  ทำเบอร์น้าสิงห์หายไปครับ  ขอบคุญครับ   ...............โป้ง กองปราบ

ชนชั้นใดออกกฎหมาย  ก็เพื่อชนชั้นนั้น
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 201

« ตอบ #26 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2005, 08:58:21 PM »

พี่ๆ เถียงกัน อย่างกะเรื่องใหญ่โต  น่ากัวๆ   ว่าแต่ท่านใดมีเบอร์ น้าสิงฆ์ บ้างครับ จะโทรไปคุยธุระหน่อยอะ  ทำเบอร์น้าสิงห์หายไปครับ  ขอบคุญครับ   ...............โป้ง กองปราบ
ผมก็ไม่รู้ ว่าเรื่องใหญ่โต สำหรับ ท่าน หรือ เปล่า  แต่ กับผม  ผมว่ามันเรื่องใหญ่พอควร
สำหรับความถูกต้อง  หลักความเป็นธรรม เรืองใหญ่สำหรับผม
ถ้า เป็นอย่างนี้  ผมว่า คุณ ธนพล  เอาเงิน ไปซื้อ ถ้วย ใบใหญ่ ๆ ดีกว่า  ไม่ถึง 5 หมื่นด้วย ครับ
อย่าเอาความคิด ผมเป็นบรรทัดฐาน  นะครับ.......
usedguns
Full Member

คะแนน 9

843 TEAM SPIRIT

« ตอบ #27 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2005, 02:03:44 AM »

Huhเพิ่งเข้ามาอ่านกระทู้วันนี้จึงเพิ่งทราบว่ามีเหตุการณ์แบบนี้เกิดขึ้นครับ
พอดีผมรับผิดชอบในการประมวลผลปืนสั้นทุกประเภท เป้าที่ส่งมาจุดบันทึกคะแนน
จะมีเฉพาะเป้าที่นักกีฬาอยากส่งเท่านั้น กรรมการที่จุดนี้จึงไม่ทราบว่าใครยิงไปกี่เป้า
หรือใครซื้อคูปองไปมากเท่าไหร่  ส่วนประเภทที่ยิงเพลทก็ส่งมาเฉพาะเวลาที่ได้ครับ

แต่โดยความถูกต้องตามที่เคยมีมา รางวัลนี้จะต้องเช็คจากยอดที่นักกีฬาไปลงทะเบียน
(เอาคูปองไปแลกเป้า) เพื่อที่จะให้ทราบว่าคนที่ยิงจริงๆ คือใคร ไม่นับตอนที่ซื้อคูปอง
เพราะคูปองสามารถเอาไปให้ใครยิงก็ได้ หรือยิงประเภทอื่นๆหลายๆ ประเภทก็ได้
แต่ถ้าเป็นนักกีฬาคนเดียวแต่ลงทะเบียนยิงหลายประเภท จะนับชุดยิงรวมให้ทั้งหมด

ซึ่งจริงๆ แล้วแต่แรกที่มีรางวัลนี้ อยากให้เป็นรางวัลกับคนที่ขยันยิงจริงๆ แต่อาจไม่ได้รางวัล
(เดิมใช้ชื่อถ้วยดุเดือด) ส่วนผู้ที่สนับสนุนการแข่งขันแต่ไม่ได้ยิงจะมอบเป็นโล่ห์มากกว่า
แต่เนื่องจากจุดอ่อนของระบบยิงปืนชาวบ้าน ที่ไม่มีกติกาที่แน่นอน แถมยังไม่มีกรรมการกลาง
หรือสมาคมที่เป็นศูนย์กลาง  จึงเหมือน ต่างคนต่างจัด กติกาก็เพี้ยนไปเรื่อยๆ

แต่ข้อดีของระบบชาวบ้านก็คือ ความเป็นกันเองของนักกีฬา การแข่งแต่ละครั้งจึงเหมือน
มาร่วมสังสรรค์กันมากกว่า ถ้าใครเข้าร่วมแข่งต่อเนื่อง ในหนึ่งปีจะได้ไปเที่ยวเกือบทั่วประเทศ
และมีเพื่อนที่รู้จัก และรักในกีฬานี้อยู่เกือบทุกจังหวัด
และอีกอย่างก็คือกติกาและอุปกรณ์ที่ค่อนข้างเปิดกว้าง ทำให้ผู้ที่มีปืนอยู่แล้วเกือบทุกแบบ
เข้าร่วมการแข่งขันได้ และมีหลายคนที่เกิดจากกีฬานี้พัฒนาไปยิงปืนประเภทอื่นๆ
เช่นรณยุทธ...เป้าบิน...หรือแม้แต่ระบบสากล เช่นพี่วิรัตน์ โชติเทวัญ  พี่เกษม  คำแหง
(เหรียญทองซีเกมส์คนล่าสุด) หรือแม้กระทั่งนักกีฬาเป้าบินหลายๆ ท่านก็ยิงลูกซอง
สปีดระบบชาวบ้านมาก่อน 

และที่น่าภูมิใจก็คือนักกีฬาหญิงสองท่านคือคุณแหม่ม ปิยธิดา  อรุณสกุล และน้องภวิภา ทั้งสุข
ก็เป็นนักกีฬายิงระบบปืนชาวบ้านมาก่อน โดยเฉพาะน้องภวิภา ที่เพิ่งเริ่มยิงปืนมาเพียงไม่กี่เดือน
ก็เคยได้ถ้วย TOPGUN ที่สนาม ร.๑ รอ. เมื่อไม่กี่เดือนมานี่เอง ผมเห็นน้องเขาสู้ไม่ถอยแถมยังมี
คุณแม่ให้การสนับสนุนอย่างเต็มที่อีกด้วย

ส่วนปัญหาความผิดพลาดของเรื่องรางวัล TOPGUN ในครั้งนี้ผมต้องขออภัยแทนคณะกรรมการ
จัดการแข่งขันทุกท่านด้วย และถ้าผมได้มีส่วนร่วมในการจัดการแข่งขันในแมทช์อื่นๆ อีก
จะพยายามออกกติกาหรือหลักเกณฑ์ในการได้รับถ้วยใบนี้ หรือถ้าหากหาหลักเกณฑ์ที่เหมาะสม
ไม่ได้ก็จะเสนอให้ยุบรางวัลนี้ไปเลย

หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

ความสามารถทำให้คุณไปสู่จุดสูงสุด แต่ความอ่อนน้อมทำให้คุณอยู่จุดนั้นได้นานสุด
ตูมตาม - รักในหลวง -
Hero Member

คะแนน 100

« ตอบ #28 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2005, 08:36:13 AM »

เจ้าของกะทู้หายไปไหนแล้วครับ  สมาชิกหลายท่านออกมาให้ความกระจ่างแล้วครับ

ใดๆในโลก  ล้วนมีข้อยกเว้น
carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #29 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2005, 09:12:53 AM »

Grin Grin Grin ชัดเจนครับ  Grin Grin Grin

หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์