๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 28, 2024, 07:09:36 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: หาปืนไว้ติดบ้านซักกระบอกครับ  (อ่าน 5302 ครั้ง)
mypound
Full Member

คะแนน 14

« เมื่อ: มีนาคม 14, 2011, 11:23:18 AM »

สวัสดีครับพี่ ๆ ทุกท่าน ผมสมาฃิกใหม่ครับ คือว่าผมกำลังมองหาปืนไว้ติดบ้านซักกระบอก (บ้านผมเป็นโรงงานครับเนื้อที่ประมาณ 1ไร่) ผมไม่เคยยิงปืนเลยครับ พอดีพ่อตาแนะนำว่าอย่างผมนี่น่าจะใช้เป็นลูกซองสไลด์ 8 นัดครับ อยากรบกวนพี่ ๆ หน่อยครับว่า

1. ลูกซองสไลด์แปดนัดนี่จะซื้อรุ่นไหนดีครับ
2. ซื้อที่ไหนราคาเท่าไหร่ครับ
3. การขอเอกสารให้ทางร้านเค้ายื่นเรื่องให้ได้มั้ยครับ หรือว่าเราไปยื่นเองที่เขตครับ

ไก่เฮง รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 169

รักเธอประเทศไทย

« ตอบ #1 เมื่อ: มีนาคม 14, 2011, 01:16:08 PM »

...เล่นเรมิงตันปั๊ม5นัดครับ  มาตรฐาน  เอาสัก18นิ้วก็พอ...ราคาไม่เกินสามหมื่นครับ
...การทำเรื่องขอซื้อเราดำเนินการเองดีกว่าครับไม่ยุ่งยากอะไรมากมายหรอก  ยิ่งเป็นลูกซอง..ของ่ายครับ...

...ชีวิตทุกชีวิตมีคุณค่า    ใช่รอชะตาวาสนานำไป
ความรู้ทุกคนเรียนทันกันได้  สุดแต่สนใจ  ทุนทรัพย์ สติปัญญา
kon tung kru 91
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: มีนาคม 14, 2011, 01:19:14 PM »

เรมิงตัน M870 ครับ ราคาคุ้มค่า  Wink  ไหว้
mypound
Full Member

คะแนน 14

« ตอบ #3 เมื่อ: มีนาคม 14, 2011, 02:35:24 PM »

เรมิงตัน M870 ครับ ราคาคุ้มค่า  Wink  ไหว้

ขอรายละเอียดรุ่นนี้หน่อยครับ เห็นพูดถึงกันบ่อย
Jedth
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 858

« ตอบ #4 เมื่อ: มีนาคม 14, 2011, 05:17:09 PM »

เรมิงตัน 5 นัด แล้วต่อหลอดฯ ภายหลังครับ  ไหว้

Pragmatism
tao bangkhaen
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #5 เมื่อ: มีนาคม 14, 2011, 06:52:06 PM »

เรมิงตัน M870 ครับ ราคาคุ้มค่า  Wink  ไหว้

ขอรายละเอียดรุ่นนี้หน่อยครับ เห็นพูดถึงกันบ่อย
ท่านมีเพื่อนเล่นปืนซักคนไหมครับท่าน......ท่านลองไปหาเพื่อนท่านที่รู้จัก และพอเล่นปืนได้ ซักคน ก็ได้ จะได้มีตัวเป็นๆ เล่าให้ท่านฟังดีกว่าในนี้ .................ท่านเป็นผู้เปิดเผยมากเลย ท่านยอมรับว่าท่านยังไม่รู้เรื่องปืนเลย
ถ้ามัวแต่ไปเรียนยิงปืน ก่อนซื้อปืน มันจะเรียนรู้่ไม่สนุก คำถามมันจะไม่มากเหมือน ซื้อปืนมาแล้ว ค่อยไปเรียนยิงปืน
เพราะปืนอยู่ในมือ คำถาม มันจะมากกว่า ไม่มีปืนอยู่ในมือ

เอางี้ครับ  ท่านไปซื้อปืน เรมิงตัน 870 มาได้เลย  บอกเขาว่า เอา เรมิงตัน 870  เอ็กซ์เพลส แม็กนั่ม   เอาแบบมีพานท้ายตายตัว ประทับบ่ายิง ไม่เอาแบบพับได้  เอาแบบพานท้าย และกระโจมมือ เป็นวัสดุสังเคราะห์ ไม่เอาแบบเป็นไม้  

ท่านมีกิจการโรงงาน มีฐานะ  มีอาชีพ มีรายได้่  เผอิญ นายทะเบียนปืน ออกใบอนุญาต ไม่มีการสอบความรู้ในการขับขี่ปืน เหมือนการขออนุญาตขับรถที่ต้องทดลองขับขี่ให้ท่านดูก่อนว่า  ขับขี่เป็นหรือไม่ ท่านจึงจะให้
ขับขี่ปืน  เอ๊ย...ไม่ใช่   ยิงปืน ท่านนายทะเบียน ไม่มีสอบเรื่องความสามารถในการใช้อาวุธ ท่านดูแต่ว่ามีคุณสมบัติเกี่ยวกับเหตุผลความจำเป็นในการมีอาวุธปืน ซึ่งผมเชื่อว่า  ท่านมีครบแน่ ระดับมีโรงงานแล้ว

ครับท่าน  ผมแนะนำท่านแบบนี้แหละ  ฟันธงให้เลย ไม่ผิดหวัง  เอา  ปืนลูกซอง  เรมิงตัน 870 รุ่น เอ็กซ์เพลส แม็กนั่ม  กระโจม พานท้าย วัสดุ สังเคราะห์ สีดำๆ   (พลาสติกอย่างดี ทนทานกว่าไม้ แต่ไม่สวย  แต่ท่านไม่เอาสวย เอาไว้ใช้งาน )
เรื่องราคา  มาเดินร้านปืนวังบูรพา 1 วัน  เอาใบอนุญาต ซื้อมาด้วย ป.3  แล้วเข้ามันทุกร้าน  ร้านไหนให้ถูกที่สุด ก็ร้านนั้นแหละ  ของแถม ไม่ต้องไปสนใจ   เอาราคาตัวปืนทั้งแท่งให้ถูกที่สุดแล้วกัน ของซื้อของขาย   เรามีสิทธิเลือกได้อยู่แล้ว

อยากดูรูป ท่านช่วยตัวเองก็ได้   เปิด กูลเกิ้ล  พิมพ์  REMINGTON  เข้าไปในเวป ของบริษัทนี้ แล้วเลือก SHOTGUN (มันแปลว่า ลูกซอง ไม่ใช่ปืนสั้น)
แล้วท่านจะเห็นภาพ เพียบเลย
mypound
Full Member

คะแนน 14

« ตอบ #6 เมื่อ: มีนาคม 14, 2011, 07:48:20 PM »

ขอบคุณมาก ๆ ๆ ครับ แล้วท่านอื่นอยากแนะนำรุ่นไหนอีกมั้ยครับ แล้วเจ้ารุ่นที่ว่านี้ remington 870 มันดีอย่างไรครับแล้วถ้าเทียบกันระหว่างปืนลูกซองแบบนี้ กับปืนพกแบบไหนจะสะดวกเวลาใช้งานกว่ากันครับ เน้นยิงง่าย ๆ หวังผลได้ทุกนัดครับ เรื่องหนักเบาไม่เป็นปัญหา เรื่องงบประมาณก็ไม่เป็นปัญหาครับ (ผมไม่คิดจะพกไปข้างนอกอยู่แล้วครับ) เดี๋ยวนี้แถวโรงงานผมพวกลักเล็กขโมยน้อยเยอะเหลือเกิน
supoj49#รักในหลวง#
Jr. Member
**

คะแนน 13

« ตอบ #7 เมื่อ: มีนาคม 14, 2011, 07:53:04 PM »

ขอบคุณมาก ๆ ๆ ครับ แล้วท่านอื่นอยากแนะนำรุ่นไหนอีกมั้ยครับ แล้วเจ้ารุ่นที่ว่านี้ remington 870 มันดีอย่างไรครับแล้วถ้าเทียบกันระหว่างปืนลูกซองแบบนี้ กับปืนพกแบบไหนจะสะดวกเวลาใช้งานกว่ากันครับ เน้นยิงง่าย ๆ หวังผลได้ทุกนัดครับ เรื่องหนักเบาไม่เป็นปัญหา เรื่องงบประมาณก็ไม่เป็นปัญหาครับ (ผมไม่คิดจะพกไปข้างนอกอยู่แล้วครับ) เดี๋ยวนี้แถวโรงงานผมพวกลักเล็กขโมยน้อยเยอะเหลือเกิน
ใช้งานลักษณะนี้...ไม่พก ไม่พา หวังผลได้ทุกนัด...ลูกซองกินขาดครับ
Glock Jumper
... ศาสตร์และศิลป์แห่งอาวุธ ...
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 100

... ข้าพเจ้ารักในหลวงที่สุดในจักรวาล ...

« ตอบ #8 เมื่อ: มีนาคม 14, 2011, 07:59:57 PM »

ถ้าเอาใช้สะดวกก็ต้องปืนพกสั้นครับแต่ราคาจะหลายหมื่นจนถึงแสน แต่ถ้าท่านไม่พกออกไปไหน ผมก็แนะนำ เรฯ 870  เช่นเดียวกับพี่ๆท่านอื่นครับ ราคาคุ้มค่า ของแต่งก็เยอะ ต่อหลอดเพิ่มเป็น 7-8 นัดสบายๆ ครับ

ลองเข้าไปชมเรียกน้ำย่อยก่อนที่ลิ้งค์นี้ก่อนก็ได้นะครับ ถ้างบไม่จำกัด มีอีกหลายรุ่นให้เลือกครับ

http://www.remington.com/product-categories/firearms.aspx?panel=0

... ศาสตร์และศิลป์แห่งอาวุธ ... จงมีสติ จงมีสมาธิ จงมีความถูกต้องก่อนที่จะครอบครองศาสตร์และศิลป์แห่งอาวุธที่มีอำนาจทำลายล้างเช่นนี้ "จงอย่าคิดว่ามีปืนแล้วเราคือพระเจ้า" จงจำไว้ว่า... มีสติ มีสมาธิ มีความถูกต้อง สำคัญเสมอ! ... จงรักผู้อื่นก่อนแล้วผู้อื่นก็จะรักเรา จงรักษ์ปืน แล้ว ปืนก็จะรักษ์เรา ...
mypound
Full Member

คะแนน 14

« ตอบ #9 เมื่อ: มีนาคม 14, 2011, 08:05:51 PM »

ขอบพระคุณทุกท่านมากครับ ผมต้องไปทำเรื่องขอ ป.3 ก่อนค่อยไปเลือกปืน ถูกต้องมั้ยครับ แล้วเราระบุไปในคำของได้เลยใช่มั้ยครับว่าเป็นปืน remingon 870 หรือระบุว่าเป็นปืนลูกซองครับ

แล้วรุ่นนี้ระบบเป็นยังไงครับ ผู้หญิงยิงได้หรือเปล่าครับ ผมว่าจะซื้อไว้กับภรรยาคนละกระบอกครับ หรืออีกกระบอกสำหรับผู้หญิงจะเอาเป็นแบบไหนดีครับ
วายุ - รักในหลวง
เย็นศิระ เพราะพระบริบาล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 335

พระเจ้าสร้างมนุษย์ แต่โคลท์ทำให้มนุษย์เท่าเทียมกัน

« ตอบ #10 เมื่อ: มีนาคม 14, 2011, 09:56:58 PM »

สอบถามร้านค้าก่อนครับ ว่ามีปืนรุ่นที่ต้องการหรือไม่ แล้วก็ค่อยไปขอใบ ป.3 ทางร้านจะบอกเราเองหรือถามเขาก็ได้ ว่าให้ระบุว่าซื้อจากร้านปืนใน กทม. หรือ ต่างจังหวัด เพราะบางทีปืนบางกระบอก โควต้าร้านเป็นปืนต่างจังหวัดก็มี ...

ถ้าสำหรับผู้หญิง แนะนำหาลูกโม่ 2-4 นิ้วไว้ใช้ดีกว่าครับ คุณพ่อบ้านถือลูกซอง คุณแม่บ้านก็เป็นแบ็คอัพให้ ถือลูกโม่คอยระวังหลัง ก็น่าจะเข้าทีดีครับ Grin

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป...
mypound
Full Member

คะแนน 14

« ตอบ #11 เมื่อ: มีนาคม 15, 2011, 08:58:23 AM »

สอบถามร้านค้าก่อนครับ ว่ามีปืนรุ่นที่ต้องการหรือไม่ แล้วก็ค่อยไปขอใบ ป.3 ทางร้านจะบอกเราเองหรือถามเขาก็ได้ ว่าให้ระบุว่าซื้อจากร้านปืนใน กทม. หรือ ต่างจังหวัด เพราะบางทีปืนบางกระบอก โควต้าร้านเป็นปืนต่างจังหวัดก็มี ...

ถ้าสำหรับผู้หญิง แนะนำหาลูกโม่ 2-4 นิ้วไว้ใช้ดีกว่าครับ คุณพ่อบ้านถือลูกซอง คุณแม่บ้านก็เป็นแบ็คอัพให้ ถือลูกโม่คอยระวังหลัง ก็น่าจะเข้าทีดีครับ Grin

ไม่ถึงขนาดต้องคอยระวังหลังครับ คือจะไว้ใช้ประมาณว่าถ้าเผื่อมีใครแอบเข้ามาให้ภรรยารออยู่ในห้องใครเข้ามาไม่เคาะประตูยิงไม่ต้องเลี้ยงครับ ช่วยแนะนำด้วย
- อยากได้แบบที่ยิงง่าย ๆ
- บรรจุกระสุนได้หลายนัด
- น้ำหนักอย่าหนักมาก (สำหรับผู้หญิง)
- ราคาไม่ต้องแพงมาก
- ความสวยงามไม่สำคัญครับ

ควรจะมองที่ตัวไหนครับ
Jr. Member
**

คะแนน 13

« ตอบ #12 เมื่อ: มีนาคม 15, 2011, 09:24:30 AM »

ไม่ถึงขนาดต้องคอยระวังหลังครับ คือจะไว้ใช้ประมาณว่าถ้าเผื่อมีใครแอบเข้ามาให้ภรรยารออยู่ในห้องใครเข้ามาไม่เคาะประตูยิงไม่ต้องเลี้ยงครับ ช่วยแนะนำด้วย
- น้ำหนักอย่าหนักมาก (สำหรับผู้หญิง)

กล็อค 19 ครับ ราคาประมาณ 75000-80000
tao bangkhaen
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #13 เมื่อ: มีนาคม 15, 2011, 11:17:58 AM »

กล็อค 19 ครับ ราคาประมาณ 75000-80000
ต้องถามก่อนนะ ว่าแฟนเค้าเนี่ยะ มีแรงเยอะเปล่า  เพราะเจ้า 19 เนี่ยะ  หญิงงาม มือไม้เรียวๆ  เล็บยาว  ดึงสไลด์ไม่ค่อยไหว ต้องให้พี่ผู้ชายดึงสไลด์ขึ้นลำให้ก่อนมั้ง เพราะต้องดูสรีระ ของแฟนพี่เค้าด้วย แต่ถ้าซัก 170 ซม.ขึ้นละก็ ไม่ต้องพูดกัน ไหวอยู่แล้ว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 15, 2011, 11:23:16 AM โดย tao bangkhaen » บันทึกการเข้า
Jr. Member
**

คะแนน 13

« ตอบ #14 เมื่อ: มีนาคม 15, 2011, 12:35:06 PM »

อย่างว่าครับ...ต้องพาเมียพี่ไปลองดู แต่ผมว่าถ้าตำน้ำพริกให้พี่กินได้ก็น่าจะขึ้นลำไหวนะ กล็อคขึ้นง่ายอยู่...ไม่มีนกสับกดสไลด์อีกที
หน้า: [1] 2
  พิมพ์