๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 28, 2024, 09:16:16 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ภาพชมรมกีฬายิงปืนรณยุทธไทย สมัยก่อนตั้งสมาคมฯ  (อ่าน 16629 ครั้ง)
Tonyman
Moderator
Hero Member

คะแนน 59

Best Wishes and Many Fast "A's" to You.

« เมื่อ: มีนาคม 10, 2011, 12:35:38 PM »

พอดีไปเจอภาพนี้มาเลยเอามาฝากกันครับ

อันนี้เป็นภาพชมรมกีฬายิงปืนรณยุทธไทย สมัยก่อนตั้งสมาคมกีฬายิงปืนรณยุทธไทย ครับ

ใครเป็นใครลองเดากันดูนะครับผม

We can either find the way or make one.
lim4,
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 50

« ตอบ #1 เมื่อ: มีนาคม 11, 2011, 03:50:02 PM »

เบอร์ 12 นี่ น้าสิงห์ ใช่ปะ.............นอกนั้นไม่คุ้นเลย Grin Grin Grin

เอก@ดอยฯ
ปฏิบัติอย่างถูกต้องตั้งแต่แรกเริ่ม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 183

Do it right the first time

« ตอบ #2 เมื่อ: มีนาคม 11, 2011, 09:59:31 PM »

Shocked  เกิดไม่ทันครับ

SPSC No.057       THPSA No.A-331
shotgun_trang
ลูกซองรณยุทธ
Hero Member

คะแนน 25

ความเป็นธรรม

« ตอบ #3 เมื่อ: มีนาคม 14, 2011, 01:41:36 PM »

...โอ.....น่าทึ่ง...

มีอีก..ป่ะคับ.

รู้รัก สามัคคี ทำดี เพื่อความดี
ป๊อปสุพรรณ
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #4 เมื่อ: มีนาคม 10, 2012, 05:22:12 PM »

เยี่ยมมากๆ รุ่นแรกพิมพ์นิยม
ถ้าไม่มีทุกท่านในวันนั้น ก็ไม่มีพวกเราในวันนี้ ไหว้
Tonyman
Moderator
Hero Member

คะแนน 59

Best Wishes and Many Fast "A's" to You.

« ตอบ #5 เมื่อ: มีนาคม 12, 2012, 02:16:04 PM »

ภาพการจัดยิงไรเฟิลรณยุทธกันมาตั้งนานแล้วนะครับ ตั้งแต่ประมาณปี 2546
ซึ่งในยุคนั้นจะมีรายการสิงห์รณยุทธ ออกอากาศทางช่อง ITV นะครับ

ผมมี VDO เทป อยู่นิดหน่อยครับ แต่ยังไม่มีเวลาไปหาเครื่องเล่น + ร้านรับแปลงเป็น DVD ครับ

อันนี้เป้นอันที่แปลงมาเป็น VCD เมื่อหลายปีก่อนครับ

We can either find the way or make one.
Tonyman
Moderator
Hero Member

คะแนน 59

« ตอบ #6 เมื่อ: มีนาคม 12, 2012, 03:21:08 PM »

วันก่อนรายการแฟนพันธุ์แท้ ได้ติดต่อผมมา สอบถามว่า พี่แอ๊ด คาราบาว เคยเป็นแชมป์ยิงปืนรณยุทธ (IPSC) หรือเปล่า
ผมเลยได้สอบถามไปยังพี่ๆ ที่ยิงสมัยแรก และได้กวนน้องปิ๊กให้ค้นหา ในนิตยสารเก่ามาให้ เลยเอาภาพมาให้ชมกันครับ

ต้องขอบคุณนิตรสารอาวุธปืน มาณ.ที่นี้ด้วยนะครับ  ไหว้ ไหว้ ไหว้

หนู ประจวบฯ
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #7 เมื่อ: มีนาคม 12, 2012, 05:43:58 PM »

เยี่ยมเป็นภาพที่หาดูยากครับ เกิดไม่ทันครับ  เยี่ยม
บ้าหอบฟาง
Sr. Member

คะแนน 15

จงอ่อนน้อมแต่อย่าอ่อนแอ

« ตอบ #8 เมื่อ: มีนาคม 12, 2012, 09:05:03 PM »

แถวหน้าซ้ายมือ เจ่กวี รึเปล่าครับ คนถัดมาจำได้แม่น อำนาจ ลูกจันทร์ หรือน้าเป้า คาราบาว อดีตมือกลองวงคาราบาว

REVOLVER NEVER DIE
Tonyman
Moderator
Hero Member

คะแนน 59

« ตอบ #9 เมื่อ: มีนาคม 12, 2012, 09:28:44 PM »

แถวหน้าซ้ายมือ เจ่กวี รึเปล่าครับ คนถัดมาจำได้แม่น อำนาจ ลูกจันทร์ หรือน้าเป้า คาราบาว อดีตมือกลองวงคาราบาว

สงสัยต้องเปิดให้ทาย ว่าใครเป็นใครนะครับเนี่ย Grin Grin Grin

Pex Shotgun-รักในหลวงครับ
เป็ก ครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 70

« ตอบ #10 เมื่อ: มีนาคม 13, 2012, 01:48:06 PM »

พอดีไปเจอภาพนี้มาเลยเอามาฝากกันครับ

อันนี้เป็นภาพชมรมกีฬายิงปืนรณยุทธไทย สมัยก่อนตั้งสมาคมกีฬายิงปืนรณยุทธไทย ครับ

ที่แน่ๆ คนนั่งกลางนั่น พีโต๊ง อรรคเดช แน่นอน
กางเกงลายพราง พี่สนใจ มือทำกระสุนของบูเล็ตมาสเตอร์
เสื้อลาย มุมซ้าย ยิ้มฟันขาวนี้ เฮียทวี

จำได้แค่เนี้ยแหละ  ^_^

ปืนที่เรามีเปรียบดังเช่นเครื่องดับเพลิง พวกเราภาวนาว่าไม่ต้องใช้มันในสถานะการณ์จริง

แต่ถ้าเราจำเป็นต้องใช้ ต้องใช้อย่างมีประสิทธิภาพสูงสุด
บ้าหอบฟาง
Sr. Member

คะแนน 15

« ตอบ #11 เมื่อ: มีนาคม 14, 2012, 03:30:48 PM »

ที่แน่ๆ คนนั่งกลางนั่น พีโต๊ง อรรคเดช แน่นอน
กางเกงลายพราง พี่สนใจ มือทำกระสุนของบูเล็ตมาสเตอร์
เสื้อลาย มุมซ้าย ยิ้มฟันขาวนี้ เฮียทวี

จำได้แค่เนี้ยแหละ  ^_^
เสื้อสีม่วงตรงกลางด้านหลังนั่น คุณ จุตินันท์ รึเปล่าครับ?

Tonyman
Moderator
Hero Member

คะแนน 59

« ตอบ #12 เมื่อ: มีนาคม 14, 2012, 04:39:18 PM »

ใช่ครับพี่

แล้วที่ อยู่ใกล้่ๆ เฮียทวี (ด้านบน) คือ พี่ไพบูลย์ ลิ้มตระกูลครับ

บ้าหอบฟาง
Sr. Member

คะแนน 15

« ตอบ #13 เมื่อ: มีนาคม 14, 2012, 08:11:27 PM »

แถวหน้าที่2จากขวา คงเป็นพี่ อนุรักษ์ จอเจริญรักษ์ หากเขียนชื่อ-นามสกุลผิดต้องขออภัยเป็นอย่างสูงครับ  ไหว้

หน้า: [1]
  พิมพ์