๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 08:46:03 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มาแล้ววววว.... เหรียญทองยิงปืน  (อ่าน 5662 ครั้ง)
INTEND
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 3

Skeet Lover

« เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2005, 05:53:24 PM »

นี่เลยคร้าบบบบบบ  Grin Grin Grin
http://www.manager.co.th/Sport/ViewNews.aspx?NewsID=9480000164185&#Comment

นักแม่นปืนชาย-หญิงไทย โชว์ความแม่นยำตั้งแต่วันแรกที่ลงสนามในกีฬาซีเกมส์ ครั้งที่ 23 ที่ประเทศฟิลิปปินส์ คว้ามา 2 เหรียญทอง

โดยในประเภทปืนสั้น รณยุทธชาย เกษม คำแหง หนุ่มฉะเชิงเทรา ลั่นไกทำได้ถึง 859 คะแนน จาก 900 คะแนน คว้าเหรียญทองไปครอง ส่วนเหรียญเงิน เป็นของ ไช เหว่ย อันสิงคโปร์ 853 คะแนน เหรียญทองแดง ได้แก่ ฟรานส์ พอล ของอินโดนีเซีย 852 คะแนน

ภายหลังคว้าชัย จอมแม่นปืนจากแปดริ้ว ออกมากล่าว " ตนเองเพิ่งจะลงแข่งประเภทนี้ครั้งแรก หลังจากเคยแข่งประเภทปืนสั้นมาตรฐานชาย เมื่อครั้งที่ 21 ที่มาเลเซีย แต่ค่อนข้างมั่นใจ เพราะเป็นประเภทที่ถนัด ยอมรับว่า แข่งครั้งนี้บีบหัวใจมาก เพราะเราเห็นคะแนนของฟิลิปปินส์ และคนอื่นๆ ที่ยิงก่อน แต่ก็โล่งอกที่ยิงได้คะแนนสูงสุด ดีใจมากที่ทำเหรียญทองนี้ให้ประเทศไทย พร้อมตัดเหรียญเจ้าภาพ "

ส่วนอีกหนึ่งเหรียญทองของไทย ได้มาจาก ภวิกา ทั้งสุข สาวน้อยวัยเพียง 14 ปี ที่ยิงได้ 810 คะแนน คว่ำแชมป์โลก มาเล ลอริโต ของฟิลิปปินส์ ที่ได้ไป 803 คะแนน ส่วนเหรียญทองแดง ก็เป็นของอีกหนึ่งนักแม่นปืนสาวไทย ธิดา อรุณสกุล 799 คะแนน

ด้าน ภวิกา เปิดเผยถึงชัยชนะครั้งนี้ว่า " ดีใจมากๆ ที่สามารถคว้าเหรียญทอง ตนเองฝึกปืนรณยุทธไม่นาน แค่ 3 เดือนโดยซ้อมที่เชียงใหม่ 1 เดือนแล้วมาซ้อมหนักที่สนามของสมาคมกีฬายิงปืน ที่กรุงเทพฯ อีก 2 เดือน ที่ดีใจมาก ก็คือ สามารถล้มมือระดับโลกชาวฟิลิปปินส์ที่คว้าเหรียญเงินไปครองได้ด้วย "

ไม่ค่อยแม่น รักในหลวง
ฉายเดี่ยวหมื่นลี้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 218

นิสัยน่ารัก แต่ปากหมามุ่ย

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2005, 05:55:43 PM »

ไชโย เย้ เย้ เย้

"อยากไปไหน ไปทุกที่  ถ้ามีตังค์"

ถึงจะไม่ได้รวยล้นฟ้า  แต่ข้าก็มีแผ่นดินจะอาศัย

ถึงจะไม่ได้มีอำนาจมากมาย  แต่ก็ได้ตายในแผ่นดินเกิด.....ล่ะวะ
ekkawit
รักกันจริง ยิงกันจัง แต่ตังต้องเยอะ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5

คิดให้ไกล และต้องไปให้ถึง

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2005, 05:56:03 PM »

ร่วมเป็นกำลังใจให้กับนักกีฬาไทยทุกคน Cool Cool Cool

รู้เขารู้เรา รบร้อยครั้งชนะร้อยครั้ง
วายุ - รักในหลวง
เย็นศิระ เพราะพระบริบาล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 335

พระเจ้าสร้างมนุษย์ แต่โคลท์ทำให้มนุษย์เท่าเทียมกัน

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2005, 06:16:59 PM »

ยินดีกับนักกีฬาไทยด้วยครับ Cheesy

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป...
นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2005, 07:42:46 PM »

น่ายินดีมากๆ ไชโย ไชโย.. Cheesy

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
โป้ง เมืองคอน
Full Member

คะแนน 9

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2005, 07:46:08 PM »

ดีใจที่พี่เกษมใช้ซองที่เราเอาไปให้...........ขอบคุณน้าสิงห์ด้วยครับที่ให้ผมมาอีกที่.............ขอบคุณนักกีฬาทุกท่านที่สร้างความสะใจให้กับ ชาวลูกโม่  อิอิ..........

ชนชั้นใดออกกฎหมาย  ก็เพื่อชนชั้นนั้น
วรกฤษ
ความฝันทำให้มนุษย์พัฒนาไปข้างหน้าเพื่อสร้างฝันให้เป็นจริง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

สูงสุดคืนสู่สามัญ

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2005, 07:46:23 PM »

เย้....ดีใจด้วยครับ

เร็วเท่าที่เห็น   แม่นเท่าที่จำเป็น 
เคลื่อนไหวเร็วปานสายฟ้า   หยุดให้นิ่มนวลดังแพรไหม      
ใจต้องนิ่งดังขุนเขา   ทำทุกอย่างดั่งสายน้ำไหล
Tiger wut
อาวุธประจำตัวคือ"ขวดนม"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 975

พี่ครับ พี่ครับ เสือมา

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2005, 07:55:14 PM »

ยินดีด้วยครับ.........เยี่ยมยุทธ

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
INTEND
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 3

Skeet Lover

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2005, 08:38:11 PM »

>>>> เพิ่มเติมคร้าบบบบบ
มือเป้าบินสาวไทยแจ๋วหยิบทอง-เงินพร้อมทำลายสถิติ

มือเป้าบินสาวไทย สุภาวรรณ กระแจะจันทศักดิ์ หยิบเหรียญทองได้สำเร็จ ส่วนเหรียญเงินเป็นของ นันทปภัสร์ วีระไวทยะ แม่นปืนสาวอีกคน ในการแข่งขันวันแรก

การแข่งขันกีฬาซีเกมส์ ครั้งที่ 23 ในการแข่งขันยิงเป้าบิน วันแรก ประเภทแทรปหญิง สุภาวรรณ กระแจะจันทศักดิ์ นักกีฬายิงปืนทีมชาติไทยสามารถคว้าเหรียญทองและทำลายสถิติซีเกมส์ได้ โดยทำคะแนนได้ 88 คะแนน ทำลายสถิติซีเกมส์ ที่นักกีฬาอินโดนีเซียทำไว้ในการแข่งขันซีเกมส์ ครั้งที่ 21 ที่มาเลเซีย พ.ศ.2544

ส่วนเหรียญเงินตกเป็นของสาวไทยอีกคน นันทปภัสร์ วีระไวทยะ ทำคะแนนรวม 79 คะแนน และเหรียญทองแดง แอนนา มาเรีย กาน่า จากฟิลิปปินส์ 76 คะแนน

NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2005, 09:37:37 PM »

Grin เย้เย เก่งจัง Grin

somsak53
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2005, 10:18:27 PM »

ยินดีอย่างยิ่งเลยครับ  กับด.ญ.ภวิกา   และศิษย์พี่รบหลักแหวนเพชร   คุณเกษม คำแหง   สำหรับคุณเกษมนี่  ไม่สงสัยเลยครับ  มือระดับปรมาจารย์อยู่แล้ว   แต่หลาน ภวิกา นี่สิ   อายุแค่14 ปี   ฝึกใด้ถึงระดับนี้   สุดยอดจริงๆ  สงสัยจริงๆ  ทำใด้ไง   และขอชมอีกครั้งครับ   ว่า สุดยอดดดด
marine-รักในหลวงอย่างไม่มีเงื่อนไขครับ
Full Member

คะแนน 16

« ตอบ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2005, 10:22:06 PM »

ดีใจอีกคนครับ
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2005, 09:23:04 AM »

>>>> เพิ่มเติมคร้าบบบบบ
มือเป้าบินสาวไทยแจ๋วหยิบทอง-เงินพร้อมทำลายสถิติ

มือเป้าบินสาวไทย สุภาวรรณ กระแจะจันทศักดิ์ หยิบเหรียญทองได้สำเร็จ ส่วนเหรียญเงินเป็นของ นันทปภัสร์ วีระไวทยะ แม่นปืนสาวอีกคน ในการแข่งขันวันแรก

การแข่งขันกีฬาซีเกมส์ ครั้งที่ 23 ในการแข่งขันยิงเป้าบิน วันแรก ประเภทแทรปหญิง สุภาวรรณ กระแจะจันทศักดิ์ นักกีฬายิงปืนทีมชาติไทยสามารถคว้าเหรียญทองและทำลายสถิติซีเกมส์ได้ โดยทำคะแนนได้ 88 คะแนน ทำลายสถิติซีเกมส์ ที่นักกีฬาอินโดนีเซียทำไว้ในการแข่งขันซีเกมส์ ครั้งที่ 21 ที่มาเลเซีย พ.ศ.2544

ส่วนเหรียญเงินตกเป็นของสาวไทยอีกคน นันทปภัสร์ วีระไวทยะ ทำคะแนนรวม 79 คะแนน และเหรียญทองแดง แอนนา มาเรีย กาน่า จากฟิลิปปินส์ 76 คะแนน

เยี่ยมจริงๆครับ   Grin Grin Grin

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
Lulu
อาณาจักรของคนรักส้ม
Hero Member

คะแนน 19

« ตอบ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2005, 09:28:07 AM »

การได้มาของเหรียญทองและเหรียญทองแดงย่อมเป็นเกียรติต่อประเทศชาติและวงศ์ตระกูล นอกจากนี้แล้วตัวนักกีฬาเองยังได้ความภาคภูมิใจอีกด้วย ผมขอร่วมแสดงความยินดีด้วยนะครับทุกท่าน  หลงรัก หลงรัก หลงรัก
K@RN # รักในหลวง
ของถูกและดีไม่มีในโลก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 166

SUPER BLACKBIRD

« ตอบ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2005, 10:18:29 AM »

ยินดีกับน้อง ภวิวา ทั้งสุข ด้วยน่ะครับ คว้าเหรียญทองประเภทปืนรณยุทธหญิง เก่งจังเลยครับ อายุแค่ 14 ปีเอง เก่งมาก ๆ ดูในหนังสือพิมพ์ น้องเขาใช้ 686 เปลี่ยนลำกล้องหรือเปล่าครับติดกล้องของอะไร ใครทราบข้อมูลปืนของน้อง กุ๊งกิ๊ง ช่วยบอกหน่อยน่ะครับ

หน้า: [1] 2
  พิมพ์