๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 20, 2024, 12:05:34 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยแนะนำลูกซองลำกล้องสั้น ไม่เกิน16"หน่อยครับ  (อ่าน 2594 ครั้ง)
Nero Angel01
Hero Member

คะแนน 275

« เมื่อ: สิงหาคม 25, 2011, 03:48:34 PM »

จุดประสงค์หลักเอาติดรถเวลาไปขายของครับ แล้วก็เอาเฝ้าบ้านในตัวด้วย
อยากได้ลำกล้อง ยาวไม่เกิน16นิ้วครับ เพราะไม่อยากเสียเงินตัดเพิ่ม
ถ้าเป็นแบบที่สามารถเปลี่ยนโช้คที่ปลายลำกล้องด้วยจะดีมากครับ

แล้วถ้าผมซื้อด้ามสั้นมาเปลี่ยนเองราคาอยู่ที่เท่าไหร่ครับ กับแบบที่ด้ามสั้นมาจากร้านเลยอันใหนดีครับ

อีกข้อ ด้ามในรูป2แบบนี้ ยิงต่างกันยังไง ควรใช้อันใหนดี
ปล.ไม่เคยยิงลูกซองมาก่อน แนะนำด้วยครับ
ขอราคาไม่แรงมากนะครับ ราคาหน้าร้านครับ งบซัก35000

yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1630

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2011, 03:57:00 PM »

โดยมากแล้ว ก็ ๘๗๐ ยอดนิยมแหละครับ
เรื่องด้าม แล้วแต่ถนัดครับ
แต่ผมว่า ด้ามปืนพก มันเข้ามือง่ายกว่า
ถ้าลำกล้องต่ำกว่า ๑๘ นิ้ว
โดยตัวเองคิดว่า ไม่มีผลมากในเรื่องของโช้ค
ด้วยระยะยิงที่เราต้องรู้
ว่ากระสุนขนาดใด ให้ผลครอบคลุมเพียงใด

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
จินตา <Jinta>
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 89

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2011, 04:11:47 PM »

Benelli M2 Entry 14" ไหมครับ  Grin
Nero Angel01
Hero Member

คะแนน 275

« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2011, 10:04:53 AM »

Benelli M2 คงไม่ไหวอะครับ
rocha
Full Member

คะแนน 8

« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2011, 11:27:02 AM »

จากโจทน์ที่ตั้งไว้ หากต้องการปืนด่วนที่สุด ต้อง เรฯ  18"  แล้วถ้าคิดว่าเกะกะ ค่อยมาตัดลำกล้อง
เพราะถ้าต้องการ ลำกล้องไม่เกิน 16'' จากโรงงาน น่าหายาก ที่ก็เกินงบประมาณที่ตั้งไว้
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4087

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2011, 12:00:48 PM »

เลือก ๘๗๐ ลำ ๑๘ นิ้ว +/- ไม่ต้องไปตัดลำกล้องหรอกครับ  แล้วใ้ส่ด้าม ปืนพก อย่างที่คุณyod บอกข้างต้น

ปรับตัวให้เ้ข้ากับปืน แล้วใช้ปืนอย่างเพื่อนคอปืนทั่วไปใช้กัน จะดีกว่า ครับ

ส่วนรูป ๒ ที่ตัดลำเหลือราว ๕ นิ้ว +/- จุ ๓ นัด คาลำ  อานุภาพ มันห่วยพอ ๆ กับ  ลูกซองไทยดิษฐ์ อีกนะครับ และยิงกันใกล้ ๆเท่านั้น
แบบนี้ หันไปหาลูกโม่ ดีกว่า  Grin

หน้า: [1]
  พิมพ์