๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 29, 2024, 08:07:22 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ระหว่าง ฺเบเลสต้า92FS คอมแพ็ค กับ CZ75D คอมแพ็ค  (อ่าน 8574 ครั้ง)
Ohrm
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: กันยายน 29, 2004, 06:27:29 PM »

กำลังตัดสินใจ
 ระหว่าง ฺเบเลสต้า92FS คอมแพ็ค กับ CZ75D คอมแพ็ค
ถัาให้เลือกคุณเลือกใช้รุ่นไหน เหล็กหรืออัลลอยดี  ช่วยแนะนำด้วยครับ
กำลังจะขึ้นไปซื้อ และร้านไหนดี เอาที่แนะนำได้ละกัน
 ขอบคุณครับ
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 29, 2004, 07:06:02 PM »

Grin เลือกกระบอกที่ชอบครับ อ่ะ ๆ อย่าเพิ่งว่าผมกวน แต่คือแนะนำให้ไปลองจับลองถือดูก่อนน่ะครับ เดินไปในร้านเลย ขอจับขอดู อันไหนจับถนัดกว่า เหมาะมือกว่า ชอบกว่า ก็เลือกกระบอกนั้นครับ แต่สำหรับผมแล้ว ผมลงคะแนนให้ CZ ครับ Grin

วสี
นัตถิ ปัญญา สมา อาภา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1178

^_^

« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 29, 2004, 07:12:52 PM »

Grin เลือกกระบอกที่ชอบครับ อ่ะ ๆ อย่าเพิ่งว่าผมกวน แต่คือแนะนำให้ไปลองจับลองถือดูก่อนน่ะครับ เดินไปในร้านเลย ขอจับขอดู อันไหนจับถนัดกว่า เหมาะมือกว่า ชอบกว่า ก็เลือกกระบอกนั้นครับ แต่สำหรับผมแล้ว ผมลงคะแนนให้ CZ ครับ Grin

ผมยืมคำตอบนะครับ....แต่ผมชอบ CZ มากกว่าก๊าบ... มันจับถนัดมือดีครับ

...GlockGlack™...
โพสท์ถึง 999 ก็พอ
Sr. Member

คะแนน 8

สติหมา ปัญญาหมี

« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 29, 2004, 07:21:13 PM »

ระหว่างเบเร็ตต้ากับซีแซด 75 ตัวคอมแพ็คทั้งคู่  ผมก็ขอเลือกซีแซดเหมือนกันครับ

วันใดที่อาวุธปืนมีทะเบียนเป็นสิ่งผิดกฎหมาย สุจริตชนจะพ่าย แต่โจรผู้ร้ายกลับชนะ

Success Begins With A Fellow's Will,  It's All In The State Of Mind  Smiley
โทน73 -รักในหลวง-
มือปืนกาวช้าง
Hero Member

คะแนน 586

« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 29, 2004, 07:33:48 PM »

เบเร็ตตา 92 คอมแพ็ค  ไม่เป็นที่นิยมนะครับ  คิดว่าขณะนี้อาจไม่มีของในตลาดบ้านเรา  สำหรับตัวนี้ตัดออกไปก็ได้ครับ เพราะภายหน้าจะหาแม็กฯอะหลั่ยได้ยาก  หาซองปืนก็ยาก  (มีคนใช้น้อย)  ราคาก็สูงกว่าซีแซด  รุ่นนี้ใช้ชื่อ คอมแพ็ค  แต่รูปร่าง ไม่ คอมแพ็ค เลยครับ บราวนิงก์ ไฮเพาเวอร์  ยังดูกะทัดรัดกว่าตั้งเยอะ

....ตามล่า...อีตอแหล
วายุ - รักในหลวง
เย็นศิระ เพราะพระบริบาล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 335

พระเจ้าสร้างมนุษย์ แต่โคลท์ทำให้มนุษย์เท่าเทียมกัน

« ตอบ #5 เมื่อ: กันยายน 29, 2004, 07:42:52 PM »

เชียร์ CZ ครับ...

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป...
NIT
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6 เมื่อ: กันยายน 29, 2004, 08:24:23 PM »

กระผมว่าเลือก CZ ดีกว่า หนึ่งราคาถูกกว่า  ความแม่นยำใกล้เคียง  ชัวร์แน่นอนครับ
buck_g19
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 13

« ตอบ #7 เมื่อ: กันยายน 29, 2004, 09:23:30 PM »

ถ้าเอาไปเทียบกับ 92FS คอมแพ็ค...ไม่ต้องคิดมากเลยครับ...เลือก CZ 75D คอมแพ็ค
ถ้าเทียบกับ Glock 19...คิดหนักครับ...สูสีเหลือเกิน Grin

Glock เพื่อนแท้ไม่มีวันตาย
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #8 เมื่อ: กันยายน 29, 2004, 09:33:49 PM »

กำลังตัดสินใจ
 ระหว่าง ฺเบเลสต้า92FS คอมแพ็ค กับ CZ75D คอมแพ็ค
ถัาให้เลือกคุณเลือกใช้รุ่นไหน เหล็กหรืออัลลอยดี  ช่วยแนะนำด้วยครับ
กำลังจะขึ้นไปซื้อ และร้านไหนดี เอาที่แนะนำได้ละกัน
 ขอบคุณครับ

ไม่รู้ปืนมีเปล่าเปิดหนังสือปืนโทรถามก่อนนะครับจะได้ไม่เสียเวลา หรือใครรู้ร้านไหนมีช่วยบอกกันหน่อยได้เลยครับ

ยังไงเดินดูหลายๆร้านระวัง ร้านเฮม่า มาลินี กับ ซาซิกคาปู ก็แล้วกันคราบ

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
krudam
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9 เมื่อ: กันยายน 29, 2004, 09:36:25 PM »

ถ้าเอาไปเทียบกับ 92FS คอมแพ็ค...ไม่ต้องคิดมากเลยครับ...เลือก CZ 75D คอมแพ็ค
ถ้าเทียบกับ Glock 19...คิดหนักครับ...สูสีเหลือเกิน Grin

........ถ้าผมละไม่ต้องคิดให้หนักเลยครับ  Grin Grin Grin......
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #10 เมื่อ: กันยายน 29, 2004, 11:29:30 PM »

........ถ้าผมละไม่ต้องคิดให้หนักเลยครับ  Grin Grin Grin......

Grin ช่ายคับเห็นด้วยกะคุณครูดำ...ไม่ต้องคิดเลยคับ...  Grin Grin Grin
มะเอ็ม
Hero Member

คะแนน 348

"ปักษ์ใต้บ้านเรามันเหงาจังไม่มีคนนั่งแลหนังโนราห์"

« ตอบ #11 เมื่อ: กันยายน 30, 2004, 10:03:14 AM »

Grin ช่ายคับเห็นด้วยกะคุณครูดำ...ไม่ต้องคิดเลยคับ...  Grin Grin Grin

ก็เป็นคำตอบของ Glock mania นิครับ...............อิอิ
CZ mania ก็ต้องคิดซิครับ... Grin Grin
jakrit97 - รักในหลวง -
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 164

Dead boy can't shoot!

« ตอบ #12 เมื่อ: กันยายน 30, 2004, 10:15:27 AM »

ที่ว่าไม่คิดคือหยิบทั้งคู่หรือเปล่าครับ  Grin Grin

Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #13 เมื่อ: กันยายน 30, 2004, 12:50:35 PM »

ผมเลือกCZ 75D Compact ครับ เคยมี Beretta Compact เหมือนกันสรุปว่าขายคนรู้จักกันในสภาพ 97% แค่ 35,000 บาท ตอนนั้นราคาปืนยังไม่แพงครับ กล๊อก19 ใหม่ประมาณ 41-42,000 ไม่ใช่ว่าปืนไม่ดีจนไม่อยากใช้แต่รู่สึกว่าอยากใช้ตัวอื่นมากกว่า โดยเฉพาะผมใช้พกซ่อนเป็นหลักใช้ Beretta รู้สึกอึดอัดเอวพิกล

ถ้ามอง Beretta ซึ่งเป็นอัลลอยไว้ผมว่าน่ามอง CZ 75D เทียบกัน ซึ่งรวมๆ แล้วผมว่า CZ 75D มีข้อดีมากกว่าคือ

1. บางกว่า
2. เบากว่าเล็กน้อย
3. ด้ามจับถนัดกว่า
4. แม่นกว่า
5. น่าจะทนกว่า
6. ถูกกว่า ตอนนี้ไม่ทราบว่า Beretta ราคาเท่าไหร่แต่ก่อนที่ราคาปืนจะขึ้นมากก็แพงกว่า CZ เกือบหมื่นอยู่แล้ว

แต่อย่างไรสุดท้ายก็ต้องแล้วแต่ว่าท่านไปจับกระบอกไหนแล้วถูกใจมากกว่า ความพอใจของเราย่อมมี นน. มากกว่าปัจจัยอื่นครับ Wink

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
Nattapol
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #14 เมื่อ: กันยายน 30, 2004, 12:52:41 PM »

ไม่สนใจ Hk หรือครับ  ปืนดีนะ   Cheesy
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์