๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 20, 2024, 11:21:30 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 3 4 5 [6]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปืนผมลั่นโดนขา ตัวเอง จะมีความผิดฐานใดบ้างครับ  (อ่าน 9285 ครั้ง)
mini Hunman
หนิ่งเข้าไว้ แต่ร่างกายเตรียมพร้อมเสมอ
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #75 เมื่อ: มีนาคม 02, 2011, 04:07:50 PM »

- - คดี เป็นอย่างไร บ้างครับ
ทำปืน ลั่นใส่ตัวเอง ท่านโดน แจ้งข้อกล่าวหา อะไรครับ
ขอความอนุเคราะห์เป็นกรณี ศึกษา ทางกฎหมายครับ
Chichai
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #76 เมื่อ: มีนาคม 02, 2011, 04:35:32 PM »

ขอให้หายไวๆ นะครับ
ขอเก็บไว้เป็นข้อเตือนใจครับ
นายรัก-รักในหลวง-
เลือด สี น้ำ เงิน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 203

จงภูมิใจในความเป็นตัวของตัวเอง

« ตอบ #77 เมื่อ: มีนาคม 03, 2011, 03:52:54 PM »

สงสัยต้องใส่เหล็กดามแบบยื่นออกมาภายนอกตัวแล้วมังครับพี่...

คงต้องใช้เวลาในการรักษานานหน่อยนะครับ...

ถ้าหากได้ปืนคืนเรียบร้อยแล้ว...

หวังว่าพนักงานสอบสวนคงพิจารณาไม่ส่งฟ้องแล้วนะครับ... ไหว้

อ้อ...คิดย้อนกลับไป ถ้าหากพี่แค่กดปุมปลดแม็กออก...

น่าจะปลอดภัยกว่าพยายามลดนกในกระเป๋านะครับ...
ไหว้

ผมก็คิดเหมือนพี่หมอรุตครับ ปลอดภัยสำหรับปืนเชฟแม็ก ขอให้ท่านเจ้าของกระทู้หายจากอาการบาดเจ็บไว ๆ ครับ  ไหว้

"สี่คนหาม สามคนแห่ หนึ่งคนนั่งแคร่ สองคนพาไป"
boilerman
Sr. Member

คะแนน 28

« ตอบ #78 เมื่อ: มีนาคม 03, 2011, 04:36:53 PM »

ขอให้เจอพนักงานสอบสวน ที่ดี มีความเป็นคน เห็นใจเพื่อนมนุษย์
piboonyu
Full Member

คะแนน 10

« ตอบ #79 เมื่อ: มีนาคม 03, 2011, 05:07:06 PM »

เหตุเกิด เมื่อ ประมาณ ตี4 วันที่ 24  เหตุ เกิด ที่ร้านโต้รุ่ง คือผม กับเพื่อน ไป กินข้าว กัน เหตุไม่น่าเกิดก็เกิดขึ้น ปืน ขนาด 9 mm ซึ่ง ผมเก็บไว้ในกระเป๋า แบบ คาดเอว เกิดลั่น โดน ขาซ้าย กระสุนทะลุ กระดูก  แตก  กู้ภัยนำส่ง รพ.  เข้าห้องผ่า ตัด ทำแผลเรียบร้อย  เหตุที่เอา ปืน ติดตัวไปเพราะ ตอน หัวค่ำ เอาไปให้ ผู้สนใจ จะซื้อ ดู แล้วก็ติดกระเป๋าไว้ ยังไม่ทันได้เอาไปเก็บบ้าน  แต่ช่วงที่ จะลั่น ผม ล้วงกระเป๋าเงิน เตรียมจ่ายเงิน ไม่รู้พลาดยังไง มันดันลั่น 1 นัด    ตำรวจยังไม่ทันแจ้งข้อหา  ในเบื่องต้น ได้ยึด บัตรต่างๆไว้  ส่วนปืนผม ก็ไม่รู้ว่าใครเก็บไว้ให้  ในตอนนี้ ผมจะมีความผิดฐานใดบ้างครับ โทษรุนแรงมั๊ย  ตำรวจมาทำการเก็บ เขม่า จากมือผมไปแล้ว แต่ดูถ้าทางตำรวจยังใจเย็นอยู๋ยังไม่ได้แจ้งข้อหา
ปืนมีทะเบียนถูกต้อง

ตอนที่ปืนลั่นสไลด์ไม่ถอยมาโดนนิ้วโป้งหรือครับ เพราะใช้นิ้วโป้งง้านนก ถ้าโดนนิ้วจะหักได้ไหม ผมว่าแรงถอยคงจะแรงมากนะครับ
หน้า: 1 ... 3 4 5 [6]
  พิมพ์