๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 19, 2024, 01:48:16 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 7 8 9 [10]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: กรณีศึกษาเมื่อคนร้ายมีอาวุธมีดบุกเข้ามาภายในบ้านแล้วใช้อาวุธปืนยิงคนร้ายตาย  (อ่าน 155713 ครั้ง)
barber07
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #135 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2012, 11:37:57 PM »

อย่างนี้ฆ่าให้หมด แล้วว่าตามกฎหมายทีหลัง
googao3125
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #136 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2012, 03:48:46 PM »

ขอบคุณมากคับ  บทความของคุณตรงตามข้อมูลที่อยากทราบเรย  และมีรายละเอียดเยอะ  มากคับ   เอาซะเหนภาพเรย  สะไจดีจังคับ
ขอไห้พระคุ้มครอง ทหารตำรวจ  และคนที่ดูแลความสงบและสุจิริตชนทุกคนนะคับ......(^-^)

******************.............-  .  -..............................*********************
ลมใต้ปีก
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #137 เมื่อ: กันยายน 18, 2012, 11:16:29 AM »

เข้ามาฟังด้วยคนครับ..
moddiad
Full Member

คะแนน 17

ข้าคือคนไทย

« ตอบ #138 เมื่อ: กันยายน 19, 2012, 09:09:11 PM »

ทำถูกต้องแล้ว เป็นกำลังใจให้เจ้าหน้าที่ ประชาชนที่บริสุทธิ์อดทน ต่อสู้กับพวกก่อการร้าย (น่าจะยิงทั้ง4คน)

ข้าคือคนไทย
thezen_zazen
Newbie
*

คะแนน 0

Peace & Wisdom

« ตอบ #139 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2012, 10:39:13 AM »

คนดีสิ่งศักดิ์สิทธิ์คุ้มครอง  ไหว้ ไหว้  คนชั่วนรกถามหา  แบร่ แบร่
...อภิสิทธิ์ ...
จะรักและซื่อสัตย์ต่อลูกโม่ S&W ตลอดไปชั่วฟ้าดินสลาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #140 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2012, 11:05:04 AM »

ถ้าผมเป็นเจ้าของบ้าน คนร้ายมีด้วยกันอยู่ 4คน ผมยิงเข้าที่หัวของคนร้ายทั้ง 4คน ด้วยกระสุน 4นัด (คนละนัดครับ) ผมได้ทำเกินกว่าเหตุหรือป่าวครับ

ต้องรับโทษแค่ใหนครับ ขอความรูไว้เตือนใจครับผม

กรณีตามที่คุณ SCUBAGUN  ถามมา  ลำพังข้อเท็จจริงที่ให้มาเท่านั้นยังไม่เพียงพอที่จะตอบได้

ครับ  เพราะการที่จะพิจารณาว่าเป็นการป้องกันตัวโดยชอบด้วยกฎหมายและพอสมควรแก่เหตุหรือไม่นั้น

มีข้อเท็จจริงและปัจจัยหลายประการที่ต้องนำมาพิจารณาร่วมกัน  ซึ่งเป็นเรื่องละเอียดมาก...

กรณีตามที่คุณ SCUBAGUN ยกตัวอย่างมากหากสมมุติว่าคนร้ายเข้ามาในบ้านพร้อมกันทั้ง  ๔  คน

แต่ละคนมีอาวุธครบมือในลักษณะที่พร้อมจะยิงตอบโต้เจ้าของบ้านได้ทันที  ซึ่งหากเจ้าของบ้านไม่ยิง

ที่จุดสำคัญของคนร้ายให้คนร้ายหยุดการตอบโต้ในทันทีก็มีโอกาสที่คนร้ายคนใดคนหนึ่งจะยิงสวนกลับมา

ได้  กรณีเช่นนี้โดยความเห็นส่วนตัวของผมก็พอถือได้ว่าเป็นการป้องกันตัวโดยชอบด้วยกฎหมายครับ   Grin

ครับประมาณว่ามืดก็มืด มากันก็หลายคนไม่รู้ว่าใครพกพาอะไรกันมามั่ง ไอ้เจ้าของบ้านมีแต่ปืนลูกโม่ลูกก็แค่หกนัด กลัวก็กลัวจนตัวสั่นแถมแกยังเป็นแชมป์ยิงฟอลลิ่งเพลทเสียด้วย เลยเอาหัวซะคนละนัดสบายไป--ประเภทที่ว่ามันเคยมืออ่ะเห็นอะไรกลมๆละก้อ ศูนย์มันพาปืนกวาดไปเองขอรับศาลที่เคารพ

There are experienced shooters who are just die-hard fans of revolvers. They do practice regularly and have had plenty of training, and for whatever reason they just prefer revolvers over semi-autos. And for the record, no, not all of them are dudes with gray hair.
trex450
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #141 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2012, 09:25:17 AM »

กฎหมายบ้านเราก็ต้องขึ้นอยู่กับคำให้การด้วยครับ ถ้าพูดไม่เป็นนี่เผลอๆเป็นคนผิดซะเอง แม้จะมีหลักฐานอยู่ทนโท่ก็ตาม...
Double Tap^
เขาเรียกผมว่า....Hot Shot !
Full Member

คะแนน 13

การลั่นไก เป็นเพียงจุดเริ่มต้น เสมอ

« ตอบ #142 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2013, 10:06:52 PM »

สถานการณ์ นั้นควบคุมอารมณ์ได้ดีมากเลยครับ  ยิงไปชุดเดียวขอบคุณท่าน อัยการนะครับ  ที่ยังเข้าใจเจ้าหน้าที่และประชาชน
ที่ต้องป้องกันตนเองได้บ้าง

มิว่าเป็นอาวุธลับที่ร้ายกาจเพียงใด อย่างมากก็ซัดใส่ร่างท่านให้เป็นรู เป็นโพรงไม่กี่แผล แต่น้ำตาของสตรี กลับสามารถราดรดหัวใจท่านจนแหลกลาญ
overdose
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #143 เมื่อ: มีนาคม 16, 2013, 09:40:46 PM »

ความรู้ล้วนๆคับ
Geji2499
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #144 เมื่อ: มีนาคม 17, 2013, 06:03:10 PM »

เยี่ยม ไปเลย  Shocked
1911 Lover - รักในหลวง
Newbie
*

คะแนน 0

. . . . . . . veni, vidi, vici . . . . . . .

« ตอบ #145 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2013, 08:32:01 AM »

ขอบคุณครับ

... นรชาติวางวาย  มลายสิ้นทั้งอินทรีย์
สถิตทั่วแต่ชั่วดี  ประดับไว้ในโลกา ...
japan2506
Jr. Member
**

คะแนน 6

« ตอบ #146 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2013, 09:14:01 PM »

Grin

หน้า: 1 ... 7 8 9 [10]
  พิมพ์