๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 28, 2024, 11:24:58 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: Beretta 92Fs Us กับอิตาลี ข้อแตกต่างกันตรงไหน  (อ่าน 12702 ครั้ง)
เดย์
Newbie
*

คะแนน 0

« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2011, 10:09:18 PM »

Beretta 92Fs Us กับอิตาลี ข้อแตกต่างกันตรงไหน
เจ็บ
^_^ ไม่รุกรานใคร ^_^
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 162

ไม่พอใจใครจะเตะให้โด่งเลย

« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2011, 09:13:16 AM »

เท่าที่เอามาเทียบดู ก็เห็นมีจุดเดียวคือตรงที่ Made in ...Italy หรือ  USA เท่านี้เองครับ  ไหว้

"  ในปัจจุบันประสบการณ์มีค่ามากกว่าใบปริญญามากมายนัก  "
ผณิศวร เกิดในรัชกาลที่ ๙
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 1437

« ตอบ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2011, 09:34:59 AM »

ชิ้นส่วนใช้สับเปลี่ยนกันได้ทุกชิ้น  รับประกันคุณภาพเหมือนกันทุกประการ 
เอาเทปปิดทับ made in ... กับ proofmark ไว้ ให้ท่านทั้งหลาย  ดู ดม คลำ ลูบ เลีย ยิง ก็ยังบอกยากครับว่าต่างกันอย่างไร 

ผมเป็นลูกหลานจีนอพยพ  ทวดแซ่อิ๊ว ตาแซ่เล้า ปู่แซ่อึ๊ง   
เมืองไทยให้โอกาสทุกอย่าง  ไม่มีข้ออ้างเรื่องชนชั้น
ผมได้กราบแทบพระบาทในหลวงเป็นมงคลสูงสุดของชีวิต
oneholeshot - รักในหลวง
Abe Lincoln may have freed all men, but Sam Colt made them equal.
Hero Member

คะแนน 121

« ตอบ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2011, 10:15:59 AM »

ชิ้นส่วนใช้สับเปลี่ยนกันได้ทุกชิ้น  รับประกันคุณภาพเหมือนกันทุกประการ  
เอาเทปปิดทับ made in ... กับ proofmark ไว้ ให้ท่านทั้งหลาย  ดู ดม คลำ ลูบ เลีย ยิง ก็ยังบอกยากครับว่าต่างกันอย่างไร  

ผมว่าเจ้าของกระทู้คงเชื่อแล้วครับว่าเหมือนกันจริงๆ  Cheesy Grin หัวเราะร่าน้ำตาริน คิก คิก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

นายบุญ.๙
Sr. Member

คะแนน 109

« ตอบ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2011, 10:18:46 AM »

ชิ้นส่วนใช้สับเปลี่ยนกันได้ทุกชิ้น  รับประกันคุณภาพเหมือนกันทุกประการ 
เอาเทปปิดทับ made in ... กับ proofmark ไว้ ให้ท่านทั้งหลาย  ดู ดม คลำ ลูบ เลีย ยิง ก็ยังบอกยากครับว่าต่างกันอย่างไร 

.... คิก คิก
kon tung kru 91
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2011, 10:21:06 AM »

พิมพ์เดียวกัน ต่างกันก็แค่โรงงานผลิตอยู่คนละที่ครับ  Grin  ไหว้
สุพินท์ - รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2011, 11:01:59 AM »

ผมชอบของอิตาลี  ตรงที่มีปรู๊ฟมาร์ก  มีเรื่องพูดคุย ถอดรหัสปรู๊ฟมาร์กแต่ละตัวกันได้อีกเยอะ
✿RungRoj_f (รักในหลวง)✿
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 47

« ตอบ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2011, 11:38:15 AM »

จำได้ว่าไกด์หลอด ของเดิมอิตาลี่ น่าจะเป็นเหล็ก แต่แบบที่ทำในUS จะเป็นพลาสติกครับ ...
722SLR
Full Member

คะแนน 15

« ตอบ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2011, 02:44:54 PM »

ถ้าคุณภาพเหมือนกัน สำหรับผม Made in อะไรก็ไม่สำคัญแล้วครับ  หลงรัก ไหว้

มนุษย์อันตรายที่สุด เมื่อคิดว่าตัวเองถูก
Hero Member

คะแนน 1437

« ตอบ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2011, 07:03:23 PM »

จำได้ว่าไกด์หลอด ของเดิมอิตาลี่ น่าจะเป็นเหล็ก แต่แบบที่ทำในUS จะเป็นพลาสติกครับ ...

ลองอ่านข้อความนี้จาก thehighroad.org ครับ กระทู้ Beretta 92FS vs M9
....
[The guide rods]..were at one point metal, then supposedly the military requested the polymer, fluted rod be used instead because the metal rods can warp. This was to enhance reliability in sandy adverse conditions. The fluted rods still function when covered in dirt, sand, etc. because the grooves give the dirt a place to go without interfering with the recoil spring's action. Also, with the polymer's "self-lubricating" properties you don't have to oil the rod since oil attracts dirt. This was told to me by a Beretta rep. over the phone, anyway.
....

ผมเป็นลูกหลานจีนอพยพ  ทวดแซ่อิ๊ว ตาแซ่เล้า ปู่แซ่อึ๊ง   
เมืองไทยให้โอกาสทุกอย่าง  ไม่มีข้ออ้างเรื่องชนชั้น
ผมได้กราบแทบพระบาทในหลวงเป็นมงคลสูงสุดของชีวิต
Abe Lincoln may have freed all men, but Sam Colt made them equal.
Hero Member

คะแนน 121

« ตอบ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2011, 03:52:47 PM »

ผมชอบของอิตาลี  ตรงที่มีปรู๊ฟมาร์ก  มีเรื่องพูดคุย ถอดรหัสปรู๊ฟมาร์กแต่ละตัวกันได้อีกเยอะ

เรียนถามท่านผู้การสุพินท์เพื่อเป็นความรู้ครับ  ไหว้ ไม่ทราบว่าถอดรหัสปรูฟมาร์คยังไงครับ ผมมีอยู่ 1 กระบอกอยากลองถอดรหัสดูบ้างครับ

Hero Member

คะแนน 121

« ตอบ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2011, 03:57:35 PM »

ลองอ่านข้อความนี้จาก thehighroad.org ครับ กระทู้ Beretta 92FS vs M9
....
[The guide rods]..were at one point metal, then supposedly the military requested the polymer, fluted rod be used instead because the metal rods can warp. This was to enhance reliability in sandy adverse conditions. The fluted rods still function when covered in dirt, sand, etc. because the grooves give the dirt a place to go without interfering with the recoil spring's action. Also, with the polymer's "self-lubricating" properties you don't have to oil the rod since oil attracts dirt. This was told to me by a Beretta rep. over the phone, anyway.
....

ของผม Made in Italy ไกด์รอดเป็นโพลิเมอร์ครับ คงเป็นเพราะเหตุผลตามที่อาจารย์ ผณิศวร อ้างอิงครับ

nk2010kom
Jr. Member
**

คะแนน 4

« ตอบ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2011, 06:19:52 PM »

แสดงว่าของผมโดนเปลื่ยนซิครับ ของผม.Made in ...Italy .แต่.ไกด์หลอดเป็นพลาสติก..เพิ่งรู้นะเนี่ย..

Hero Member

คะแนน 1437

« ตอบ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2011, 08:10:30 PM »

แสดงว่าของผมโดนเปลื่ยนซิครับ ของผม.Made in ...Italy .แต่.ไกด์หลอดเป็นพลาสติก..เพิ่งรู้นะเนี่ย..

อาจจะเข้าใจผิดว่ามาจากโรงงาน(อิตาลี)เป็นเหล็ก แล้วโดนเปลี่ยน(ในไทย)เป็นพลาสติก
ข้อมูลที่ได้คือ เมื่อทางอเมริกันขอให้โรงงานเบเร็ตต้า(ในสหรัฐฯ)เปลี่ยนไกด์ร็อดจากเหล็กเป็นพลาสติก เพราะมีข้อดีหลายจุดเหนือกว่าเหล็ก ทางโรงงานอิตาลีจึงเปลี่ยนเป็นพลาสติกตามกันไปครับ

nk2010kom
Jr. Member
**

คะแนน 4

« ตอบ #14 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2011, 08:12:36 PM »

ครับ...ขอบคุณครับ..

อาจจะเข้าใจผิดว่ามาจากโรงงาน(อิตาลี)เป็นเหล็ก แล้วโดนเปลี่ยน(ในไทย)เป็นพลาสติก
ข้อมูลที่ได้คือ เมื่อทางอเมริกันขอให้โรงงานเบเร็ตต้า(ในสหรัฐฯ)เปลี่ยนไกด์ร็อดจากเหล็กเป็นพลาสติก เพราะมีข้อดีหลายจุดเหนือกว่าเหล็ก ทางโรงงานอิตาลีจึงเปลี่ยนเป็นพลาสติกตามกันไปครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 21, 2011, 08:14:25 PM โดย nk2010kom » บันทึกการเข้า
หน้า: [1] 2
  พิมพ์