๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 26, 2024, 12:26:36 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ความจำเป็นที่ต้องพกปืน ทั้งที่ไม่มีใบอนุญาต  (อ่าน 19804 ครั้ง)
#โชกุน#
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Full Member

คะแนน 107

« ตอบ #30 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2011, 11:46:57 PM »

การยื่นและหลักฐานการยื่นขอป.๑๒ เป็นการแสดงเหตุผลความจำเป็น การประกอบสัมมาชีพ และเจตนาสุจริต ... ได้หรือไม่เป็นอีกเรื่อง

ไม่แน่ใจว่าผมเข้าใจถูกหรือไม่ หมายความว่าควรจะขอไว้หากไม่ได้ก็จะมีบันทึกหรอครับว่าเราเคยขอแล้วไม่ได้  ?
หรือหากขอไม่ได้ จะมีเอกสารอะไรให้ไว้หรือไม่ครับ จะได้เก็บไว้ด้วยเผื่อโดนจับจริงๆจะได้มีมีข้อมูลขึ้นมายืนยันเจตนาสุจริตที่เราตั้งใจทำไว้จริง

___________________________________________________________ _____________
#โชกุน#
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Full Member

คะแนน 107

« ตอบ #31 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2011, 11:48:17 PM »

Grinไม่ต้องกลัวครับ  ถูกจับที่ไหนโทรหาสมช.ในเวบได้รับรองไม่มีปัญหา....ข้าวผัดลอดช่องโอเลี้ยงส่งถึงที่ คิก คิก

ไข่ดาวด้วยนะครับเผื่ออยู่นานเดี๋ยวจะขาดสารอาหาร  คิก คิก คิก คิก

___________________________________________________________ _____________
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1630

« ตอบ #32 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2011, 11:54:29 PM »

ไม่ต้องกลัวครับ

ถ้าโดน แล้วจะรู้เองครับ

ว่า...ต้องทำอย่างไร

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
#โชกุน#
Full Member

คะแนน 107

« ตอบ #33 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2011, 11:59:49 PM »

ไม่ต้องกลัวครับ

ถ้าโดน แล้วจะรู้เองครับ

ว่า...ต้องทำอย่างไร

ขอบคุณครับ ไหว้ ได้คำแนะนำจากเพื่อนๆ พี่ๆ ดีๆ อย่างนี้อุ่นใจครับ พกโลด   เยี่ยม เยี่ยม

เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #34 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2011, 12:05:21 AM »

ผมว่าจนท.ก็เข้าใจประชาชนระดับนึงนะครับ ยิ่งถ้าเราเป็นคนสุจริต ทำมาหากิน เสียภาษีให้ชาติ เราถือว่ามีคุณประโยชน์ต่อสังคม คุยกันดีๆน่าจะรู้เรื่อง

ถ้าจขกท.ต้องดูแลทรัพย์ขนาดนั้น พกไปเหอะครับ ทุกวันนี้สังคมมันน่ากลัวขนาดไหน ก็เห็นๆกันอยู่

ปล.เตรียมเงินสดไว้ประกันตัวด้วยครับ เคยได้ยินว่าเดี๋ยวนี้หลักแสนครับ  ตกใจหน้าซีด

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1734

.....รักในหลวง.....

« ตอบ #35 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2011, 10:06:53 AM »

การยื่นและหลักฐานการยื่นขอป.๑๒ เป็นการแสดงเหตุผลความจำเป็น การประกอบสัมมาชีพ และเจตนาสุจริต ... ได้หรือไม่เป็นอีกเรื่อง

ไม่แน่ใจว่าผมเข้าใจถูกหรือไม่ หมายความว่าควรจะขอไว้หากไม่ได้ก็จะมีบันทึกหรอครับว่าเราเคยขอแล้วไม่ได้  ?
หรือหากขอไม่ได้ จะมีเอกสารอะไรให้ไว้หรือไม่ครับ จะได้เก็บไว้ด้วยเผื่อโดนจับจริงๆจะได้มีมีข้อมูลขึ้นมายืนยันเจตนาสุจริตที่เราตั้งใจทำไว้จริง

ก็มีสำเนาเอกสารคำขอ และมีหนังสือแจ้งการปฎิเสธคำขอมาไงครับ
หนังสือของบางท่านมีสาระแสดงเหตุแสดงผลไว้ ซึ่งบางทีมีค่ามากกว่าป.12

การที่ต้องพาทรัพย์สินหรือเงินเป็นประจำ ศาลท่านบอกว่าถ้าทำเป็นประจำไม่เป็นเหตุจำเป็นเร่งด่วน เพราะรู้อยู่แล้วก็ควรไปขอป.12
ของผมเองเตรียมบอกศาลว่า ผมไปขอป.12แล้ว ตร.เห็นควรให้ แต่มท.มีคำสั่งระงับ ขอศาลโปรดพิจารณา  คิก คิก

พ่อค้าภูธร- รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 202

« ตอบ #36 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2011, 11:58:00 AM »

ไม่แน่ใจว่าผมเข้าใจถูกหรือไม่ หมายความว่าควรจะขอไว้หากไม่ได้ก็จะมีบันทึกหรอครับว่าเราเคยขอแล้วไม่ได้  ?

ก็มีสำเนาเอกสารคำขอ และมีหนังสือแจ้งการปฎิเสธคำขอมาไงครับ
หนังสือของบางท่านมีสาระแสดงเหตุแสดงผลไว้ ซึ่งบางทีมีค่ามากกว่าป.12

การที่ต้องพาทรัพย์สินหรือเงินเป็นประจำ ศาลท่านบอกว่าถ้าทำเป็นประจำไม่เป็นเหตุจำเป็นเร่งด่วน เพราะรู้อยู่แล้วก็ควรไปขอป.12
ของผมเองเตรียมบอกศาลว่า ผมไปขอป.12แล้ว ตร.เห็นควรให้ แต่มท.มีคำสั่งระงับ ขอศาลโปรดพิจารณา  คิก คิก

ขออนุญาต จขกท.ครับ........
                            ตรงตัวสีแดงใช่ไหมครับคุณธำรง ที่มีค่ามากกว่า ป.12  ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 18, 2011, 12:08:04 PM โดย พ่อค้าภูธร... รักในหลวง » บันทึกการเข้า
#โชกุน#
Full Member

คะแนน 107

« ตอบ #37 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2011, 01:04:06 PM »

ผมว่าจนท.ก็เข้าใจประชาชนระดับนึงนะครับ ยิ่งถ้าเราเป็นคนสุจริต ทำมาหากิน เสียภาษีให้ชาติ เราถือว่ามีคุณประโยชน์ต่อสังคม คุยกันดีๆน่าจะรู้เรื่อง

ถ้าจขกท.ต้องดูแลทรัพย์ขนาดนั้น พกไปเหอะครับ ทุกวันนี้สังคมมันน่ากลัวขนาดไหน ก็เห็นๆกันอยู่

ปล.เตรียมเงินสดไว้ประกันตัวด้วยครับ เคยได้ยินว่าเดี๋ยวนี้หลักแสนครับ  ตกใจหน้าซีด

ขอบคุณมากครับ  ไหว้ ว่าแต่เดี๋ยวนี้หลักแสนเลยหรอครับโหหห  คิก คิก คิก คิก (คิดว่าเบาะๆสองหมื่นเหมือนพวกเมาแล้วขับ)

ของผมเองเตรียมบอกศาลว่า ผมไปขอป.12แล้ว ตร.เห็นควรให้ แต่มท.มีคำสั่งระงับ ขอศาลโปรดพิจารณา  คิก คิก

ขอบคุณมากสำหรับคำแนะนำครับพี่  ได้ความรู้เพิ่มขึ้นมากเลยครับผม    ไหว้

Peerapat - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 178

จะรบเป็นชาติพลี มอบวิญญาณ ดวงนี้ เพื่อผืนดินไทย

« ตอบ #38 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2011, 01:36:41 PM »

ลองขอดูก่อนครับ ไม่ลองไม่รู้

ขอให้ได้นะครับ เวลาไปไหนจะได้สบายใจ  Grin ไหว้

super x
Sr. Member

คะแนน 60

เฮฮา

« ตอบ #39 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2011, 08:17:03 PM »

ลองขอดูครับ  เมื่อก่อนไม่ยากเท่าไร  แต่เดี๋ยวนี้พอๆกับงมเข็ม  เศร้า

คิดก่อนเล็ง
กรรมกร
+แล้วนะคับ ... อย่าลืมทอนด้วยนะคับ 555
Hero Member

คะแนน -964

« ตอบ #40 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2011, 08:27:46 PM »

เคยพกแล้ว เคยถูกจับแล้ว ขึ้นศาลแล้ว เสียค่าปรับ(แพง)แล้ว ... และคดีจบแล้ว  เศร้า

... ของแบบนี้ แล้วแต่บุญวาสนาครับ เพราะกฏหมายบ้านเราให้ความสำคัญกับ "ดุลยพินิจ" เป็นเบื้องแรก  แบร่

บางคนพกมาทั้งชีวิตก็ไม่เคยโดน ... แต่ผมโดนหลังจากมีได้แค่ไม่ถึงสามปี  หัวเราะร่าน้ำตาริน

ไร้คำกล่าว............................................
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15861

No justice No peace

« ตอบ #41 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2011, 08:49:06 PM »

ขอบคุณมากครับ  ไหว้ ว่าแต่เดี๋ยวนี้หลักแสนเลยหรอครับโหหห  คิก คิก คิก คิก (คิดว่าเบาะๆสองหมื่นเหมือนพวกเมาแล้วขับ)
[/quote]

็Ha Ha  ฮา  คร๊า  "แปดหมื่น"  คร๊า  หรือไม่ก็หา "พันธบัตร"  เป็นสองเท่า ติดกระเป๋าไว้คร๊า
ของเยอะๆ  อย่างนี้  ยายสนับสนุนคร๊า  พกไป "เต๊อะ"  ฮา
ยายคิดว่า  ปิดร้านแล้วรีบกลับ "เข้ารัง"  เถอะคร๊า  ฮา

หรือไม่ก็ส่งรถ  ไปให้เขาทำตู้เซฟ  ซ่อนติดในรถเอาไว้คร๊า  ฮา
แล้วก็อย่า "ประมาท"  ไปไหนคนเดียวคร๊า  ฮา

ส่วน "เมา" แล้วขับ  ฮา 
"จะกลับบ้าน"  ถ้าไม่ขับ  แล้วจะกลับ  อย่างไรคร๊า  ฮา

เดี๋ยวนี้เขาไม่ให้ประกันแล้วคร๊า  ฮา  "เป่า" ลูกโป่งเสร็จ

ยัดเข้า "คอก"  เลยคร๊า  พรุ่งนี้ส่งศาล  ฮา

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
FWGF14
Full Member

คะแนน 15

« ตอบ #42 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2011, 08:55:48 PM »

แก็งค์แขกขาวมักใช้อุบายต่าง ๆ เพื่อดึงดูดความสนใจของเหยื่อเพื่อที่จะเข้าฉกชิงทรัพย์สินที่มีราคาสูงซึ่งเหยื่อมักจะใส่ไว้ในกระเป๋าวางในรถระหว่างการขนย้าย และใช้ความรวดเร็วในการหลบหนีเป็นหลัก  ดังนั้นลองพิจารณาการป้องกันในประเด็นนี้ด้วย โดยสร้างอุปสรรคไม่ให้กระเป๋าถูกหยิบฉวยออกจากตัวรถโดยง่าย  ใช้โซ่, สลิง หรือสายคล้องที่แข็งแร็ง คล้องหูกระเป๋าใส่ของมีค่าติดกับเบาะหรือชิ้นส่วนภายในตัวรถ ล็อคกุญแจไว้ ถึงปลายทางเราค่อยปลดออก หากประสบเหตุจริง ๆ คงไม่ถูกชิงไปโดยง่าย และมีเวลาตั้งรับทัน
ส่วนเรื่องการพกพาปืน หากทำถูกกฏหมายโดยขอ ป.12 ได้ก็จะเป็นการดี  แต่หากไม่มี ด้วยทรัพย์สินจำนวนมากที่ท่านนำพาไป ประกอบกับเหตุผลที่คงต้องอธิบายด้วยมธุรสวาจา ต่อเจ้าพนักงาน อยู่ในวิสัยที่จะช่วยท่านได้  ขอให้โชคดีครับ
กรรมกร
+แล้วนะคับ ... อย่าลืมทอนด้วยนะคับ 555
Hero Member

คะแนน -964

« ตอบ #43 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2011, 09:08:34 PM »

พกพาฯ ... ประกันสามหมื่น ถ้าเถื่อนก็ ... สองแสน จ้า (ราคาตามป้ายหน้าห้องvip)

ไร้คำกล่าว............................................
นายบุญ.๙
Sr. Member

คะแนน 109

« ตอบ #44 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2011, 09:48:42 PM »

ผมก็พกครับ....... ไหว้
หน้า: 1 2 [3] 4 5
  พิมพ์