๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 26, 2024, 03:40:03 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ความจำเป็นที่ต้องพกปืน ทั้งที่ไม่มีใบอนุญาต  (อ่าน 19801 ครั้ง)
#โชกุน#
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Full Member

คะแนน 107

« ตอบ #15 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2011, 06:21:30 PM »

Cheesyหาอันที่เหมาะมือมั่นใจครับแล้วซ้อมบ่อยๆ แล้วหาวิธีพกให้แนบเนียน(ทุกวันนี้ผมก็พกพา .357สี่นิ้วอย่างแนบเนียน) ส่วนในรถก็หาที่ไว้ที่มันมิดชิด(ของผมดัดแปลงทำช่องใต้เข็มไมล์)จนปีนี้ห้าสิบสองแล้วก็ยังไม่โดนจับข้อหาพกพาฯ(ข้อหาอื่นอันใด Grinก็ไม่เคย)  ถ้าโดนจับก็เจรจาขอความเห็นใจและมอบความเอื้อเฟื้อเผื่อแผ่ครับ

ขอบคุณครับ  ไหว้  ชอบคำนี้ครับ ถ้าโดนจับก็เจรจาขอความเห็นใจและมอบความเอื้อเฟื้อเผื่อแผ่ครับ เหตุการณ์บังคับให้ได้ใช้บ่อย(ขับรถเร็ว)   คิก คิก คิก คิก

ข้อเท็จจริง ที่บอกเล่ามานั้น มีเหตุจำเป็นที่ ต้องพาอาวุธปืนติดตัวเพื่อ ป้องกันทรัพย์สิน ที่มีจำนวนมาก และตกเป็นเป้าหมายของ อาชญากร

ส่วนเรืองพาอาวุธปืนไปด้วย ไม่จำเป็นต้องไปแสดงตัว กับ จนท. ว่ามีปืนมาด้วย หรอกครับ ไปเจอ จนท.ที่เข้าใจ ก็ดีไป
ไปเจอ ที่ไม่เข้าใจ ท่านก็ต้องถูกควบคุมตัว .. และทรัพย์ที่เห็นอาจเป็นเหตุ  ให้ จนท.ที่เลว เกิดปัจจุบันกิเลส  

ถ้าต้องถูกควบคุมตัว ท่านย่อมประกันตัวได้แล้วละครับ..
ในชั้นศาล ให้การรับสารภาพ และให้ข้อเท็จจริงเพิ่มเติมประกอบคำรับสารภาพ  ถึงความจำเป็นต้องพาอาวุธปืนติดตัว
อาจมีโทษ ปรับเพียงเล็กน้อย เท่านั้น อาจไม่มีโทษจำ นะครับ  เยี่ยม  

มีทรัพย์สินเยอะขนาดนี้ พกไปเถอะครับ ปืนเราถูกกฏหมายยังไงก็ปรับไม่กี่ตังครับ(ถ้าโดนจับ)
                                              ถ้าคิดจะพกแล้ว ไม่ต้องกลัวครับ  เยี่ยม

ลองอ่านดูกระทู้ที่ปัดมุดในห้องสนธนาภาษาปืนดูครับ ในนั้นมีกรณีศึกษาเยอะทีเดียว

ขอบคุณครับผม ไหว้

___________________________________________________________ _____________
#โชกุน#
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Full Member

คะแนน 107

« ตอบ #16 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2011, 06:24:09 PM »

เรื่องจริงนะครับ  เพื่อนผมพกปืนมา20ปี.38 2"  ขับรถมารับเพื่อนอีกคนที่บ้าน  พอดีบ้านตรงข้ามเมาทะเลาะกัน(ประจำ) ขว้างขวดเบียร์ข้ามถนนเพื่อนผมหันไปมอง  งานเข้าเลยครับ2คนนั้นสามัคคี คว้าแป๊บกับมีดวิ่งมาล้อมเลย  เพื่อนผมควักปืนออกมาจี้สั่งได้เหมือนก๋วยเตี๋ยวเลย  พวกนั้นไปแจ้งตร.ๆมาด่าพวกที่หาเรื่องอีก  เพื่อนผมว่าพกมา20ปีใช้ทีเดียวคุ้มว่ะ  วันนั้นถ้าไม่มีปืนจะเป็นยังไงคิดไม่ออก

เห็นด้วยเลยครับ ผมว่ามีแล้วใช้ให้มันอยู่ในทางที่ถูก ทุกอย่างว่ากันที่เหตุและผลครับ เวลาเจ้าหน้าที่เค้ามาอธิบายดีๆ ไม่น่าที่จะมีปัญหาครับผม

___________________________________________________________ _____________
Peerapat - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 178

จะรบเป็นชาติพลี มอบวิญญาณ ดวงนี้ เพื่อผืนดินไทย

« ตอบ #17 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2011, 07:14:20 PM »

ทางที่ดี เดินเรื่องขอใบอนุญาตให้ถูกต้องเถิดครับ จะไปไหนมาไหน ก็คุยเหตุผลกับเจ้าหน้าที่ ที่ตั้งด่านตรวจเอาครับ 

แปจีหล่อ คนสันขวาน
Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #18 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2011, 07:29:11 PM »

พกไปเถอะมะเขือเทศกินปุ๋ยอยู่แล้วถ้าใส่ปุ๋ยพอ Grin

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
ทิดเป้า
Hero Member

คะแนน -1181

« ตอบ #19 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2011, 07:29:59 PM »

ไหว้ถ้าผมต้องคุ้มครองดูแลทรัพย์สินมากมายขนาดนั้น...ผมกลัวโจรมากกว่าตำรวจครับ

JJ-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 387

« ตอบ #20 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2011, 07:56:53 PM »

แบบพี่โร๊ด ว่านะครับ อย่าไปแสดงความบริสุทธิ์ใจ กับเจ้าหน้าที่เลยว่าตัวเองพกปืน
ซวยมาเจอกับคนที่คิดหากินกับเรา จะแย่ไปซะเปล่า
Steel90
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 153

« ตอบ #21 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2011, 08:04:01 PM »

มีเหตุจำเป็นอย่างนี้น่าจะพกได้นะครับ

เรื่องอย่างนี้คิดเองไม่ได้ครับ

นักะติ๊ Club ขยับจะยิงแต่รักจริง นะจ๊ะจุ๊บๆ
supreme
Hero Member

คะแนน 127

« ตอบ #22 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2011, 08:27:19 PM »

จากมูลค่าทรัพย์สิน และความเสียหายที่คาดว่าน่าจะเกิด   ผมคงต้องหากำลังเสริมแล้วล่ะครับ

การศึกษาโดยไม่คิด ไร้ประโยชน์    การคิดโดยไม่ศึกษา เป็นอันตราย
new1955
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #23 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2011, 09:53:39 PM »

ถ้าเป็นผมพกมัน2กระบอกเลยตำลงตำรวจไม่กลัวแล้ว
ตำรวจค้นเจอก็จ่าย
ณัฏฐ์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 133

« ตอบ #24 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2011, 11:02:07 PM »

ถ้าเป็นผมพกมัน2กระบอกเลยตำลงตำรวจไม่กลัวแล้ว
Grinจ่ายแพงหรือเปล่าไม่รู้ รู้แต่คูณสองเพราะพกมาสองกระบอกเลย คิก คิก
พกได้ทำเนียนทุกอย่างก็จบครับ ทางที่ดีลองขอ ป.12 ดูก่อนครับ ได้มาทำถูกสบายใจครับ
#โชกุน#
Full Member

คะแนน 107

« ตอบ #25 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2011, 11:03:29 PM »

ทางที่ดี เดินเรื่องขอใบอนุญาตให้ถูกต้องเถิดครับ จะไปไหนมาไหน ก็คุยเหตุผลกับเจ้าหน้าที่ ที่ตั้งด่านตรวจเอาครับ  

เคยคิดจะขอแล้วครับผม แต่ยุ่งยากจริงๆครับ คนที่เคยขอแล้วไม่ได้ยังบอกเลยครับว่า เรื่องเตรียมเอกสารว่ายุ่งแล้วนะ การอนุญาตยิ่งยากเข้าไปอีก ที่สำคัญนจะต้องปีต่อปีอีก   หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

#โชกุน#
Full Member

คะแนน 107

« ตอบ #26 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2011, 11:06:18 PM »

พกไปเถอะมะเขือเทศกินปุ๋ยอยู่แล้วถ้าใส่ปุ๋ยพอ Grin

แบบพี่โร๊ด ว่านะครับ อย่าไปแสดงความบริสุทธิ์ใจ กับเจ้าหน้าที่เลยว่าตัวเองพกปืน
ซวยมาเจอกับคนที่คิดหากินกับเรา จะแย่ไปซะเปล่า

ไหว้ถ้าผมต้องคุ้มครองดูแลทรัพย์สินมากมายขนาดนั้น...ผมกลัวโจรมากกว่าตำรวจครับ

ขอบคุณครับ คงต้องเป็นอย่างที่พวกท่านว่าครับและคงไม่บอกก่อนว่ามี หาเจอจริงๆค่อยอ้อนนนน  หลงรัก หลงรัก

#โชกุน#
Full Member

คะแนน 107

« ตอบ #27 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2011, 11:09:04 PM »

จากมูลค่าทรัพย์สิน และความเสียหายที่คาดว่าน่าจะเกิด   ผมคงต้องหากำลังเสริมแล้วล่ะครับ

ขอบคุณครับ เป็นความเห็นที่ถูกใจจริงๆ  ยิ้มีเลศนัย มีกี่กระบอกพกมันให้มดวันไหนขนของเยอะเอาพวกมาช่วยพกด้วยกำลังเสริมไปในตัว  คิก คิก

ธำรง
Hero Member

คะแนน 1734

.....รักในหลวง.....

« ตอบ #28 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2011, 11:12:37 PM »

เคยคิดจะขอแล้วครับผม แต่ยุ่งยากจริงๆครับ คนที่เคยขอแล้วไม่ได้ยังบอกเลยครับว่า เรื่องเตรียมเอกสารว่ายุ่งแล้วนะ การอนุญาตยิ่งยากเข้าไปอีก ที่สำคัญนจะต้องปีต่อปีอีก   หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

การยื่นและหลักฐานการยื่นขอป.๑๒ เป็นการแสดงเหตุผลความจำเป็น การประกอบสัมมาชีพ และเจตนาสุจริต ... ได้หรือไม่เป็นอีกเรื่อง
กรณีไม่ใช่เพื่อเตรียมการป้องกันทรัพย์ แต่เป็นการป้องกันชีวิต เพราะมีโอกาสถูกประทุษร้ายจากที่คนร้ายประสงค์ต่อทรัพย์
คงเคยได้ยินภาษิต....คนไม่ผิด ผิดที่มีทอง....

lek
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1594

การแบ่งปัน ทำให้เราและคนอื่นมีความสุข

« ตอบ #29 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2011, 11:38:34 PM »

Grinไม่ต้องกลัวครับ  ถูกจับที่ไหนโทรหาสมช.ในเวบได้รับรองไม่มีปัญหา....ข้าวผัดลอดช่องโอเลี้ยงส่งถึงที่ คิก คิก

มีความสุขแบบที่เรามีก็พอhttp://www.gunsandgames.com/smf/index.php?board=29.0  (รวมพลคนอีสาน)
หน้า: 1 [2] 3 4 5
  พิมพ์