๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 18, 2024, 11:07:23 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อู่ซ่อมรถประกัน ยินดีต้อนรับใบเคลมของ บริษัทใดมากที่สุด 1,2,3  (อ่าน 5312 ครั้ง)
boilerman
Sr. Member

คะแนน 28

« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2011, 01:43:08 PM »

เรื่องของเรื่องคือผมกำลังจะต่อประกันรถ ข้อพิจารณาของผมไม่มีอะไรมาก คิดแค่เรื่องเวลาไปอู่ แล้วอู่ยินดีต้อนรับใบเคลมจากบริษัทที่ผมทำประกันไว้ ก็พอแล้ว

ขอบคุณครับ
neunang-นิ้วนาง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 278

« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2011, 01:52:20 PM »

กรุงเทพ น่าจะไทยวิวัฒน์กับวิริยะมั้งครับ 

logo maker" border="0
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« ตอบ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2011, 02:40:25 PM »

เรื่องของเรื่องคือผมกำลังจะต่อประกันรถ ข้อพิจารณาของผมไม่มีอะไรมาก คิดแค่เรื่องเวลาไปอู่ แล้วอู่ยินดีต้อนรับใบเคลมจากบริษัทที่ผมทำประกันไว้ ก็พอแล้ว

ขอบคุณครับ
ปกติเวลาเกิดอุบัติเหตุ เจ้าหน้าที่จะแนะนำให้เราไปอู่ในเครือของเขาอยู่แล้ว นอกเสียจากเราต้องการอู่ที่เรารู้จักหรือเชื่อฝีมือ ทางอู่จะเป็นคนส่งเรื่องคุมราคาเองครับ Grin

RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2011, 02:50:55 PM »

กรุงเทพ น่าจะไทยวิวัฒน์กับวิริยะมั้งครับ 
ครับ เยี่ยม
ลุมพินี08
Hero Member

คะแนน 167

« ตอบ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2011, 02:51:39 PM »

ผมใช้เทเวศน์ครับ ประกันศูนย์ไม่มีปัญหาใดๆเลยครับ
Bird
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 600

Ordinary Man on Earth

« ตอบ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2011, 02:54:16 PM »

บ.ประกันมักจะมีอู่ในเครือข่ายของเขาให้เลือกครับ  ถ้าเอาเข้าอู่นอกเครืออาจต้องคุยกันยาว เรื่องค่าซ่อมและการจ่ายเงิน

ผมใช้วิธีเลือกอู่ที่ฝีมือดีเอาไว้ก่อน แล้วถามเค้าว่ารับรถประกันของบริษัทอะไรบ้าง และแนะนำให้ทำกับบ.อะไร

อู่ในเครือวิริยะมีฝีมือการซ่อมค่อนข้างดีเครื่องมือมาตรฐานครบถ้วน แต่อาจไม่รับรถของ บ.อื่นครับ

สู้กับผู้อื่นให้น้อยลง ......สู้กับจิตตนให้มากขึ้น
boilerman
Sr. Member

คะแนน 28

« ตอบ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2011, 03:56:52 PM »

ขอบคุณสำหรับทุกความเห็นครับ
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« ตอบ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2011, 04:27:46 PM »

บ.ประกันมักจะมีอู่ในเครือข่ายของเขาให้เลือกครับ  ถ้าเอาเข้าอู่นอกเครืออาจต้องคุยกันยาว เรื่องค่าซ่อมและการจ่ายเงิน

ผมใช้วิธีเลือกอู่ที่ฝีมือดีเอาไว้ก่อน แล้วถามเค้าว่ารับรถประกันของบริษัทอะไรบ้าง และแนะนำให้ทำกับบ.อะไร

อู่ในเครือวิริยะมีฝีมือการซ่อมค่อนข้างดีเครื่องมือมาตรฐานครบถ้วน แต่อาจไม่รับรถของ บ.อื่นครับ
มาตราฐานเชื่อได้แต่ส่วนใหญ่ไม่ค่อยตรงนัดครับ คิก คิก

ลุมพินี08
Hero Member

คะแนน 167

« ตอบ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2011, 04:56:59 PM »

บ.ประกันมักจะมีอู่ในเครือข่ายของเขาให้เลือกครับ  ถ้าเอาเข้าอู่นอกเครืออาจต้องคุยกันยาว เรื่องค่าซ่อมและการจ่ายเงิน

มาตราฐานเชื่อได้แต่ส่วนใหญ่ไม่ค่อยตรงนัดครับ คิก คิก

เห็นด้วยครับ อู่ส่วนใหญ่ไม่ค่อยตรงเวลา ผมเลยตัดใจทำประกันห้างเลย จ่ายแพงกว่านิดหน่อย มาตราฐานซ่อมกับเวลาของศูนย์ซ่อมใว้ใจได้อยู่แล้ว
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2011, 05:04:08 PM »

ที่ผมเคยใช้มา อู่ชอบทิพยะ มากที่สุดครับ เพระาไม่ยึกยัก รัฐบาลเป็นหุ้นส่วน ข้าราชการมีส่วนลดเบี้ยประกันอีกต่างหาก

ผมเคยเอา ซีตรอง ซองเทีย ไปชนมา อะไหล่ ห้าหมื่นกว่า เบิกใหม่ทุกชิ้น สวดยวด จริงๆ

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
Bird
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 600

Ordinary Man on Earth

« ตอบ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2011, 06:03:51 PM »

ครับ .. ตอนนี้รถผมเอาเข้าไปตั้งสิบวันแล้ว ก็ยังไม่ได้เริ่มซ่อมเลยเหมือนกัน

ปัญหาไม่ได้อยู่ที่อู่ครับ มันอยู่ที่ขั้นตอนของบริษัทประกันฯ ประเมินสภาพ คุมราคา อนุมัติ จัดหาอะไหล่ ฯลฯ เป็นเหมือนกันทุกบริษัท บริษัทใหญ่ๆชื่อเสียงดีจะไม่ค่อยมีปัญหาเรื่องอนุมัติเงินซ่อมให้กับอู่ในเครือ แต่จะช้าตรงขั้นตอนอนุมัติและขั้นตอนจัดหาอะไหล่ เพราะมีลูกค้าเยอะ
ประกันซ่อมศูนย์จะเร็วกว่า เพราะไม่ต้องมีข้อโต้แย้งเรื่องวิธีการซ่อมและการจัดหาอะไหล่ แต่เบี้ยประกันก็สูงเอาเรื่อง

เซ็งอยู่เหมือนกันครับ อีกวันสองวันผมจะตามเรื่องจากบ.ประกันฯโดยตรง .. อู่ก็อยากทำให้เร็วๆ เค้าไม่อยากให้รถค้างอู่นานๆ

สู้กับผู้อื่นให้น้อยลง ......สู้กับจิตตนให้มากขึ้น
SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

ผ่านทะเล เห็นบึงน้ำไร้ความหมาย

« ตอบ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2011, 08:22:49 PM »

เคยแอบถามอู่ประกันในเกาะที่ผมอยู่ อู่เค้าปลื้มLMGกันมากครับ บอกว่า"จ่ายเร็ว" , จ่ายเต็ม , อนุมัติงบฯเร็ว ,ไม่ค่อยต่อราคางบซ่อมฯลฯ ....... พวกนี้มีผลกับคุณภาพงานที่อู่จะซ่อมให้เรา

ปกติทั้งบ้านผม+บ้านแฟน รถกี่คันๆก็ลงวิริยะฯมาตลอดจนกลายเป็นความเคยชินเหมือนเรียกบะหมี่ซองว่ามาม่าไปแล้ว

ตอนซื้อรถคันก่อนผมสั่งทำประกันกับวิริยะฯเหมือนเคย แต่ไฟแนนซ์มั่วจับมาลงกับLMG ผมฉุนขาดโทรไปด่าซะเละเลย แต่พอคบมาได้ซักพักก็ติดใจ ของเค้าดีจริงๆ  เยี่ยม

ผมชอบมาก เพราะ ......

-เบี้ยถูกกว่าวิริยะฯ2000-4000เสมอ

- วิริยะส่งเอกสารตอบรับต่างๆล่าช้ามาก

- Volvoคันที่แล้วคว่ำหนัก ผมพิมพ์ไปสั้นๆแค่5-6บรรทัดแจ้งขอคืนทุนประกัน บ.พิจารณาแค่3-4วันก็อนุมัติมาเลยไม่มีอิดออด 

- รับแจ้งเหตุเร็ว มาถึงที่เกิดเหตุเร็วมาก .... เมื่อวันศุกร์ที่ผ่านมาเพิ่งขับกระบะไปเฉี่ยวท้ายรถเก๋งที่ธนาคาร call centerรับเรื่องแล้ว พนง.โทรกลับมาภายใน2นาที เดินทางมาถึงที่เกิดเหตุใช้เวลา9นาที .... จำเวลาได้เป๊ะเพราะผมโรคจิต นั่งกดจับเวลาเล่น

- จากประสพการณ์ตรง พนง.วิริยะฯเขตบ้านผมจะถึงที่เกิดเหตุค่อนข้างช้า(มาก) , ปฏิบัติกับลูกค้าดี แต่ทำกับคู่กรณีได้เลวบัดซบ มันทำให้จบคดีได้ยากกว่าที่ควร และทำให้เค้าเกลียดขี้หน้าเราขึ้นมาโดยใช่เหตุ  Tongue

ป.ล. ไม่ได้ค่าโฆษณาครับ

ป.ล.2 จนบัดนี้ ก็ยังมีรถที่เข้าประกันกับวิริยะฯอยู่อีกเกินสิบคัน .... บ้านผมทยอยเปลี่ยน แต่พ่อตาไม่ยอมเปลี่ยน

What man is a man , who does not make the world better?
penpeum
Full Member

คะแนน 92

« ตอบ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2011, 12:48:46 AM »

สวัสดีครับ ไหว้ผมว่า  LMG  ดีใช้ได้เลยนะครับ เคลมดี  มีรถ 3คันตอนนี้ประกันกับเขา2คันครับ
TWC - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 93

เลือดสีเทา SATIT 9 KKU

« ตอบ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2011, 10:58:45 AM »

ครับ .. ตอนนี้รถผมเอาเข้าไปตั้งสิบวันแล้ว ก็ยังไม่ได้เริ่มซ่อมเลยเหมือนกัน

ปัญหาไม่ได้อยู่ที่อู่ครับ มันอยู่ที่ขั้นตอนของบริษัทประกันฯ ประเมินสภาพ คุมราคา อนุมัติ จัดหาอะไหล่ ฯลฯ เป็นเหมือนกันทุกบริษัท บริษัทใหญ่ๆชื่อเสียงดีจะไม่ค่อยมีปัญหาเรื่องอนุมัติเงินซ่อมให้กับอู่ในเครือ แต่จะช้าตรงขั้นตอนอนุมัติและขั้นตอนจัดหาอะไหล่ เพราะมีลูกค้าเยอะ
ประกันซ่อมศูนย์จะเร็วกว่า เพราะไม่ต้องมีข้อโต้แย้งเรื่องวิธีการซ่อมและการจัดหาอะไหล่ แต่เบี้ยประกันก็สูงเอาเรื่อง

เซ็งอยู่เหมือนกันครับ อีกวันสองวันผมจะตามเรื่องจากบ.ประกันฯโดยตรง .. อู่ก็อยากทำให้เร็วๆ เค้าไม่อยากให้รถค้างอู่นานๆ

อันนี้จริงครับ

สบายดี.........
วุธ อุดร -รักในหลวง~
เชื่อเขา เราเจริญ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 198

« ตอบ #14 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2011, 04:24:02 PM »

อันนี้จริงครับ

อู่ประกันตัวจริงมาตอบเอง Grin

ลูกต้นแม่น้ำเจ้าพระยา  มาติดปลาร้าอยู่อุดร
หน้า: [1]
  พิมพ์