๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 26, 2024, 11:25:15 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รับมาแล้วครับ...เรมิงตัน 870 ลำกล้อง 20 นิ้ว  (อ่าน 13086 ครั้ง)
nitrogen
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #45 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2011, 02:20:47 PM »

เชียร์ 870 ด้วยคนครับ
ใช้อยู่ หมดกี่กล่องแล้วจำไม่ได้ แต่ที่จำได้
ไม่เคยงอแงเลยครับ ของเค้าดีจริงๆ เยี่ยม เยี่ยม
natchapon-surat
"จริงใจ..ไม่ลอ กอ"
Full Member

คะแนน 38

« ตอบ #46 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2011, 11:57:14 AM »

ผมยิงก็ว่ามันตบหนัก แต่ก็ใช้เป็นปืนหลักเฝ้าบ้านมันคุ้นมือดีครับ เยี่ยม ไหว้
ได้มาเมื่อวันวาเลนไทน์เหมือนกันครับ  ร้านโย.. ได้แต่ลูบๆ คลำๆ ยังไม่ได้ยิงลูกจริงซักกะนัด ลองแต่ลูก dry fire
ของท่านจุกระสุนได้เต็ม 5 นัดหรือเปล่าครับ..ของผมใส่ได้ 4 นัด นัดที่ 5 ใส่เข้าไปได้แค่ครึ่งลูกดันยังไงก็ไม่เข้า
ใครเป็นแบบของผมบ้าง..แก้ปัญหาแบบไหนได้บ้างครับ..แรงตบเอาเรื่อง..ผมว่าน่าจะ(ถีบ)มากกว่านะครับ..เจ็บหัวไหร่มาก ไหว้ เยี่ยม
ART
ชีวิตคิดบวก แล้วจะ Happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 552

« ตอบ #47 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2011, 12:08:08 PM »

ผมยิงก็ว่ามันตบหนัก แต่ก็ใช้เป็นปืนหลักเฝ้าบ้านมันคุ้นมือดีครับ เยี่ยม ไหว้
ได้มาเมื่อวันวาเลนไทน์เหมือนกันครับ  ร้านโย.. ได้แต่ลูบๆ คลำๆ ยังไม่ได้ยิงลูกจริงซักกะนัด ลองแต่ลูก dry fire
ของท่านจุกระสุนได้เต็ม 5 นัดหรือเปล่าครับ..ของผมใส่ได้ 4 นัด นัดที่ 5 ใส่เข้าไปได้แค่ครึ่งลูกดันยังไงก็ไม่เข้า
ใครเป็นแบบของผมบ้าง..แก้ปัญหาแบบไหนได้บ้างครับ..แรงตบเอาเรื่อง..ผมว่าน่าจะ(ถีบ)มากกว่านะครับ..เจ็บหัวไหร่มาก ไหว้ เยี่ยม
ท่านครับ มันเป็น 4+1 ครับ จากโรงงานนะครับ หลงรัก ไหว้  หมายถึงใส่เป็นลูกพร้อมยิง 1 นัด อีก 4 นัดใส่เข้าไปในตัวปืนนะครับ ไหว้

Full Member

คะแนน 38

« ตอบ #48 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2011, 12:13:27 PM »

ท่านครับ มันเป็น 4+1 ครับ จากโรงงานนะครับ หลงรัก ไหว้  หมายถึงใส่เป็นลูกพร้อมยิง 1 นัด อีก 4 นัดใส่เข้าไปในตัวปืนนะครับ ไหว้
อ่าว...ผมก็คิดไม่ตกหลายวันทำไมมันใส่ได้แค่ 4 นัด..ขอบคุณครับท่าน..+ ให้ครับ.. ไหว้ Grin
ART
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 552

« ตอบ #49 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2011, 12:18:11 PM »

อ่าว...ผมก็คิดไม่ตกหลายวันทำไมมันใส่ได้แค่ 4 นัด..ขอบคุณครับท่าน..+ ให้ครับ.. ไหว้ Grin
มีอะไรมาคุยกันครับ ใหม่ผมก็งงมาก่อนนะครับท่าน ไหว้

ปาล์มๆ...ซุ่มโป่ง
Hero Member

คะแนน 57

ทำความดีเพื่อชาติ

« ตอบ #50 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2011, 01:16:36 PM »

ยินดีด้วยนะครับ ผมลอง 18 นิ้ว ก็ยิงดีเหมือนกันครับ
ART
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 552

« ตอบ #51 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2011, 01:24:21 PM »

แรงตบเอาเรื่อง..ผมว่าน่าจะ(ถีบ)มากกว่านะครับ..เจ็บหัวไหร่มาก 

ผมก็เป็นยิงตบสะเขียวจ้ำแดงเขียวๆ อยู่ที่การยืนและกริปปืนที่คอปืนให้แน่น โน้มตัวถ่วงน้ำหนักไปข้างหน้าครับ แก้มชิดพานท้ายลองยิงดูครับ เพื่อช่วยได้ ตอนหลังๆผมนอกใจ น้องเรฯ ไปคบน้องสโตเกอร์ M2000 นะครับ ไหว้ น้องเขาแรงตบน้อยนะครับ
 ไหว้

chaiyasita
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 4

« ตอบ #52 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2011, 08:55:34 PM »

ผมสงสัยจังครับ ว่าทำไมเรมิงตัน  recoil มากกว่ายี่ห้ออื่น แม้จะใช้ลูกกระสุนขนาดเดียวกัน ยี่ห้อเดียวกัน  รบกวนท่านผู้รู้ เล่าให้ฟังเป็นวิทยาทานหน่อยเถอะครับ

ขอบคุณครับ
ART
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 552

« ตอบ #53 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2011, 10:55:15 AM »

ผมสงสัยจังครับ ว่าทำไมเรมิงตัน  recoil มากกว่ายี่ห้ออื่น แม้จะใช้ลูกกระสุนขนาดเดียวกัน ยี่ห้อเดียวกัน  รบกวนท่านผู้รู้ เล่าให้ฟังเป็นวิทยาทานหน่อยเถอะครับ

ขอบคุณครับ
นั่นนะซิครับ ผมอยากรู้เหมือนกัน กับน้องเรฯ ทำไมเธอแรงเยอะจังตบเก่ง ครับ ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 22, 2011, 11:14:30 AM โดย ART รักในหลวง » บันทึกการเข้า

Full Member

คะแนน 38

« ตอบ #54 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2011, 11:13:23 AM »

ผมสงสัยจังครับ ว่าทำไมเรมิงตัน  recoil มากกว่ายี่ห้ออื่น แม้จะใช้ลูกกระสุนขนาดเดียวกัน ยี่ห้อเดียวกัน  รบกวนท่านผู้รู้ เล่าให้ฟังเป็นวิทยาทานหน่อยเถอะครับ

ขอบคุณครับ
นั่นนะซิครับ ผมอยากรู้เหมือนกัน กับน้องเรฯ ทำไมเธอแรงเยอะจังตบเก่ง ครับ::014::
ถ้าท่านมีโอกาสได้ลองน้องเดี่ยวไบคานนัดเดียวลำ 28 นิ้ว หรือ 32 นิ้ว จะบอกว่าน้องเรฯ ตบนิ่มนวลจัง
ผมลองของเพื่อนบ้าน นั่งยอง ๆ ถีบตูดจ้ำเบ้ากับพื้นดินมาแล้วครับ..(ถ้าใช้ภาษาไม่สุภาพขออภัยไว้ก่อนครับ) ไหว้ หัวเราะร่าน้ำตาริน
โจรร้าย
Jr. Member
**

คะแนน 27

« ตอบ #55 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2011, 05:04:36 PM »

ท่าน ART ครับ เจ้าเร 870 ใหม่ของผมกระบอกนี้ ผมยังไม่เคยลองยิงเลย เห็นว่าตบหนัก เริ่มกังวลและสิครับ กลัวโดนมันตบจัง เคยแต่เมื่อก่อนสมัยเรียนมหาวิทยาลัย ตอนไปเรียนอยู่ในป่าเคยแต่แบก เจ้าเรฯ ของพี่ป่าไม้ เคยลองไป หลายนัดเหมือนกัน ก็ถีบหนัก แต่รับได้ (ตอนนั้นวัยรุ่น ร่างกายแข็งแรง ตอนนี้เริ่มแก่แล้วครับ ฮาฮา...)
       Grinหนึ่งต้องไม่กลัวปืนว่าจะตบหรือเตะ หนักครับ ถ้ากลัวจะทำให้การยืนผิดยิ่งเตะหนัก กริปปืนบริเวณพานท้ายที่เป็นคอตรงเหล็กกับพานท้ายไม้ให้แน่นหน้าแนบพานท้าย และโน้มตัวทิ้ง น้ำหนักไปข้างหน้าโดยก้าวเท้าขวา หรือซ้ายไปข้างหน้า แล้วเล็งเห็นเป้าแตะศูนย์สาวลำเลื่อนแล้วเหยียวไกเลยครับ ออ ปืนต้องบรรจุกระสุนก่อน ที่ผมจะอธิบายนะครับ รู้สึก มาตรฐาน 4+1 นะครับของโรงงานที่ไม่ได้ต่อหลอดครับ ของผมตอนนี้ ต่อหลอด7+1 นัด ครับ  ที่แนะนำเป็นแบบบ้านๆของผมอาจจะไม่ถูกต้องนะครับชาวบ้านยิงและมีเพื่อนและเจ้าหน้าที่สนามแนะนำนะครับ ตบลดลงแต่มีช้ำๆพอแสบๆคันๆนะครับ ยิ้มีเลศนัย ไหว้

อยากทราบครับว่า หากต่อหลอดเป็น 7+1  ปลายหลอดที่ต่อจะยาวกว่าปลายลำกล้องไหมครับ พอดี ผมไม่เคยเห็น
และหากซื้อมาต่อ เพิ่มเงินอีกเท่าไรครับ และต้องให้ช่างทำให้ หรือเราทำเองได้ครับ
ART
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 552

« ตอบ #56 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2011, 06:37:02 PM »

ท่าน ART ครับ เจ้าเร 870 ใหม่ของผมกระบอกนี้ ผมยังไม่เคยลองยิงเลย เห็นว่าตบหนัก เริ่มกังวลและสิครับ กลัวโดนมันตบจัง เคยแต่เมื่อก่อนสมัยเรียนมหาวิทยาลัย ตอนไปเรียนอยู่ในป่าเคยแต่แบก เจ้าเรฯ ของพี่ป่าไม้ เคยลองไป หลายนัดเหมือนกัน ก็ถีบหนัก แต่รับได้ (ตอนนั้นวัยรุ่น ร่างกายแข็งแรง ตอนนี้เริ่มแก่แล้วครับ ฮาฮา...)
       Grinหนึ่งต้องไม่กลัวปืนว่าจะตบหรือเตะ หนักครับ ถ้ากลัวจะทำให้การยืนผิดยิ่งเตะหนัก กริปปืนบริเวณพานท้ายที่เป็นคอตรงเหล็กกับพานท้ายไม้ให้แน่นหน้าแนบพานท้าย และโน้มตัวทิ้ง น้ำหนักไปข้างหน้าโดยก้าวเท้าขวา หรือซ้ายไปข้างหน้า แล้วเล็งเห็นเป้าแตะศูนย์สาวลำเลื่อนแล้วเหยียวไกเลยครับ ออ ปืนต้องบรรจุกระสุนก่อน ที่ผมจะอธิบายนะครับ รู้สึก มาตรฐาน 4+1 นะครับของโรงงานที่ไม่ได้ต่อหลอดครับ ของผมตอนนี้ ต่อหลอด7+1 นัด ครับ  ที่แนะนำเป็นแบบบ้านๆของผมอาจจะไม่ถูกต้องนะครับชาวบ้านยิงและมีเพื่อนและเจ้าหน้าที่สนามแนะนำนะครับ ตบลดลงแต่มีช้ำๆพอแสบๆคันๆนะครับ ยิ้มีเลศนัย ไหว้

อยากทราบครับว่า หากต่อหลอดเป็น 7+1  ปลายหลอดที่ต่อจะยาวกว่าปลายลำกล้องไหมครับ พอดี ผมไม่เคยเห็น
และหากซื้อมาต่อ เพิ่มเงินอีกเท่าไรครับ และต้องให้ช่างทำให้ หรือเราทำเองได้ครับ
นี้ใส่ หลอดแล้วได้เป็น 8+1 ครับ น้องรักยิงครับแต่ปืนผม  หลอดพอดีลำกล้องครับ เรฯ870 20 นิ้วเดียกันครับ

http://www.youtube.com/user/MrVitchadaj#p/u/36/42wH8gdwBp4

D.Thanakorn +รักในหลวง+
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 951

« ตอบ #57 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2011, 07:19:23 PM »

โทรจอง HATSAN MP ปั๊ม 5 นัดไว้..พอไปรับและดูตัวจริงที่ร้าน สเป็คปีนตัวที่จองกัวัตที่อยู่ในร้านไม่ตรงกัน..เซ็งเลย..
ก็เลยขอดูเรมิงตัน 870 ลำ 20 นิ้ว ศูลย์ ไรเฟลิ์ พานท้านไม้..พอจับดูเนื้องานดูดีและเรียบร้อยกว่า HATSAN นิด ๆ
ลองกระชากกระโจมมือ ดูมั่นคงแข็งแรง เสียงดังนุ่มนวลกว่า ก็เลยเปลี่ยนใจเอเรมิงตันแทน ต้องเพิ่มค่าตัวอีกนิดหน่อย..
วิจารย์ได้ตามสบายครับ..ว่าคิดถูกหรือคิดผิด..ได้ปืนดีหรือไม่ดีครับ..

บอกได้เลยว่า"คิดถูก" แล้วก็ " ได้ปืนดี" ครับผม.. น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม ไหว้ ไหว้ ไหว้

จงมีน้ำใจต่อกัน
PaiJew
Jr. Member
**

คะแนน 8

« ตอบ #58 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2011, 07:22:31 PM »

อยากได้เบาๆ เอาลูกยิงเป้าบินใส่ปืน
อยากได้หนักๆหาลูกโดดใส่
ของผม สายกลางครับ ลูกเก้า ยิงเสร็จเหมือนไปนวดแผนโบราญมา
super x
Sr. Member

คะแนน 60

เฮฮา

« ตอบ #59 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2011, 08:21:09 PM »

ขอบคุณครับ

ถ้าอยากให้ยิงแล้วถีบนิ่มหน่อยก็ลองเปลี่ยนยางรองพานท้ายดูสิครับ  ผมรู้สึกว่าช่วยได้เยอะเลยนะครับ  คือยางเดิมค่อนข้างแข็งไปหน่อยแต่ทนดี  ส่วนยางที่นิ่มมักไม่ทนนะครับ  ผมใช้ยางรองพานท้ายของ  HIVIZ   อยู่เห็นความแตกต่างครับ เยี่ยม

คิดก่อนเล็ง
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6
  พิมพ์