๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 26, 2024, 04:42:39 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอถามแบบโง่ๆครับเรื่องความจุกระสุน  (อ่าน 3994 ครั้ง)
gogoh-รักในหลวง-
Sr. Member

คะแนน 39

« ตอบ #15 เมื่อ: มีนาคม 16, 2011, 10:26:36 AM »

ยิ้มีเลศนัย ทีแบบนี้ละชอบแบนๆกัน ทีอย่างอื่นก็ แต่1911ขนาด.45ผมชอบแถวเดี่ยวมากกว่าครับ
คิก คิกอะไรเหรอครับพี่ที่อวบๆแบนๆอิอิอิ หลงรัก
Glock Jumper
... ศาสตร์และศิลป์แห่งอาวุธ ...
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 100

... ข้าพเจ้ารักในหลวงที่สุดในจักรวาล ...

« ตอบ #16 เมื่อ: มีนาคม 16, 2011, 12:17:03 PM »

ยิ้มีเลศนัย ทีแบบนี้ละชอบแบนๆกัน ทีอย่างอื่นก็ แต่1911ขนาด.45ผมชอบแถวเดี่ยวมากกว่าครับ
คิก คิกอะไรเหรอครับพี่ที่อวบๆแบนๆอิอิอิ หลงรัก

ท่านก็... คิดมาก  คิก คิก

... ศาสตร์และศิลป์แห่งอาวุธ ... จงมีสติ จงมีสมาธิ จงมีความถูกต้องก่อนที่จะครอบครองศาสตร์และศิลป์แห่งอาวุธที่มีอำนาจทำลายล้างเช่นนี้ "จงอย่าคิดว่ามีปืนแล้วเราคือพระเจ้า" จงจำไว้ว่า... มีสติ มีสมาธิ มีความถูกต้อง สำคัญเสมอ! ... จงรักผู้อื่นก่อนแล้วผู้อื่นก็จะรักเรา จงรักษ์ปืน แล้ว ปืนก็จะรักษ์เรา ...
KunPa008-รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 7

มิใช่ ตำรวจ หรือ ทหาร ที่ หวง แหน แผ่น ดิน ไทย

« ตอบ #17 เมื่อ: มีนาคม 16, 2011, 01:45:24 PM »

พอมีอวบก็อยากได้แบน   หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน น้ำลายหก น้ำลายหกพอมีแบนก็อยากได้อวบๆ   น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม ไหว้ ไหว้ ไหว้

วิญญาณ ปู่ ย่า ตา ยาย จะร่ำไห้ เพราะลูกหลานจัญไร
NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #18 เมื่อ: มีนาคม 16, 2011, 03:39:59 PM »

ผมชอบแบบอึ๋มๆมากกว่าครับ  ยิ้มีเลศนัย อวบมากจับไม่ถนัด   แบนมากก็ไม่ดี... Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 16, 2011, 04:46:27 PM โดย NUTAPHOL » บันทึกการเข้า
D.Thanakorn +รักในหลวง+
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 951

« ตอบ #19 เมื่อ: มีนาคม 16, 2011, 03:49:05 PM »

ยิ้มีเลศนัย แต่1911ขนาด.45ผมชอบแถวเดี่ยวมากกว่าครับ

ผมก็ชอบแถวเดี่ยวครับ.. Cheesy เยี่ยม ไหว้

จงมีน้ำใจต่อกัน
keng2516 รักในหลวง
Full Member

คะแนน 136

« ตอบ #20 เมื่อ: มีนาคม 16, 2011, 04:56:18 PM »

ไม่ต้องใช้คำว่าโง่หรอกครับ ไม่รู้อะไรก็ถามมาได้เลย คำถามนี้จะว่าไปแล้วผมก็โง่เหมือนกัน
Sr. Member

คะแนน 39

« ตอบ #21 เมื่อ: มีนาคม 16, 2011, 06:21:14 PM »

ไม่ต้องใช้คำว่าโง่หรอกครับ ไม่รู้อะไรก็ถามมาได้เลย คำถามนี้จะว่าไปแล้วผมก็โง่เหมือนกัน
ขอบคุณครับพี่ พอดีผมชอบเป็นคนโง่ก่อนแล้วค่อยฉลาดทีหลังอะอิอิอิเพื่อพี่ๆน้องๆที่ทำงานถาม ตอบผิดไปอายแย่เลยอิอิอิ
moog-รักในหลวง-รักแผ่นดินไทย
ขอรักในหลวงตลอดไป
Full Member

คะแนน 12

CZ 75 SP-01 SHADOW ปืนเทพฯ.

« ตอบ #22 เมื่อ: มีนาคม 16, 2011, 08:41:57 PM »

อวบ ๆ แหละดีลูกดก  แบนก็ดีถ้ามีแล้ว ไหว้
พอมีอวบก็อยากได้แบน   หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน น้ำลายหก น้ำลายหกพอมีแบนก็อยากได้อวบๆ   น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม ไหว้ ไหว้ ไหว้
ผมชอบแบบอึ๋มๆมากกว่าครับ  ยิ้มีเลศนัย อวบมากจับไม่ถนัด   แบนมากก็ไม่ดี... Grin

ปืนหรืออะไรครับที่ว่า แบนๆ อวบๆ อึ๋มๆ ยิ้มีเลศนัย ฟังแล้วนึกถึงแบนๆที่บ้านจัง น้ำลายหก จะหาอวบๆอึ๋มๆมากำเล่นก็กลัวเขาไม่อนุญาต เลยทนอยู่กับแบนๆเนี้ยแหละ ยี๊ ( 1911 แถวเดี๋ยวครับสองตัวเลย ขำก๊าก )

ฉันไม่เคยเห็นนกสงสารตัวเอง จนถึงวันที่มันล่วงจากกิ่งไม้ลงมาตาย ทำดีที่สุดเท่าที่ชีวิตคนคนหนึงจะทำได้ เพื่อรับใช้สังคม
Sr. Member

คะแนน 39

« ตอบ #23 เมื่อ: มีนาคม 16, 2011, 09:34:12 PM »

อวบ ๆ แหละดีลูกดก  แบนก็ดีถ้ามีแล้ว ไหว้
ผมชอบแบบอึ๋มๆมากกว่าครับ  ยิ้มีเลศนัย อวบมากจับไม่ถนัด   แบนมากก็ไม่ดี... Grin

ปืนหรืออะไรครับที่ว่า แบนๆ อวบๆ อึ๋มๆ ยิ้มีเลศนัย ฟังแล้วนึกถึงแบนๆที่บ้านจัง น้ำลายหก จะหาอวบๆอึ๋มๆมากำเล่นก็กลัวเขาไม่อนุญาต เลยทนอยู่กับแบนๆเนี้ยแหละ ยี๊ ( 1911 แถวเดี๋ยวครับสองตัวเลย ขำก๊าก )
แหมๆทีแรกผมอ่านดูก็นึกว่ากำลังนินทาคนที่บ้านซะอีก 555+
Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #24 เมื่อ: มีนาคม 16, 2011, 11:59:30 PM »

พี่มะขิ่นตอบแบบได้สาระไปแล้ว ผมตอบแบบกำปั้นทุบดินบ้าง
1. 1911 จุลูกได้แยะแล้วครับ ในสมัยโน้น 45 Longcolt จุได้แค่ 6 นัด และปืนถูกออกแบบมาไว้สำหรับเป็นปืนพกสำหรับทหาร ที่แบกปืนกล ปืนเล็กยาว (ปืนที่ใช้รบแบบ M1Garand จุได้แค่ 8 นัดครับ)
2. ไม่เกี่ยวกับหลังอ่อน ครับ อะไรที่มันมากขึ้นก็ย่อมใหญ่ขึ้นเป็นธรรมดา (หนักขึ้นด้วย)
3. ผมใช้ซิกP220 (.45 จุ 7 นัด ไม่มีหลังอ่อน) ผมก็ว่ายังอวบกว่า 1911 ครับ

เพิ่มเติมอีกนิดครับปืน 1911 จุลูกได้แค่ 7-8 นัด ไม่เคยล้าสมัยครับ มันผ่านการทดสอบทั้งในสนามรบกับทหาร ในเมืองกับตำรวจ ว่าเพียงพอที่จะพึ่งพาในการป้องกันชีวิต แค่เลือกยุทธวิธีให้ถูกมันก็พึ่งพาได้เสมอครับ Grin
แต่ถ้าเลือกได้ผมขอลูกดกครับ คิก คิก

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์