๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 26, 2024, 03:33:50 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 8
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ความแตกต่างของปืนอัดลมเบอร์1,2  (อ่าน 150518 ครั้ง)
AJ_6080
พระราม2 กทม.
Hero Member

คะแนน 1600

บารมี-มีได้เพราะความดี...

« ตอบ #15 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2011, 02:15:33 PM »

สวยๆทั้ง 2 กระบอกเลยครับ หลงรัก

ส่วนตัวไม่นิยมยิงนก คงหาไว้ยิงเป้าซ้อมมือ หรือร่วมสนุกกับการแข่งขันบ้างเป็นครั้งคราวครับ

ไหว้

เน้นแข่งขันแนะนำเบอร์ 1 ครับ

ผมรักในหลวง...ครับ
สายน้ำ
Full Member

คะแนน 23

« ตอบ #16 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2011, 02:26:33 PM »

เมื่อวานที่ไปพบกับพี่ๆสมาชิกที่ 33 หมู่ 3 พี่ตุ๊..ได้นำเครื่องวัดความเร็วไปด้วยครับ และได้ลองวัดความเร็วของ

AirArm S200 ของพี่นะ ได้ความเร็วที่ตั้งไว้ 810 ฟุต/วินาที สำหรับลูก 7.4 เกรน( JSB Express) และ 750 ฟุต/วินาที กับลูก 10.3 เกรน (JSB Heavy jumbo)
AirArm S410 ของพี่ตุ๊และพี่สำราญ ที่ความแรงระดับ 5 วัดได้ 950-970 ฟุต/วินาที กับลูกฝาแดง (JSB jumbo)

[/quote]

S410 แรงดีจังเลยครับ 

แต่ของAirArm ดูตามกระทู้ท่าจะมีหลายรุ่นให้เลือก ให้ศึกษา

แบบนี้ต้องหาความรู้ใส่ตัวอีกเยอะ แล้วครับผม ไหว้
ruger40 years
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #17 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2011, 05:38:25 PM »

เบอร์ 1 กระบอกสั้น เบอร์ 2 กระบอกยาว  ยิงสนุกไปคนละอย่าง
อย่างแรกกระสุนวิ่งเร็วดี ในระยะไม่เกิน 20 เมตรนะ
อย่างสองกระสุนวิ่งช้ากว่าแต่กระสุนรักษาความเร็วได้ดีในระยะไกล

ถ้าซื้อมาเน้นยิงเป้าก็เลือกเบอร์ 1 ครับ
แต่ถ้าซื้อมาเน้นยิงนกพิราบก็เลือกเบอร์ 2 จะดีกว่า ขนกระจายดีกว่าครับ

...ในแนวความคิดทั่วไปของสมาชิกฯ..คาดว่าถ้าเป็นปืน"กระบอกแรก"แล้วมีสิทธิ์ได้เลือกจองหรือซื้อ..ประมาณ 80-90% เลือกเบอร์ 2 เป็น"ปืนคู่กาย"กระบอกแรก ครับ...เนื่องจากมันเป็นปืนอเนกประสงค์กว่าเบอร์ 1...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 13, 2011, 09:53:11 PM โดย ruger40 years » บันทึกการเข้า
สายน้ำ
Full Member

คะแนน 23

« ตอบ #18 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2011, 06:11:17 PM »

ขอบคุณครับคุณruger40 years  ครับผม  แต่คงต้องรอนายอำเภอคนใหม่มาและรับฟังนโยบายท่านก่อนครับ ว่าเป็นเช่นไรครับ

กลัวๆท่านไม่ให้เช่นกัน  เพราะเคยขอสั้นไว้แล้วยังไม่ซื้อเลย (GLOCK ไม่เข้า) แล้วส่วนตัวใจมารักปืนยาวซะนี่
montri.7
Anschutz 2025
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 889

« ตอบ #19 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2011, 07:12:29 PM »

ส่วนตัวไม่นิยมยิงนก คงหาไว้ยิงเป้าซ้อมมือ หรือร่วมสนุกกับการแข่งขันบ้างเป็นครั้งคราวครับ

ไหว้

ชอบแบบแข่งขันท่าเป็น AirArm ก็ยังมีรุ่นนี้ให้เลือกอีกนะครับ Air Arms EV2

Jacky_Cheng
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 15

« ตอบ #20 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2011, 08:06:41 PM »

ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 17, 2012, 09:35:08 PM โดย Jacky_Cheng » บันทึกการเข้า
Wanich/Soong
สบาย
Hero Member

คะแนน 799

« ตอบ #21 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2011, 09:22:26 PM »

อยากเล่นปืนยาวอัดลมแต่ยังขาดความรู้ความเข้าใจ เริ่มไม่ถูก รบกวนขอความรู้ด้วยครับ

1. ความแตกต่างของปืนอัดลมเบอร์1 เบอร์2 (แรงอัดอากาศ ,ความดัน,ความจุท่อ)

2. ความแรงของลูกปืนลมเบอร์1,2 และระยะหวังผล

3. การแข่งขัน ปืนลมมีกี่ประเภทครับ

ขอบคุณครับ

ไหว้

กว่าที่ผมจะตัดสินใจหันมาเล่นปืนอัดลมอย่างจริงจัง ผมใช้เวลาอ่านแทบทุกกระทู้ในนี้ เป็นเวลา สองเดือนกว่าๆครับ
นี่เป็นเรื่องจริงครับ ผมอ่านหาจุดดี จุดด้อยของปืนอัดลมทุกประเภท จนกระทั่งมั่นใจว่า เราจะเริ่มจากประเภทไหนก่อน จึงได้ตัดสินใจซื้อ
เพราะผมกลัวว่า การติดสินใจเพียงครั้งแรก ก็อาจจะทำให้เกิดความผิดพลาด แล้วจะทำให้ผม เลิกสนใจอีก
หากท่านมีความเห็นว่า ผมใช้เวลาศึกษามากเกินไป อันนี้เป็นความคิดเห็นส่วนตัวของท่านครับ ผมก็แค่มาเล่าขู่ๆไปงั้นแหละ แล้วแต่ท่านเถิด  Grin Grin Grin
ถูกต้องที่สุด ถูกทางที่สุด
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #22 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2011, 09:26:51 PM »

อยากเล่นปืนยาวอัดลมแต่ยังขาดความรู้ความเข้าใจ เริ่มไม่ถูก รบกวนขอความรู้ด้วยครับ

1. ความแตกต่างของปืนอัดลมเบอร์1 เบอร์2 (แรงอัดอากาศ ,ความดัน,ความจุท่อ)

2. ความแรงของลูกปืนลมเบอร์1,2 และระยะหวังผล

3. การแข่งขัน ปืนลมมีกี่ประเภทครับ

ขอบคุณครับ

ไหว้

กว่าที่ผมจะตัดสินใจหันมาเล่นปืนอัดลมอย่างจริงจัง ผมใช้เวลาอ่านแทบทุกกระทู้ในนี้ เป็นเวลา สองเดือนกว่าๆครับ
นี่เป็นเรื่องจริงครับ ผมอ่านหาจุดดี จุดด้อยของปืนอัดลมทุกประเภท จนกระทั่งมั่นใจว่า เราจะเริ่มจากประเภทไหนก่อน จึงได้ตัดสินใจซื้อ
เพราะผมกลัวว่า การติดสินใจเพียงครั้งแรก ก็อาจจะทำให้เกิดความผิดพลาด แล้วจะทำให้ผม เลิกสนใจอีก
หากท่านมีความเห็นว่า ผมใช้เวลาศึกษามากเกินไป อันนี้เป็นความคิดเห็นส่วนตัวของท่านครับ ผมก็แค่มาเล่าขู่ๆไปงั้นแหละ แล้วแต่ท่านเถิด  Grin Grin Grin

เออ ท่านประธานครับ ท่านประธานจะไม่พูดอะไรที่ยาว ๆ บ้างเลยหรือครับ หรือว่าท่านประธานใจลอยคิดถึงน้องกุ้งครับ

Wanich/Soong
สบาย
Hero Member

คะแนน 799

« ตอบ #23 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2011, 09:31:38 PM »

ขอบคุณครับ

ไหว้

หากท่านมีความเห็นว่า ผมใช้เวลาศึกษามากเกินไป อันนี้เป็นความคิดเห็นส่วนตัวของท่านครับ ผมก็แค่มาเล่าขู่ๆไปงั้นแหละ แล้วแต่ท่านเถิด  Grin Grin Grin

เออ ท่านประธานครับ ท่านประธานจะไม่พูดอะไรที่ยาว ๆ บ้างเลยหรือครับ หรือว่าท่านประธานใจลอยคิดถึงน้องกุ้งครับ

ถูกต้องที่สุด สุด สุด สุด สุด สุด สุด สุด
ถูกทางที่สุด สุด สุด สุด สุด สุด สุด สุด สุด สุด

ไม่ได้ใจ ใจลอย ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ แล้ว ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ

หายสงสัยยังครับท่าน
6655 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
สายน้ำ
Full Member

คะแนน 23

« ตอบ #24 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2011, 09:39:36 PM »

ไหว้

ชอบแบบแข่งขันท่าเป็น AirArm ก็ยังมีรุ่นนี้ให้เลือกอีกนะครับ Air Arms EV2

สวยจังครับผม ราคาแรง ไหมครับ
 ไหว้
AJ_6080
พระราม2 กทม.
Hero Member

คะแนน 1600

บารมี-มีได้เพราะความดี...

« ตอบ #25 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2011, 09:44:36 PM »

/\
/\
/\
   ประมาณ 2,000 ( $ ) ครับ...  เป็นราคาที่อเมริกาครับ ส่วนราคาตอนเข้ามาแล้วต้องลอง PM ถามนายห้างดูครับ

http://www.pyramydair.com/s/m/Air_Arms_EV2_Red_Nickel/1404

ผมรักในหลวง...ครับ
สายน้ำ
Full Member

คะแนน 23

« ตอบ #26 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2011, 09:54:49 PM »

ขอบคุณครับ

ไหว้

หากท่านมีความเห็นว่า ผมใช้เวลาศึกษามากเกินไป อันนี้เป็นความคิดเห็นส่วนตัวของท่านครับ ผมก็แค่มาเล่าขู่ๆไปงั้นแหละ แล้วแต่ท่านเถิด  Grin Grin Grin

ขอบพระคุณสำหรับคำเตือน คำแนะนำจากคุณJacky_Cheng__(เช้ง) และทุกๆท่านครับ

ประสบการณ์จากทุกๆท่าน บทความต่างๆที่ลงในกระทู้ของ Airguns corner ล้วนเป็นครูที่ดีให้กับผมและผู้เริ่มสนใจปืนอัดลมจริงๆครับ

ผมคงต้องใช้เวลาศึกษานานกว่า 2 เดือนอย่างแน่นอนครับ เพราะอยากที่จะมีความสุขกับปืนและการยิงปืนครับ

กลัวการตัดสินใจผิดๆในการเริ่มเล่นปืนอัดลม อย่างที่คุณJacky_Cheng__(เช้ง) กล่าวเช่นกันครับ

ไหว้ ไหว้ ไหว้
sakda m41 รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 751

« ตอบ #27 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2011, 09:58:07 PM »

ไม่ต้องคิดมากครับ ซื้อสักกระบอก ก่อน แล้วจะรู้ว่าต้องซื้อกระบอกต่อไปเพิ่ม เพื่อสนองตอบความต้องการที่แท้จริง คิก คิก
ruger40 years
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #28 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2011, 10:06:47 PM »

อ้างจาก: SILKROAD ที่ วันนี้ เวลา 02:14:03 PM
 "สวยจังครับผม ราคาแรง ไหมครับ"

/\
/\
/\
   ประมาณ 2,000 ( $ ) ครับ...  เป็นราคาที่อเมริกาครับ ส่วนราคาตอนเข้ามาแล้วต้องลอง PM ถามนายห้างดูครับ

http://www.pyramydair.com/s/m/Air_Arms_EV2_Red_Nickel/1404

...ปืนแข่งขัน..Air Arms EV2 ราคาในโครการ 7ที่ผ่านมา ราคา 83K ครับ...ไม่แพงเลย.. เยี่ยม เยี่ยม ไหว้.
Terk Tark
คนดีถือปืนเป็นศรีแก่ตัว คนไม่ดีถือปืนเป็นภัยต่อคนอื่น
Moderator
Hero Member

คะแนน 188

« ตอบ #29 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2011, 04:54:34 PM »

ไหว้

ขาทรายของปืนกระบอกนี้คุ้นๆ สุดยอดมาก  เยี่ยม
หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 8
  พิมพ์