๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 25, 2024, 07:55:28 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 5 6 7 [8]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ความแตกต่างของปืนอัดลมเบอร์1,2  (อ่าน 150515 ครั้ง)
montri.7
Anschutz 2025
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 889

« ตอบ #105 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2012, 12:38:17 PM »

ถ้าเมืองไทยกฎหมายให้มีปืนลม ใหญ่กว่า.22  ก็ซื้อไปแล้วล่ะครับครับ งอน

ผมว่าน่าจะลองขอใบอนุญาต ป.3 ดูก่อนนะครับคุณบอส เผือได้ครับเพราะตอนนี้ผมมีใบอนุญาตนำเข้า ป.2 ปืนอัดลมขนาด .25 อยู่1ใบเหมือนกันครับ แต่ที่จะยากอีกอย่างนึงผมว่าน่าจะเป็นร้านที่จะนำเข้ามาขายให้เรานี่แหละครับ เศร้า

ได้ปืน .25 มาแล้ว ปัญหาชีวิตลำดับต่อไปคือจะหาลูกที่ไหนให้มัน หรือไม่ก็ต้องให้ร้านสั่งลูกมาให้ด้วยตอนสั่งปืน  ยิ้มีเลศนัย วัดดวงเอาหวังว่ามันจะชอบลูกรุ่นที่สั่งมา
ส่วนตัวผมอยากได้ .20 มากกว่า แต่กลัวว่าเอามาแล้วหาลูกไม่ได้ หรือหาได้ก็เป็นลูกที่ปืนไม่ชอบอีก  บู่

เคยลองคุยกับ นายห้างกฤษ ดูเรื่องลูกปืนนายห้างน่าจะพอช่วยดูแลเรื่องลูกได้นะครับ คุณ Exxx ท่ามีคนสั่งปืนขนาด.25 กันบ้างซักหลายกระบอก Cheesy

fininfarina
ยิงปืน(ลม)วันละนิด จิตแจ่มใส
Full Member

คะแนน 26

« ตอบ #106 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2012, 05:08:45 PM »

.25 มันคือเบอร์ 3 ใช่มั๊ย?
จะเอายิงอะไรกัน 

ครอบครัวผมทุกคน..รักในหลวงครับ..
Exxx
โดนทุกที่ ยกเว้นตรงที่เล็ง
Hero Member

คะแนน 694

« ตอบ #107 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2012, 05:34:59 PM »

ผมขอผ่านครับ ขอเอาดีกับเบอร์หนึ่งให้ได้ก่อน  ยิ้มีเลศนัย

toes
Jr. Member
**

คะแนน 7

« ตอบ #108 เมื่อ: กันยายน 13, 2012, 12:03:05 AM »

สวัสดีครับ จากที่ผมอ่านมาทั้งหมดเข้าใจดีเยี่ยมครับ และตอนนี้อยากทราบราคา เบอร์สอง สวยๆ หรือธรรมดาก็ได้ ราคาประมาณเท่าไหร่ครับ

บอกตามตรงครับ ผมจะเอามาไว้ยิงนก หนู ปลา ที่บ้านนอกครับเลยอยากทราบงบประมาณจะได้เก็บตังค์ไว้ถูกครับ

หรือท่านมีเหลือๆใช้ หรือเริ่มเบื่อๆจะขายต่อผมก็ยินดีรับไว้ครับ จะ PM มาก็ได้ครับ

ขอบคุณครับ
AJ_6080
พระราม2 กทม.
Hero Member

คะแนน 1600

บารมี-มีได้เพราะความดี...

« ตอบ #109 เมื่อ: กันยายน 13, 2012, 12:22:41 AM »

สวัสดีครับ จากที่ผมอ่านมาทั้งหมดเข้าใจดีเยี่ยมครับ และตอนนี้อยากทราบราคา เบอร์สอง สวยๆ หรือธรรมดาก็ได้ ราคาประมาณเท่าไหร่ครับ

บอกตามตรงครับ ผมจะเอามาไว้ยิงนก หนู ปลา ที่บ้านนอกครับเลยอยากทราบงบประมาณจะได้เก็บตังค์ไว้ถูกครับ

หรือท่านมีเหลือๆใช้ หรือเริ่มเบื่อๆจะขายต่อผมก็ยินดีรับไว้ครับ จะ PM มาก็ได้ครับ

ขอบคุณครับ

ต้องการเบอร์ 2
เน้นใช้งาน...ไม่ได้ใช้แข่งขันมากมาย
ราคา มีตั้งแต่ 30,000 - 70,000 หรือ แสนขึ้นก็มีครับ  อยู่ที่ ยี่ห้อและรุ่น และอุปกรณ์ที่มาจากโรงงาน ( ข้อนี้คือปืนมีทะเบียนครับ)

อุปกรณ์ส่วนควบก็ตามมา..
กล้อง หลักพันถึงหมื่นกว่า หรือกว่านั้น
ชุดเติมลม +ถังลม ก็มีขายแบบมือสอง หรือของใหม่  หลักพันถึงสองหมื่น

ผมรักในหลวง...ครับ
olson
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #110 เมื่อ: กันยายน 13, 2012, 03:41:42 PM »

ถ้าเมืองไทยกฎหมายให้มีปืนลม ใหญ่กว่า.22  ก็ซื้อไปแล้วล่ะครับครับ งอน

ผมว่าน่าจะลองขอใบอนุญาต ป.3 ดูก่อนนะครับคุณบอส เผือได้ครับเพราะตอนนี้ผมมีใบอนุญาตนำเข้า ป.2 ปืนอัดลมขนาด .25 อยู่1ใบเหมือนกันครับ แต่ที่จะยากอีกอย่างนึงผมว่าน่าจะเป็นร้านที่จะนำเข้ามาขายให้เรานี่แหละครับ เศร้า

ได้ปืน .25 มาแล้ว ปัญหาชีวิตลำดับต่อไปคือจะหาลูกที่ไหนให้มัน หรือไม่ก็ต้องให้ร้านสั่งลูกมาให้ด้วยตอนสั่งปืน  ยิ้มีเลศนัย วัดดวงเอาหวังว่ามันจะชอบลูกรุ่นที่สั่งมา
ส่วนตัวผมอยากได้ .20 มากกว่า แต่กลัวว่าเอามาแล้วหาลูกไม่ได้ หรือหาได้ก็เป็นลูกที่ปืนไม่ชอบอีก  บู่

ได้ทั้งความรู้มากมาย อ่านไปอ่านมาเหมือนจะเสียเงิน เเต่เก็บข้อมูลไว้ก่อน
เบอร์-1 ก็ดีในด้านได้ซ้อมบ่อย เบอร์-2 ก็ล่าสัตว์เล็ก ดีทั้งพี่ทั้งน้องเลยครับ

ขอบคุณครับ
MAGNUM-60
Hero Member

คะแนน 346

« ตอบ #111 เมื่อ: กันยายน 13, 2012, 03:50:20 PM »

ได้ทั้งความรู้มากมาย อ่านไปอ่านมาเหมือนจะเสียเงิน เเต่เก็บข้อมูลไว้ก่อน
เบอร์-1 ก็ดีในด้านได้ซ้อมบ่อย เบอร์-2 ก็ล่าสัตว์เล็ก ดีทั้งพี่ทั้งน้องเลยครับ

ขอบคุณครับ

ไม่อยากจะบอกเลยว่า    ส่วนมาใครๆในนี้เขาก็เก็บมันทั้ง 2 เบอร์นั่นละเพราะว่า   มันบ้าไปแล้ว 5555
Sweety Tangmo
มือปืนมังสวิรัติ...(ไม่ทำ...แต่ทานได้...)
Hero Member

คะแนน 447

พันธมิตรปืนสปริง...Diana M54

« ตอบ #112 เมื่อ: กันยายน 13, 2012, 10:35:35 PM »

ใช่...พวกนี้เสีย...สติ สตางค์...เอามากๆ....

พี่ม้า...ขา
หน้า: 1 ... 5 6 7 [8]
  พิมพ์