๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 30, 2024, 04:41:38 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: การสมัครเป็นนักกีฬา ต้องทำยังไงบ้าง  (อ่าน 5899 ครั้ง)
ืnuk52
Jr. Member
**

คะแนน 3

« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2011, 01:22:00 PM »

อยู่ ตจว.ครับ อยากสมัครเป็นนักกีฬายิงปืนของจังหวัด เอาไว้ไปยิงคัดตัว เวลาเค้ามีการคัดตัว  ถ้าสมัครยังไม่ถึง 6 เดือน ไม่มีสิทธิคัดตัวในปีนั้นใช่หรือปล่าวครับ ไม่ทราบจริงๆ
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2011, 02:23:12 PM »

อยู่ ตจว.ครับ อยากสมัครเป็นนักกีฬายิงปืนของจังหวัด เอาไว้ไปยิงคัดตัว เวลาเค้ามีการคัดตัว  ถ้าสมัครยังไม่ถึง 6 เดือน ไม่มีสิทธิคัดตัวในปีนั้นใช่หรือปล่าวครับ ไม่ทราบจริงๆ

แสดงว่ามีฐานะอยู่ในขั้นเสกเงินให้เป็นควันได้อย่างสบาย ๆ
เรื่องสมัครเป็นนักกีฬายิงปืนของจังหวัด ผมไม่ทราบทุกจังหวัดจะมีเหมือนกันหรือเปล่า หรือมีแต่จังหวัดใหญ่ ๆ
ลองสอบถามที่เจ้าหน้าที่สนามกีฬาจังหวัด หรือที่สมายยิงปืนจังหวัดดูก่อนก็ได้ครับ ก็จะเป็นก้าวแรกของการค้นหา และจะมีก้าวต่อมาเรื่อย ๆ
tui086
Hero Member

คะแนน 1083

« ตอบ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2011, 02:27:12 PM »

ลองไปที่สนามยิงปืนของจังหวัดดูครับ เข้าไปดื้อๆเลยครับ..แล้วเดินๆหาคนที่ดูท่าทางว่าน่าจะรู้เรื่อง แล้วถามเค้าเลยครับ..ว่าต้องทำยังไงบ้าง...(ถ้าเป็นผม ผมจะทำแบบนี้แหละ...)
  ที่เจอมากับตัวเอง..อาจไม่เหมือนที่อื่นนะครับ....เราเดินเข้าไป เค้าจะเข้ามาถาม เป็นกันเองดีมากครับ...แต่ผมไม่ได้ไปสมัครแข่งอะไร ก็แค่เข้าไปคุย เพื่อจะขอเติมลมเท่านั้นครับ..อิ อิ อิ....
AJ_6080
พระราม2 กทม.
Hero Member

คะแนน 1600

บารมี-มีได้เพราะความดี...

« ตอบ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2011, 08:24:23 PM »

/\
/\
อิ...อิ...อิ..แล้วเติมไม่เข้าด้วยใช่ไหมครับ...5555555

ผมรักในหลวง...ครับ
tui086
Hero Member

คะแนน 1083

« ตอบ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2011, 08:54:08 PM »

55555... โทรถามชาวบ้านให้วุ่น.........5555555  ที่แท้ใส่ไม่เป็น.....อิ อิ อิ .. อับอาย....อับอาย....
ืnuk52
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2011, 10:15:32 PM »

ลองไปที่สนามยิงปืนของจังหวัดดูครับ เข้าไปดื้อๆเลยครับ..แล้วเดินๆหาคนที่ดูท่าทางว่าน่าจะรู้เรื่อง แล้วถามเค้าเลยครับ..ว่าต้องทำยังไงบ้าง...(ถ้าเป็นผม ผมจะทำแบบนี้แหละ...)
  ที่เจอมากับตัวเอง..อาจไม่เหมือนที่อื่นนะครับ....เราเดินเข้าไป เค้าจะเข้ามาถาม เป็นกันเองดีมากครับ...แต่ผมไม่ได้ไปสมัครแข่งอะไร ก็แค่เข้าไปคุย เพื่อจะขอเติมลมเท่านั้นครับ..อิ อิ อิ....

ผมอยู่ จ.ตากครับ ภาคเหนือขอฝากตัวด้วยครับ
tui086
Hero Member

คะแนน 1083

« ตอบ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2011, 10:21:14 PM »

ที่จ.ตาก มีสนามยิงปืนไหมครับ ตอนอยู่ที่นั่นผมตกปลาอย่างเดียว...
ืnuk52
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2011, 10:33:56 PM »

มีครับแต่เป็นสนามปืนพก อยู่ในค่าย จทบ.ตากครับ ยังไม่มีรอกไฟฟ้าแบบยิงปืนลมครับ
tui086
Hero Member

คะแนน 1083

« ตอบ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2011, 11:54:08 PM »

เอ.....แล้วเค้าคัดตัวกันที่ไหนล่ะครับ...มันต้องมีสิน่า....
ruger40 years
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2011, 05:06:49 AM »

เอ.....แล้วเค้าคัดตัวกันที่ไหนล่ะครับ...มันต้องมีสิน่า....

...ที่สนาม"ยิงนกเป็ดน้ำ"...คุณ โอ๋ ได้ผ่านคัดตัวแล้ว ครับ ท่านเลขาฯ ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ไหว้
ืnuk52
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2011, 09:37:16 PM »

เห็น จนท.กกท.เค้าบอกว่า ไปยิงกันที่ จ.ลำปาง ครับ
ayutthaya air pistol club
Full Member

คะแนน 36

จำหน่ายรถนำเข้าทุกรุ่นครับ

« ตอบ #11 เมื่อ: มีนาคม 02, 2011, 11:32:30 AM »

ไปที่ กกท จังหวัด แล้วไปคุยกับเค้าดูน่ะครับ พอถึงช่วง คัดตัวเขต ทาง กกทเค้าก็จะแจ้งให้ทราบอ่ะครับ แล้วอย่าลืมขึ้นทะเบียนนักกีฬาด้วยน่ะครับ ที่ กกท จังหวัด

จำหน่ายรถนำเข้าทุกทุกแบบ เช่น sport suv mpv ซีดานหรู supercar ครับ รับเทริน และ สามารถผ่อนได้ครับ สนใจติดต่อ 0800007911  0866622212  บดินทร์
เป้าบิน@รักในหลวง@
Newbie
*

คะแนน 3

« ตอบ #12 เมื่อ: มีนาคม 02, 2011, 09:25:25 PM »

ไปที่ กกท จังหวัด แล้วไปคุยกับเค้าดูน่ะครับ พอถึงช่วง คัดตัวเขต ทาง กกทเค้าก็จะแจ้งให้ทราบอ่ะครับ แล้วอย่าลืมขึ้นทะเบียนนักกีฬาด้วยน่ะครับ ที่ กกท จังหวัด

ถ้าจะไปขึ้นทะเบียนนักกีฬากับ กกท. ก็ให้เตรียมหลักฐานไปให้พร้อมเลยนะครับ

ถ้าขึ้นทะเบียนตามสถานประกอบอาชีพ ก็จะมี
 -สำเนาสูติบัตร
 -สำเนาบัตรประชาชน
 -สำเนาทะเบียนบ้านที่อยู่ปัจจุบัน
 -หนังสือรับรองการทำงานจริงจากสถานประกอบการ
 -รูปถ่ายขนาด 1 นิ้ว จำนวน 2 รูป

แต่ถ้าขึ้นทะบียนตามสถานศึกษาก็ให้เพิ่ม
 -ใบรับรองจากสถานศึกษาฉบับจริง
 -สำเนาใบระเีบียนกาศึกษา

ืnuk52
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #13 เมื่อ: มีนาคม 02, 2011, 10:35:29 PM »

ขอบคุณครับ ที่แนะนำครับ
Urban Dragon
Jr. Member
**

คะแนน 5

« ตอบ #14 เมื่อ: มีนาคม 07, 2011, 08:28:48 PM »

จริงจริงแล้ว การสมัครเป็นนักกีฬายิงปืนประจำจังหวัดสามารถสมัครได้โดยตรงกับเจ้าหน้าที่ กกท ในจังหวัดนั้นได้เลย ตามเงือ่นไขที กระทู้บนๆได้บอกมา และยังมี
อีกเงื่อนไขหนึ่งคือเงื่อนไขของการทำงาน

แต่อย่างไรก็ตามควรที่จะรู้ว่าในจังหวัดนั้นๆมี ชมรมยิงปืนใดที่ขึ้นทะเบียนกับสมาคมกีฬาของจังหวัดนั้นๆหรือไม่
ถ้ามีควรจะทำการติดต่อกับผู้บริหารหรือสมาชิกของชมรมนั้นๆ เพื่อที่จะได้ไม่เกิดความผิดพลาดในการส่งรายชื่อเข้ารับการแข่งขันคัดเลือกเป็นตัวแทนจังหวัด,ภาค เข้าแข่งกีฬาแห่งชาติ
อย่าหวังพึ่ง กกท จังหวัดอย่างเดียว เพราะว่า กกท จังหวัด ไม่ได้ดูแลกีฬายิงปืนอย่างเดียว ยังมีกีฬาอีกหลายหลายประเภทที่ต้องดูแล และมีนักกีฬาอีกหลายร้อยคนที่ต้องประสานงาน
อาจจะลืมเราก็ได้ เพราะนักกีฬาที่ขึ้นทะเบียนกับทางจังหวัดแล้ว ไม่จำเป็นเสมอไปที่จะต้องทำการแข่งขันทุกๆปี บางคนขึ้นทะเบียนเป็นนักกีฬามา 10 ป๊ยังไม่เคยลงแข่งสักครั้งก็ยังมี

ส่วนใครที่จะรู้ว่าชมรมใดบริหารกีฬายิงปืนให้จังหวัดนั้น ตัว กกท จังหวัดต้องรู้ดี เพราะทางชมรมนั้นๆ ต้องขึ้นทะเบียนกับทางสมาคมก๊ฬาจังหวัดอย่างเป็นทางการโดยผ่าน กกท จังหวัดนั้น
โดยข้อบังคับของ พรบ กีฬา นะครับ

ปล. เท่าที่ทราบ วันสุดท้ายของการรับสมัครปีนี้คือ 20 พ.ค. โดยประมาณ ถ้าต้องการแข่งให้ทันขอนแก่นเกมส์
หน้า: [1] 2
  พิมพ์