๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 19, 2024, 05:29:23 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มือใหม่สอบถามเรื่องปืนครับ  (อ่าน 3716 ครั้ง)
ANA PPK
Newbie
*

คะแนน 0

« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2011, 05:09:13 PM »

ผมเป็นมือใหม่ครับ เพิ่งได้ปืนมรดกมาจากคุณพ่อ เมื่อสัปดาห์ก่อนได้ลองไปทดสอบยิงที่สนาม ระยะ 15 เมตร รู้สึกว่า ยิงไม่เข้าเป้นเลยครับ  (ผมได้ใช้ปืนกระบอกอื่นยิงดู ก็เข้าเป้าทุกลูกเลย)  ผมสงสัยว่าปืนมรดกที่ผมได้มา น่าจะมีปัญหาที่ศูนย์เล็งหรือปล่าวครับ แล้วผมจะเอาไปตั้งศูนย์เล็งได้ที่ไหน ครับ (ปืน PPK 7.65) รบกวนช่วยแนะนำด้วยครับ
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2011, 05:40:38 PM »

พาดยิงนิ่งๆที่ระยะ ๑๐ เมตรก่อนครับ...

ปกติวอลเธอร์พีพีเคเป็นศูนย์ตาย...

ไม่ค่อยเคลื่อนอยู่แล้วครับ...
ban.cha
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2011, 07:36:33 PM »

พาดยิงนิ่งๆที่ระยะ ๑๐ เมตรก่อนครับ...

ปกติวอลเธอร์พีพีเคเป็นศูนย์ตาย...

ไม่ค่อยเคลื่อนอยู่แล้วครับ...
ยิงทีละ 3-5 นัด จับจุดเปลี่ยน
                   เชื่อพี่ rute-รักในหลวง เถอะครับ เยี่ยม

หน้า: [1]
  พิมพ์