๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 26, 2024, 08:16:42 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: CZ 75 P-07 สร้างมาเพื่อฆ่า Glock19 จริงหรือ  (อ่าน 9956 ครั้ง)
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #15 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2011, 11:43:54 PM »

ทันทีที่เห็นเจ้า CZ 75 P-07 ก็นึกชอบขึ้นมา เพราะว่ามันสวยงามมาก และด้ามก็ไม่อวบอ้วนเพราะผมเป็นคนนิ้วสั้น มือไม่ใหญ่  ผม อ่าน Review ของต่างประเทศเค้าบอกว่า เป็นปืนที่ดี แต่ข้อเสียอย่างเดียวที่ผมรับไม่ได้นอกจากความโก่งตัวของเฟรม คือ เวลายิงหมดแม็กแล้วเจ้าตัวสไลด์ไม่ถอยกลับเพื่อให้เราทราบว่ากระสุนหมด แต่บางรายงานก็บอกว่าปัญหานี้ไม่พบ ... น้าๆ เพื่อนๆ คิดเห็นอย่างไรกับเจ้า CZ 75 P-07ตัวนี้ครับ ขอความเห็นด้วยครับ ตอนนี้ผมกำลังมองเปรียบเทียบเจ้าสองตัวนี้อยู่ครับ

ผมว่าไม่ใช่ครับ ...............ปืนคนละแนวกัน นกสับกับเข็มพุ่ง

CZ เคยทำรุ่น 100 กับ 110 ออกมาสู้กับ Glock ..................แล้วม้วนเสื่อกลับบ้าน  Cheesy

P-07 ผมคิดว่า CZ ทำออกมาอุดช่องโหว่ของตัวเอง ที่ไลน์การผลิตยังไม่มีปืนโพลิเมอร์ขนาด 9 มม. มิตินี้มากกว่า ...............

สำหรับผมเอง ผมมองว่า ตอนนี้เนื้อโพลิเมอร์ของ CZ ยังสู้ HK Beretta Sig-Sauer Ruger Glock ไม่ได้ แต่ก็ไม่ได้เลวร้ายอะไร ............

::
ทำไมกล็อกไม่ทำโรงงานผลิตรถถังไปเลยล่ะ เหล็กเค้าดีนักเชียว อิอิ ขำก๊าก

ผมว่าไม่กล้าไปเทียบรัศมีสไตเออร์หรอกครับ สำหรับการผลิตรถถัง/ยานเกราะ

::014
ถ้าจำไม่ผิดโรงงานของ Glock ผลิตอาวุธอย่างอื่นด้วยนะครับ ไม่ใช่แค่ปืนพกสั้น..

มีอาวุธประเภทไหนบ้างครับ .................. ผมไม่ทราบจริงๆ

เพราะที่ทราบมา Glock นอกจากทำปืนพกด้วยแล้ว บริษัทนี้ผลิตเครื่องสนามทหารมาก่อน และยังทำอยุ่ .................

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 05, 2011, 11:52:13 PM โดย มะขิ่น-รักในหลวง » บันทึกการเข้า

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
BeEr(รักในหลวง)
Mine is for protecting human life
Hero Member

คะแนน 182

คนรักปืน

« ตอบ #16 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2011, 11:52:04 PM »

p-07 คงค้องใช้เวลาหน่อย Grinมั้งครับ
อรชุน-รักในหลวง
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

« ตอบ #17 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2011, 11:56:28 PM »

น้ำลายหก

หน้าตายังกะเอาซิกม่ามาชุบตัวใหม่
ณัฏฐ์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 133

« ตอบ #18 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2011, 02:30:14 AM »

CZ 75 P-07 คงต้องใช้เวลาอีกนานครับ
npnett
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 51

« ตอบ #19 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2011, 11:04:52 AM »

ทันทีที่เห็นเจ้า CZ 75 P-07 ก็นึกชอบขึ้นมา เพราะว่ามันสวยงามมาก และด้ามก็ไม่อวบอ้วนเพราะผมเป็นคนนิ้วสั้น มือไม่ใหญ่  ผม อ่าน Review ของต่างประเทศเค้าบอกว่า เป็นปืนที่ดี แต่ข้อเสียอย่างเดียวที่ผมรับไม่ได้นอกจากความโก่งตัวของเฟรม คือ เวลายิงหมดแม็กแล้วเจ้าตัวสไลด์ไม่ถอยกลับเพื่อให้เราทราบว่ากระสุนหมด แต่บางรายงานก็บอกว่าปัญหานี้ไม่พบ ... น้าๆ เพื่อนๆ คิดเห็นอย่างไรกับเจ้า CZ 75 P-07ตัวนี้ครับ ขอความเห็นด้วยครับ ตอนนี้ผมกำลังมองเปรียบเทียบเจ้าสองตัวนี้อยู่ครับ
      ก็บอกอยู่ในตัวเองแล้ว  ว่าจะฆ่าได้จริงหรือไม่
Mine is for protecting human life
Hero Member

คะแนน 182

คนรักปืน

« ตอบ #20 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2011, 01:54:03 PM »

ทันทีที่เห็นเจ้า CZ 75 P-07 ก็นึกชอบขึ้นมา เพราะว่ามันสวยงามมาก และด้ามก็ไม่อวบอ้วนเพราะผมเป็นคนนิ้วสั้น มือไม่ใหญ่  ผม อ่าน Review ของต่างประเทศเค้าบอกว่า เป็นปืนที่ดี แต่ข้อเสียอย่างเดียวที่ผมรับไม่ได้นอกจากความโก่งตัวของเฟรม คือ เวลายิงหมดแม็กแล้วเจ้าตัวสไลด์ไม่ถอยกลับเพื่อให้เราทราบว่ากระสุนหมด แต่บางรายงานก็บอกว่าปัญหานี้ไม่พบ ... น้าๆ เพื่อนๆ คิดเห็นอย่างไรกับเจ้า CZ 75 P-07ตัวนี้ครับ ขอความเห็นด้วยครับ ตอนนี้ผมกำลังมองเปรียบเทียบเจ้าสองตัวนี้อยู่ครับ
      ก็บอกอยู่ในตัวเองแล้ว  ว่าจะฆ่าได้จริงหรือไม่
ชอบก็ซื้อเลยอย่าลังเลครับ
ณัฏฐ์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 133

« ตอบ #21 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2011, 03:07:10 PM »

เลือกในสิ่งที่ตัวเองชอบ เยี่ยมไม่ควรเก็บมาเป็นกังวลครับ
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #22 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2011, 03:14:03 PM »

สร้างเพื่อฆ่า ฆ่าใคร ไม่แน่ชัด          เพื่อมาวัด ราคา ค่า ศักดิ์ศรี
เพื่อการค้า  แข่งขัน  ประชันดี          เพื่อให้มี ยอดขา่ย กำไรงาม
ปื่น ฆ่าปืน ไม่ได้ ไร้ชีวิต                  ปืนฆ่าคน หรือปืนผิด ควรคิดถาม
ที่ฆ่าได้ คนฆ่าคน คนโฉดทราม       อย่าได้ถาม ปืนสร้างมา เพื่อฆ่าใคร

เจ้าบท เจ้ากลอน เพราะและลงตัวดีมากครับ+

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
Hero Member

คะแนน 182

คนรักปืน

« ตอบ #23 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2011, 03:19:03 PM »

เลือกในสิ่งที่ตัวเองชอบ เยี่ยมไม่ควรเก็บมาเป็นกังวลครับ
เห็นด้วยครับ
Marverick
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #24 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2011, 05:16:53 PM »

สร้างเพื่อฆ่า ฆ่าใคร ไม่แน่ชัด          เพื่อมาวัด ราคา ค่า ศักดิ์ศรี
เพื่อการค้า  แข่งขัน  ประชันดี          เพื่อให้มี ยอดขา่ย กำไรงาม
ปื่น ฆ่าปืน ไม่ได้ ไร้ชีวิต                  ปืนฆ่าคน หรือปืนผิด ควรคิดถาม
ที่ฆ่าได้ คนฆ่าคน คนโฉดทราม       อย่าได้ถาม ปืนสร้างมา เพื่อฆ่าใคร

ชอบๆ ครับ เจ๋งมาก
คม คม ชอบจังเลยครับ
rathawit21 @ รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 131

« ตอบ #25 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2011, 07:23:42 PM »

+๑ ครับ เยี่ยมจริง

SPD # 17 silver
Mr.pom
คุณไม่อาจอยู่เหนือโลกได้ หากคุณแบกโลกไว้บนบ่า
Full Member

คะแนน 22

« ตอบ #26 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2011, 09:40:47 PM »

มาฟังด้วยคน.....อิอิ

-'๑'- อย่าไล่สุนัขให้จนตรอก อย่าต้อนคนให้จนมุม -'๑'-
puntakarn
คนนครศรีธรรมราช...รักนายหลวงครับ
Full Member

คะแนน 32

ไม่เอาคนเผาบ้านเผาเมือง...

« ตอบ #27 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2011, 09:42:12 PM »

ไม่ทราบครับแต่ยังไงผมก็ชอบ glock มากกว่าครับ
SigPro-รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 177

« ตอบ #28 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2011, 12:45:02 AM »

น้ำลายหก

หน้าตายังกะเอาซิกม่ามาชุบตัวใหม่
    ขยะครับ....อย่าได้ไปเอาเข้าบ้านเลย

แจกโคมใส ใว้ให้ครอบแทนกะลา
เบื่อเสียงหมา หาว่ากูไม่ใช่ไทย
อรชุน-รักในหลวง
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

« ตอบ #29 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2011, 12:54:25 AM »

ขยะครับ....อย่าได้ไปเอาเข้าบ้านเลย

สมิทตัวนี้แย่ขนาดนั้นเลยเหรอครับพี่ ที่นู้นวิจารณ์กันว่าอย่างไรบ้างครับ
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์