๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 30, 2024, 11:34:06 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 42 43 44 [45] 46 47 48 ... 158
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ทหารไทยปะทะเขมร เขาพระวิหาร ภูมะเขือ และแนวชายแดน สุรินทร์ บุรีรัมย์(4 ก.พ.54)  (อ่าน 339957 ครั้ง)
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #660 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2011, 08:53:14 PM »

... ข่าวล่าสุด ทหารไทยที่ได้รับบาดเจ็บสาหัส เสียชีวิต แล้วครับ ...  ไหว้

http://news.mthai.com/general-news/102822.html
แต่ผมสนใจแนวความคิดของผู้โพสข้อความ คนนี้ครับ
     ขอบอกผ่าน กระทรวงต่างประเทศ สถานทูตไทยในกรุงพนมเป็ญ ทีวีไทยทุกช่อง และนักวิชาการทุกแขนง…ผมอยู่ที่ประเทศกัมพูชา ทีวีไทยทุกช่อง การวิจารณ์ของนักการเมืองและผู้สื่อข่าวตั้งแต่เช้ายันดึก ทุกคำ สามารถรับชม รับฟังได้ในกรุงพนมเปญ คำด่าคำสบถคำดูถูกเหยียดหยามประเทศเขมรที่ออกจากปากคนไทยสามารถเข้าหูคนเขมรที่รู้ภาษาไทยที่มีจำนวนไม่น้อย ไอ้พวกผีเจาะปากมาพูดมีเยอะถึงแม้จะจบ ดร. แต่สมองขาดการพัฒนาจึงทำไห้สถานการณ์เลวร้ายอยากที่จะเยียวยาได้ระหว่างไทย-เขมร ขอเสนอไห้ปิด ทีวีไทยทุกช่องที่รับได้ในเขมร ถ้าอยากจะชนะเขมร มิฉนั้นคำพูดของท่านแต่ละคำจะถูกบันทึกไว้ มันจะมีผลเมื่อขึ้นศาลโลก และไทยก็จะพ่ายแพ้เพราะพวกปากหมาที่ไม่มีสมองความคิดเห็น โดย: กาดอทอม (#1786375)

ตามตัวฟ้า... แสดงว่าเรายั่วมันขึ้นครับ... ฮา...

รบกันแล้ว ยิงกันแล้ว ไม่ต้องกลัวโดนด่าแล้วโกรธหรอกครับ... โกรธได้โกรธไป...

มีปัญญาโกรธได้มีปัญญาโกรธไป, แน่จริงบุกเข้ามาเล๊ย... ผ่านเหล่าทหารหาญรั้วของประเทศข้า เข้ามาให้ได้ก็แล้วกัน...

โธ่... ไอ้เขมร...
SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

ผ่านทะเล เห็นบึงน้ำไร้ความหมาย

« ตอบ #661 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2011, 09:01:25 PM »

ตามตัวฟ้า... แสดงว่าเรายั่วมันขึ้นครับ... ฮา...

รบกันแล้ว ยิงกันแล้ว ไม่ต้องกลัวโดนด่าแล้วโกรธหรอกครับ... โกรธได้โกรธไป...

มีปัญญาโกรธได้มีปัญญาโกรธไป, แน่จริงบุกเข้ามาเล๊ย... ผ่านเหล่าทหารหาญรั้วของประเทศข้า เข้ามาให้ได้ก็แล้วกัน...

โธ่... ไอ้เขมร...

มุกนี้น่าเล่น  ขำก๊าก

เขมรตัวพ่อ พาลูกพาเมียมันมาขอทานในกรุงเทพฯ หาเงินซื้อมาม่าส่งไปให้ลูกที่นอนหลบกระสุนปืนใหญ่อยู่พระวิหาร

หารู้ไม่ว่าเมียขะแมร์ของมัน โดนมอเตอร์ไซค์รับจ้างของเราผสมพันธุ์ไทยใส่ไปให้แล้ว ..... ในราคา50บาท  ขำก๊าก

What man is a man , who does not make the world better?
pasta
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 8119

ล้นเกล้าเผ่าไทย

« ตอบ #662 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2011, 09:13:29 PM »

.
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 31, 2011, 01:58:14 PM โดย pasta » บันทึกการเข้า

พาสตา http://th.wikipedia.org/wiki/%E0%B8%9E%E0%B8%B2%E0%B8%AA%E0%B8%95%E0%B8%B2

โชคดีเป็นของคนกล้า วาสนาเป็นของคนจริง จงชนะความร้าย ด้วยความดี
อรชุน-รักในหลวง
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

« ตอบ #663 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2011, 09:13:45 PM »

เมื่อวานกับวันนี้เขมรเงียบไม่ยิงมาอีกแต่อย่านอนใจไปมันอาจเงียบเพื่อแอบปรับเปลี่ยน อาวุธ/กำลังรบ เพื่อรอลอบกัดรอบใหม่

ถ้ามาอีกรอบหวังว่าขอให้เป็นรอบสุดท้ายนะครับ ทหาร ทบ ที่รักและเคารพ ที่เราจะจัดโต๊ะจีนชุดใหญ่แบบงานเดียวเลิก
ส่งเจ้านี้ไปบินสูงๆตามแนวตะเข็บชายแดนก็ได้ครับมาถึงเมืองไทยแล้ว  เท่านี้รถถัง รถยิงจรวด ก็อยู่ในสายตาเราแล้วครับ  ให้คอยบอกพิกัดข้าศึกแล้วให้เจ้าซีซ่าตามเก็บไม่ยากกว่าที่คิดครับ  

ผมไม่แน่ใจว่า อีรีอายจะทำได้ เพราะอีรีอายเป็น Airborne Early Warning and Control System ซึ่งเป็นเรดาร์แจ้งเตือนและควบคุมทางอากาศครับ
ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #664 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2011, 09:23:47 PM »

เมื่อวานกับวันนี้เขมรเงียบไม่ยิงมาอีกแต่อย่านอนใจไปมันอาจเงียบเพื่อแอบปรับเปลี่ยน อาวุธ/กำลังรบ เพื่อรอลอบกัดรอบใหม่

ถ้ามาอีกรอบหวังว่าขอให้เป็นรอบสุดท้ายนะครับ ทหาร ทบ ที่รักและเคารพ ที่เราจะจัดโต๊ะจีนชุดใหญ่แบบงานเดียวเลิก
ส่งเจ้านี้ไปบินสูงๆตามแนวตะเข็บชายแดนก็ได้ครับมาถึงเมืองไทยแล้ว  เท่านี้รถถัง รถยิงจรวด ก็อยู่ในสายตาเราแล้วครับ  ให้คอยบอกพิกัดข้าศึกแล้วให้เจ้าซีซ่าตามเก็บไม่ยากกว่าที่คิดครับ 

ผมไม่แน่ใจว่า อีรีอายจะทำได้ เพราะอีรีอายเป็น Airborne Early Warning and Control System ซึ่งเป็นเรดาร์แจ้งเตือนและควบคุมทางอากาศครับ
เท่าที่อ่านข้อมูลดูตรวจจับได้ครับ
http://www.electron.rmutphysics.com/science-news/index.php?option=com_content&task=view&id=550&Itemid=4

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
พญาจงอาง +รักในหลวง+
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1870

« ตอบ #665 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2011, 09:26:24 PM »

ข่าวด่วนจาก Spring News เมื่อ21.10น ที่ผ่านมา เกิดการปะทะกันอีกแล้วครับ สงสัยอยากเจอบั้งไฟล้านอีกรอบ รอบนี้ขอแบบ"Shock and Awe" เถอะ  เยี่ยม ไหว้

..The only thing neccessary for the triump of evil is for the good man to do nothing..
"สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ คือการที่คนดีๆนิ่งดูดาย "
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #666 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2011, 09:35:08 PM »

ข่าวด่วนจาก Spring News เมื่อ21.10น ที่ผ่านมา เกิดการปะทะกันอีกแล้วครับ สงสัยอยากเจอบั้งไฟล้านอีกรอบ รอบนี้ขอแบบ"Shock and Awe" เถอะ  เยี่ยม ไหว้

เอาอีกแล้วเหรอ นึกอยู่แล้วเชียวว่ามันเงียบเพราะแอบไปปรับกำลังรบมานี่เอง

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
hattori
Full Member

คะแนน 9

« ตอบ #667 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2011, 09:39:13 PM »

ยังครับ แค่ข่าวลือ
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #668 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2011, 09:39:27 PM »

พ.อ. สรรเสริญ แก้วกำเนิด ช่องสปริงทีวี บอกว่าเช็คกะกรมทหารพรานที่แนวหน้าแล้วบอกว่าขณะยังไม่มีการปะทะ

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #669 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2011, 09:39:36 PM »

ข่าวด่วนจาก Spring News เมื่อ21.10น ที่ผ่านมา เกิดการปะทะกันอีกแล้วครับ สงสัยอยากเจอบั้งไฟล้านอีกรอบ รอบนี้ขอแบบ"Shock and Awe" เถอะ  เยี่ยม ไหว้

ข่าวกำลังออกครับ   http://www.springnewstv.tv/   ไหว้

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
srimalai_รักในหลวง
คนธรรมดา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 183

« ตอบ #670 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2011, 09:40:58 PM »

ตอนะทะวันที่หกมียอดสูญเสียไหมครับ

อันอ้อยตาลหวานลิ้นแล้วสิ้นซาก  แต่ลมปากหวานหูไม่รู้หาย
แม้นเจ็บอื่นหมื่นแสนก็แคลนคลาย  เจ็บจนตายนั้นเหน็บให้เจ็บใจ
เป็นมนุษย์สุดนิยมเพียงลมปาก  จะได้ยากโหยหิวเพราะชิวหา
แม้นพูดดีมีคนเขาเมตตา  จะพูดจาจงพิเคราะห์ให้เหมาะความ
ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #671 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2011, 09:41:31 PM »

ชาว “กันทรลักษ์” พร้อมจับปืนสู้เขมร - ผู้ว่าฯมอบ 1,000 กระบอกพร้อมกระสุน

http://www.manager.co.th/Local/ViewNews.aspx?NewsID=9540000017255

Grin Grin Grin มามะเข้ามาลึกๆ

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
อรชุน-รักในหลวง
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

« ตอบ #672 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2011, 09:45:18 PM »

เท่าที่อ่านข้อมูลดูตรวจจับได้ครับ
http://www.electron.rmutphysics.com/science-news/index.php?option=com_content&task=view&id=550&Itemid=4

ขอบคุณมากครับ  ไหว้ ไหว้
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #673 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2011, 09:46:57 PM »

ชาว “กันทรลักษ์” พร้อมจับปืนสู้เขมร - ผู้ว่าฯมอบ 1,000 กระบอกพร้อมกระสุน

http://www.manager.co.th/Local/ViewNews.aspx?NewsID=9540000017255

Grin Grin Grin มามะเข้ามาลึกๆ

น่าจะแจกไรเฟิลน่าจะดีกว่า   ปืนยุคสงครามโลกครั้งที่ ๒ ก็ยังดีครับ  ระยะยิงจะได้ไกลหน่อยครับ   ไหว้

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
sig_surath7171
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #674 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2011, 09:50:24 PM »

http://www.thairath.co.th/content/region/147547
ผช.ทูตทหารไทยนำ'พลทหารเชลยศึก'กลับถึงไทยแล้ว

เกลียดไอ้ นสพ. หัวเขียวขี้โม้ที่มันสรรหาคำพาดหัวข่าว แทนพลทหาร ที่เสียสละให้มันได้มีที่ยืนอยู่บนแผ่นดินไทย ครับ ยี๊
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 08, 2011, 09:52:08 PM โดย ซิกสุราษฎร์ ::: รักในหลวง » บันทึกการเข้า
หน้า: 1 ... 42 43 44 [45] 46 47 48 ... 158
  พิมพ์