๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 04:21:39 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 29 30 31 [32] 33 34 35 ... 158
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ทหารไทยปะทะเขมร เขาพระวิหาร ภูมะเขือ และแนวชายแดน สุรินทร์ บุรีรัมย์(4 ก.พ.54)  (อ่าน 339403 ครั้ง)
หนุ่มหน้ามนคนปากช่อง@ปืนสวัสดิการ@
Hero Member

คะแนน 165

ผมชื่อน้องแฟนต้าครับ ลูกชายพ่ออ้วน

« ตอบ #465 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2011, 02:01:15 PM »

พี่ที่อุบล ส่งข่าวมา

มีการทำโซนิค บูม  ด้วย
หัวแหลม ๆ 3  ลำ

ตรวจสอบไปที่  มทบ.22 แล้ว เป็นความจริงครับ
แล้วไม่มีลูกเหล็กบ้างเหรอครับท่าน

PAE_CZ
Full Member

คะแนน 1

« ตอบ #466 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2011, 02:05:11 PM »

ทำโซนิคบูม แล้วได้อะไรหรือครับ หรือว่าเอาเสียงขู่ไปก่อน ไม่ทราบจริงๆครับ
RouRou_Mel - รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 135

« ตอบ #467 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2011, 02:10:07 PM »

ตรวจสอบไปที่  มทบ.22 แล้ว เป็นความจริงครับ

ถ้า Sonic Boom ไม่ได้ผล
ขั้นต่อไป Laser Guide Bomb หรือเปล่าครับ

rouroumel.multiply.com
อยากมีปืน
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #468 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2011, 02:15:41 PM »

Chinook บินจากสัตหีบ ข้ามหัวผมไปซักครู่ครับ เส้นทางไปทาง คงไป จันทบุรี
ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #469 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2011, 02:19:50 PM »

ทำโซนิคบูม แล้วได้อะไรหรือครับ หรือว่าเอาเสียงขู่ไปก่อน ไม่ทราบจริงๆครับ
ความเข้าใจส่วนตัวคือเหมือนคนสองคนทะเลาะกัน  คนนึงกำลังด่าไม่หยุด อีกคนก็เลยเอาปืนมาขึ้นลำยืนถือไว้ในมือโดยไม่เถียงอะไรครับ

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
colt1911
Full Member

คะแนน 12

« ตอบ #470 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2011, 02:21:25 PM »

นั่นดิ ทำโซนิคบูม แล้วได้อะไรหรือครับ หรือว่าเอาเสียงขู่ไปก่อน ไม่ทราบจริงๆครับ  ไหว้ ไหว้
kengx (นิยมความรุนแรงชั่วคราว)
Full Member

คะแนน 27

« ตอบ #471 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2011, 02:25:05 PM »

นั่นดิ ทำโซนิคบูม แล้วได้อะไรหรือครับ หรือว่าเอาเสียงขู่ไปก่อน ไม่ทราบจริงๆครับ  ไหว้ ไหว้

คงเป็นการปราม และทำลายขวัญ แบบถูกกว่าลูกระเบิด
ในแง่ทางการเมือง คงเป็นการบอกชาติอื่นได้ว่า เราเตือนท่านแล้วนะ ถึงทิ้งระเบิดจริง

โลกทุกวัน อยู่ในขั้น กลียุค
ที่เบิกบุก เร็วรุด ถึงจุดสลาย
จนสิ้นสุด มนุษยธรรม ด่ำอบาย
เพราะเห็นกง –จักรร้าย เป็นดอกบัว ฯ
ท่านพุทธทาส
ลุมพินี08
Hero Member

คะแนน 167

« ตอบ #472 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2011, 02:29:40 PM »

v

คงเป็นการปราม และทำลายขวัญ แบบถูกกว่าลูกระเบิด
ในแง่ทางการเมือง คงเป็นการบอกชาติอื่นได้ว่า เราเตือนท่านแล้วนะ ถึงทิ้งระเบิดจริง
[/quote

คนอย่างฮุนซวยต้องเล่นของจริงถึงจะสาสม ทำโซนิกบูมเดี๋ยวมันก็ว่าเราเอาเครื่องบินไปทิ้งระเบิดอยู่ดี ไอ้ฮุนซวยมันไม่พูดอย่างเดียวแน่ มันคงไล่ฟ้องไปทั่วเพื่อขอคะแนนสงสาร
rambo1th
Hero Member

คะแนน 142

« ตอบ #473 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2011, 02:36:11 PM »

เผยรหัสลับชี้ชัดเขมรรู้พิกัดยุทธศาสตร์ไทย "เตราเฮ็ย-ดะตีส" สายทหารเชื่อมีสปายแฝงตัวคอยชี้เป้าให้ยิงวันที่ 07 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2554 เวลา 08:18:52 น.

เมื่อวันที่ 6 กุมภาพันธ์ แหล่งข่าวทางทหารเปิดเผยว่า เมื่อเวลา 22.00 น. วันที่ 5 กุมภาพันธ์ บริเวณช่องโดนอาว ติดกับภูมะเขือ ทิศตะวันตกของเขาพระวิหาร ต.เสาธงชัย อ.กันทรลักษ์ มีการปะทะกันประมาณ 5 นาที ยังไม่มีรายงานว่าบาดเจ็บหรือเสียชีวิต แต่ทหารไทยจับกุมทหารกัมพูชาได้ 6 คน และปล่อยกลับไปเมื่อเวลา 05.30 น. วันที่ 6 กุมภาพันธ์ เนื่องจากไม่อยากให้เกิดภาวะตึงเครียดเพิ่มขึ้นอีก

แหล่งข่าวกล่าวว่า ขณะนี้สถานการณ์ด้านเขาพระวิหารยังไม่น่าไว้วาง เนื่องจากการปะทะกัน 2 ครั้งที่ผ่านมา มั่นใจว่าฝ่ายไทยมีเกลือเป็นหนอน หรืออาจมีทหารกัมพูชาแฝงตัวเข้ามารับจ้างกรีดยางพาราโดยไม่แจ้งลงทะเบียนคนงานต่างด้าว โดยสวนยางบางแห่งอยู่ติดฐานทหาร เป็นไปได้ว่าอาจคอยชี้พิกัดที่ตั้งอาวุธหนักให้กับกัมพูชา เพราะจากการดักฟังวิทยุพบว่าฝ่ายตรงข้ามรู้ความเคลื่อนไหวของฝ่ายไทยหมด ตั้งอาวุธหนักไว้ตำแหน่งไหนบ้าง

"การปะทะวันที่ 4 กุมภาพันธ์ ที่กัมพูชายิงปืนใหญ่เข้ามาตกฝั่งไทย จากการดักฟังวิทยุเขาพูดอยู่ 2 คำหลัก คือ เตราเฮ็ย กับดะตีส คือถูกแล้วๆ ซ้ำอีกๆ ถ้าไม่มีคนชี้เป้าเขาจะรู้ได้อย่างไร เหมือนโรงเรียนภูมิซรอลวิทยา กับที่ทำการองค์การบริหารส่วนตำบล ที่ลูกปืนใหญ่ตกใส่ก็ไม่ใช่เรื่องบังเอิญแน่นอน ต้องมีสายลับไปมาร์ค(กำหนด)พิกัดให้ไว้แล้ว" แหล่งข่าวกล่าว

tumm_92_Gti
Newbie
*

คะแนน 1

หลับเถิดปวงประชา เหล่าทหารกล้าจะคุ้มภัย

« ตอบ #474 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2011, 02:38:07 PM »

เป็นกำลังใจให้ พี่น้อง จนท.ทุกนาย ทีกำลังปฎิบัติหน้าที่อย่างมีเกียรติ ครับ

จากที่ลอง ตรวจสอบดูหลายๆช่องทางคือ

การปะทะล่าสุด เหตุมาจาก ทหารช่างของกัมพูชา นำรถแทร็กเตอร์และรถบรรทุกต่างๆเข้ามาปรับพื้นผิวถนน(บริเวณ พื้นที่ที่มีการทับซ้อนเรื่องเขตแดน) ทหารไทยไม่อณุญาติให้ผ่านไปได้ เพราะเราคิดคิดว่าเป็นเขตของเรา กัมพูชาก็คิดว่าเป็นเขตของมัน
ทหารกัมพูชา ยิงปืนขึ้นฟ้า(ไม่ทราบว่าขู่ หรือ ระบายอารมณ์) ผลก็คือ ล่าถอยเข้าที่มั่นทั้ง 2ฝ่าย และเกิดการปะทะ ตามมาครับ

บางข่าวบอกว่า ทหารไทยโดนจับไป ข้อเท็จจริงคือ เป็นทหารฝ่ายการทูต ติดต่อเข้าไปเจรจาหยุดยิงครับ โดยได้มีการ ประสานกันเรียบร้อยแล้ว ว่าจะเข้าไปในเขตแดนกัมพูชา ซึ่งทางฝ่ายกัมพูชารับทราบและ จัดเตรียมสถานที่เจรจาในที่ๆปลอดภัยให้ครับ โดยไม่ได้มีการควบคุมตัวแต่อย่างใด และคณะทหารการทูตของไทยก็ได้กลับมาสู่ดินแดนไทย เป็นที่เรียบร้อยแล้วครับ

อยากได้ต้องรู้จักให้  ไม่มีอะไรได้มาโดยไม่เสีย

kengx (นิยมความรุนแรงชั่วคราว)
Full Member

คะแนน 27

« ตอบ #475 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2011, 02:40:03 PM »

v
นั่นดิ ทำโซนิคบูม แล้วได้อะไรหรือครับ หรือว่าเอาเสียงขู่ไปก่อน ไม่ทราบจริงๆครับ  ไหว้ ไหว้

[/quote

คนอย่างฮุนซวยต้องเล่นของจริงถึงจะสาสม ทำโซนิกบูมเดี๋ยวมันก็ว่าเราเอาเครื่องบินไปทิ้งระเบิดอยู่ดี ไอ้ฮุนซวยมันไม่พูดอย่างเดียวแน่ มันคงไล่ฟ้องไปทั่วเพื่อขอคะแนนสงสาร

คงต้องไล่จากของถูกไปหาของแพง เป็นวิธีคิดตั้งรับ แบบ ผู้บริโภค
แต่ ถ้า คิดรุกแบบพ่อค้า คงต้องโชว์ของแพงกันบ้าง และมีโบนัสที่ได้ใจและสร้างความภาคภูมิใจของคนในชาติ

โลกทุกวัน อยู่ในขั้น กลียุค
ที่เบิกบุก เร็วรุด ถึงจุดสลาย
จนสิ้นสุด มนุษยธรรม ด่ำอบาย
เพราะเห็นกง –จักรร้าย เป็นดอกบัว ฯ
ท่านพุทธทาส
POK104Gun รักในหลวง
Sr. Member

คะแนน 175

« ตอบ #476 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2011, 03:12:24 PM »

ขอเป็นกำลังใจให้ทหารทุกท่าน ท่านคือผู้เสียสละ
นับถือ
POK104Gun
วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #477 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2011, 03:14:16 PM »

Smiley เมื่อคืนรับประทาน อัตตาจร 155 มม. Caesar ทหารเขมรอิ่มหมีพลีมันกันทั่วหน้า

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
jakrit97 - รักในหลวง -
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 164

Dead boy can't shoot!

« ตอบ #478 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2011, 03:19:33 PM »

ตื่นเช้ามายังไม่ได้อ่านข่าวเลยครับ .... (ข่าวเมื่อคืนทราบหมดแล้ว)

ART
ชีวิตคิดบวก แล้วจะ Happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 552

« ตอบ #479 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2011, 03:21:20 PM »

Smiley เมื่อคืนรับประทาน อัตตาจร 155 มม. Caesar ทหารเขมรอิ่มหมีพลีมันกันทั่วหน้า
เขาว่ายิงแม่นนะครับ อยากให้โดนจรวดหลายลำกล้องจัง

หน้า: 1 ... 29 30 31 [32] 33 34 35 ... 158
  พิมพ์