๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 26, 2024, 04:40:02 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 121 122 123 [124] 125 126 127 ... 158
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ทหารไทยปะทะเขมร เขาพระวิหาร ภูมะเขือ และแนวชายแดน สุรินทร์ บุรีรัมย์(4 ก.พ.54)  (อ่าน 339804 ครั้ง)
C.J. - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 314

ขอ...นัดเดียว

« ตอบ #1845 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2011, 11:40:14 PM »

สอบถามนิดครับ

ระหว่าง CAESAR กับ GHN - เทียบกันแล้ว หากยิงแล้วย้าย.... เวลาที่ใช้ต่างกันมากไหมครับ...  Cheesy

ธรรมของสัตบุรุษ

๑. ธัมมัญญุตา - รู้จักเหตุ ๒. อัตตัญญุตา - รู้จักผล ๓. อัตตัญญุตา - รู้จักตน ๔. มัตตัญญุตา - รู้ประมาณ ๕. กาลัญญุตา - รู้จักกาล ๖. ปริสัญญญุตา - รู้จักประชุมชน ๗. ปุคคลปโรปรัญญุตา - รู้จักเลือกบุคคล

http://www.dopaservice.com/eservice/content.do?ctm_id=gun&function=document&gro
น้าเสก คนเดิม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 712

รับแขก...แจกเหล้า...เฝ้าสำนักงาน

« ตอบ #1846 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2011, 01:59:14 PM »

http://www.thairath.co.th/content/oversea/169408

รพินทรนาถ -รักในหลวงและสยามประเทศ
รู้แพ้ รู้ชนะ รู้อภัย คือสมบัติของผู้มีอารยธรรม
Hero Member

คะแนน 239

« ตอบ #1847 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2011, 04:49:17 PM »

สอบถามนิดครับ

ระหว่าง CAESAR กับ GHN - เทียบกันแล้ว หากยิงแล้วย้าย.... เวลาที่ใช้ต่างกันมากไหมครับ...  Cheesy
ปืนใหญ่ GHN-45 เป็นปืนใหญ่ประเภทลากจูง ย่อมใช้เวลาในการเก็บและเคลื่อนย้ายมากกว่าปืนใหญ่ CAESAR ซึ่งเป็นปืนใหญ่อัตตาจรอยู่แล้วครับ ไหว้

...การที่เราทะนุถนอมคนที่เรารัก มันเป็นเรื่องปกติ
แต่การถนอมหัวใจคนที่เราไม่ได้รัก ใครจะทำได้สักกี่คน...

คิดถึงทุกปี-บินหลา สันกาลาคีรี
ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #1848 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2011, 05:26:39 PM »

เขมร ลั่น ไม่ถอนทหารออกจาก เขาพระวิหาร
อ้างไทยไม่มีความจริงใจให้เกิดสันติภาพขึ้น

6พ.ค.54 รายงานข่าวแจ้งว่า  ที่กัมพูชา นายฮอร์ นัมฮง รัฐมนตรีต่างประเทศของกัมพูชา ได้ออกมาปฏิเสธข้อเรียกร้องของนายอภิสิทธิ์ เวชชาชีวะ นายกรัฐมนตรี

ที่ได้เรียกร้องให้ทางกัมพูชาถอนทหาร และประชาชนออกจากพื้นที่พิพาทบริเวณปราสาทพระวิหาร ก่อนที่อินโดนีเชียจะส่งคนกลางเข้ามาสังเกตการณ์ปัญหาชายแดนไทย-กัมพูชา

โดย รัฐมนตรีต่างประเทศกัมพูชาอ้างว่า ทางการกัมพูชาจะไม่ยอมถอนทหารออกจากพื้นที่ดังกล่าวเด็ดขาด เนื่องจากมองดูแล้วประเทศไทยไม่ได้จริงใจที่จะทำให้เกิดสันติภาพขึ้น

ขณะ ที่นายมาร์ตี ในฐานะคนกลางจากอินโดนีเชีย ผู้ลงพื้นที่เข้าสังเกตการณ์ และไกล่เกลี่ยปัญหาการปะทะตามแนวชายแดนไทย-กัมพูชาได้เผยว่า กัมพูชานั้นยอมที่จะให้มีการส่งผู้สังเกตการณ์ไปยังพื้นที่ของตนแล้ว แต่ฝ่ายไทยนั้นเคยยืนยันว่า ต้องการให้กัมพูชาถอนทหารออกจากพื้นที่พิพาทก่อนที่จะมีการส่งผู้สังเกต การณ์เข้าพื้นที่

“สำหรับอินโดนีเซีย ในฐานะประธานหมุนเวียนของสมาคมประชาชาติเอเชียตะวันออกเฉียงใต้ หรือ อาเซียน ได้พยายามไกล่เกลี่ยให้มีการหยุดยิง และนำผู้สังเกตการณ์เข้าไปยังพื้นที่พิพาทระหว่าง 2ฝ่าย แต่ยังไม่บรรลุผล

ซึ่ง จากการปะทะครั้งล่าสุดทำให้มีทหารและพลเรือนเสียชีวิตไปถึง 18 ราย โดยจะมีการนำปัญหาพิพาทดังกล่าวหารือในการประชุมสุดยอดผู้นำอาเซียน ซึ่งจะเริ่มขึ้นในวันเสาร์ที่ 7 พฤษภาคมนี้”ตัวแทนจากอินโดนีเชียกล่าว
http://news.mthai.com/world-news/112785.html

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
ANDAMAN_101
คนอีสานล้าน% โตจริงบ่อิงแอบ แต่แอบอิงสาวๆ
Hero Member

คะแนน 719

Hello World

« ตอบ #1849 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2011, 05:40:57 PM »

ผมเห็นหน้าและพฤติกรรมผู้นำเขมร ตั้งแต่เจ้าสีหนุ   ฮุนเซน  ดูยังไงๆ ก็หาความจริงใจไม่เจอ ลิงหลอกเจ้าชัดๆ

ปืนไม่ใช่หมามันไม่รู้จักเจ้าของ อยู่ในมือใครคนนั้นเป็นเจ้าของ เราเป็นเจ้าของเมื่อปืนอยู่ติดตัวเรา

เฮ็ดจังใด๋น้อสิเห็นน้ำท่วมโลก
BalTaZA
อนาถจิตตลอด ศก.
Sr. Member

คะแนน 84

ปืนเมียเท่านั้น กำ...

« ตอบ #1850 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2011, 07:31:16 PM »

แน่จริงเอาเรื่องผีหลอก ไปพูดในที่ประชุมอาเซียนพรุ่งนี้ดิ  พี่ฮุนซวย        ฮ่าๆๆๆ     
คนแปลกหน้า - รักในหลวง
" ลุกปืน สั่งให้ไปได้แต่สั่งให้หยุดและเรียกกลับไม่ได้ "
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 126

« ตอบ #1851 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2011, 09:58:22 PM »

ตัวนี้ก็ไม่เบาครับ ....................

GHN 45
[/quote มีข้อสงสัยรบกวนถามครับ  พลประจำปืนมีที่เป็นทหารเกณท์มั้ย เรียกตำแหน่งว่าอะไรครับ (คงไม่ใช่พลปืนใหญ่)
BalTaZA
อนาถจิตตลอด ศก.
Sr. Member

คะแนน 84

ปืนเมียเท่านั้น กำ...

« ตอบ #1852 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2011, 10:11:33 PM »

ตัวนี้ก็ไม่เบาครับ ....................

มีข้อสงสัยรบกวนถามครับ  พลประจำปืนมีที่เป็นทหารเกณท์มั้ย เรียกตำแหน่งว่าอะไรครับ (คงไม่ใช่พลปืนใหญ่)

มีคำถามเหมือนกันครับ ระบบไฮโดรลิค ที่ดันหัว155มม. นาทีที่  1.14 ถึง 1.20   ก่อนบรรจุดินส่ง
 เข้าไปนั้น ได้แหล่งพลังงาน(ไฟฟ้ารึเปล่า?)   มาจากไหนครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 06, 2011, 10:17:03 PM โดย BalTaZA » บันทึกการเข้า
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #1853 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2011, 10:28:28 PM »

ปกติพลปืนในหมู่ปืน อัตราพลทหาร อยู่ในตำแหน่ง พลยิง พลบรรจุ และพลกระสุนครับ .................. ผบ.หมู่ปืน อัตราจ่า พลเล็ง อัตราสิบเอก ................

ปืน GHN 45 ผมไม่ทราบครับ เพราะไม่เคยฝึกกับปืนนี้(ไม่ใช่เหล่าปืน) ................. เป็นไปได้ที่เหมือนกับ ปนร.20(M71 ) ที่ใช้อากาศอัดในการบรรจุกระสุน โดยถังอากาศติดอยู่กับรางปืน และโหลดอากาศได้จากการติดเครื่องยนต์ของรถลากปืน..................

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
คนแปลกหน้า - รักในหลวง
" ลุกปืน สั่งให้ไปได้แต่สั่งให้หยุดและเรียกกลับไม่ได้ "
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 126

« ตอบ #1854 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2011, 01:20:31 AM »

ปกติพลปืนในหมู่ปืน อัตราพลทหาร อยู่ในตำแหน่ง พลยิง พลบรรจุ และพลกระสุนครับ .................. ผบ.หมู่ปืน อัตราจ่า พลเล็ง อัตราสิบเอก ................

ปืน GHN 45 ผมไม่ทราบครับ เพราะไม่เคยฝึกกับปืนนี้(ไม่ใช่เหล่าปืน) ................. เป็นไปได้ที่เหมือนกับ ปนร.20(M71 ) ที่ใช้อากาศอัดในการบรรจุกระสุน โดยถังอากาศติดอยู่กับรางปืน และโหลดอากาศได้จากการติดเครื่องยนต์ของรถลากปืน..................
ขอบคุณครับ... ไหว้
rambo1th
Hero Member

คะแนน 142

« ตอบ #1855 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2011, 06:32:07 PM »

แน่จริงเอาเรื่องผีหลอก ไปพูดในที่ประชุมอาเซียนพรุ่งนี้ดิ  พี่ฮุนซวย        ฮ่าๆๆๆ     

ผมชอบภาพโปสเตอร์ในสมัยก่อนจังเลยครับ ดูแล้วให้ความรู้สึกดีมากๆ ง่ายๆเข้าใจดี
SOAP47 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

« ตอบ #1856 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2011, 07:31:04 PM »

ปืนกลในภาพนี้เป็นแบบไหนครับ ไม่รู้จักเลยครับ
http://www.thairath.co.th/content/oversea/169408

THIS IS MY STEYR.
THERE ARE MANY LIKE IT, BUT THIS ONE IS MINE.
WITHOUT MY STEYR,I AM NOTHING.
WITHOUT ME, MY STEYR IS NOTHING.
Pter
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 42

ธมฺโม หเว รกฺขติ ธมฺจาริํ

« ตอบ #1857 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2011, 09:09:23 PM »

ปืนกลในภาพนี้เป็นแบบไหนครับ ไม่รู้จักเลยครับ

จาก http://en.wikipedia.org/wiki/PK_machine_gun

Grin Grin Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 08, 2011, 09:11:19 PM โดย Peter Huang » บันทึกการเข้า
SOAP47 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

« ตอบ #1858 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2011, 09:55:37 PM »

ขอบคุณครับ

THIS IS MY STEYR.
THERE ARE MANY LIKE IT, BUT THIS ONE IS MINE.
WITHOUT MY STEYR,I AM NOTHING.
WITHOUT ME, MY STEYR IS NOTHING.
C.J. - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 314

ขอ...นัดเดียว

« ตอบ #1859 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2011, 09:32:51 AM »

ข่าวว่า เขมรตายอีก ๑ คืนวันก่อน
...

ผมว่าเขมรค่อยๆ ปล่อยข่าวการตาย จนกว่าจะครบ ๘๐๐.................   ขำก๊าก

http://khmernz.blogspot.com/

ธรรมของสัตบุรุษ

๑. ธัมมัญญุตา - รู้จักเหตุ ๒. อัตตัญญุตา - รู้จักผล ๓. อัตตัญญุตา - รู้จักตน ๔. มัตตัญญุตา - รู้ประมาณ ๕. กาลัญญุตา - รู้จักกาล ๖. ปริสัญญญุตา - รู้จักประชุมชน ๗. ปุคคลปโรปรัญญุตา - รู้จักเลือกบุคคล

http://www.dopaservice.com/eservice/content.do?ctm_id=gun&function=document&gro
หน้า: 1 ... 121 122 123 [124] 125 126 127 ... 158
  พิมพ์