๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 17, 2024, 02:50:44 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: G26/SR9c/Kimber รบกวนขอคำแนะนำหน่อยครับ  (อ่าน 21790 ครั้ง)
วายุ - รักในหลวง
เย็นศิระ เพราะพระบริบาล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 335

พระเจ้าสร้างมนุษย์ แต่โคลท์ทำให้มนุษย์เท่าเทียมกัน

« ตอบ #15 เมื่อ: มกราคม 31, 2011, 05:35:09 PM »

ปืนดีทั้ง 3 ยี่ห้อ... ลองจับลองยิงดูก่อนนะครับ (ถ้ามีให้ลอง) ว่าชอบตัวไหน ราคาไม่เกินงบ ใจเย็น ๆ ค่อย ๆ หาไปครับ

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป...
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #16 เมื่อ: มกราคม 31, 2011, 08:28:59 PM »

ไหว้ ขอบคุณครับ  มีใจให้น้องคิมเหมือนกันครับ แม้ว่าพื้นฐานน้องเค้าจะไม่ได้ถูกออกแบบมาให้เป็นแนวต่อสู้แบบโหดๆเหมือนสองตัวขั้นต้น อีกทั้งยังไม่กระจ่างเรื่องของความทนและสนิม แต่ติดตรงที่ "1911" หลังอ่อนๆนี่และครับเห็นแล้วมันใจอ่อน เอ็นดูน้องเค้าทุกที  คิก คิก

ถ้าชอบ 1911 แล้วคิดว่าจะ"เล่น"กับมันตามท้องเรื่องในกระทู้แล้ว, 911 นี่แหละครับ ผ่านเรื่องโหดๆในประวัติศาสตร์มามากกว่าปืนกระบอกอื่นที่เหลือในกระทู้นี้... คิมเบอร์ 1911 จะสู้พวก 9 ลูกดกไม่ได้ ก็แค่เรื่องจำนวนลูกปืนในแม็ก แต่ตามกระทู้นี้ตัวเลือกที่เหลือก็จุกระสุน 10 นัดเหมือนกัน...

ไกปืนออโต้ 1911 เดินสั้นและหลุดคมที่สุดในตัวเลือกทั้งหมดครับ...

#โชกุน#
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Full Member

คะแนน 107

« ตอบ #17 เมื่อ: มกราคม 31, 2011, 11:27:21 PM »

ปืนดีทั้ง 3 ยี่ห้อ... ลองจับลองยิงดูก่อนนะครับ (ถ้ามีให้ลอง) ว่าชอบตัวไหน ราคาไม่เกินงบ ใจเย็น ๆ ค่อย ๆ หาไปครับ

ไหว้ ขอบคุณครับ ตอนนี้กำลังหาลองยิงน้องคิมสักครั้งครับผม
ไหว้ ขอบคุณครับ  มีใจให้น้องคิมเหมือนกันครับ แม้ว่าพื้นฐานน้องเค้าจะไม่ได้ถูกออกแบบมาให้เป็นแนวต่อสู้แบบโหดๆเหมือนสองตัวขั้นต้น อีกทั้งยังไม่กระจ่างเรื่องของความทนและสนิม แต่ติดตรงที่ "1911" หลังอ่อนๆนี่และครับเห็นแล้วมันใจอ่อน เอ็นดูน้องเค้าทุกที  คิก คิก

ถ้าชอบ 1911 แล้วคิดว่าจะ"เล่น"กับมันตามท้องเรื่องในกระทู้แล้ว, 911 นี่แหละครับ ผ่านเรื่องโหดๆในประวัติศาสตร์มามากกว่าปืนกระบอกอื่นที่เหลือในกระทู้นี้... คิมเบอร์ 1911 จะสู้พวก 9 ลูกดกไม่ได้ ก็แค่เรื่องจำนวนลูกปืนในแม็ก แต่ตามกระทู้นี้ตัวเลือกที่เหลือก็จุกระสุน 10 นัดเหมือนกัน...

ไกปืนออโต้ 1911 เดินสั้นและหลุดคมที่สุดในตัวเลือกทั้งหมดครับ...

ไหว้ ขอบคุณครับ กระจ่างตรงจุดเลยครับพี่อย่างที่บางคนบอกเอาไว้ว่าเล่นแนวต่อสู้หรือยิงมันส์ไปที่เก้าลูกดกซะ แต่ถ้า1911 ควรให้หมัดหนัก ตัวเต็มห้านิ้วไปเลย  แต่ผมดันทะลึ่งอยากได้ลูกผสม 1911 เอามาฝึกยิงลุยเล่นซะงั้น  หัวเราะร่าน้ำตาริน

___________________________________________________________ _____________
จ่ามงกุฎ
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 1

ผู้ชนะ

« ตอบ #18 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2011, 10:07:01 AM »

SR9C ก็ OK เลยครับ ราคาคุ้มค่ากับปืนที่ได้ราวัลแห่งปี53 ระบบเซฟ 5 จุด  ขนาดก็กำลังดีพกซ่อนได้สบาย แถมแม๊กมาทั้งขนาด 10 นัด และแม๊กขนาด 17 นัด เท่าที่ใช้อยู่ก็สมกับคำที่ว่า อึด ถึก ทน

SW GLOCK 19
Guns don't kill people. Drivers with cellphone do.
Full Member

คะแนน 26

« ตอบ #19 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2011, 10:59:54 AM »

เป็นผมๆเลือกกล็อก26ครับ ทนป้องกันสนิมดีมากพกง่ายเบา
 ปืนของผมกล็อก19 ผมเก็บไว้ที่กรงหมาเวลาผมไปไกลๆหลายๆวัน บางทีลืมปืนไปเลย ตั้งแต่ปีใหม่ยิงมาหนึ่งกล่องยังไม่ได้ล้างเลยครับ สนิมไม่มี
แต่ถ้าทรง1911 คิมเบอร์สวยน่าเก็บไว้ลูบคลำ ความคิดผมเองนะครับ
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #20 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2011, 11:06:22 AM »

ลองหาโอกาส
สัมผัสตัวเป็น ๆ ดู ครับ
๓ ตัวนี้ที่ตอบโจทย์ผมคือ ruger sr9c ครับ

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
Pol.Sgt.Thongphet
Full Member

คะแนน 25

"ปั้น X ไม่เก่ง เน้นความไว"

« ตอบ #21 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2011, 12:11:30 PM »

SR9

มาแรงครับ

telekbook - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1124

« ตอบ #22 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2011, 04:28:45 PM »

kimber super carry all stainless
ตัวบนสุด 4นิ้วน่าจะเหมาะกับงบและความยาวที่ต้องการน่ะครับอีกทั้งยังเป็น stainless ทั้งหมดแต่เคลือบสีดำไว้
ตัว 4 นิ้ว สวยจังครับ
ad_aood
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #23 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2011, 05:30:20 PM »

ลองดู...

คิมเบอร์ โปรอีจิส ทู ครับ... Cheesy

ปรับปรุงมาเพื่อเป็น ๑๙๑๑ ขนาด ๙ ม.ม.โดยเฉพาะครับ...  เยี่ยม
ไม่ทราบว่าตัวนี้บ้านเรามีขายที่ไหนครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ
#โชกุน#
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Full Member

คะแนน 107

« ตอบ #24 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2011, 08:41:08 PM »

SR9C ก็ OK เลยครับ ราคาคุ้มค่ากับปืนที่ได้ราวัลแห่งปี53 ระบบเซฟ 5 จุด  ขนาดก็กำลังดีพกซ่อนได้สบาย แถมแม๊กมาทั้งขนาด 10 นัด และแม๊กขนาด 17 นัด เท่าที่ใช้อยู่ก็สมกับคำที่ว่า อึด ถึก ทน

ไหว้ ขอบคุณครับ   รูปสวยครับเห็นแล้วน้ำลายหกกกก   น้ำลายหก

เป็นผมๆเลือกกล็อก26ครับ ทนป้องกันสนิมดีมากพกง่ายเบา
 ปืนของผมกล็อก19 ผมเก็บไว้ที่กรงหมาเวลาผมไปไกลๆหลายๆวัน บางทีลืมปืนไปเลย ตั้งแต่ปีใหม่ยิงมาหนึ่งกล่องยังไม่ได้ล้างเลยครับ สนิมไม่มี
แต่ถ้าทรง1911 คิมเบอร์สวยน่าเก็บไว้ลูบคลำ ความคิดผมเองนะครับ

ไหว้ ขอบคุณครับ เป็นไอเดียที่ดีมากครับในการเก็บปืน ขอเอาไปทำบ้างนะครับ ว่าแต่หมาที่บ้านผมมันไม่ดุอะสิครับดูในรูปได้ครับ เจอใครมันยื่นบอลให้อย่างเดียว   บู่

ลองหาโอกาส
สัมผัสตัวเป็น ๆ ดู ครับ
๓ ตัวนี้ที่ตอบโจทย์ผมคือ ruger sr9c ครับ

ไหว้ ขอบคุณครับ  ถ้าเป็นไปได้อยากลองยิงเพื่อดูแรงดีดเลยครับว่าตัวไหนนิ่มสุด

___________________________________________________________ _____________
gogoh-รักในหลวง-
Sr. Member

คะแนน 39

« ตอบ #25 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2011, 10:04:45 PM »

ขอยื่มกระทู้ของพี่ปูนิ่มมาครับเพื่อเป็นการตัดสินใจกับ SR9c http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=94039.0
มีวีดีโอด้วยนะผมคอย ป3. ผมก็จะไปเอา SR9cครับ
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #26 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2011, 10:21:42 PM »

ไม่ทราบว่าตัวนี้บ้านเรามีขายที่ไหนครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

หน้าร้านไม่ทราบครับ...

แต่สวัสดิการสน.สก.มีของร้านนี้ครับ...

ไม่ออกชื่อร้านนะครับ เดี๋ยวกลายเป็นโฆษณาให้ร้านไป...

อยากทราบลอง right click แล้วดู url เอานะครับ... Wink
ad_aood
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #27 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2011, 03:23:55 PM »

หน้าร้านไม่ทราบครับ...

แต่สวัสดิการสน.สก.มีของร้านนี้ครับ...

ไม่ออกชื่อร้านนะครับ เดี๋ยวกลายเป็นโฆษณาให้ร้านไป...

อยากทราบลอง right click แล้วดู url เอานะครับ... Wink
ขอพระคุณมากครับ
rathawit21 @ รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 131

« ตอบ #28 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2011, 05:07:34 PM »

ขออนุญาตแลกเปลี่ยนประสบการณ์นะครับ
ตัวเลือกทั้งสามของ จขกท. ผมพอให้ความเห็นได้

คิมเบอร์ เคยใช้อยู่ เป็นรุ่น อีคลิป อัลตร้า ขนาด .45 สวย แม่น คลาสิก ไกคม และเป็น 1911
แต่ หนัก ล้างยากกว่า สนิมชอบแม้จะเป็นสเตนเลสก็ตาม  ผิวพรรณต้องระวังมากๆ ต้องใช้ถนอม
เหมาะสำหรับคนรักปืน ชอบเช็ด มากว่าใช้ ไม่เหมาะกับงานสมบุกสมบัน

กล็อก  มีใช้อยู่ (แต่เป็น 19) แม่น เบา ไม่กลัวสนิม ใช้งานง่าย ไม่สับสน แต่ก็ไม่มีเซฟตี้ภายนอก
ล้างง่าย ลืมล้างบ้างยังทนได้ ผิวบนสไลด์ทนมากๆ ตัวที่ผมได้ตัว RTF ผิวกระชับมือดีมาก  
อุปกรณ์เสริมเยอะมาก ถอดเป็นชิ้นๆง่ายมาก เอาค้อนตอกพินดังโป๊กๆ ก็ไม่กลัวเป็นรอย
เหมาะสำหรับคนชอบใช้ปืน ไม่ชอบถนอมปืน

รูเกอร์เอสอาร 9 c พาเพื่อนไปซื้อสองกระบอก ทั้งจับ ทั้งยิง ทั้งถอด ข้อดีที่ กล็อกมี ตัวนี้มีทั้งหมด
แต่ที่ดีกว่า คือระบบเซฟตี้เพียบพร้อม แต่ด้ามบางไปนิด และลื่นกว่ากล็อก ยังไม่ค่อยมีอุปกรณ์เสริม

สำหรับผม ถ้าให้เลือกมีปืนกระบอกเดียว ผมเลือกอะไร คำตอบอยู่ที่พฤติกรรมการใช้ปืนของผม
ผมชอบยิงปืน แต่ไม่ค่อยมีสตางค์ซื้อลูก ก็ต้องยิงแห้ง อยู่บ้านก็ซ้อมชักจากซอง ซ้อมขึ้นสไลด์
อยู่บ่อยๆ โอกาสที่ผิวปืนจะสึกหรอก็มีสูง และผมไม่ชอบน้ำมันบนผิวปืน เพราะจับปืนบ่อยมาก
จับปืนแล้วก็จับคอมพิวเตอร์ จับมือถือ หรือหยิบของเข้าปาก ถ้าเปื้อนน้ำมันก็ต้องคอยล้างมือทุกครั้ง
ไม่อย่างนั้นภรรยาจะบ่นว่าำทำเฟอร์นิเจอร์ วอลล์เปเปอร์ หรือ คอมพิวเตอร์เปื้อน แถมจับปืนเสร็จก็ไม่ชอบเช็ดปืน

ถ้าพฤติกรรมเป็นอย่างนี้ ปืนเหล็กอย่างคิมเบอร์ก็ไม่ใช่ีำคำตอบ  ทั้งๆที่งามที่สุด ฟิลลิ่งดีที่สุด

ผมชอบปืนด้ามค่อนข้างอวบ และเป็นชอบปืนผิวสากๆ ฉะนั้นรูเกอร์เอสอาร 9 c ที่ด้ามบางกว่าก็ไม่ใช่คำตอบ
ทั้งที่ชอบยี่ห้อรูเกอร์เป็นการส่วนตัว มีลูกโม่ (มรดก) และปืนลูกกรด ก็ยี่ห้อนี้

ผมชอบปืนที่รูปร่างสมส่วน จับถนัด การปลดเปลี่้ยนแม็กกาซีนต้องคล่องตัว และต้องแม่นยำ เพราะจะไปเรียนหลักสูตร
ยิงปืนของกองปราบ ฉะนั้นกล็อก 26 ก็จึงไม่ใช่คำตอบ  คำตอบ คือ กล็อก19 อาร์ทีเอฟ

ที่เล่ามาทั้งหมด แปลว่า ปืนส่วนใหญ่ในตลาด ที่ผลิตโดยบริษัทผลิตอาวุธชั้นนำ้ ล้วนแล้วแต่ดีทั้งนั้น
ไม่ีมีกระบอกไหนที่ดีจนไม่มีใครเทียบได้ ไม่มีราชา ไม่มีเทพ ไม่มีกระจอกจนใช้ไม่ได้ แต่กระบอกไหน คือ
กระบอกที่ใช่ อยู่ที่พฤติกรรมการใช้ปืน และความถูกใจ เจ้าตัวเท่านั้นที่บอกได้ ขอให้ได้ปืนถูกใจครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 02, 2011, 05:11:51 PM โดย rathawit21 @ รักในหลวง » บันทึกการเข้า

SPD # 17 silver
#โชกุน#
Full Member

คะแนน 107

« ตอบ #29 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2011, 06:52:32 PM »

ขอยื่มกระทู้ของพี่ปูนิ่มมาครับเพื่อเป็นการตัดสินใจกับ SR9c http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=94039.0
มีวีดีโอด้วยนะผมคอย ป3. ผมก็จะไปเอา SR9cครับ

ไหว้ ขอบคุณครับ  กระทู้ของคุณปูนี้แหละครับ จุดประกายความชอบ SR9c ให้ผมเลย

ขออนุญาตแลกเปลี่ยนประสบการณ์นะครับ
ตัวเลือกทั้งสามของ จขกท. ผมพอให้ความเห็นได้

คิมเบอร์ เคยใช้อยู่ เป็นรุ่น อีคลิป อัลตร้า ขนาด .45 สวย แม่น คลาสิก ไกคม และเป็น 1911
แต่ หนัก ล้างยากกว่า สนิมชอบแม้จะเป็นสเตนเลสก็ตาม  ผิวพรรณต้องระวังมากๆ ต้องใช้ถนอม
เหมาะสำหรับคนรักปืน ชอบเช็ด มากว่าใช้ ไม่เหมาะกับงานสมบุกสมบัน

กล็อก  มีใช้อยู่ (แต่เป็น 19) แม่น เบา ไม่กลัวสนิม ใช้งานง่าย ไม่สับสน แต่ก็ไม่มีเซฟตี้ภายนอก
ล้างง่าย ลืมล้างบ้างยังทนได้ ผิวบนสไลด์ทนมากๆ ตัวที่ผมได้ตัว RTF ผิวกระชับมือดีมาก 
อุปกรณ์เสริมเยอะมาก ถอดเป็นชิ้นๆง่ายมาก เอาค้อนตอกพินดังโป๊กๆ ก็ไม่กลัวเป็นรอย
เหมาะสำหรับคนชอบใช้ปืน ไม่ชอบถนอมปืน

รูเกอร์เอสอาร 9 c พาเพื่อนไปซื้อสองกระบอก ทั้งจับ ทั้งยิง ทั้งถอด ข้อดีที่ กล็อกมี ตัวนี้มีทั้งหมด
แต่ที่ดีกว่า คือระบบเซฟตี้เพียบพร้อม แต่ด้ามบางไปนิด และลื่นกว่ากล็อก ยังไม่ค่อยมีอุปกรณ์เสริม

สำหรับผม ถ้าให้เลือกมีปืนกระบอกเดียว ผมเลือกอะไร คำตอบอยู่ที่พฤติกรรมการใช้ปืนของผม
ผมชอบยิงปืน แต่ไม่ค่อยมีสตางค์ซื้อลูก ก็ต้องยิงแห้ง อยู่บ้านก็ซ้อมชักจากซอง ซ้อมขึ้นสไลด์
อยู่บ่อยๆ โอกาสที่ผิวปืนจะสึกหรอก็มีสูง และผมไม่ชอบน้ำมันบนผิวปืน เพราะจับปืนบ่อยมาก
จับปืนแล้วก็จับคอมพิวเตอร์ จับมือถือ หรือหยิบของเข้าปาก ถ้าเปื้อนน้ำมันก็ต้องคอยล้างมือทุกครั้ง
ไม่อย่างนั้นภรรยาจะบ่นว่าำทำเฟอร์นิเจอร์ วอลล์เปเปอร์ หรือ คอมพิวเตอร์เปื้อน แถมจับปืนเสร็จก็ไม่ชอบเช็ดปืน

ถ้าพฤติกรรมเป็นอย่างนี้ ปืนเหล็กอย่างคิมเบอร์ก็ไม่ใช่ีำคำตอบ  ทั้งๆที่งามที่สุด ฟิลลิ่งดีที่สุด

ผมชอบปืนด้ามค่อนข้างอวบ และเป็นชอบปืนผิวสากๆ ฉะนั้นรูเกอร์เอสอาร 9 c ที่ด้ามบางกว่าก็ไม่ใช่คำตอบ
ทั้งที่ชอบยี่ห้อรูเกอร์เป็นการส่วนตัว มีลูกโม่ (มรดก) และปืนลูกกรด ก็ยี่ห้อนี้

ผมชอบปืนที่รูปร่างสมส่วน จับถนัด การปลดเปลี่้ยนแม็กกาซีนต้องคล่องตัว และต้องแม่นยำ เพราะจะไปเรียนหลักสูตร
ยิงปืนของกองปราบ ฉะนั้นกล็อก 26 ก็จึงไม่ใช่คำตอบ  คำตอบ คือ กล็อก19 อาร์ทีเอฟ

ที่เล่ามาทั้งหมด แปลว่า ปืนส่วนใหญ่ในตลาด ที่ผลิตโดยบริษัทผลิตอาวุธชั้นนำ้ ล้วนแล้วแต่ดีทั้งนั้น
ไม่ีมีกระบอกไหนที่ดีจนไม่มีใครเทียบได้ ไม่มีราชา ไม่มีเทพ ไม่มีกระจอกจนใช้ไม่ได้ แต่กระบอกไหน คือ
กระบอกที่ใช่ อยู่ที่พฤติกรรมการใช้ปืน และความถูกใจ เจ้าตัวเท่านั้นที่บอกได้ ขอให้ได้ปืนถูกใจครับ

ไหว้ ขอบคุณครับ  เปรียบเทียบได้ดีมีเหตุผลมากครับ "เกาได้ตรงที่คัน" ถ้าอย่างนั้นโจทย์ขั้นต้น ผมเน้นฝึกยิงต่อสู้สงสัยต้องมี G 19 เพิ่มขึ้นมาอีกหนึ่งตัวเลือกซะแล้วครับ 

หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์