๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 25, 2024, 02:10:52 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: G26/SR9c/Kimber รบกวนขอคำแนะนำหน่อยครับ  (อ่าน 23124 ครั้ง)
#โชกุน#
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Full Member

คะแนน 107

« เมื่อ: มกราคม 30, 2011, 01:25:56 PM »

สวัสดีครับ ก่อนอื่นผมเป็นน้องใหม่ของเว็บขอฝากเนื้อฝากตัวกับทุกท่านด้วยครับ  ไหว้

ผมต้องการปืนขนาด 9 มม.ลำกล้องไม่เกิน 4 นิ้ว นอกจากใช้เฝ้าบ้าน&ติดรถ(เมื่อจำเป็น),ยิงเป้ากระดาษแล้ว ตอนนี้เริ่มสนใจการฝึกแนวยุทธ์วิธีต่างๆ หลังจากที่ทำการบ้านและถามใจตัวเองพอสมควร ก็พอสรุปได้ว่าแนวยิงต่อสู้คงไม่พ้น G26 หรืไม่ก็ SR9c แน่นอน แต่ด้วยความชอบ 1911 เป็นส่วนตัวอีกนิดจึงอยากมีน้องคิมเป็นอีกหนึ่งตัวเลือก ถ้าจะเอาลุยๆก็คงพวก สแตนเลส จะได้ไม่ต้องกังวลเรืองน้องหนิมมากนัก  คิก คิก
   ผมอ่าน "รู้แล้วทำไมต้อง glock โดยคุณ rathawit21 @ รักในหลวง" และ "Ruger SR9c โดยคุณ ปูนิ่ม", ทำให้คิดไม่ตกจริงๆครับว่าจะเอากระบอกไหนดี ยิ่งถ้ามี Kimber มาให้ตัดสินใจอีกหนึ่งยิ่งยากครับ  อ๋อย

จึงอยากรบกวนขอความเห็นท่านผู้รุ้ช่วยแนะนำหน่อยครับโจทย์หลักของผมคือ

1.ใช้กระสุน 9 มม.
2.ลำกล้องไม่เกิน 4 นิ้ว
3.ระบบลั่นไกดี (หมายถึงนิ่มและคม)
4.แรงดีดไม่มากคุมปืนง่ายสำหรับการยิงนัดที่สอง
5.ผมมีงบราคาไม่เกิน 150,000 (ไม่ได้เป็นข้าราขการครับ)

ปล.จริงหรือไม่ครับที่ Kimber ไกยิงดีเดินได้นิ่มและคมกว่า G26,SR9c
ผมไม่เคยยิงคิมเลยไม่รู้ครับ เคยแต่โคลท์ 1911,1991A1 ตัวเต็ม

ไหว้ ขอบพระคุณทุกคำแนะนำล่วงหน้าครับ  ไหว้

___________________________________________________________ _____________
youngboy
Full Member

คะแนน 12

เกิดมาต้องตอบแทนบุญคุณแผ่นดิน

« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 30, 2011, 01:34:51 PM »

ที่รู้สำหรับผมKimberสวยสุดผมชอบรูปทรง 1911

สิบปากว่าไม่เท่าตาเห็น
สิบตาเห็นไม่สู้มือคลำ
สิบมือเพื่อนคลำ 
สู้มือเราคลำเองไม่ได้
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 30, 2011, 01:48:00 PM »

ลองดู...

คิมเบอร์ โปรอีจิส ทู ครับ... Cheesy

ปรับปรุงมาเพื่อเป็น ๑๙๑๑ ขนาด ๙ ม.ม.โดยเฉพาะครับ...  เยี่ยม
General Lee
Sr. Member

คะแนน 40

« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 30, 2011, 02:03:14 PM »

kimber super carry all stainless
ตัวบนสุด 4นิ้วน่าจะเหมาะกับงบและความยาวที่ต้องการน่ะครับอีกทั้งยังเป็น stainless ทั้งหมดแต่เคลือบสีดำไว้

Guns don't kill people, people kill people.
if you leave a gun sitting on a table, will it load itself and shoot someone? "No"
RUGER SR9
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 12

สิบฟ้าบันดาล ไม่เท่าหนึ่งตนทำเอง

« ตอบ #4 เมื่อ: มกราคม 30, 2011, 03:19:50 PM »

SR9C
ปืนพกแห่งปี

...เพียงเชื่อมั่น ไม่ละอายในสิ่งที่กระทำ ผู้นั้นย่อมไม่แพ้...
ตึก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 150

บิดามารดาคือพระประจำตัวลูก

« ตอบ #5 เมื่อ: มกราคม 30, 2011, 04:09:08 PM »

เชียร์คิมเบอร์ครับ ไกปืนตระกูล1911จะมีระยะสั้นและคมปรับแต่งไกได้ง่าย
#โชกุน#
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Full Member

คะแนน 107

« ตอบ #6 เมื่อ: มกราคม 30, 2011, 05:56:25 PM »

ที่รู้สำหรับผมKimberสวยสุดผมชอบรูปทรง 1911

ไหว้  ขอบคุณครับ สำหรับผมน้องคิมหรือ 1911 เป็นนางในดวงใจเลยครับ อิ อิ  ยิ้มีเลศนัย

ลองดู...

คิมเบอร์ โปรอีจิส ทู ครับ... Cheesy

ปรับปรุงมาเพื่อเป็น ๑๙๑๑ ขนาด ๙ ม.ม.โดยเฉพาะครับ...  เยี่ยม

ไหว้ ขอบคุณครับ รุ่นนี้อยู่ในใจเลยครับท่าน

kimber super carry all stainless
ตัวบนสุด 4นิ้วน่าจะเหมาะกับงบและความยาวที่ต้องการน่ะครับอีกทั้งยังเป็น stainless ทั้งหมดแต่เคลือบสีดำไว้

ไหว้ ขอบคุณครับ  รูปสวยครับผม เคยได้อ่านมาจำไม่ได้แล้วว่ากระทู้ไหน บอกว่าเคลือบดำของคิมเบอร์มันลอกได้ จริงป่าวครับท่าน

SR9C
ปืนพกแห่งปี

ไหว้ ขอบคุณครับ ข้อนี้เป็นอีกเหตุผลที่เลือกไม่ถูกระหว่าง G26 , SR9c จริงๆ ครับเพราะได้ทั้งคู่

เชียร์คิมเบอร์ครับ ไกปืนตระกูล1911จะมีระยะสั้นและคมปรับแต่งไกได้ง่าย

ไหว้  ขอบคุณครับ  แสดงว่าที่ผมได้ยินมาเรื่องไกของคิมเบอร์หรือตระกูล 1911 ว่าเดินนิ่มและคมกว่าG26,SR9c เป็นเรื่องจริงใชปะครับท่าน

___________________________________________________________ _____________
gogoh-รักในหลวง-
Sr. Member

คะแนน 39

« ตอบ #7 เมื่อ: มกราคม 30, 2011, 06:11:43 PM »

อืมเป็นผมก็เลือกยากนะเพราะ G26 ทน อึด คนนิยม
SR9c ปืนพกที่ได้รางวัลแห่งปี2010 สวย แก้ไขข้อด้อยปืนยี่ห้ออื่นให้กลายเป็นจุดเด่นของตัวเอง
kimber 1911 ไม่ต้องบอกก็รู้ว่าปืนตระกูลนี้ยิงดี ยิงแม่น
เหมือนรักพี่เสียดายน้องอิอิอิ
แต่ถ้าถามผมๆเลือก SR9c เพราะได้รางวัลสวยด้วยคนแถวบ้านและที่ทำงานก็มี SR9c กันเยอะและผมก็จองไว้แล้วด้วย
#โชกุน#
Full Member

คะแนน 107

« ตอบ #8 เมื่อ: มกราคม 31, 2011, 10:19:43 AM »

อืมเป็นผมก็เลือกยากนะเพราะ G26 ทน อึด คนนิยม
SR9c ปืนพกที่ได้รางวัลแห่งปี2010 สวย แก้ไขข้อด้อยปืนยี่ห้ออื่นให้กลายเป็นจุดเด่นของตัวเอง
kimber 1911 ไม่ต้องบอกก็รู้ว่าปืนตระกูลนี้ยิงดี ยิงแม่น
แต่ถ้าถามผมๆเลือก SR9c เพราะได้รางวัลสวยด้วยคนแถวบ้านและที่ทำงานก็มี SR9c กันเยอะและผมก็จองไว้แล้วด้วย

ไหว้  ขอบคุณครับ น่านสิครับถึงตอนนี้ผมยังนั่งถามตัวเองอยู่เลยครับ ว่าตกลงจะซื้ออะไรดี เฮ้อออ   หัวเราะร่าน้ำตาริน

NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #9 เมื่อ: มกราคม 31, 2011, 12:07:24 PM »

เอาอย่างนี้แล้วกันครับในเมื่อตัดสินใจลำบากว่าจะเลือกตัวไหนดี    ไปที่ร้านปืนครับขอทางร้านจับถือจับเล่น   เอามาเล่นทั้งสามกระบอกสามยี่ห้อ   เดี๋ยวก็จะรู้เองครับว่าจะเอาตัวไหนกระบอกไหนกลับบ้าน   แต่ถ้ายังตัดสินใจไม่ได้ก็เอากระบอกที่จับถือเเล้วกระชับมือมากที่สุดครับ
ณัฏฐ์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 133

« ตอบ #10 เมื่อ: มกราคม 31, 2011, 12:30:43 PM »

3 ตัวนี้เชียร์ kimber ครับ
KKnD
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #11 เมื่อ: มกราคม 31, 2011, 01:08:00 PM »

Homo_siamensis
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #12 เมื่อ: มกราคม 31, 2011, 01:52:56 PM »

แหมเสียดายจัง Grin นี่ถ้าเป็นข้าราชการนะ ได้ครบทั้งสามกระบอกเลย ไหว้
gogoh-รักในหลวง-
Sr. Member

คะแนน 39

« ตอบ #13 เมื่อ: มกราคม 31, 2011, 02:02:23 PM »

ไหว้  ขอบคุณครับ น่านสิครับถึงตอนนี้ผมยังนั่งถามตัวเองอยู่เลยครับ ว่าตกลงจะซื้ออะไรดี เฮ้อออ   หัวเราะร่าน้ำตาริน
ผมว่าอย่างที่พี่บางคนบอกอะครับว่าไปเดินเลยที่ร้านลองขอจับแต่ถ้ายิงแห้งได้ด้วยยิ่งดีครับ+อุปนิสัยของพี่ว่าชอบลักษณะไหนกลไกไม่เยอะไม่ต้องมีเซฟมากหรืออยากได้เซฟเยอะแต่กลไกมากหรือจะชอบแบบไกคม..อันนี้พี่ต้องเป็นคนตัดสินใจละครับ
เหมือนกับซื้อรถยนต์นั้นละ
เช่น ego car เล็กกระทัดรัดประหยัดแต่ไม่สมบุกสมบัน
หรือจะเอารถเก๋งก็ใหญ่ขึ้นมาหน่อยวิ่งดีวิ่งนิ่มกินน้ำมันปลายกลางวิ่งเร็วของแต่งเยอะ
หรือจะเอากระบะใหญ่แข็งแรงทนทานแต่วิ่งสู้เก๋งไม่ได้
อะไรทำนองนี้ละครับ
ต้องดูการใช้งานของพี่แล้วละว่าพี่ชอบแบบไหนสู้ๆครับ
#โชกุน#
Full Member

คะแนน 107

« ตอบ #14 เมื่อ: มกราคม 31, 2011, 04:53:57 PM »

เอาอย่างนี้แล้วกันครับในเมื่อตัดสินใจลำบากว่าจะเลือกตัวไหนดี    ไปที่ร้านปืนครับขอทางร้านจับถือจับเล่น   เอามาเล่นทั้งสามกระบอกสามยี่ห้อ   เดี๋ยวก็จะรู้เองครับว่าจะเอาตัวไหนกระบอกไหนกลับบ้าน   แต่ถ้ายังตัดสินใจไม่ได้ก็เอากระบอกที่จับถือเเล้วกระชับมือมากที่สุดครับ

ไหว้ ขอบคุณครับ  แนวๆว่าจะไปทางน้องคิมครับถนัดมือ  หลงรัก

ไหว้ ขอบคุณครับ  มีใจให้น้องคิมเหมือนกันครับ แม้ว่าพื้นฐานน้องเค้าจะไม่ได้ถูกออกแบบมาให้เป็นแนวต่อสู้แบบโหดๆเหมือนสองตัวขั้นต้น อีกทั้งยังไม่กระจ่างเรื่องของความทนและสนิม แต่ติดตรงที่ "1911" หลังอ่อนๆนี่และครับเห็นแล้วมันใจอ่อน เอ็นดูน้องเค้าทุกที  คิก คิก

แหมเสียดายจัง Grin นี่ถ้าเป็นข้าราชการนะ ได้ครบทั้งสามกระบอกเลย ไหว้

ไหว้ ขอบคุณครับ   ใช่ครับถ้าได้เป็นสงสัยคงมีตัวเลือกเพิ่มอีกเพียบเพราะฟลูไซท์ก็แอบมองอยู่เหมือนกัน อิ อิ  ยิ้มีเลศนัย

ผมว่าอย่างที่พี่บางคนบอกอะครับว่าไปเดินเลยที่ร้านลองขอจับแต่ถ้ายิงแห้งได้ด้วยยิ่งดีครับ+อุปนิสัยของพี่ว่าชอบลักษณะไหนกลไกไม่เยอะไม่ต้องมีเซฟมากหรืออยากได้เซฟเยอะแต่กลไกมากหรือจะชอบแบบไกคม..อันนี้พี่ต้องเป็นคนตัดสินใจละครับ
เหมือนกับซื้อรถยนต์นั้นละ
เช่น ego car เล็กกระทัดรัดประหยัดแต่ไม่สมบุกสมบัน
หรือจะเอารถเก๋งก็ใหญ่ขึ้นมาหน่อยวิ่งดีวิ่งนิ่มกินน้ำมันปลายกลางวิ่งเร็วของแต่งเยอะ
หรือจะเอากระบะใหญ่แข็งแรงทนทานแต่วิ่งสู้เก๋งไม่ได้
อะไรทำนองนี้ละครับ
ต้องดูการใช้งานของพี่แล้วละว่าพี่ชอบแบบไหนสู้ๆครับ

ไหว้  ขอบคุณครับ  ค้นหาเนื้อคู่กันต่อไปในเมื่อขันหมากนั้นสู่ขอได้ทีละคน   คิก คิก ยิ้มีเลศนัย

หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์