๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 04:28:56 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำเรื่องสปริงรีคอย์ Glock19 ในปืน Open  (อ่าน 11607 ครั้ง)
3.0 V6
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 27

love and share

« ตอบ #15 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2011, 08:05:44 AM »

อ้อ...ปัญหาอีกอย่างคือเจ้ากล้อง C More เนี่ยมันปรับซ้ายขวาอย่างไรครับ...ผมพยายามปรับแต่ดอทมันไปไปเลยครับ  Undecided

ก่อนปรับกล้อง ต้องคลายตัวล๊อคก่อนนะครับ แล้วค่อยหมุน ลองดูครับว่าตัวไหนตัวล๊อค ตัวไหนตัวหมุน Grin Grin Grin  ตั้งเสร็จ ก็อย่าลืมล๊อคด้วยนะครับ

ค๊อปทำงานคือปืนนิ่งไหมครับ ไม่ใช่ยิงทำงานได้อย่างเดียว ด๊อทเต้นอย่างไร

ขอบคุณครับผมจะลองปรับกล้องตามคำแนะนำครับ คอมพ์ทำงานปืนยังไม่นิ่งครับดิ้นนิดหน่อย

ตอนปืนลั่นออกไปมองไม่เห็นด๊อทครับ...ปืนยังไม่นิ่ง (หรือต้องใช้คอมพ์พี่มีพอร์ทมากกว่านี้อีกครับ?)

ที่จะบอกแต่แรกคือผมยังไม่รู้เลยว่าคุณกริปปืนอยู่หรือเปล่า คุมปืนอยู่ระดับไหน  Grin Grin Grin ค่อยๆทำไปครับ กว่าจะนึ่งก็อีกพัก

เซ็ทปืนใช้เวลาครับ ใจเย็นๆนะครับ

ขอบคุณมากครับ....น่าจะเป็นที่การกริปปืนอย่างที่พี่ carrera ว่าครับ

ปกติผมยิงปืนปั้นเอ็กซ์ก็ปล่อยแรงรีคอยด์ไปตามธรรมชาติไม่ได้ไปล็อคไปเกร็งมันมาก....สงสัยจะเคยชินครับ...

ก็จะค่อยๆ ปรับทั้งคนและปืนไปเรื่อยๆ ครับ..ถ้ามีปัญหาหรือสงสัยตรงไหนผมจะรบกวนมาสอบถามในกระทู้เรื่อยๆ ครับ
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
Moderator
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #16 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2011, 11:19:20 AM »

ก็จะค่อยๆ ปรับทั้งคนและปืนไปเรื่อยๆ ครับ

ถ้าเข้าใจอย่างนี้ไม่นานครับ เยี่ยม   Grin Grin Grin ขอให้สนุกกับปืนครับ

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
jo.....pk@รักในหลวง ทรงพระเจริญ@
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #17 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2011, 12:30:38 PM »

สวัสดีครับ พึ่งมาอ่านเจอ  เอากล็อกมาแต่งเป็น OPEN  อิอิ  ถูกใจครับ     คนคอเดียวกัน
     ขออนุญาติตอบตามปัญหาที่ได้ประสบพบมาดังนี้ ผิดถูกอย่างไร พี่ๆในบอรด์  ติติง ทักท้วงได้ครับ
  1. สปริงไกด์หลอด  2 ชั้น ใช้ไม่ได้  เมื่อใส่คอมพ์ลดแรงลีคลอย์ แม้จะเปลี่ยนสปริงอ่อนแล้วก็ตาม     ของผมเสียไปแล้ว  2900 บาท หัวเราะร่าน้ำตาริน
  2.  ดอทของ BB ใช่หรือไม่ครับ  (ถ้าใช่) ปรับไม่ง่ายเหมื่อนของจริง  ถ้ามันทนแรงรีคลอย์ได้ (ซึ่งผมว่ามันทำมาดีนะ  ผมแกะมาดูหมดแล้ว) หาเฉพาะตัวกำเนิดแสง(ไม่ทราบเรียกว่าอะไร)ของจริงมาใส่ได้ครับ  วิธีปรับเดี๋ยวลงรูปให้  (ถ้าของจริงผมกราบขออภัยด้วยครับ  ตาไม่ถึง)
  3.  คอมพ์ ไม่ต้องเจาะเพิ่มหรือทำเพิ่มแล้วครับ ถ้าใช้ลูก ไมเนอร์  (ลูกโรงงาน)  อันดับแรกเรื่องสปริงไกด์ ถ้าเจาะพอรท์เพิ่ม แรงรีคลอย์น้อยลง สปริงไกด์ก็ต้องอ่อนลง  พอสปริงอ่อนลงลองขึ้นลำ ไม่ต้องโหลดลูกนะครับ แล้วเหนี่ยวไก  ปล่อยไก  เหนี่ยวไก ปล่อยไก  อย่าให้ลั่นนะครับ  จะเห็นว่าไสลด์มันจะตามเข้าออก  ตอนเราเหนี่ยว  แต่ถ้าต้องการเจาะเพิ่ม ก็ต้องใช้ลูกที่แรงขึ้นกว่าเดิมล่ะครับ  (ลูกเมเจอร์)  โดยไม่ต้องใส่สปริงให้มันอ่อนมาก  เรื่องสปริง  ผมก็ได้มาจากพี่ในสนามนี่และครับแบ่งมาให้ ถ้ามีแล้วผมจะรีบติดต่อไปโดยด่วน
    4. ขาจับดอทตัวนี้ผมเคยใส่  แต่มันมีปัญหาเรื่องคาบปลอกเพราะมันเตะไม่พ้นครับ  แต่ถ้าของคุณ 3.0 V6 เตะพ้นก็ยินดีด้วยครับ (ของผมทำไม่ไม่พ้น งง)  อีกเรืองสำหรับขาจับดอทตัวนี้ มันไม่มั่นคงสักเท่าไหร่  ด้านหน้ายึดกับรางก็จริง แต่คางปืนกล็อกมันให้ตัวได้ครับ เนื่องจากเป็น โพลิเมอร์   ด้านข้างยึดด้านเดียว  เวลายิงดอทจะไม่เสถียรต้องปรับบ่อยครับ  อ้อ แล้วมันก็ใส่สองปืน IPSC ไม่ได้ครับ  ต้องเจียร์รางจับตรงใต้คางปืนให้บางลงจึงจะใส่ได้  แต่ก็ไม่ค่อยสวยนัก

ค่อยๆทำนะครับ ที่สำคัญต้องปรับตัวเข้ากับปืนให้ได้ เรื่องการเล็งด้วยดอท ต้องอาศัยความเคยชิน และซ้อมชักครับ  เพราะแรกๆอาจยังหาดอทไม่เจอ ซ้อมบ่อยๆครับ ถ้าลงแข่ง IPSC คราวหน้าพบกัน ผมจะเข้าไปทักทายครับ

ปล. ที่วางนิ้วสวยครับ หาได้จากที่ไหนครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 01, 2011, 12:35:46 PM โดย jo.....pk@รักในหลวง ทรงพระเจริญ@ » บันทึกการเข้า

carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
Moderator
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #18 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2011, 04:14:06 PM »

สวัสดีครับ พึ่งมาอ่านเจอ  เอากล็อกมาแต่งเป็น OPEN  อิอิ  ถูกใจครับ     คนคอเดียวกัน
     ขออนุญาติตอบตามปัญหาที่ได้ประสบพบมาดังนี้ ผิดถูกอย่างไร พี่ๆในบอรด์  ติติง ทักท้วงได้ครับ
  1. สปริงไกด์หลอด  2 ชั้น ใช้ไม่ได้  เมื่อใส่คอมพ์ลดแรงลีคลอย์ แม้จะเปลี่ยนสปริงอ่อนแล้วก็ตาม     ของผมเสียไปแล้ว  2900 บาท หัวเราะร่าน้ำตาริน
  2.  ดอทของ BB ใช่หรือไม่ครับ  (ถ้าใช่) ปรับไม่ง่ายเหมื่อนของจริง  ถ้ามันทนแรงรีคลอย์ได้ (ซึ่งผมว่ามันทำมาดีนะ  ผมแกะมาดูหมดแล้ว) หาเฉพาะตัวกำเนิดแสง(ไม่ทราบเรียกว่าอะไร)ของจริงมาใส่ได้ครับ  วิธีปรับเดี๋ยวลงรูปให้  (ถ้าของจริงผมกราบขออภัยด้วยครับ  ตาไม่ถึง)
  3.  คอมพ์ ไม่ต้องเจาะเพิ่มหรือทำเพิ่มแล้วครับ ถ้าใช้ลูก ไมเนอร์  (ลูกโรงงาน)  อันดับแรกเรื่องสปริงไกด์ ถ้าเจาะพอรท์เพิ่ม แรงรีคลอย์น้อยลง สปริงไกด์ก็ต้องอ่อนลง  พอสปริงอ่อนลงลองขึ้นลำ ไม่ต้องโหลดลูกนะครับ แล้วเหนี่ยวไก  ปล่อยไก  เหนี่ยวไก ปล่อยไก  อย่าให้ลั่นนะครับ  จะเห็นว่าไสลด์มันจะตามเข้าออก  ตอนเราเหนี่ยว  แต่ถ้าต้องการเจาะเพิ่ม ก็ต้องใช้ลูกที่แรงขึ้นกว่าเดิมล่ะครับ  (ลูกเมเจอร์)  โดยไม่ต้องใส่สปริงให้มันอ่อนมาก  เรื่องสปริง  ผมก็ได้มาจากพี่ในสนามนี่และครับแบ่งมาให้ ถ้ามีแล้วผมจะรีบติดต่อไปโดยด่วน
    4. ขาจับดอทตัวนี้ผมเคยใส่  แต่มันมีปัญหาเรื่องคาบปลอกเพราะมันเตะไม่พ้นครับ  แต่ถ้าของคุณ 3.0 V6 เตะพ้นก็ยินดีด้วยครับ (ของผมทำไม่ไม่พ้น งง)  อีกเรืองสำหรับขาจับดอทตัวนี้ มันไม่มั่นคงสักเท่าไหร่  ด้านหน้ายึดกับรางก็จริง แต่คางปืนกล็อกมันให้ตัวได้ครับ เนื่องจากเป็น โพลิเมอร์   ด้านข้างยึดด้านเดียว  เวลายิงดอทจะไม่เสถียรต้องปรับบ่อยครับ  อ้อ แล้วมันก็ใส่สองปืน IPSC ไม่ได้ครับ  ต้องเจียร์รางจับตรงใต้คางปืนให้บางลงจึงจะใส่ได้  แต่ก็ไม่ค่อยสวยนัก

ค่อยๆทำนะครับ ที่สำคัญต้องปรับตัวเข้ากับปืนให้ได้ เรื่องการเล็งด้วยดอท ต้องอาศัยความเคยชิน และซ้อมชักครับ  เพราะแรกๆอาจยังหาดอทไม่เจอ ซ้อมบ่อยๆครับ ถ้าลงแข่ง IPSC คราวหน้าพบกัน ผมจะเข้าไปทักทายครับ

ปล. ที่วางนิ้วสวยครับ หาได้จากที่ไหนครับ

ยอดเลยครับ อ่านนีเซฟไป 2900 บาท Grin Grin Grin

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
3.0 V6
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 27

love and share

« ตอบ #19 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2011, 05:03:29 PM »

สวัสดีครับ พึ่งมาอ่านเจอ  เอากล็อกมาแต่งเป็น OPEN  อิอิ  ถูกใจครับ     คนคอเดียวกัน
     ขออนุญาติตอบตามปัญหาที่ได้ประสบพบมาดังนี้ ผิดถูกอย่างไร พี่ๆในบอรด์  ติติง ทักท้วงได้ครับ
  1. สปริงไกด์หลอด  2 ชั้น ใช้ไม่ได้  เมื่อใส่คอมพ์ลดแรงลีคลอย์ แม้จะเปลี่ยนสปริงอ่อนแล้วก็ตาม     ของผมเสียไปแล้ว  2900 บาท หัวเราะร่าน้ำตาริน
     ผมเอาแค่สปริงเค้าเฉยๆ ครับเห็นมันสั้นดีน่าจะใช้ได้ส่วนไกด์รอดยังใช้แบบท่อนเดียวเหมือนเดิม (ล้มช้างเอางา)  Grin

2.  ดอทของ BB ใช่หรือไม่ครับ  (ถ้าใช่) ปรับไม่ง่ายเหมื่อนของจริง  ถ้ามันทนแรงรีคลอย์ได้ (ซึ่งผมว่ามันทำมาดีนะ  ผมแกะมาดูหมดแล้ว) หาเฉพาะตัวกำเนิดแสง(ไม่ทราบเรียกว่าอะไร)ของจริงมาใส่ได้ครับ  วิธีปรับเดี๋ยวลงรูปให้  (ถ้าของจริงผมกราบขออภัยด้วยครับ  ตาไม่ถึง)
    ของจีนครับ (BB) เห็นคนที่ใช้บอกใส่กับปืนยาว .22 ยิงได้ เลยเอามาลองครับ

3.  คอมพ์ ไม่ต้องเจาะเพิ่มหรือทำเพิ่มแล้วครับ ถ้าใช้ลูก ไมเนอร์  (ลูกโรงงาน)  อันดับแรกเรื่องสปริงไกด์ ถ้าเจาะพอรท์เพิ่ม แรงรีคลอย์น้อยลง สปริงไกด์ก็ต้องอ่อนลง  พอสปริงอ่อนลงลองขึ้นลำ ไม่ต้องโหลดลูกนะครับ แล้วเหนี่ยวไก  ปล่อยไก  เหนี่ยวไก ปล่อยไก  อย่าให้ลั่นนะครับ  จะเห็นว่าไสลด์มันจะตามเข้าออก  ตอนเราเหนี่ยว  แต่ถ้าต้องการเจาะเพิ่ม ก็ต้องใช้ลูกที่แรงขึ้นกว่าเดิมล่ะครับ  (ลูกเมเจอร์)  โดยไม่ต้องใส่สปริงให้มันอ่อนมาก  เรื่องสปริง  ผมก็ได้มาจากพี่ในสนามนี่และครับแบ่งมาให้ ถ้ามีแล้วผมจะรีบติดต่อไปโดยด่วน
      เรื่องสไลด์มันจะตามเข้าออก เป็นเหมือนที่พี่พูดเปี๊ยบเลยครับ... Grin ขอบคุณล่วงหน้าครับสำหรับสปริง  ไหว้

4. ขาจับดอทตัวนี้ผมเคยใส่  แต่มันมีปัญหาเรื่องคาบปลอกเพราะมันเตะไม่พ้นครับ  แต่ถ้าของคุณ 3.0 V6 เตะพ้นก็ยินดีด้วยครับ (ของผมทำไม่ไม่พ้น งง)  อีกเรืองสำหรับขาจับดอทตัวนี้ มันไม่มั่นคงสักเท่าไหร่  ด้านหน้ายึดกับรางก็จริง แต่คางปืนกล็อกมันให้ตัวได้ครับ เนื่องจากเป็น โพลิเมอร์   ด้านข้างยึดด้านเดียว  เวลายิงดอทจะไม่เสถียรต้องปรับบ่อยครับ  อ้อ แล้วมันก็ใส่สองปืน IPSC ไม่ได้ครับ  ต้องเจียร์รางจับตรงใต้คางปืนให้บางลงจึงจะใส่ได้  แต่ก็ไม่ค่อยสวยนัก
      ขาจับตัวนี้ผมตัดและตะไปออกหลายจุดเลยครับ และตัดขาของรางจับกล้องด้วย (เดี๋ยวลงรูปให้ดูครับ) Grin

ค่อยๆทำนะครับ ที่สำคัญต้องปรับตัวเข้ากับปืนให้ได้ เรื่องการเล็งด้วยดอท ต้องอาศัยความเคยชิน และซ้อมชักครับ  เพราะแรกๆอาจยังหาดอทไม่เจอ ซ้อมบ่อยๆครับ ถ้าลงแข่ง IPSC คราวหน้าพบกัน ผมจะเข้าไปทักทายครับ

ที่วางนิ้วรับมาจากร้านมิตรภาพครับ ราคา 1,400 บาท

ต้องขอขอบคุณสำหรับคำแนะนำดีๆ ด้วยครับ.....อัพเดทเกี่ยวกับปืนเพิ่มเติมยังงั้ยผมจะมาเล่าให้ฟังในกระทู้อีกทีครับ

และคงต้องใช้เวลาซักระยะกว่าจะไปลงแข่งกับเค้าได้ครับ ขอทำความคุ้นเคยกับการยิงระบบ IPSC ก่อน  Cheesy ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 01, 2011, 05:05:37 PM โดย 3.0 V6 » บันทึกการเข้า
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์