๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 20, 2024, 09:37:21 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำเรื่องสปริงรีคอย์ Glock19 ในปืน Open  (อ่าน 11998 ครั้ง)
3.0 V6
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 27

love and share

« เมื่อ: มกราคม 25, 2011, 05:55:51 PM »

ผมแต่งปืน Glock19 เป็น Open ใส่คอมพ์ที่ปลายลำกล้อง...แต่ตอนนี้สปริงไกด์รอดยังไม่ได้เปลี่ยนใช้ของเดิมอยู่ครับ

ถ้านำไปยิงผมเข้าใจว่าปืนน่าจะไม่คัดปลอก...เมื่อวานไปเดินหาสปริงของกล็อกทีหลังวังอยากได้ซัก 10-11 ปอนด์มาเปลี่ยนแต่ไม่มีขายเลย

เลยอยากจะรบกวนปรึกษาว่า เราจะใช้สปริงรีคอย์ทั่วไปที่มีขายเช่นของวูลฟ์(สปริงกลม) มาเปลี่ยนใส่ได้มั้ยครับแล้วต้องเลือกขนาดกี่ปอนด์?

หรือพี่ๆ พอจะมีอะไรแนะนำเพิ่มเติม..ก็รบกวนด้วยนะครับ

ขอบคุณครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 29, 2011, 09:38:30 PM โดย 3.0 V6 » บันทึกการเข้า
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
Moderator
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 26, 2011, 08:21:02 AM »

ปรกติจะใช้กระสุนหัวหนักเท่าไร วิ่งเท่าไรครับ  Grin Grin Grin เพื่อนๆจะได้แนะนำได้ถูก

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
TKS
Full Member

คะแนน 5

« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 26, 2011, 08:28:20 AM »

หา spring 2 ชั้นมาใส่เลยครับ ง่ายดี เปลี่ยน spring ตัวหน้าได้หลายขนาดด้วยครับ หลงรัก

อย่าลืมเปลี่ยน spring เข็มแทงชนวนด้วยล่ะครับ  เยี่ยม มันแปรผันตามกันครับ  Wink
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 26, 2011, 08:30:13 AM โดย TKS » บันทึกการเข้า
3.0 V6
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 27

« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 26, 2011, 08:58:06 AM »

ปรกติจะใช้กระสุนหัวหนักเท่าไร วิ่งเท่าไรครับ  Grin Grin Grin เพื่อนๆจะได้แนะนำได้ถูก

ใช้กระสุนมาตรฐานโรงงานทั่วไปครับรอแยล,บูลเล็ต น้ำหนักหัว 124 เกรน....ความเร็วเดาว่าประมาณ 1,100-1,200 ครับ
3.0 V6
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 27

« ตอบ #4 เมื่อ: มกราคม 26, 2011, 09:05:05 AM »

หา spring 2 ชั้นมาใส่เลยครับ ง่ายดี เปลี่ยน spring ตัวหน้าได้หลายขนาดด้วยครับ หลงรัก

อย่าลืมเปลี่ยน spring เข็มแทงชนวนด้วยล่ะครับ  เยี่ยม มันแปรผันตามกันครับ  Wink

ผมมีลองนำสปริง 2 ชั้นมาตัดตามที่คุณ TKS บอกครับ โดยตัดสปริงตัวนอก....เวลาดึงสไลด์รู้สึกเบาแล้วครับ

แต่ตอนปล่อยสไลด์มันเดินหน้ากลับไม่สุด....สปริงไม่มีแรงดันสไลด์กลับ สงสัยผมจะตัดมากไป 555
carrera
Moderator
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #5 เมื่อ: มกราคม 26, 2011, 10:01:10 AM »

อย่าลืมเปลี่ยน spring เข็มแทงชนวนด้วยล่ะครับ  เยี่ยม มันแปรผันตามกันครับ  Wink

ตามนี้เลยครับ Grin Grin Grin

carrera
Moderator
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #6 เมื่อ: มกราคม 26, 2011, 10:02:55 AM »

ผมมีลองนำสปริง 2 ชั้นมาตัดตามที่คุณ TKS บอกครับ โดยตัดสปริงตัวนอก....เวลาดึงสไลด์รู้สึกเบาแล้วครับ

แต่ตอนปล่อยสไลด์มันเดินหน้ากลับไม่สุด....สปริงไม่มีแรงดันสไลด์กลับ สงสัยผมจะตัดมากไป 555

ซื้อมาลองตัดอีกสัก 10 ตัวคงพอดี Grin Grin Grin Glock มันไม่มีของแต่งเหมือนยี่ห้ออื่นครับ

carrera
Moderator
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #7 เมื่อ: มกราคม 26, 2011, 10:03:25 AM »

ค๊อมป์ทำงานอย่างไรบ้าง Grin Grin Grin

3.0 V6
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 27

« ตอบ #8 เมื่อ: มกราคม 26, 2011, 10:07:16 AM »

ค๊อมป์ทำงานอย่างไรบ้าง Grin Grin Grin

ยังไม่ได้ลองเลยครับ...คงได้ลองภายในสองสามวันนี้ ได้ผลอย่างไรแล้วจะนำมาเล่าสู่กันฟังครับ
carrera
Moderator
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #9 เมื่อ: มกราคม 26, 2011, 12:31:49 PM »

ลองหาลูกแรงยิงด้วยครับ Grin Grin Grin

TKS
Full Member

คะแนน 5

« ตอบ #10 เมื่อ: มกราคม 26, 2011, 07:34:23 PM »

เปลี่ยน spring เข็มแทงชนวนสัก 4 ปอนด์ ก่อนครับ อย่าเบากว่านี้เดี๋ยวสับไม่แตก ถ้าหาซื้อได้ spring สีฟ้าครับ เปลี่ยนเสร็จ แล้วค่อยๆตัด spring recoil ทีล่ะข้อครับ (หมายถึง spring 2 ชั้นตัวหน้านะครับ) ตัดไปลองไป ใจเย็นๆครับ หรือจะหาแบบ ปอนด์ต่างกันหลายๆเส้นมาลองดูก็ได้ครับ ไม่ต้องตัด ถ้าจะให้ดีเข้าไปอีกหาลูกแรงๆมาลองแบบคุณ carrera ว่าก็แจ๋วครับ 9 major ก็ดีครับ 
3.0 V6
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 27

« ตอบ #11 เมื่อ: มกราคม 29, 2011, 09:32:48 PM »

วันนี้ไปทดสอบมาแล้วครับ...สปริงใช้ของไกด์รอด 2 ชั้นสำหรับ Glock19 ของค่าย DPM

แต่เอาแค่สปริงตัวยาวมาใส่กับไกด์รอดสแตนเลสท่อนเดียว...ผลปรากฎยิงผ่านทุกนัดครับ (Bullet 9MM PARA LRN 135 Gr)

แต่ปัญหาคือปลอกคัดออกบ้างไม่ออกบ้าง...น่าจะมาจากติดฐานกล้องครับอาจจะต่ำไป

เมื่อเย็นเลยตัดฐานกล้องออกบางส่วน แล้วค่อยไปทดสอบอีกที

คอมพ์ใช้งานได้ดีครับ...ผมไม่เคยยิงปืนติดคอมพ์ ยิงแ้ล้วสนุกจริงๆ  Grin

อ้อ...ปัญหาอีกอย่างคือเจ้ากล้อง C More เนี่ยมันปรับซ้ายขวาอย่างไรครับ...ผมพยายามปรับแต่ดอทมันไปไปเลยครับ  Undecided

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 29, 2011, 09:39:35 PM โดย 3.0 V6 » บันทึกการเข้า
carrera
Moderator
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #12 เมื่อ: มกราคม 30, 2011, 10:40:35 PM »

อ้อ...ปัญหาอีกอย่างคือเจ้ากล้อง C More เนี่ยมันปรับซ้ายขวาอย่างไรครับ...ผมพยายามปรับแต่ดอทมันไปไปเลยครับ  Undecided

ก่อนปรับกล้อง ต้องคลายตัวล๊อคก่อนนะครับ แล้วค่อยหมุน ลองดูครับว่าตัวไหนตัวล๊อค ตัวไหนตัวหมุน Grin Grin Grin  ตั้งเสร็จ ก็อย่าลืมล๊อคด้วยนะครับ

ค๊อปทำงานคือปืนนิ่งไหมครับ ไม่ใช่ยิงทำงานได้อย่างเดียว ด๊อทเต้นอย่างไร

3.0 V6
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 27

« ตอบ #13 เมื่อ: มกราคม 31, 2011, 08:07:32 AM »

อ้อ...ปัญหาอีกอย่างคือเจ้ากล้อง C More เนี่ยมันปรับซ้ายขวาอย่างไรครับ...ผมพยายามปรับแต่ดอทมันไปไปเลยครับ  Undecided

ก่อนปรับกล้อง ต้องคลายตัวล๊อคก่อนนะครับ แล้วค่อยหมุน ลองดูครับว่าตัวไหนตัวล๊อค ตัวไหนตัวหมุน Grin Grin Grin  ตั้งเสร็จ ก็อย่าลืมล๊อคด้วยนะครับ

ค๊อปทำงานคือปืนนิ่งไหมครับ ไม่ใช่ยิงทำงานได้อย่างเดียว ด๊อทเต้นอย่างไร

ขอบคุณครับผมจะลองปรับกล้องตามคำแนะนำครับ คอมพ์ทำงานปืนยังไม่นิ่งครับดิ้นนิดหน่อย

ตอนปืนลั่นออกไปมองไม่เห็นด๊อทครับ...ปืนยังไม่นิ่ง (หรือต้องใช้คอมพ์พี่มีพอร์ทมากกว่านี้อีกครับ?)
carrera
Moderator
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #14 เมื่อ: มกราคม 31, 2011, 01:24:05 PM »

ขอบคุณครับผมจะลองปรับกล้องตามคำแนะนำครับ คอมพ์ทำงานปืนยังไม่นิ่งครับดิ้นนิดหน่อย

ตอนปืนลั่นออกไปมองไม่เห็นด๊อทครับ...ปืนยังไม่นิ่ง (หรือต้องใช้คอมพ์พี่มีพอร์ทมากกว่านี้อีกครับ?)

ที่จะบอกแต่แรกคือผมยังไม่รู้เลยว่าคุณกริปปืนอยู่หรือเปล่า คุมปืนอยู่ระดับไหน  Grin Grin Grin ค่อยๆทำไปครับ กว่าจะนึ่งก็อีกพัก

เซ็ทปืนใช้เวลาครับ ใจเย็นๆนะครับ

หน้า: [1] 2
  พิมพ์